[Funland] Bàn về 4 cây cầu vượt Sông Hồng và Sông Đuống khởi công trong năm 2018

QXPro

Xe tải
Cầu Tứ Liên do liên danh Sun Group - Charmvit Hàn Quốc xây. Dự kiến là cầu dây văng.
Cầu Trần Hưng Đạo do Him Lam xây. Hy vọng làm hình con Rồng cho đẹp, xứng vs kinh đô Thăng Long :D
Cầu Giang Biên do Vin Group xây.
Cầu Đuống 2, Thượng Cát, Hồng Hà, Mễ Sở chưa rõ ai sẽ xây.

QXPro

Xe tải
Ko biết giờ Xuân Trạch còn đất bán ko các cụ :D Địa thế đẹp quá :D

Mingxing

Xe buýt
Em cũng công nhận BĐS HN giờ đang rẻ hơn các tỉnh khác, rẻ hơn về mặt định giá chứ em không so sánh giá tuyệt đối, thật bất ngờ hôm trước con em em nói đất đẹp nhất ở TP Điện Biên cũng hơn 1 tỷ/mét. Thằng bạn nói quê ở Thuận Thành đất cũng 10tr/m trong làng. Còn đất khu công nghiệp Quế Võ cũng tầm 6ty/100 mét. Còn đọc trên đây hôm trước cụ nào viết đất Từ Sơn cũng hơn 60tr.mét đường đẹp. Chả biết như nào mà lần nữa.
đất Từ Sơn thì e biết, giá đó chuẩn cụ ơi. Cái cụ nói về giá phải xét mặt bằng chung, chứ cụ cứ lấy giá cao nhất ở các địa phương ra để so sánh với HN thì hơi khập khiễng cụ ạ

Mingxing

Xe buýt
Kinh nghiệm bao năm theo em đợt này bám trục Tứ Liên. Thông báo với các cụ tin chính xác: Quý 2/2018 chính thức khởi công cầu Tứ Liên các cụ nhé
bám trục này thì mạn Quảng An, Nghi Tàm cũng có tiềm năng đấy chứ cụ

fine_thanks

Xe điện
đất Từ Sơn thì e biết, giá đó chuẩn cụ ơi. Cái cụ nói về giá phải xét mặt bằng chung, chứ cụ cứ lấy giá cao nhất ở các địa phương ra để so sánh với HN thì hơi khập khiễng cụ ạ
Ở đây ý em nói là mặt bằng các địa phương cũng k còn rẻ nữa ạ. Đường Từ Sơn 60 tr thì mặt bằng trung bình cũng tầm 25tr rồi. Với giá đó thì cao hơn mức giá trung bình ở Hoài Đức, Đông Anh. Mà theo em đánh giá thì Hoài Đức, Đông Anh đẹp hơn Từ Sơn.

fine_thanks

Xe điện
Cụ nói như vậy nghĩa là chưa nắm được bản chất thị trường Việt Nam giai đoạn này, giá trị giao dịch hiện nay chắc cụ không tin là có hơn 50% thanh khoản là nội bộ mua bán chéo với nhau.
Mỗi ngày giao dịch đều của ROS khoảng 400 tỷ(hai chiều mua + bán) nhưng 99,99% là giao dịch tay trái tay phải. Trên sàn niêm yết hiện nay có hơn 20 mã quay tay như vậy
Có những cổ phiếu giá trên sàn 100k nhưng đội lái vẫn phải tìm cách vay các tổ chức tài chính với giá chỉ 3 ngàn mà nhiều tổ chức họ không dám cho vay, sau vụ đổ vỡ năm 2010 khiến hàng tá công ty chứng khoán ôm cục máu đông thua lỗ nặng thậm chí phá sản như chứng khoán Tràng An, Sao Việt, Đại Việt... thường các công ty chứng khoán hiện nay chọn giải pháp an toàn cấp hạn mức ko quá 5% lượng cổ phiếu lưu hành kèm với giá cho vay thậm chí không quá 5% giá giao dịch trên sàn.
Những công ty chứng khoán lớn như SSI quản trị rủi ro cực kỳ chặt chẽ nhưng năm ngoái vẫn dính phốt CDO và TTF mất một khoản kha khá, còn các công ty chứng khoán nhỏ quản trị rủi ro kém hơn hoặc thiếu kinh nghiệm ham lãi suất cho khách vay dễ dãi mấy năm gần đây mất vốn khá nhiều, nếu liệt kê ra thì các cụ có khi không dám mở tài khoản chứng khoán ấy :D
Em biết trò mua tay trái bán tay phải thì em cũng biết các mánh trên thị trường. Em chỉ k biết tính xác thực các con số cụ thể như cụ nói. Nhưng em cũng biết đội lái k ngu cứ vay tiền để bơm giá lên tầm cao mới, rồi ngồi trên ngọn cây hóng mát, trong khi đánh bạc đã ngấm vào máu dân Việt. Cp HAI đợt rồi là một minh chứng.

