Bằng chứng khoa học về tính an toàn và hiệu quả của Quinvaxem

thuysinh.tl

Xe container
Cụ mắc bệnh việt nam rồi. Cứ cái giề muốn đạt chuẩn là lại nghĩ đến đút lót. Vì là tổ chức quốc tế nên nó phải có tiêu chuẩn trước khi khuyến cáo sử dụng chứ. Chính vì tính mạng con người nên rất cần cái chuẩn. Không chuẩn để dùng bừa bãi rồi chết người à. Em thấy cụ cmt hơi lẩn thẩn
Vậy phải đút lót cho WHO mới được nhập hay xuất à cụ? căng nhỉ bọn này hóa ra nó có coi trọng tính mạng con người đâu :(

thuysinh.tl

Xe container
Cụ lại chụp mũ. Đọc kỹ rồi hãy cmt. Cụ nên tìm hiểu về tiêu chuẩn y tế trước khi phán câu "nhặt tạm". Đầu tiên là phải đạt tiêu chuẩn quốc tế mới đến tiền nhé.
Chở đi chở lại là cái này đây hả? gớp cụ nói từ đầu thì cần gì phải bàn cãi. túm lại hết Xiền nhập đúng không , nên nhặt tạm cái đống quinvaxem về lấp liếm. Thế nhá" tôi bận họp rồi". cảm ơn cụ đã thông não :o)

toyennha.com

Xe tải
Nếu muốn nhập vắc-xin tốt về thì xin mời chi tiền ra, rất rất rất nhiều tiền cụ nhé. Có báo nói là 38 triệu đô tiền tài trợ lúc này chỉ là con muỗi thôi, em dự VN phải bỏ ra tới 38 tỷ đô mỗi năm cơ đấy vì không được dùng miễn phí hoặc trợ giá theo chương trình của WHO nữa. Chính vì lý do này mà BYT vẫn để ngỏ hai lựa chọn là miễn phí và dịch vụ. Mà dị vụ thì có hạn, không phải cứ thích nhập về bao nhiêu là được.

Đọc cả thớt toàn thấy thánh chém
Mà dịch vụ là có hạn, ko phải thích là nhập.. Em tâm tư lắm cụ à!!! Cứ nhìn kiểu ko có vx dịch vụ để tiêm nhà có tiền mang con ra nước ngoài tiêm. Ngoại tệ tự nhiên phải cúng cho bọn tư bản giãy chết. Trong khi đó tièn lới từ vacxxi dịch vụ vẫn hoàn toàn có thể vào nhân khố nước nhà. Nhưng bọn ấy........ Éo làm hay éo thích làm hay éo DÁM LÀM.....

slaz8

Xe ba gác
Nếu muốn nhập vắc-xin tốt về thì xin mời chi tiền ra, rất rất rất nhiều tiền cụ nhé. Có báo nói là 38 triệu đô tiền tài trợ lúc này chỉ là con muỗi thôi, em dự VN phải bỏ ra tới 38 tỷ đô mỗi năm cơ đấy vì không được dùng miễn phí hoặc trợ giá theo chương trình của WHO nữa. Chính vì lý do này mà BYT vẫn để ngỏ hai lựa chọn là miễn phí và dịch vụ. Mà dị vụ thì có hạn, không phải cứ thích nhập về bao nhiêu là được.

Đọc cả thớt toàn thấy thánh chém
Cụ nói lạ, ai thích xài đồ chùa thì vuỡn có TCMR đó thây. Ai không tin thì cứ chi xiền, mà họ có xin nhà cụ đâu nhỉ? Làm thi đóng thuế thu nhập , mua thì thuế GTGT, đi thì phí đường bộ.Xiền của chúng em lao động mà cụ :P
nói thế cho cụ nóng chơi thôi, cụ biết tỏng rồi còn gài em vào cái chỗ khó lói. Đọc nhanh em còn xóa còm =))

