Bàn về Quỹ từ thiện BVC Fund

Trạng thái
Thớt đang đóng

hatcatden

Xe buýt
@Cả nhà: Việc chuyển bớt quỹ từ thiện để cho ra sổ tiết kiệm cũng ở Vietcombank thì thật sự em ko làm được, mất thời gian lắm ạ. Ko đơn giản là em chỉ mất 30 phút ra ngần hàng hàng tháng. Bác nào giúp em thì tốt quá!
Chị Mỳ có thể call số 0444570177 gặp Hà phòng dịch vụ khách hàng SGD VCB để hỏi chị ah, việc chuyển sang sổ tiết kiệm tại vcb chỉ mất không quá 5 phút, chị có thể cung cấp thông tin cho họ để đưa thông tin trươc vào sổ, chị đến chỉ việc xem rồi ký thôi ạ.

Chúc cả nhà vui khỏe

cuonghbb

Xe hơi
Website
shopso.vn
bay gio gui tiet kiem online duoc het ma bac, may loaithe em ke ra do la co the dung internetbanking de lam cho nao cg dc mien co internet. Con sao ke thi no co the gui tu dong hang thang dc vao email hoac bang giay thay (giay thi mat phi).

cuonghbb

Xe hơi
Website
shopso.vn
con neu cac bac ko che nh em. em se bao may em tu van ho tro My cai nay. chuyen sao ke lai loi em bao cac em y hang tuan gui hoac cap nhat cho My cg dc.

fanfan

Xe buýt
bay gio gui tiet kiem online duoc het ma bac, may loaithe em ke ra do la co the dung internetbanking de lam cho nao cg dc mien co internet. Con sao ke thi no co the gui tu dong hang thang dc vao email hoac bang giay thay (giay thi mat phi).
Cường ơi, tớ vừa đọc bài báo nói về việc "thẻ ATM liên nhưng chưa thông" giữa các NH. Liệu tình hình có dễ dàng như vậy không?
Tớ chẳng biết gì về NH cả

Mr.Tien

Xe hơi
Cho phép E được góp tý ý kiến cá nhân ạ :
1. E cũng nhất trí quan điểm của mọi người là nên sử dụng số dư tiền gửi thành toán chuyển thành tiền gửi tiết kiệm để kiếm thêm tiền lãi, được đồng nào thì quý đồng đấy.
2. Em đề xuất là làm như nào thì cũng không tạo thêm việc phát sinh cho chị Mỳ nữa, vì chị ấy đã nhiều việc lắm rồi, ( Chị ấy gầy lắm rồi, chị ấy phải làm nhiều việc thế em thương chị ấy lắm :(( )
3. Em thấy hiện tại nhiều Ngân hàng có InternetBAnking rất tiện lợi, có đi kèm "Tiết kiêm online", khách chỉ cần ngồi ở nhà cũng có thể chuyển tiền từ tài khoản thanh toán sang tiền gửi tiết kiệm với nhiều gói như; " Gửi theo tuần, tháng ";" Gửi theo thời gian thực"; " Gửi linh hoạt " , Em cũng không nhớ rõ lắm . Em thấy sử dụng gửi theo Tuần cũng được, mình sẽ chủ động hơn trong sử dụng tiền, nếu hết tuần mà mình không có nhu cầu rút thì hệ thống sẽ tự tính tiếp là sang tuần gửi tiết kiệm tiếp theo,lãi suất hình như bây giờ cũng là 14% hết cả hay sao ấy.
Trên hệ thống Online cũng có mục tra liệt kê giao dịch luôn, bao gồm cả số tiền phát sinh có từ lãi, hay số tiền phát sinh nơ hệ thống thu để trả phí, .......
Tóm lại là hầu như sử dụng cái này mình sẽ không phải đến Quầy giao dịch để ký sổ tiết kiệm, đỡ mất thời gian . Cụ/mợ nào hiểu rõ về khoản này nếu thấy chỗ nào thiếu sai gì thì sửa giúp em.
4. Ai sẽ là người làm việc này ? Chẹp, cái này khó nghĩ quá, Em đề cử một trong các cụ mợ sau ạ : Anh Jun, Anh Kẹo, Chị Ngơ, Chị Bảy ( Ai nữa thì em chưa nghĩ ra. :D )

P/s: Nếu em còn ở hà nội ( đang làm ngân hàng nữa ) thì Em xung phong nhận nhiệm vụ ngay, mặc dù đến 99,999% sẽ không được đồng ý vì như vậy khác gì giao trứng cho ác . ( Em fun tý )

B_e

Xe điện
@Cả nhà: Việc chuyển bớt quỹ từ thiện để cho ra sổ tiết kiệm cũng ở Vietcombank thì thật sự em ko làm được, mất thời gian lắm ạ. Ko đơn giản là em chỉ mất 30 phút ra ngần hàng hàng tháng. Bác nào giúp em thì tốt quá!

