[Funland] Bàn về tương lai nhà mặt phố

Minh Quoc 79

Xe buýt
Haha
Thế mới hay cụ ah
Nhà phố 20 tỏi mà cho thuê 25-30tr mà ng ta cứ mua ầm ầm
Theo những thông tin nhà bạn bè em có thì em thấy nhà phố mà 20 tỷ (hiếm nhà phố có giá thấp thế này) sẽ không cho thuê được giá 25-30tr vì giá cho thuê thấp hơn
VD: cafe Trang 54 Hoè Nhai thuê 2 tầng giá 15tr, dt nhà khoảng 40m, MT 5,5m
Không biết ý bác là gì

Dan du an

Xe ba gác
Theo những thông tin nhà bạn bè em có thì em thấy nhà phố mà 20 tỷ (hiếm nhà phố có giá thấp thế này) sẽ không cho thuê được giá 25-30tr vì giá cho thuê thấp hơn
Không biết ý bác là gì
Nhà ông già em ở phố Vọng đang cho thuê hơn hai chục mà bán có 14 tỷ có người cọc rồi lại thôi.

Tiêu kiêu

Xe tải
Không biết ý bác là gì
Em có căn nhà phố 60m2 phố cũ quận đống đa, đang cho thuê 35tr/tháng (giá này là rất thấp so với đợt 2018 2019, đợt đó nhà e cho thuê 50tr/ tháng. Gía hiện tại thấp nên bên thuê kí luôn 5 năm trả tiền 1 năm 1 lần. Còn giá trị căn nhà thì chắc đâu đó 22 23 tỷ.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Em có căn nhà phố 60m2 phố cũ quận đống đa, đang cho thuê 35tr/tháng (giá này là rất thấp so với đợt 2018 2019, đợt đó nhà e cho thuê 50tr/ tháng. Gía hiện tại thấp nên bên thuê kí luôn 5 năm trả tiền 1 năm 1 lần. Còn giá trị căn nhà thì chắc đâu đó 22 23 tỷ.
Nhà cụ phố nào quận DĐ vậy ạ, vì 60m mà kt 5x12m giá thế thì rẻ quá ạ. Còn nếu mặt tiền quá nhỏ hoặc nhà k vuông thì giá cho thuê cũng k được cao

Tiêu kiêu

Xe tải
Nhà cụ phố nào quận DĐ vậy ạ, vì 60m mà kt 5x12m giá thế thì rẻ quá ạ. Còn nếu mặt tiền quá nhỏ hoặc nhà k vuông thì giá cho thuê cũng k được cao
NLB bác ạ. Mặt tiền 4m2 trừ tường còn 4m. Xây kiểu cũ ngày xưa để ở nên cho thuê cũng ko đc cao tiền như những nhà xây kiểu mới bán hầm cho thuê văn phòng. Phố này muốn được giá bắt buộc phải có bán hầm đỗ đc xe oto vào vì phố cấm đỗ xe.

Minh Quoc 79

Xe buýt
NLB bác ạ. Mặt tiền 4m2 trừ tường còn 4m. Xây kiểu cũ ngày xưa để ở nên cho thuê cũng ko đc cao tiền như những nhà xây kiểu mới bán hầm cho thuê văn phòng. Phố này muốn được giá bắt buộc phải có bán hầm đỗ đc xe oto vào vì phố cấm đỗ xe.
Phố đẹp luôn bác, mà kích thước nhà thế cũng là chuẩn rồi
Sao bác lại đánh giá nhà thấp quá vậy
PS: câu chuyện vui nhớ lại, năm 1993 em đặt cọc 5 chỉ vàng để mua một căn nhà phố của cụ, dt khoảng 16m, kt 4x4m. Từ tầng 2 nhô ra thêm khoảng 4m phía trên lối đi với giá 2,5 cây. Sau thấy bé quá nên thôi k mua nữa bác chủ cũng ok trả lại vàng

Chỉnh sửa cuối:

Son.Hoang

Xe tăng
phố Hà Nội oách, chứ phố các tỉnh khác, cụ thể là Thái Nguyên e, nhiều chỗ còn thua cả đất huyện Bắc Giang. HN thì nó cứ thịnh mãi thôi, còn lâu n mới giảm, dân giàu quá rồi mà, chả có lý do z nó bán rẻ.
Thái Nguyên thì sIêu tệ. Bao năm ko làm nổi hạ tầng đường phố ra hồn. Ld kém nên chả có nổi một khu nào mà cđt có tiếng về đầu tư.

