Băng cốc sau lũ lụt ?

Rickyman

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ thớt có chuyến đi tốt đẹp. Thailand rất đẹp ah.

kraz255b

Xe điện
Mua sắm là thú vui không thể thiếu với bất kì ai tới BK,các cô gái đoàn em cũng vậy,cứ lồng lên nào là Trade W center,nào là Bic C,nào là Robinson..rồi MBK...mang vác như Lạc đà,có Hàng hiệu giảm giá mùa Noel nhưng cũng có thằng chẳng giảm giá,như Lacoste chẳng hạn, mua 5 nó mới tặng 1...em cũng đú ,làm một mớ...(bụng bảo dạ trước khi đi là dứt khoát không mua gì, thế mà hỏi sơ sơ cả đoàn 30 người ,ông ít ,bà nhiều ,trung bình mỗi người cũng bỏ lại xấp xỉ 1k đô trên đất Thái..Hỏi làm sao "nó"chẳng giàu hơn VN.)

Cái phe áo đỏ,trước đã đốt cái TWC (không chắc chắn lăm) nay lại tập trung về đây định làm gì không biết..gọi ông Thạc Sỉn về à?

Còn cái Em (hay cái Anh) này đến là đáng yêu,thấy Giai chúng em ngồi trên xe nhìn Em (hay Anh) là cười tít mắt,lại còn hôn Gió, hôn Rít chúng em nữa...Ôi nụ cười Thái...

em áo đò này trông như tây ý , không giống thái lắm~!

Gamechip

Xe điện
Thấy có topic này, em post nhờ anh Giáo ít ảnh em đi Thái.
KS nơi em ở ngay đối diện cái chỗ phe áo Đỏ tụ tập trong ảnh của cụ thì phải. Vì chủ yếu bị nhốt trong KS nên e có rất ít ảnh bên ngoài :(

1. Đến Băng Cốc vào buổi chiều nhưng lo check in KS và làm các thủ tục welcome nên tới tối mới ngó ra đường được chút xíu, có mấy cái ảnh phố phường BK ban ngày nhưng na ná cụ Giáo rồi nên em ko post nữa.

Băng Cốc về đêm: Tầng dưới là đường xe cơ giới, tầng giữa là đường đi bộ, trên cùng là Sky train

2. Giới thiệu chút về cái KS em ở, nó rất đẹp nhưng em chụp thành xấu òm :((

Sảnh KS

Bên bể bơi Grand Hyatt Erawan

Chém gió :D

Mỗi một khách khi vào cửa được các em chân dài đeo cho 1 vòng hoa, nghe nói là hoa Jasmin. Ngoài ra hoa được treo ở khắp nơi, trên các cánh cửa, các cây và trên bàn. Em thấy rất thơm ợ :D. Hoa này bán ở khắp các đường phố BKK và được xâu lại thành vòng, còn để cho người dân Thái dâng lễ vào chùa.

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Sáng ngày thứ 2 thì tụi em họp nên em chỉ chụp được 1 kiểu duy nhất: Là cái garage ô tô trên nóc nhà, lại ước bao giờ Việt mình được như "anh ấy" :(

Gamechip

Xe điện
Tối ngày thứ 2 tụi em được ăn tối ở một nhà hàng tên gọi Maran.... ( gì ấy mai e bổ sung).
Cái nhà hàng này được thiết kế theo phong cách truyền thống, nhà cột gỗ không có tường, bốn xung quanh đều là cửa sổ.

"My Chim" :D

Trên trần nhà hàng ngoài đèn chiếu sáng còn có treo hàng loại những "vật kỳ quái" mà em ko biết để làm gì và định nghiã nó là cái gì nữa :)

Zoom lại gần thì thấy xen kẽ là các hình nộm nhìn hơi giống phong cách Halloween

Một sự ngạc nhiên thú vị nữa là cái WC của nhà hàng. Mở cửa ra đập vào mắt em là cái "long sàng" này, có cả ấm chén uống trà và điện thoại cổ, chả hiểu để làm rì :D

Các món ăn ở nhà hàng này thì rất ngon nhưng mà rất ít :( Hậu quả là cả Tearm rủ nhau đi ăn đêm và bị một cú lừa ngoạn mục ở Patt Pong :)) Cả lũ rủ nhau xem Sex show. Thấy có mấy cò mồi liền mặc cả giá "nhiệt tình", chốt được cái giá 100 Batt/ người. Nó dẫn vô 1 cái Bar bẩn thỉu vô cùng, các em thì... thôi chỗ này nghĩ đến em muốn gọi Huệ nên các cụ miễn cho em :(( Thi thoảng có một em/anh đến xin Zô cùng. Đến lúc tính tiền, bọn nó tính 1100 Batt 1 người xem Show, 300 batt cho 1 chai nước suốt và cứ Zô với 1 em/anh thêm 300 batt :(( Tổng cộng cho 7 người là 400$ Đôi co thì nó bảo cái con bé dẫn vô ko phải nhân viên nó và nó ko biết. Đôi co mãi, dọa nạt gọi đầu gấu nên bọn em đành rút ví gom cả $ lẫn Batt ra trả để mua sự bực tức :(( Sau này về Vn rồi mới được truyền kinh nghiệm là giá tầm 800 Batt cho 1 người và nếu gọi Police thì tụi nó cũng sợ vì tụi nó chỉ được phép thu 300 tới 500 Batt/ người. Nhưng mà cũng là 1 kinh nghiệm để đời :))

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Nói về hậu lũ lụt, em chỉ show 1 cái ảnh. Đó là tấm ảnh ngày thứ 4 tụi em đi Tearm building giúp đỡ sửa chữa 1 trường tiểu học tại ngoại ô BKK sau lũ. Các cụ để ý vết sậm màu trên tường chính là mực nước lũ dâng lên để lại dấu vết. Em đứng cạnh chắc cũng trên cổ :(