Chốt lại là em thấy nhà mình vẫn chưa chung kết được là gửi ở ngân hàng nào.hic.
Thực tế là không mất nhiều thời gian. Sao Mỳ cứ nghĩ là mất nhiều thời gian nhỉ? Nhưng đúng là Mỳ bận :x

VCB trả lãi suất
-Tiền gửi ko kỳ hạn 2,4% / năm. Với số tiền 50T x 1 năm x 2,4% = 1.2T ==> 100K / tháng
-Lãi suất huy động tiết kiệm có kỳ hạn 14% / năm. 50T x 1 năm x 14% = 7T ==> 580K / tháng

Tối ưu hóa tiền quỹ là việc nên làm. Mình xin nhận lãnh trách nhiệm này nếu Mỳ và mọi người tin tưởng. Trình tự: Mỳ CK cho B_e, B_e ra VCB mở cái sổ, chuyển trực tiếp từ TK cá nhân vào Sổ, scan lên cho mọi người xem. Hôm nào gặp, đưa Mỳ cầm sổ. Yêu cầu NH gửi chốt lãi tháng gửi vào TK, B_e chuyển online vào TK BVC Fund Mỳ giữ. Xong.

Nếu không tin B_e cũng phải tin, vì sổ gốc Mỳ giữ, rút đằng trời. Cùng lắm thì tham ô khoản tiền lãi, mà em thì ... :D Chốt được thì làm luôn hôm nay, rồi dẹp sang 1 bên nghĩ việc khác. Không thì thôi, em cũng chả góp ý thêm nữa. Em xin hết ạ.

cuonghbb

Xe hơi
Website
shopso.vn
Phan lon la on dinh va moinguoi van dang dung, con ky thuat & may moc ko the noi la hoan toan on dinh 100% duoc

Website
www.facebook.com
Thực tế là không mất nhiều thời gian. Sao Mỳ cứ nghĩ là mất nhiều thời gian nhỉ? Nhưng đúng là Mỳ bận :x

VCB trả lãi suất
-Tiền gửi ko kỳ hạn 2,4% / năm. Với số tiền 50T x 1 năm x 2,4% = 1.2T ==> 100K / tháng
-Lãi suất huy động tiết kiệm có kỳ hạn 14% / năm. 50T x 1 năm x 14% = 7T ==> 580K / tháng

Tối ưu hóa tiền quỹ là việc nên làm. Mình xin nhận lãnh trách nhiệm này nếu Mỳ và mọi người tin tưởng. Trình tự: Mỳ CK cho B_e, B_e ra VCB mở cái sổ, chuyển trực tiếp từ TK cá nhân vào Sổ, scan lên cho mọi người xem. Hôm nào gặp, đưa Mỳ cầm sổ. Yêu cầu NH gửi chốt lãi tháng gửi vào TK, B_e chuyển online vào TK BVC Fund Mỳ giữ. Xong.

Nếu không tin B_e cũng phải tin, vì sổ gốc Mỳ giữ, rút đằng trời. Cùng lắm thì tham ô khoản tiền lãi, mà em thì ... :D Chốt được thì làm luôn hôm nay, rồi dẹp sang 1 bên nghĩ việc khác. Không thì thôi, em cũng chả góp ý thêm nữa. Em xin hết ạ.

Duyệt!

Xoẹt.

Cộp

:D

shopso.vn

Xe máy
Website
shopso.vn
Theo thông tư mới của NHNN từ 1/10 là gửi tiền không kỳ hạn không quá 6%/năm nên các cụ gửi đâu cũng thế thôi ạ. Em nghĩ cứ theo PA của cụ B_E là ổn.

junfang

Xe điện
B_e nhận rồi coi như việc này done rồi nhỉ? Bụp khóa thớt đi thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng