[Funland] Bằng Đại Học ?

Biensochat1102

Xe hơi
Cảm ơn bạn. Đang đợi thớt giả lời thì tàu nhanh đã lên bài.
Cc khác thì thật thà vl :D
K cam kết lãi 36% một năm được cụ à. Trống phòng là vỡ. Nếu kêu gọi thì chỉ loanh quanh 3% cam kết trả lãi cho cổ đông thôi. Gấp mấy lần lãi ngân hàng đã là lợi nhuận cao rồi.

Biensochat1102

Xe hơi
Ad vậy nghe được. Chứ bán “ túc tắc” mua 6 cần nhà hà lội . Tôi kêu cả họ nhà tôi bên cali về cmn ngay . :))
Cái này là mô hình Thuê - Cho Thuê. Vốn ít đó anh. Mua được 1 nhà ở HN chắc 3-4 năm mà phải " đều đều " mới ổn. Em còn chưa dám có người yêu đây :)))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
K cam kết lãi 36% một năm được cụ à. Trống phòng là vỡ. Nếu kêu gọi thì chỉ loanh quanh 3% cam kết trả lãi cho cổ đông thôi. Gấp mấy lần lãi ngân hàng đã là lợi nhuận cao rồi.
Ko bằng đh mà biết thu nhập thụ động thì cũng vl đấy.

Setup đc 30 phòng cho thuê mùa covid thì cám ko có mà ăn chứ ở đó mà thu nhập thụ đông.

Chỉnh sửa cuối:

5banhxe

Xe điện
Câu hỏi em đặt ra ở đây là Có - Hay Không.
Tức là liệu phụ huynh cứ nhất thiết ép con cái phải đi học ĐH, hay nếu nó k thích học thì cho nó đi làm những gì nó thích.
Quan trọng là mục tiêu.

Nếu chỉ cần con cái tử tế, lớn lên có công ăn việc làm ổn định thì học đại học ko cần thiết. Nông dân, công nhân hay thợ thuyền tử tế, chăm chỉ vẫn sống ổn, thậm chí vẫn có cơ hội làm giầu hay làm quan nếu gặp thời và may mắn. Trường hợp này với 1 số người nếu xác định làm thợ làm thuê hay buôn bán nhì nhằng, loanh quanh gần nhà thì đại học phí tiền, đi học nghề luôn từ đầu đỡ mất thời gian.

Nếu muốn vươn cao hơn trong xã hội, làm chủ cuộc sống của bản thân mình, tạo dựng sự nghiệp lớn... thì đại học là một bước đệm quan trọng, nâng cao cơ hội thành công. Tuy nhiên cũng phải nói thêm là chọn đại học tử tế một chút. Nên tránh mấy trường tào lao gần đây mở ra thu tiền bán bằng là chính, học xong phí tiền, lại thêm môi trường bạn bè toàn lũ hư hỏng.

ca_kiem

Xe container
100 triệu đầu tiên cháu kiếm được - không liên quan gì đến kiến thức đại học.
01 tỷ đầu tiên cháu kiếm được - liên quan rất mật thiết đến kiến thức đại học.
02 tỷ đầu tiên cháu kiếm được - hoàn toàn phụ thuộc vào kiến thức đại học.

Hiện tại cháu đang bước vào kiếm tỷ thứ 03 (năm nay cháu 22 tuổi, vừa tốt nghiệp đại học).
Bác chủ thớt chưa đạt mốc 01 tỷ mà đã vội kết luận, e rằng hơi sớm.
Lấy chồng đê.... làm quả kiếm 100 tỏi luôn hê hê ;)) ( đùa mợ tí )

Biensochat1102

Xe hơi
Ko bằng đh mà biết thu nhập thụ động thì cũng vl đấy.