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Ngày thứ 5 bọn em có 1 buổi sáng tự do, cả tearm rủ nhau đi Golden Pagoda. Mất 40 Batt cho taxi từ Grand Hyatt đến chùa. Ngôi chùa này rất đẹp, trước khi đến em cứ nghĩ nó được dát vàng toàn bộ, nhưng hóa ra ở đây họ ko "xa xỉ" như Bái Đính hay Đại Nam nhà mình :D Chùa không lớn và vàng chỉ được dát ở 1 số chi tiết trang trí. Trước cổng chùa cũng giống như trước cổng các tòa nhà lớn có trưng hình Vua Thái một cách trang trọng!

Chùa này có biển chỉ nơi mua vé, tuy nhiên dân Thái thì không mua vé và cũng chẳng có người soát vé nên các cụ không mua cũng chả sao :D 40 batt/ người cũng coi là đóng góp cho chùa.
Bên phải có 1 dãy lán, ở giữa có 1 "ông sư" béo tốt ngồi chễm chệ trên bàn, hóa ra vị này bốc thẻ, xem tử vi tướng số và vẩy nước thánh ban phước cho tăng ni phật tử

Từ trên tầng 3 tháp chính chụp xuống khuôn viên của chùa, đây có lẽ giống "hậu cung" của chùa. Ở trong cái nhà ấy cũng có 1 bàn thờ, bên trong cũng có 1 ông sư ngồi chễm chệ gieo quẻ. Điều lạ là ngay trong chùa có 2 quầy bán đồ lưu niệm, có cả bảng ghi bằng tiếng Việt với dòng chữ: Tấm lòng của quý khách sẽ được ghi nhận cho sự đóng góp xây chùa mới" Và các cô bán hàng thì nói vài câu tiếng Việt mời chào mà em ko nghe ra là gì :D

Bên trong chùa chính

Các bát hương được đặt thành dãy ngay ngắn phía ngoài gian phụ và có mái che

Chim phóng sinh

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Cuối cùng Bonus cho các cụ ảnh một em Mec G duy nhất em gặp ngay trước cửa Grand Hyatt, Ở Thái chuộng nhất là xe của Toy, Camry đầy đường nhưng rất ít xe sang. Em chỉ thấy vài con Ranger Rover, 1 em Mẹc G và 1 em Lamborgini. Nhưng xe độ thì nhiều kinh khủng. Em ngự tít tầng 15 KS với kính cường lực dày mấy li mà vẫn nghe tiếng bô xe rú ầm ầm :(

Chỉnh sửa cuối:

giaophuong

Xe điện
Tối ngày thứ 2 tụi em được ăn tối ở một nhà hàng tên gọi Maran.... ( gì ấy mai e bổ sung).
Cái nhà hàng này được thiết kế theo phong cách truyền thống, nhà cột gỗ không có tường, bốn xung quanh đều là cửa sổ.

"My Chim" :D

Trên trần nhà hàng ngoài đèn chiếu sáng còn có treo hàng loại những "vật kỳ quái" mà em ko biết để làm gì và định nghiã nó là cái gì nữa :)

Zoom lại gần thì thấy xen kẽ là các hình nộm nhìn hơi giống phong cách Halloween

Một sự ngạc nhiên thú vị nữa là cái WC của nhà hàng. Mở cửa ra đập vào mắt em là cái "long sàng" này, có cả ấm chén uống trà và điện thoại cổ, chả hiểu để làm rì :D

Các món ăn ở nhà hàng này thì rất ngon nhưng mà rất ít :( Hậu quả là cả Tearm rủ nhau đi ăn đêm và bị một cú lừa ngoạn mục ở Patt Pong :)) Cả lũ rủ nhau xem Sex show. Thấy có mấy cò mồi liền mặc cả giá "nhiệt tình", chốt được cái giá 100 Batt/ người. Nó dẫn vô 1 cái Bar bẩn thỉu vô cùng, các em thì... thôi chỗ này nghĩ đến em muốn gọi Huệ nên các cụ miễn cho em :(( Thi thoảng có một em/anh đến xin Zô cùng. Đến lúc tính tiền, bọn nó tính 1100 Batt 1 người xem Show, 300 batt cho 1 chai nước suốt và cứ Zô với 1 em/anh thêm 300 batt :(( Tổng cộng cho 7 người là 400$ Đôi co thì nó bảo cái con bé dẫn vô ko phải nhân viên nó và nó ko biết. Đôi co mãi, dọa nạt gọi đầu gấu nên bọn em đành rút ví gom cả $ lẫn Batt ra trả để mua sự bực tức :(( Sau này về Vn rồi mới được truyền kinh nghiệm là giá tầm 800 Batt cho 1 người và nếu gọi Police thì tụi nó cũng sợ vì tụi nó chỉ được phép thu 300 tới 500 Batt/ người. Nhưng mà cũng là 1 kinh nghiệm để đời :))
Tại Cụ không tìm hiểu trước rồi,Đoàn em vừa ngồi xuống ,chưa kịp hớp ngum Bia là em đã nghĩ "Bỏ mệ rồi,mặc dù đã bảo thằng Cò là tao không trả quá 100B/n đâu,em liền đứng dạy bảo cả Nhóm về,nó tính 1700B/n.Em bảo chúng tao k có tiền,chúng mày định làm gì nào,tao gọi DT cho CS,cãi vã om tỏi một hồi,rồi nó bao300B/n...rồi 300b cho mấy cái xxx thối.Hehe