lhcong

Xe máy
Em nghĩ khả năng là nhập về ko kịp , nhưng BYT đếch dám đăng đàn phát biểu vụ này, vì như thế hóa ra quảng cáo cho cái VX dịch vụ. ..
Cụ phải hiểu từ không kịp ở đây là không đủ hạn ngạch cụ nhé, năm nay tôi có dự trù ngần này thì khi nhập hết hạn ngạch thì không được nhập thêm nữa vì bản thân nhà sản xuất cũng rất cầm chừng và thường cháy hàng nên không thể cung cấp bổ sung được. Nếu năm sau lại đăng ký số lượng vắc-xin nhiều hơn, và cứ thế nhiều hơn hàng năm theo cấp số nhân... thì WHO nó cắt mẹ loại vắc-xin miễn phí hoặc trợ giá. Lúc này chỉ có dân nghèo là khổ, đại đa số người dân là khổ. Chỉ sướng bọn nhiều tiền và già mồm trên này thôi. Cụ chọn phương án nào?

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em đặt dấu hỏi chấm ở mục 3 và 4.
3. Tại sao không đưa ra con số thống kê tai biến do tiêm vác xin này mà lại phủ nhận tin đồn 1 cách chung chung. Không lẽ dựa vào lý do là chưa chứng minh có phải do vác xin mà tai biến không rồi để đấy???
4. Lý do gì Hàn cuốc không dùng ạ???
Bác tự đưa ra đáp án đi ạ, thông tin có hết rồi còn gì.

Dan du an

Xe ba gác
Tốt nhất là chỉ tiêm Lao với bại liệt. Còn lại giải tán. Con em là như thế.

slaz8

Xe ba gác
Cụ lại chụp mũ. Đọc kỹ rồi hãy cmt. Cụ nên tìm hiểu về tiêu chuẩn y tế trước khi phán câu "nhặt tạm". Đầu tiên là phải đạt tiêu chuẩn quốc tế mới đến tiền nhé.
Chuẩn cuốc tế cụ phán là dựa vào cái gì hả cụ?

slaz8

Xe ba gác
Chẳng có gì là 100% cả! Đến lúc đen như vụ cầu vượt Tây Sơn thì chả tội tình gì cũng đen thôi ạ.
À nói như cụ thì con người ai chả chết sinh làm gì đẻ làm gì phấn đấu làm gì :))

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em đặt dấu hỏi chấm ở mục 3 và 4.
3. Tại sao không đưa ra con số thống kê tai biến do tiêm vác xin này mà lại phủ nhận tin đồn 1 cách chung chung. Không lẽ dựa vào lý do là chưa chứng minh có phải do vác xin mà tai biến không rồi để đấy???
4. Lý do gì Hàn cuốc không dùng ạ???
Nếu e ko nhầm hàn quốc là một trong những nước cấm sử dụng vác xin đơn bào và có một chất trong thành phần bảo quản vác xin cũng bị liệt vào độc tố!

thuysinh.tl

Xe container
Dựa vào ý kiến của những bác sĩ quốc tế chứ không phải dựa vào cái phong bì của cụ đâu. Tiêu chuẩn áp dụng chung cho tất cả các nhà cung cấp. Mà cụ nghĩ trên cái thế giới này không có gì là chuẩn ợ?

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cụ phải hiểu từ không kịp ở đây là không đủ hạn ngạch cụ nhé, năm nay tôi có dự trù ngần này thì khi nhập hết hạn ngạch thì không được nhập thêm nữa vì bản thân nhà sản xuất cũng rất cầm chừng và thường cháy hàng nên không thể cung cấp bổ sung được. Nếu năm sau lại đăng ký số lượng vắc-xin nhiều hơn, và cứ thế nhiều hơn hàng năm theo cấp số nhân... thì WHO nó cắt mẹ loại vắc-xin miễn phí hoặc trợ giá. Lúc này chỉ có dân nghèo là khổ, đại đa số người dân là khổ. Chỉ sướng bọn nhiều tiền và già mồm trên này thôi. Cụ chọn phương án nào?
Bác này nói chuẩn quá, sự thật nó nằm ở nhiều chỗ, ko hẳn tất cả đều tiêu cực.
Bác làm QLNN à?

phucgia99

Xe tải
Em nói thật tất cả chỉ là lấp liếm cái lỗi có xứ thiên đường thôi. Nếu thế cứ nhập về mà bán mà tiêm trước thu 680n thì giờ thu cao lên gấp 3 gấp 5 lần đi. Giờ bọn " phe" vx nó đòi gấp 10 gấp 20 lần mà vẫn phải cắn răng chịu, nhập về mà bán có ai cần xin ko đâu.

thuysinh.tl

Xe container
Vấn đề là người nghèo bị ảnh huởng mà cụ
Em nói thật tất cả chỉ là lấp liếm cái lỗi có xứ thiên đường thôi. Nếu thế cứ nhập về mà bán mà tiêm trước thu 680n thì giờ thu cao lên gấp 3 gấp 5 lần đi. Giờ bọn " phe" vx nó đòi gấp 10 gấp 20 lần mà vẫn phải cắn răng chịu, nhập về mà bán có ai cần xin ko đâu.

lhcong

Xe máy
Giải thích không chịu hiểu lại còn nói em "lấp liếm", cụ giải thích và chứng minh sự lấp liếm ở đây nó như thế nào. Cụ chỉ tính cho cụ mà công tính cho cộng đồng, cho người nghèo, cho đại đa số người dân thực sự cần Quinvaxem. Nếu cụ có khả năng thì ra mẹ nước ngoài mà tiêm, có ai cầm được cụ đâu. Chính phủ có cái khó của chính phủ, BYT có cái khó của BYT... mà cái khó ở đây là yếu tố khách quan, nó phụ thuộc rất lớn vào WHO và chiến lược toàn cầu

slaz8

Xe ba gác
Dựa vào ý kiến của những bác sĩ quốc tế chứ không phải dựa vào cái phong bì của cụ đâu. Tiêu chuẩn áp dụng chung cho tất cả các nhà cung cấp. Mà cụ nghĩ trên cái thế giới này không có gì là chuẩn ợ?
Cụ làm gì có cái chứng chỉ gì chuẩn đâu? cũng phán như em thôi mà. Tiêu chuẩn đó là do WHO đưa ra, ta thấy phù hợp thì vơ vào thôi, Những thằng không dùng Quinvaxem nó có coi cái TC đó ra gì đâu? nếu nó coi trọng kiểu định hướng " những bác sỹ cuốc tế" như cụ thì chả có cái thớt này cho em chọc cụ chơi :))
thôi khuy rồi cụ có nói mỏi mồm thì trẻ em chết cũng đã chết rồi. em chỉ đùa chút thế thôi, cụ giận thì lúc nào cụ rảnh phạt gì em chịu nấy.
Chúng ta đều xã hội phân công, em cũng không có hiềm khích gì với cụ. hôm nay uống chè mất ngủ nên ngứa mồm trêu các cụ chơi có gì xí xóa nhé.
cảm ơn cụ!

phucgia99

Xe tải
Vấn đề là người nghèo bị ảnh huởng mà cụ
Em nói thật em cũng đang chán lắm. Tháng sau là con em tiêm rồi. Mà sợ cái vx đó. Mà giờ đi sin để tiêm thì sợ con còn nhỏ quá đi lại. Mà ko tiêm thì lo. Đúng là mấy nay vợ chồng cứ như phát dồ lên.

Khongdanhvong

Xe điện
Có nhiều chuẩn : chuẩn châu Âu, Mỹ,....nói chung các nước phát triển họ tạo ra chuẩn, mấy nước đang phát triển chỉ theo có điều chỉnh cho phù hợp thôi. Không có chuẩn gì thì loạn rồi cụ.