HuyArt

Xe lăn
Em thấy đất Cự Khối - Long Biên cũng đẹp, đi lại thuận tiện mà sao rẻ các cụ nhỉ. Ô tô đậu cửa có tầm 20 triệu/m
Dân quanh khu vực giờ chỉ bán đất tiêu dần, quỹ đất cũng còn nhiều nên rẻ
Tất cả đất thuộc phường Long Biên và phường Cự Khối đều đáng giá để đầu tư

HuyArt

Xe lăn
Đông Anh là khu vực có rất nhiều nhà máy xí nghiệp lớn của HN, đặc biệt là lĩnh vực cơ khí chế tạo mà cụ, chẳng qua cụ ko quan tâm nên không biết thôi
Từ xưa thì ĐA đã được quy hoạch là quận về Công Nghiệp. Long Biên nhà em vinh dự là Tài Chính, thảo nào nhiều CN ngân hàng quá. kekeke

HuyArt

Xe lăn
Cụ tìm ngõ Thống Nhất chỗ mẫu giáo Hoa Phượng, ô tô vào nhà chứ không phải đậu ngõ đâu.
Chỗ này em biết rõ mà, nhiều đất xen kẹt và đất 64, giá cả giời ơi
Nếu sổ đỏ ngon lành, đường lớn xe ô tô vào nhà giá dao động từ 23 -28 tr cụ ạ
Sau này kè đê sát bờ sông chạy từ cầu Chương Dương về tận Bát Tràng thì đất ở đây đẹp chả kém Hồ Tây

arsenal7

Xe tăng
Chỗ này em biết rõ mà, nhiều đất xen kẹt và đất 64, giá cả giời ơi
Nếu sổ đỏ ngon lành, đường lớn xe ô tô vào nhà giá dao động từ 23 -28 tr cụ ạ
Sau này kè đê sát bờ sông chạy từ cầu Chương Dương về tận Bát Tràng thì đất ở đây đẹp chả kém Hồ Tây
Lão sang làm miếng DA đầu tư cho rẻ, qua mỗi cái cầu gần lão quá còn j

Tieububu

Xe tăng
Dân quanh khu vực giờ chỉ bán đất tiêu dần, quỹ đất cũng còn nhiều nên rẻ
Tất cả đất thuộc phường Long Biên và phường Cự Khối đều đáng giá để đầu tư
Em có mảnh đất nhỏ Tư đình, cũng đang chõm các dự án nhanh triển khai cho đông vui, em về định cư cho thoáng cụ Át ạ.

HuyArt

Xe lăn

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết giờ Xuân Trạch còn đất bán ko các cụ :D Địa thế đẹp quá :D
Xuân Trạch thì quá đẹp rồi. Sát cầu Tứ Liên và Vinhomes Cổ Loa ôm bao quanh, em găm được vài ô bên Xuân Trạch để dành 10 năm cho rực rỡ cụ ạ

HuyArt

Xe lăn
Em có mảnh đất nhỏ Tư đình, cũng đang chõm các dự án nhanh triển khai cho đông vui, em về định cư cho thoáng cụ Át ạ.
Em đối diện Tư Đình ngoài đê cụ ạ, khu này ko có bất cứ cty xí nghiệp nào lớn nên ko bị ô nhiễm cụ nhỉ

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Từ xưa thì ĐA đã được quy hoạch là quận về Công Nghiệp. Long Biên nhà em vinh dự là Tài Chính, thảo nào nhiều CN ngân hàng quá. kekeke
Quy hoạch mới của Đông Anh là quận tài chính và du lịch tập trung của thủ đô.
Em cũng có 2 lô đất và một căn Vinhomes riverside bên Long Biên, nhưng kỳ vọng của em Đông Anh cụ thể là Đông Hội và Xuân Canh sẽ là vị trí đất đắt nhất thủ đô Hà Nội trong vòng 20 năm sau(tầm nhìn thành phố hai bên Sông Hồng).