Tiêu kiêu

Xe tải
Phố đẹp luôn bác, mà kích thước nhà thế cũng là chuẩn rồi
Sao bác lại đánh giá nhà thấp quá vậy
Phố này nó cấm đỗ xe oto nên cũng là điểm yếu vì hiện tại việc sở hữu oto rất đơn giản với mọi người.
Phố có quy hoạch treo nên giá ko cao dù quy hoạch này nếu làm thì chắc còn tốn tiền hơn cái đường xã đàn để đền bù cho các nhà. Thực ra em thích họ làm hơn vì nếu làm thì lấy từ mép vỉa hè vào 5m, nhà em mất cỡ đâu đó 20m2 nhưng đường phố sẽ rộng ra và giá mỗi m2 sẽ cao hơn.Nếu làm thì em đập phắt cả nhà đi xây lại từ đầu làm bán hầm và thiết kế theo kiểu mới luôn. Nhưng khả năng làm thấp lắm vì tiền đền bù hết nhiều quá lấy đâu ra mà làm.
Còn như hiện tại ko làm thì nhà em vẫn là kiểu cũ chủ yếu công năng để ở từ ngày xưa, ko tối ưu hết diện tích và công năng cho thuê.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Phố này nó cấm đỗ xe oto nên cũng là điểm yếu vì hiện tại việc sở hữu oto rất đơn giản với mọi người.
Phố có quy hoạch treo nên giá ko cao dù quy hoạch này nếu làm thì chắc còn tốn tiền hơn cái đường xã đàn để đền bù cho các nhà. Thực ra em thích họ làm hơn vì nếu làm thì lấy từ mép vỉa hè vào 5m, nhà em mất cỡ đâu đó 20m2 nhưng đường phố sẽ rộng ra và giá mỗi m2 sẽ cao hơn.Nếu làm thì em đập phắt cả nhà đi xây lại từ đầu làm bán hầm và thiết kế theo kiểu mới luôn. Nhưng khả năng làm thấp lắm vì tiền đền bù hết nhiều quá lấy đâu ra mà làm.
Còn như hiện tại ko làm thì nhà em vẫn là kiểu cũ chủ yếu công năng để ở từ ngày xưa, ko tối ưu hết diện tích và công năng cho thuê.
À, cụ nói đến DA treo thì chắc chuẩn rồi

Namdinh6119

Xe hơi
Cụ ký đc trả 1 năm một lần là quá giỏi. Thời buổi này đúng là người khó toàn tập .

clessking

Xe tăng
VD: cafe Trang 54 Hoè Nhai thuê 2 tầng giá 15tr, dt nhà khoảng 40m, MT 5,5m
Không biết ý bác là gì
Em ko rõ sao mấy nhà cụ dẫn chứng giá cho thuê có vẻ rẻ nhỉ. Chắc tại chủ ở cùng nhà hoặc có hạn chế j chăng? VD chủ ở cùng cụ phải tính thêm 15tr/tháng tiền thuê nhà của chủ nhà nữa.
Em thì thấy nhà tầm 20 tỷ cho thuê đc 20-30tr là phổ biến. 20tr/tháng thì đuổi ko hết khách, phần lớn là 23-25tr/tháng. Còn trên 30tr cũng có nhưng ko phải là phần lớn.

