[Funland] Bàn về "chạn vương".

L.C.D

Xe container
Đọc thớt này em thấy chỉ có chủ thớt và vài cá nhân tư duy hẹp hòi mới nặng nề chuyện chạn này chạn nọ. Còn đa số các cụ tư tưởng rất cấp tiến. Em cho rằng khi con người tự tin vào những giá trị tốt đẹp của mình thì luôn có cái nhìn tốt đẹp về người khác. Còn khi kém cỏi thì nhìn ai cũng chỉ mong ng ta kém như mình và luôn hậm hực cay cú.
Đáng buồn cho chủ thớt là ở chỗ, trong thớt có nhiều ý kiến khai sáng nhưng chủ thớt ko nhận ra sự hẹp hòi của mình để mà thay đổi.

Pvsc

Xe ba gác
Mk gầm chạn đủ cao & thoáng thì em cũng muốn chui :))

Tý phệ

Xe điện
Đù, đọc tiêu đề em ko thể luận ra : chạn vương là cái gì ? vào đọc nội dung mới hiểu :D . Em ko thuộc thành phần nào nên lui gót vậy
Hố hố. Em tưởng lão có đóng chạn, đang tìm đứa chui ? :D

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
cụ ghen tị hử

via OTOFUN for iPhone

Demchinhhang.net

Xe container
Thôi các cụ bỏ qua đi. Mỗi người mỗi "tầng mây:))" và nhân sinh quan riêng. Đồng bộ hóa suy nghĩ là điều không tưởng:D.
Cụ chủ thớt nên ghi nhận nhưng gì tiến bộ và cấp tiến. Quan trọng nhất cụ phải biết CHẤP NHẬN SỰ KHÁC BIỆT. Không giống mình không có nghĩa là sai, là dở.
Nếu cụ không thay đổi được cũng không sao vì mọi người biết chấp nhận sự khác biệt mà. Cụ chỉ cần điều chỉnh Tít theo thời cuộc một chút thôi, giờ không ai dùng Chạn toàn dùng tủ bếp. Cụ nên đổi là TỦ BẾP VƯƠNG:))

Hatha Yoga

Xe tăng
Thôi các cụ bỏ qua đi. Mỗi người mỗi "tầng mây:))" và nhân sinh quan riêng. Đồng bộ hóa suy nghĩ là điều không tưởng:D.
Cụ chủ thớt nên ghi nhận nhưng gì tiến bộ và cấp tiến. Quan trọng nhất cụ phải biết CHẤP NHẬN SỰ KHÁC BIỆT. Không giống mình không có nghĩa là sai, là dở.
Nếu cụ không thay đổi được cũng không sao vì mọi người biết chấp nhận sự khác biệt mà. Cụ chỉ cần điều chỉnh Tít theo thời cuộc một chút thôi, giờ không ai dùng Chạn toàn dùng tủ bếp. Cụ nên đổi là TỦ BẾP VƯƠNG:))
Em bỏ qua thớt này cả ngày hôm nay không vào, thế mà có vài thành phần rúc váy vợ vẫn hằn học comment :)).

duytrong

Xe lăn
Em thì không thuộc thành phần ở rể, nhưng nhiều nhà có toàn con gái của cả nhiều thì chả nhẽ không được ở rể thì cũng khó cho người ta.

Duc Sang

Xe container
Nhà vợ có điều kiện, họ cho con gái họ thì có gì mà cụ phải gato. Còn gái xóm cụ nó thích ai yêu ai, lấy ai là quyền của họ chứ. Chứ chạn vương vơi chạn đế gì ở đây.
Cay quá chớ cụ. Trong xóm đang để mắt tới mấy con bé nhà có điều kiện nhưng nó lại không thích mình mà lại đi lấy mấy ông ở đẩu ở đâu. :D

Em thấy cụ chủ thớt có vấn đề thật. Mỗi gia đình mỗi hoàn cảnh, mỗi nỗi niềm gia đình khác nhau. Cụ ngẩng cao đầu kiếm ra tiền nhưng chắc gì cụ đã kiếm ra tiền bằng ông ở rể kia. Cụ đã chắc đối đãi bố mẹ mình, bố mẹ vợ được như ông ở rể kia. Và cuối cùng là đã chắc cụ làm cho vợ con hạnh phúc bằng người ta.
Thôi đi cụ ạ, bỏ đi cho thảnh thơi.
PS với cụ là em không ở rể nhé, nhà cửa xe cộ em đủ hết nhé.

xemay_oto89

Xe điện
Lần đầu biết chạn vương là j

L.C.D

Xe container
Mợ ko nên hạ mình
Vâng cụ, em đọc còm của chủ thớt thấy chốt quá mới còm.
Nhưng em thấy rất vui là nhiều cụ tư tưởng rất cấp tiến. Với thân phận phụ nữ, em mừng vì các cụ quảng đại hơn thì cs của phái nữ chúng em sẽ happy hơn.

Buồn quá

Xe hơi
Đàn ông nên có gia đình của riêng mình .Một ở nhà mình,hai là ở riêng.Chứ ở nhà vợ thì không vui đâu .Đôi khi tiền bạc không phải là vấn đề mà ghen với tị,nó còn là sự tôn trọng nữa.Mà đàn ông quan trọng vẫn là lòng tự trọng của mình,mất rồi thì còn gì nữa đâu.

meotamthe

Xe cút kít
Đàn ông nên có gia đình của riêng mình .Một ở nhà mình,hai là ở riêng.Chứ ở nhà vợ thì không vui đâu .Đôi khi tiền bạc không phải là vấn đề mà ghen với tị,nó còn là sự tôn trọng nữa.Mà đàn ông quan trọng vẫn là lòng tự trọng của mình,mất rồi thì còn gì nữa đâu.
Nơi đâu có người mình yêu thương đang yêu thương mình thì nơi đó là nhà, nó là khái niệm chứ không phải căn nhà của bố mẹ chồng hay của bố mẹ vợ cụ ạ. Như em hay đi công tác dài ngày, mỗi lần về 4 ngày đều 2 ngày sống ở nhà vợ, 2 ngày sống ở nhà bố mẹ đẻ, vì em ở cùng ông bà, bố mẹ em cũng khuyên nên ở đều 2 bên, mà nhà em cũng chả phải nghèo hèn gì cho cam, nhưng tình cảm nó thế. Cái mấu chốt ở đây là sống cùng với những người mình yêu thương, có vậy thôi, chứ tủn mủn chuyện cái nhà thì em thấy thường quá.

sonvg

Xe điện
Mình có sống hơn bạn chạng tử tế không mà nhận xét. Đâu phải kiếm hơn được người ta cái nhà mà chê bai ghê thế.