Setup đc 30 phingf cho thuê mùa covid thì cám ko có mà ăn chứ ở đó mà thu nhập thụ đông.
à em nhìn nhầm. 36%/1 năm là có thể đó cụ. Nhưng cái con số này vẫn quá cao. Và thông minh thì chỉ nên trả lãi gấp đôi ngân hàng đã là được rồi.
mảng này cũng có tính rủi ro cao nếu quản lí k tốt.
Ví dụ em đang thuê một căn nhà 10tr/1 tháng
Đầu tư đồ đạc 50tr
thu về ( nếu kín phòng ) là 16tr/1 tháng -> Lãi 6
Sau khoảng 8 tháng thì hoà vốn ( Nếu đúng dự tính )
Và tháng thứ 9 bỏ ra 10tr tiền nhà, thu về 6tr lãi - 60%/1 tháng

chieubuon

Xe tăng
Sau này em cũng vẫn cho con em học hết ĐH nếu nó có khả năng, còn học xong có dùng hay không thì kệ nó.

66668888

Xe đạp
Nói như cụ thì 1 người học đại học giờ đến 32 tuổi có nhà ở phố thị có nhà ở quê có cái xe thì thế nào ạ?
Bth thôi bác ơi, em 30 tuổi có hơn bác đấy, nhưng em thấy mình còn kém lắm so với nhiều người

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
à em nhìn nhầm. 36%/1 năm là có thể đó cụ. Nhưng cái con số này vẫn quá cao. Và thông minh thì chỉ nên trả lãi gấp đôi ngân hàng đã là được rồi.
mảng này cũng có tính rủi ro cao nếu quản lí k tốt.
Ví dụ em đang thuê một căn nhà 10tr/1 tháng
Đầu tư đồ đạc 50tr
thu về ( nếu kín phòng ) là 16tr/1 tháng -> Lãi 6
Sau khoảng 8 tháng thì hoà vốn ( Nếu đúng dự tính )
Và tháng thứ 9 bỏ ra 10tr tiền nhà, thu về 6tr lãi - 60%/1 tháng
Thôi cháu đừng chém nữa để cc ofer bàn luận tiếp ko hay có bằng đh đi vào đời. Chủ đề cũng hữu ích đấy.

Trâu Đất

Xe buýt
Cứ lấy Bill Gates ra làm chuẩn mực thì ngành GD phá sản hết
Rặt toàn ông bốc phét nó quen thân đi.
Các cụ nói rồi,có học vẫn hơn.
Mịa ông nào kêu không cần học dẫn chứng nọ kia ra thì chỉ cần biết chữ và đếm có khi giàu như Bill Gate.
Ông thớt éo học được,thèm tiền,nghe lời bạn bè thì bỏ học thôi chứ có gì đâu mà hay ho.
Báo cáo là gia thế của cụ Bill Gate không phải tầm thường đâu ạ, chỉ có điều cụ ấy sử dụng nó thế nào cho việc phát triển cho sự nghiệp của cụ ấy thì không nói rõ thôi ạ :
....."Thành công của Gates là nhờ vào sự thông minh, xuất sắc của ông. Nhưng không thể không nhắc đến sự giúp đỡ từ bố mẹ Gates, những người có tầm ảnh hưởng nhất định trong xã hội lúc bấy giờ.
Ít người biết rằng Bill Gates xuất thân trong một gia đình vô cùng danh giá ở Seattle. Cụ cố nội ông là người sáng lập Ngân hàng Quốc gia thành phố Seattle, từng là bạn thân của chính khách huyền thoại William Jenning Bryan và John Pershing – Vị tướng lừng danh của quân đội Mỹ thời Thế chiến thứ nhất.
Mẹ ông - Bà Mary Gates được báo chí địa phương gọi là "nhân vật vai vế". Bà là Chủ tịch Ủy ban điều hành United Way toàn quốc, quản trị viên một trường đại học, giám đốc Ngân hàng West Coast.
Bố Gates, ông William H. Gates được gọi là "nhân vật trụ cột của công chúng" với vai trò chủ tịch một hãng luật nổi tiếng."""