MrChildren

Xe buýt
Cụ ơi hôm qua có cậu em nó hỏi mua nhà mặt phố to vào trung tâm thị trấn Quốc oai nhé mà 125tr/m2, nó bảo trước Tết chủ nhà đòi 100tr, đàm phán chưa ngã ngũ thì họ bảo 125tr, cọc thì mua không để họ bán người khác hỏi. Đất hơn 100m2, đường Bắc Nam to mấy làn đắt như vậy nhưng cho thuê có 10-15tr/ tháng thôi đấy.
Căn bản thị trấn QO cũng khó kinh doanh.
Có mấy hàng quán mà buôi trưa em qua vắng lắm.
Thị trấn QO bao năm nay mà vẫn ko phát triển lên dc

caisua

Xe lăn
Nhà phố thì chỉ để cho thuê thôi chứ ko phải để ở. Ở mà sướng thì phải vào khu đô thị mua nhà mặt đất ở mới thích.
Bác cứ làm 2 căn liền kề mỗi căn hơn trăm mét vuông cho 2 cháu trong khu đô thị trong vđ3 là các cháu gật đầu ngay và luốn. Chứ lại bảo các cháu chia nhau ở mỗi thằng 1 tầng trong nhà 50m2 thì chúng nó lắc là đúng rồi.
Vào khu đô thị xe lạ đỗ chắn cửa bác cứ alo thằng ban quản lý ra xích xe lại là xong, mình bỏ tiền phí dịch vụ ra thì sẽ có người lo cho mình những vụ đó mình ko cần đau đầu làm gì.
Em thấy cứ nhét xe dưới hầm là ổn nhất, mùa hè thì mát mùa đông thì ấm, lên xe dễ chịu hơn vứt trên đường. Ở trên cao khô ráo thoáng mát hơn dưới đất. Em thích penthouse hơn biệt thự

Kurumasuki

Xe container
Người ta còn mua vàng, mà vàng còn ko cho thuê được đồng lãi nào kia kìa
Động não tí đi cụ, hehe
Vàng cụ không lo hao hụt bù tiền sửa chữa
Nhà mặt phố cụ ở đã khổ do hít khói bụi lại sửa đống tiền.

Tiêu kiêu

Xe tải
Em thấy cứ nhét xe dưới hầm là ổn nhất, mùa hè thì mát mùa đông thì ấm, lên xe dễ chịu hơn vứt trên đường. Ở trên cao khô ráo thoáng mát hơn dưới đất. Em thích penthouse hơn biệt thự
Chưa cần đến biệt thự, liền kề 100m2 đổ lên mặt tiền được 8 9m là đã thoải mái làm gara riêng 1 bên nhà rồi bác chứ làm gì mà phải vứt ở đường. Còn nếu lười đánh xe vào hoặc nhà có 2 xe 3 xe thì vứt ở đường cũng chả sao.
Em ở đủ các thể loại nhà phố, liền kề, biệt thự diện tích từ 60m2-250m2 rồi, chung cư em cũng ở rồi và em thấy nếu có tiền để duy trì 1 căn biệt thự thì quá sướng (thuê người dọn dẹp, giúp việc...). Penthouse bác vẫn phải đi chung thang máy với người khác, xe bác đỗ hầm thằng bên cạnh nó mở cửa mạnh làm xước xe bác bác cũng chả bắt đền được nó. Còn ở biệt thự thì mình bác 1 gara, xe ko thích để đường thì cho vào sân chả vấn đề gì. Cũng chả cần chung đụng đi thang máy với ai. Tiền mà nhiều thì riêng cái khoản phải đứng chung thang máy với người khác là đã ko thích rồi. Ở cái nhà mấy chục tỷ mà đi về lại phải đợi thang máy cùng người khác, chui vào thang đứng cạnh ông lắm mồ hôi thì thôi rồi :))

caisua

Xe lăn
Chưa cần đến biệt thự, liền kề 100m2 đổ lên mặt tiền được 8 9m là đã thoải mái làm gara riêng 1 bên nhà rồi bác chứ làm gì mà phải vứt ở đường. Còn nếu lười đánh xe vào hoặc nhà có 2 xe 3 xe thì vứt ở đường cũng chả sao.
Em ở đủ các thể loại nhà phố, liền kề, biệt thự diện tích từ 60m2-250m2 rồi, chung cư em cũng ở rồi và em thấy nếu có tiền để duy trì 1 căn biệt thự thì quá sướng (thuê người dọn dẹp, giúp việc...). Penthouse bác vẫn phải đi chung thang máy với người khác, xe bác đỗ hầm thằng bên cạnh nó mở cửa mạnh làm xước xe bác bác cũng chả bắt đền được nó. Còn ở biệt thự thì mình bác 1 gara, xe ko thích để đường thì cho vào sân chả vấn đề gì. Cũng chả cần chung đụng đi thang máy với ai. Tiền mà nhiều thì riêng cái khoản phải đứng chung thang máy với người khác là đã ko thích rồi.
À, em thích giao du chứ ko khoái tự kỷ nên ko hề thấy phiền khi đi chung thang máy. Ở cty em toàn phi ra khỏi phòng ba hoa với AE hết góc này lại sang góc nọ cho vui, chỉ đóng cửa ngủ khi say. Xưa em còn chạy uber ngoài giờ để biết thêm nhiều loại người, biết hết các ngóc ngách HN, nghe họ nói chuyện cũng đã thấy hay hay rồi

