Băng cốc sau lũ lụt ?

giaophuong

Xe điện
Anh giáo sướng thật! Xuất ngoại liên miên mà toàn chỗ ko hoãn đc nhể :D
Sướng gì,đi như Trâu như Ngựa..chứ ai mà được đêm đêm chui vào Giường đếm tiền rã rời chân tay như Ông Chủ TOPCARE.hehe.

tayto

Xe đạp
cụ chủ nếu biết thì update em cái tụi Western nó hoạt động lại chưa nhỉ. Nếu rồi thì em hoãn nhập hàng đợi giá giảm :D

giaophuong

Xe điện
cụ chủ nếu biết thì update em cái tụi Western nó hoạt động lại chưa nhỉ. Nếu rồi thì em hoãn nhập hàng đợi giá giảm :D
Cái này em không biết tí gì,để em hỏi mấy em làm về Tiền tệ ở Cty đi cùng nhé.

My Mò

Xe điện
Ngành GD có điều kiện nên cụ giaọphuong đc đi nhiều nhể. (em fun thôi.) Đọc các bài của cụ em rất khoái, cơ mà ít ái quá (b)

chuotlang

Xe lừa
Lần trước cụ dẫn 3 em đi Thái mà đã Hot kinh
Giờ em đếm đoàn lần này có tận 7 em ... Ôi hehe X_X

ruou nut chuoi

Xe tải
Thái %,đen,nói nhẹ,mặt hiền..Em chụp nhiều Russian lắm nhưng không đưa lên,sợ các Cụ phê bình vì "chúng nó" đẹp và "mát mẻ" lắm ạ.
Em kịch liệt phản ứng,phê bình cụ giáo.Đã không pót ảnh "đẹp","mát mẻ" thì cũng đừng nói ra.Thôi cụ giáo ơi đã chót nói rồi thì phải đưa ít chứng cứ bằng hình ảnh lên đi,các cụ có đồng ý ko?

giaophuong

Xe điện
Về đến Băng cốc,em chả còn nhìn thấy lũ lụt ở đâu cả,củng chả thấy cảnh đang dọn dẹp ,vệ sinh như nhìn thấy trên TV,cũng chả thấy con Muỗi nào như báo VN đăng"Thủ đô BK đang bị muỗi hoành hành,,"khắp nơi, chỗ nào cũng nắng vàng rực rỡ...
Đoàn chúng em vào tham quan Cung điện Mùa hè trong Hoàng Cung.

Rồi chúng em đi bát phố,nơi Quảng trường này,tối nay người Thái tổ chức một Sự kiện Văn hóa,đó là Cuộc Boxing của tay đấm,đá số 1 của Thái,người Thái có vẻ khoái môn thể thao này,chương trình có vẻ hoành tráng, và tổ chức ngay tại Quảng trường Hoàng gia, dưới sự tài trợ của YAMAHA thì phải..nể tính chuyên nghiệp của họ.

Phải đến hàng vạn người theo dõi,mà vẫn có ghế ngồi đàng hoàng.

Và đương nhiên có sự giám sát(hay tham dự) của Vua Thái.Ở Vn các sự kiện kiểu như này mà xin làm ở Quảng trường Ba Đình thì có mà là xà cà..hehe

giaophuong

Xe điện
Đến Quốc gia mà Phật giáo là Quốc giáo mà không viếng chùa thì đâu có được,chúng em đến vài Ngôi chùa..

Khách viếng cảnh Chùa đủ loại và phương tiện họ đến cũng phong phú.

Chùa Vàng ,một thắng cảnh nổi tiếng ở Thu đô BK,địa chỉ thường tới của du khách.

Trong cty em,nhiều Bạn chưa đến BK lần nào nên tỏ ra rất thích thú (Còn ở Pattaya thì khỏi nói rồi...nhất là mấy em tre trẻ,chưa chồng..)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Zinnat

Xe tải
Công nhận bên Thái làm du lịch chuẩn, nghĩ đến kiểu làm ăn chộp giật ở nước mình mà đi đâu cũng nản.

giaophuong

Xe điện
Khu phố người Hoa, nơi có địa danh Pat bông (khu đèn đỏ) nổi tiếng ở BK cũng nghèo nghèo như các phố ở khu vực Chợ Lớn (sài gòn) trước 75 vậy..

Dấu vết của trận lụt vừa qua vẫn còn,nhiều nhà vẫn còn nguyên các bao đất ngăn nước tràn vào nhà.

Dường như trận lụt lịch sử vừa rồi cũng không còn đọng nhiều trong suy nghĩ của người dân BK.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Mua sắm là thú vui không thể thiếu với bất kì ai tới BK,các cô gái đoàn em cũng vậy,cứ lồng lên nào là Trade W center,nào là Bic C,nào là Robinson..rồi MBK...mang vác như Lạc đà,có Hàng hiệu giảm giá mùa Noel nhưng cũng có thằng chẳng giảm giá,như Lacoste chẳng hạn, mua 5 nó mới tặng 1...em cũng đú ,làm một mớ...(bụng bảo dạ trước khi đi là dứt khoát không mua gì, thế mà hỏi sơ sơ cả đoàn 30 người ,ông ít ,bà nhiều ,trung bình mỗi người cũng bỏ lại xấp xỉ 1k đô trên đất Thái..Hỏi làm sao "nó"chẳng giàu hơn VN.)

Cái phe áo đỏ,trước đã đốt cái TWC (không chắc chắn lăm) nay lại tập trung về đây định làm gì không biết..gọi ông Thạc Sỉn về à?

Còn cái Em (hay cái Anh) này đến là đáng yêu,thấy Giai chúng em ngồi trên xe nhìn Em (hay Anh) là cười tít mắt,lại còn hôn Gió, hôn Rít chúng em nữa...Ôi nụ cười Thái...

Hưng Híp

Xe tăng
Tiếp đi cụ :)

longbusiness

Xe hơi
Lâu lắm rồi e kô quay lại Thái .. Phong cảnh vẫn đẹp quá