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cụ 98 à? Em lập nghiệp năm thứ 2, khả năng là cũng được mốc 1 tỷ rồi đó cụ à ^^
6 cái nhà cho thuê, như một khoản tích luỹ. theo giá trị hợp đồng cũng loanh quanh 500 tr.
tiền em tích ra hiện tại là hơn 400tr
Tiêu trung bình hàng tháng 15tr.
01 tỷ bác nói tới là ở thì tương lai ?
Vậy khi nào bác đạt mức đó, ta nói chuyện tiếp.

vo nho

Xe điện
Bth thôi bác ơi, em 30 tuổi có hơn bác đấy, nhưng em thấy mình còn kém lắm so với nhiều người
Em thấy còn phải cắm mặt vô làm với học hỏi thêm ở trên trường và ngoài đời thêm nữa. Mà nhiều thanh niên giờ mới có tý đã coi như mình là trung tâm vũ trụ rùi... Hazzz

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Như tính toán của cụ cũng là năm thứ 3.
Bác và cháu khác nhau mà, cháu đã có 02 tỷ tài sản và không có khoản nợ nào cả.
Còn 01 tỷ của bác là ở thì tương lai.
Tính toán như bác thì cháu muốn vẽ ra bao nhiêu cũng được, vì tiền lương cứng của cháu là 800 triệu/năm (chưa tính tới thưởng và thu nhập thụ động).

Biensochat1102

Xe hơi
Thôi cháu đừng chém nữa để cc ofer bàn luận tiếp ko hay có bằng đh đi vào đời. Chủ đề cũng hữu ích đấy.
Cụ nên mời em cafe để học hỏi thêm kiến thức. Em lên Of để ngồi trà đá chứ kp để kêu gọi đầu tư mà chém gió làm gì cụ à ^^

Biensochat1102

Xe hơi
Bác và cháu khác nhau mà, cháu đã có 02 tỷ tài sản và không có khoản nợ nào cả.
Còn 01 tỷ của bác là ở thì tương lai.
Tính toán như bác thì cháu muốn vẽ ra bao nhiêu cũng được, vì tiền lương của cháu là 800 triệu/năm (chưa tính tới thu nhập thụ động).
Cụ rất giỏi. nhưng không có nghĩa là không có ai giỏi bằng. Năm thứ 3 theo mốc của cụ, em sẽ có hơn 1 tỷ. Vì chưa tính thu nhập từ điện thoại.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên mời em cafe để học hỏi thêm kiến thức. Em lên Of để ngồi trà đá chứ kp để kêu gọi đầu tư mà chém gió làm gì cụ à ^^
Chú bận lái grab kiếm tiền, ko có thời gian cafe đâu nhé.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cụ rất giỏi. nhưng không có nghĩa là không có ai giỏi bằng. Năm thứ 3 theo mốc của cụ, em sẽ có hơn 1 tỷ. Vì chưa tính thu nhập từ điện thoại.
1. Cháu chưa hề nói câu nào cháu giỏi.
2. Cháu chỉ nói những kết quả cháu ĐÃ có được là nhờ kiến thức đại học.
3. Bác đang nói những kết quả bác SẼ có được, không nhờ kiến thức đại học.

xe mo cau

Xe buýt

Biensochat1102

Xe hơi
1. Cháu chưa hề nói câu nào cháu giỏi.
2. Cháu chỉ nói những kết quả cháu ĐÃ có được là nhờ kiến thức đại học.
3. Bác đang nói những kết quả bác SẼ có được, không nhờ kiến thức đại học.
Vì cụ hiện tại đang đi trước em một năm. Nên với cụ là " ĐÃ "
Còn với em là " SẼ "
Đơn giản là vậy thôi. Cụ làm và hướng tới tương lai, ai cũng vậy. tiếp tục cố gắng.
chúc cụ ngày mới tốt lành.