Bàn về dầu láp

a_new_day1503

Xe tải
nói chung là dầu lap hay lọc dầu cũng k pải thay, lọc dầu rửa = xăng đc, dầu lap như chủ thớt nói là ok. đừng tưởng thay liên tục là tốt à :D

lanhuong1965

Xe điện
nói chung là dầu lap hay lọc dầu cũng k pải thay, lọc dầu rửa = xăng đc, dầu lap như chủ thớt nói là ok. đừng tưởng thay liên tục là tốt à :D
Lọc dầu của tất cả xe Pi có thiết kế tương tự như xe 4b nên không thể rửa được mà chỉ có thay thôi!

d4e

Xe buýt
Òi, xe em chạy đc 800Km, mai em thay dầu lap lần đầu cho nó xả mạt, rồi cứ tằng tằng đi thêm 6000Km nữa mới thay.
Xét cho cùng thì tuýp dầu lap nó cũng rẻ, có khi vào thay dầu máy, thấy ngứa ngáy lại thay dầu lap lun í chứ, vì thay nhiều cũng có sao đâu, sợ trờn ốc á?
Ngày trc đi Dream chiến, nhà em vào thay dầu, cứ chợt nhớ ra săm vá 1,2 miếng là thay lun cho lành :D

s0c_uuu

Xe buýt
Cụ đừng nói bừa. Dầu láp đi theo tốt gấp vạn lần dầu láp ngoài hãng ở Vịt mình.
Nhà em có 02 em Spacy đi hơn 5 vạn rồi nhưng chưa thay dầu láp chạy vẫn ngon choét.
Trừ trường hợp bị dò dầu thôi chứ không cần thay.
Dầu láp nằm trong hộp gần như kín thì bụi bẩn từ đâu vào mà đường Vịt bẩn (cái đó áp dụng cho dầu nhờn thôi).
Hỏi thử mấy ông thay dầu láp tại Vịt rồi xem thế nào đi, 10 ông thay thì 9,5 ông than máy ì, gào, kêu to kia kìa.
cụ ơi. đừng bao h so sánh như thế. xe pi nó khác cụ ạ. honda thì chả phải thay cái gì đi vẫn ngon choét. thay mỗi dầu là ok.

sutuvang

Xe tải
Òi, xe em chạy đc 800Km, mai em thay dầu lap lần đầu cho nó xả mạt, rồi cứ tằng tằng đi thêm 6000Km nữa mới thay.
Xét cho cùng thì tuýp dầu lap nó cũng rẻ, có khi vào thay dầu máy, thấy ngứa ngáy lại thay dầu lap lun í chứ, vì thay nhiều cũng có sao đâu, sợ trờn ốc á?
Ngày trc đi Dream chiến, nhà em vào thay dầu, cứ chợt nhớ ra săm vá 1,2 miếng là thay lun cho lành :D
làm gì có mạt mà xả hả bác,theo em cứ nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng,chẳng lẽ cả một đội ngũ kỹ sư lại thua mấy ông sửa xe việt nam à,không nên thay theo cảm tính của mấy ông phán bừa,các bác thay nhiều mà không đúng chủng loại và dung tích thì còn hỏng thêm đấy ạ,em chạy mấy đời xe ga toàn 20k km mới thay mà chẳng bao giờ kêu láp cả,còn các cụ thích thay bao nhiêu thì tùy kể cả 1000km thay 1 lần,nhưng cái chính là nó không cần thiết ạ!mấy cụ toàn cẩn thận đâu đâu ý,SH thì lôi ra xịt lọc gió để tiết kiệm còn dầu láp thì thay liên tục,đúng là bó tay toàn cãi lại nhà sản xuất:-|
những điều cơ bản nhất khi sử dụng xe tay ga của honda là tuyệt đối không vệ sinh tấm lọc gió chỉ thay theo định kỳ tùy từng loại xe,dầu láp thì 20k km/lần,đấy là tớ chỉ truyền đạt lại khuyến cáo của nsx chứ không phải tớ nghĩ ra đâu nhé!!!

lanhuong1965

Xe điện
làm gì có mạt mà xả hả bác,theo em cứ nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng,chẳng lẽ cả một đội ngũ kỹ sư lại thua mấy ông sửa xe việt nam à,không nên thay theo cảm tính của mấy ông phán bừa,các bác thay nhiều mà không đúng chủng loại và dung tích thì còn hỏng thêm đấy ạ,em chạy mấy đời xe ga toàn 20k km mới thay mà chẳng bao giờ kêu láp cả,còn các cụ thích thay bao nhiêu thì tùy kể cả 1000km thay 1 lần,nhưng cái chính là nó không cần thiết ạ!mấy cụ toàn cẩn thận đâu đâu ý,SH thì lôi ra xịt lọc gió để tiết kiệm còn dầu láp thì thay liên tục,đúng là bó tay toàn cãi lại nhà sản xuất:-|
những điều cơ bản nhất khi sử dụng xe tay ga của honda là tuyệt đối không vệ sinh tấm lọc gió chỉ thay theo định kỳ tùy từng loại xe,dầu láp thì 20k km/lần,đấy là tớ chỉ truyền đạt lại khuyến cáo của nsx chứ không phải tớ nghĩ ra đâu nhé!!!
Votka bác này!
-Đúng,nếu cứ theo chỉ dẫn của catalog + Sổ bảo hành của từng loại xe(Nếu là tiếng Anh thì chịu khó dịch qua tiếng VN,đại khái hiểu là ok rồi)thì xe của bác bác tốt,$ lại bỏ vào đúng chỗ cần thiết!

Tikata

Xe đạp
Dầu láp xe Lx ie thì đổ bao nhiêu các bác nhỉ

le duy tung

Xe đạp
Cứ thay đi mấy hôm nữa đánh nhau to rồi có gì mang ra chạy lên biên giới oánh nhau cho nhanh , băn khoăn làm gìê

vkd

Xe buýt
chắc chắn là pi khuyến cáo sau 1000km đầu thì thay, tiếp theo 24k thay tiếp bác ạ!còn honda là 20k mới phải thay không cần thay sau 1000km,bác cứ lôi sách hdsd ra mà xem!bác nào thừa tiền vô ích cứ thay thôi,em là em cứ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ạ!
Bác cứ tháo ra xem là bik ngay ấy mà :))

s0c_uuu

Xe buýt
tóm lại là mang xe ra thợ ạ. em đọc mãi cuối cùng cũng có ai biết chắc chắn đâu :D.
quan trọng là thay dầu đều đặn. bảo dưỡng toàn bộ định kỳ là được ạ

gabrielnguyen

Xe đạp
Thay dầu lap xong máy gào thét to hơn thì có phải tại dầu lap ko bác?

songbeng

Xe buýt
Em chay lx cứ 3000km thay dầu máy motul 1 lần, 02 lần thay dầu máy thay 1 lần dầu lap...

manh1984

Xe đạp
theo mình dầu lap cứ 1 vạn là thay một lần là hợp lý không lãng phí mà vẫn bảo vệ tốt theo hãng thì 2 vạn mình cứ 1 vạn thay là ok

RAVA

Xe ba gác
-Em thay dầu lap Motul cho xe SH 2010 ở chỗ bác Sơn Shark khi chạy đến 1,35 vạn km, thay xong với chưa thay cũng chả khác quái gì nhau cả, dầu tháo ra thấy vẫn sạch.