Bằng chứng khoa học về tính an toàn và hiệu quả của Quinvaxem

ngu ngơ

Xe điện
Số này tính đến năm 2013 cụ nhé
Đợt nào cũng có biến, tỷ lệ tử vong > 0, khác éo mang con hiến tế. Biết đâu đấy, dại mồm
Em thấy nó cập nhật vào tháng 8/2015. Các số liệu vắc xin này đều liên quan tới Việt Nam họa hoằn mới có Ấn độ, Pakistan,...vì trong số 110 triệu $ chúng ta được hưởng 38,5 triệu.

Chỉnh sửa cuối:

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Em không đi vào cụ thể từng quốc gia. Em đang nói đến thông tin của cụ cung cấp là "Đang bị cấm sử dụng tại đa số các quốc gia". Trong khi đó thì WHO lại thông báo đã được sử dụng ở hơn 90 quốc gia. Còn việc các quốc gia dùng cho tiêm chủng hàng loạt hay theo option thì em khôgn bình luận vì nó không phải trong nội dung bàn luận ở đây
Nếu vậy cụ cho em xin số liệu từ WHO nước nào thuộc Euro, My dung Vacxin này , số lượng bao nhiêu liều đi

Dê!

Xe tăng
Đơn giản là vì nó đang được sử dụng rộng rãi nhất ở Việt nam ợ. Vaccin 6 trong 1 chỉ dùng ở dịch vụ với giá khá cao nên số lượng người tiêm không nhiều ợ.
Ý mợ với ý chị Lùi là con số trẻ tử vong vẫn trong ngưỡng thử nghiệm hử. 6 trong 1 được sử dụng ít vì đang bị ép phải trở thành hàng khan hiếm

KhuongDuy

Xe điện
Tuy nhiên thông tin 91 quốc gia đang sử dụng với thông tin đang bị cấm tại đa số các quốc gia là hoàn toàn có thể kiểm chứng được chứ chưa cần tính đến mặt kiến thức chuyên môn ợ
63 sinh mạng của các cháu nhỏ ở Việt Nam có nói lên điều gì không thưa cụ. Em chưa nói đến những ảnh hưởng liên quan sau này.
Vác sin Qim này dùng để làm gì. Và nó đã mang đến cái gì vậy?
Tư duy của em về vác sin là hạn chế. Và bản thân em cũng chỉ cho các cháu tiêm các loại cơ bản. Không cho tiêm mở rộng. Vì suy nghĩ của em là vác xin tuy mang đến sự ngăn ngừa bệnh tật nhưng lại làm suy giảm sức đề kháng. Em vẫn tự hỏi ở đâu ra mà bây giờ lắm loại vác xin đến thế.

thuysinh.tl

Xe container
Quan điểm cá nhân em thì thuốc nào cũng có tác dụng phụ. Chả thần y nào mà không có bệnh nhân chết. Chả thế có câu chuyện cười "Một người bệnh đi tìm bác sĩ. Ông cứ tìm bác sĩ nào có 1 con ma bám theo để nhờ chữa bệnh. Đến khi chết ông mới hỏi cái con mà đứng đằng sau bác sĩ kia. Ông bác sĩ này giỏi mà ít ma như thế mà tại sao tôi lại chết. Con ma kia trả lời: Tôi là bệnh nhân duy nhất ông ấy từng chữa bệnh. Và anh là người thứ 2"
Số này tính đến năm 2013 cụ nhé
Đợt nào cũng có biến, tỷ lệ tử vong > 0, khác éo mang con hiến tế. Biết đâu đấy, dại mồm

onghabeo

Xe tăng
Bao giờ các anh Chị của Bộ Tế công khai danh sách các con cháu của anh chị ấy đã từng tiêm thuốc Q của Hàn rồi thì em mới dám cho con đi tiêm

thuysinh.tl

Xe container
Vâng nó là một con số lớn nếu nói đến tính mạng con người. Nhưng nên so sánh với tỷ lệ bao nhiêu trẻ em đã được tiêm Quinvaxem từ năm 2007 đến giờ mới tính được tỷ lệ tác dụng phụ của thuốc ợ.
Còn ngày nay, y học càng phát triển thì vác xin sẽ càng nhiều lên. Đó không có gì đáng ngạc nhiên đâu ợ. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà cụ
63 sinh mạng của các cháu nhỏ ở Việt Nam có nói lên điều gì không thưa cụ. Em chưa nói đến những ảnh hưởng liên quan sau này.
Vác sin Qim này dùng để làm gì. Và nó đã mang đến cái gì vậy?
Tư duy của em về vác sin là hạn chế. Và bản thân em cũng chỉ cho các cháu tiêm các loại cơ bản. Không cho tiêm mở rộng. Vì suy nghĩ của em là vác xin tuy mang đến sự ngăn ngừa bệnh tật nhưng lại làm suy giảm sức đề kháng. Em vẫn tự hỏi ở đâu ra mà bây giờ lắm loại vác xin đến thế.

Dê!

Xe tăng
Tuy nhiên thông tin 91 quốc gia đang sử dụng với thông tin đang bị cấm tại đa số các quốc gia là hoàn toàn có thể kiểm chứng được chứ chưa cần tính đến mặt kiến thức chuyên môn ợ
Mợ nói thế cho em thông tin chứng cứ về các lô hàng trong 91 quốc gia đã sử dụng, lưu ý là thông tin gần nhất mợ nhé. Em k biết tiếng tây nên không kiểm chứng được như lời mợ nói. Mợ khẳng định lại hộ em là đang sử dụng hay đã sử dụng

Khongdanhvong

Xe điện
Các quốc gia đang sử dụng thì dân họ được quyền lựa chọn miẽn phí hay tốn tiền . Không phải bị ép chích như nước mình .
Em nghĩ cụ dùng từ ép hơi quá. Những năm trước đây thì chẳng ai được tiêm vaccin cả, nếu có bệnh tử vong thì đó là chuyện của bệnh "nan y". Hiện nay có vaccin phòng, nhưng không ép tiêm, mặc dù em đồng ý việc cứ "doạ" không tiêm sẽ thế này thế kia là gián tiếp "khuyến khích" tiêm. Vaccin dịch vụ vẫn được bán, nhưng vì lý do nhu cầu tăng đột biến nên nsx họ không sx kịp cho thị trường VN. Để có thể tin, cụ nào có khả năng tiếng Anh gọi thẳng sang nsx Pentaxim (Pháp) hoặc infanrix (GlaxoSmithKline Anh) hỏi. Hoặc dám tin thì gọi sang VPDD của họ ở VN cũng được.

lymdym

Xe tăng
Em cũng kê dép ngồi hóng vì F1 nhà em còn 1 mũi nhắc lại

thuysinh.tl

Xe container
Dạ. Đã sử dụng ợ. Em gõ có tí sai sót. Xin lỗi cụ
Mợ nói thế cho em thông tin chứng cứ về các lô hàng trong 91 quốc gia đã sử dụng, lưu ý là thông tin gần nhất mợ nhé. Em k biết tiếng tây nên không kiểm chứng được như lời mợ nói. Mợ khẳng định lại hộ em là đang sử dụng hay đã sử dụng

slaz8

Xe ba gác

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ dùng từ ép hơi quá. Những năm trước đây thì chẳng ai được tiêm vaccin cả, nếu có bệnh tử vong thì đó là chuyện của bệnh "nạn y". Hiện nay có vaccin phòng, nhưng không ép tiêm, mặc dù em đồng ý việc cứ "doạ" không tiêm sẽ thế này thế kia là gián tiếp "khuyến khích" tiêm. Vaccin dịch vụ vẫn được bán, nhưng vì lý do như cầu tăng đột biến nên nsx họ không sx kịp cho thị trường VN. Để có thể tin, cụ nào có khả năng tiếng Anh gọi thẳng sang nsx Pentaxim (Pháp) hoặc infanrix (GlaxoSmithKline Anh) hỏi. Hoặc dám tin thì gọi sang VPDD của họ ở VN cũng được.
2 con em cách đây 2 nam tiem Pentaxim thoai mai , bây giờ nó khong nhập nữa .

thuysinh.tl

Xe container
Phần vác xin đang thử nghiệm thì em rất mong nhận được chứng cứ ợ.
Ý mợ với ý chị Lùi là con số trẻ tử vong vẫn trong ngưỡng thử nghiệm hử. 6 trong 1 được sử dụng ít vì đang bị ép phải trở thành hàng khan hiếm

Dê!

Xe tăng
Em không đi vào cụ thể từng quốc gia. Em đang nói đến thông tin của cụ cung cấp là "Đang bị cấm sử dụng tại đa số các quốc gia". Trong khi đó thì WHO lại thông báo đã được sử dụng ở hơn 90 quốc gia. Còn việc các quốc gia dùng cho tiêm chủng hàng loạt hay theo option thì em khôgn bình luận vì nó không phải trong nội dung bàn luận ở đây
Mợ nói linh tinh nhập nhèm, có còm kêu đang sử dụng, còm này lại bảo đã được sử dụng. Đã sử dụng không có nghĩa nó được tiếp tục sử dụng ờ quốc gia nào đấy.

thuysinh.tl

Xe container
Dạ vâng. Thế nên việc thông tin bị cấm cần được đưa ra chứng cứ để bác bỏ. Còn việc đã sử dụng không có nghĩa bây giờ không còn sử dụng nữa đâu ợ
Mợ nói linh tinh nhập nhèm, có còm kêu đang sử dụng, còm này lại bảo đã được sử dụng. Đã sử dụng không có nghĩa nó được tiếp tục sử dụng ờ quốc gia nào đấy.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ lại đưa ra thông tin rồi bắt em chứng minh ngược thế? Cụ bảo không tin báo chính thống mà cụ chả có chứng cứ gì mà lại coi khinh người ta là sao?
Nếu vậy cụ cho em xin số liệu từ WHO nước nào thuộc Euro, My dung Vacxin này , số lượng bao nhiêu liều đi

toyennha

Xe lăn
Em nghĩ cụ dùng từ ép hơi quá. Những năm trước đây thì chẳng ai được tiêm vaccin cả, nếu có bệnh tử vong thì đó là chuyện của bệnh "nan y". Hiện nay có vaccin phòng, nhưng không ép tiêm, mặc dù em đồng ý việc cứ "doạ" không tiêm sẽ thế này thế kia là gián tiếp "khuyến khích" tiêm. Vaccin dịch vụ vẫn được bán, nhưng vì lý do nhu cầu tăng đột biến nên nsx họ không sx kịp cho thị trường VN. Để có thể tin, cụ nào có khả năng tiếng Anh gọi thẳng sang nsx Pentaxim (Pháp) hoặc infanrix (GlaxoSmithKline Anh) hỏi. Hoặc dám tin thì gọi sang VPDD của họ ở VN cũng được.
Cụ nói có phần chuẩn. Về vụ nsx có đủ năng lực sản xuất hay ko thèm bán cho vn hay do vn ko thèm nhập về bán cho dân đó là 1 câu hỏi rất lớn mà dân đen chúng ta ko biết. Em ko hiểu lý do vi sao bọn sing, thái nó vẫn có vãcin để bán cho dân mình qua đó tiêm cho con. Nếu nsx ko đủ năng lực cho cầu của toàn thế giới.