114hangbong

Xe cút kít
Căn bản thị trấn QO cũng khó kinh doanh.
Có mấy hàng quán mà buôi trưa em qua vắng lắm.
Thị trấn QO bao năm nay mà vẫn ko phát triển lên dc
Mà giờ nó lên 20-25% có vẻ Fomo nhỉ. Em thấy ảo nếu nhìn vào giá trị sử dụng của nó.

Tiêu kiêu

Xe tải
À, em thích giao du chứ ko khoái tự kỷ nên ko hề thấy phiền khi đi chung thang máy. Ở cty em toàn phi ra khỏi phòng ba hoa với AE hết góc này lại sang góc nọ cho vui, chỉ đóng cửa ngủ khi say. Xưa em còn chạy uber ngoài giờ để biết thêm nhiều loại người, biết hết các ngóc ngách HN, nghe họ nói chuyện cũng đã thấy hay hay rồi
Người ta thích riêng tư thì bác lại bảo là tự kỉ? Và chả lẽ bác cứ vào thang máy là bác bắt chuyện hết người này đến người nọ mặc dù mình chả quen biết gì họ à :)) với nhiều người như thế là phiền và bất lịch sự đó bác ạ.
Nhiều người bỏ cả đống tiền ra chỉ để có sự riêng tư mà bác gọi là "tự kỉ" đó bác ạ :D

MrChildren

Xe buýt
Người ta thích riêng tư thì bác lại bảo là tự kỉ? Và chả lẽ bác cứ vào thang máy là bác bắt chuyện hết người này đến người nọ mặc dù mình chả quen biết gì họ à :)) với nhiều người như thế là phiền và bất lịch sự đó bác ạ.
Nhiều người bỏ cả đống tiền ra chỉ để có sự riêng tư mà bác gọi là "tự kỉ" đó bác ạ :D
Chắc cũng do qua mỗi giai đoạn tuổi tác thì quan điểm và tiêu chuẩn sống lại thay đổi.
Em cũng từng ở các thể loại, cách đây 5,7 năm thì thích chung cư, giờ thì lại muốn yên tĩnh riêng tư như cụ nói nên cũng đang tính xuống bt.

Namdinh6119

Xe hơi
Em ở đủ các thể loại nhà phố, liền kề, biệt thự diện tích từ 60m2-250m2 rồi, chung cư em cũng ở rồi và em thấy nếu có tiền để duy trì 1 căn biệt thự thì quá sướng (thuê người dọn dẹp, giúp việc...). Penthouse bác vẫn phải đi chung thang máy với người khác, xe bác đỗ hầm thằng bên cạnh nó mở cửa mạnh làm xước xe bác bác cũng chả bắt đền được nó. Còn ở biệt thự thì mình bác 1 gara, xe ko thích để đường thì cho vào sân chả vấn đề gì. Cũng chả cần chung đụng đi thang máy với ai. Tiền mà nhiều thì riêng cái khoản phải đứng chung thang máy với người khác là đã ko thích rồi. Ở cái nhà mấy chục tỷ mà đi về lại phải đợi thang máy cùng người khác, chui vào thang đứng cạnh ông lắm mồ hôi thì thôi rồi :))
Cụ quá chuẩn, em mà có tiền thì cứ biệt thự ven hồ khu riêng tư độc lập sống. Em không thích lúc nào cũng giao lưu, xã hội càng đi lên thì sự yên tĩnh càng được đánh giá cao. Cụ cho em hỏi khu nào ở hà nội cụ thấy là thích nhất ?