[Funland] Bàn về 4 cây cầu vượt Sông Hồng và Sông Đuống khởi công trong năm 2018

Whitetiger

Xe tải
Ngân sách đang bội chi, ko biết lấy tiền đâu mà làm. Đổi đất lấy cầu thì tuỳ thuộc các ông lớn vin, Sun đánh giá tiềm năng ĐA phát triển ko. Đ A hiện chỉ làng xã, ko có cơ quan bộ ngành, k có văn phòng Cty, trường Đại học, bệnh viện ko. Lấy gì kéo người dân về ở.??

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
Ngân sách đang bội chi, ko biết lấy tiền đâu mà làm. Đổi đất lấy cầu thì tuỳ thuộc các ông lớn vin, Sun đánh giá tiềm năng ĐA phát triển ko.
Đ A hiện chỉ làng xã, ko có cơ quan bộ ngành, k có văn phòng Cty, trường Đại học, bệnh viện ko. Lấy gì kéo người dân về ở.??
Đọc comment của cụ lo Đông Anh không có người về ở và lo cho Sun với Vin đi ôm một đống đất Đông Anh.
Sun đã ôm 360ha và sắp tới thêm 96ha Gia Lâm nối phân khu N9
Còn Vin ôm hai lô 391,84ha ở Đông Hội - Xuân Canh và mới đây ôm thêm 80ha ở Nguyên Khê
Anh Vượng và anh Lam là siêu nhân người Việt Nam mà để cụ lo hộ thì buồn cười lắm
Đến Mỹ Đình khi xưa xa tít mù khơi toàn ruộng là ruộng nhiều người cũng lo làm đô thị không có người về ở. Đằng này Cầu Tứ Liên làm nối thẳng Hồ Tây vào Đông Hội Đông Anh lại có người phải lo cho anh Lê Viết Lam và anh Phạm Nhật Vượng

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Giá đất HN rẻ thế sao? Đầu tư 7000 tỉ mà được bù bằng 78+34+320 ha đất. Tổng là bao nhiêu ha, bao nhiêu m2 ???
Cụ chia ra sẽ thấy, nhưng muốn vào làm không dễ phải tầm tập đoàn lớn vốn mạnh năng lực khủng, quan hệ thượng tầng

hoangdong1269

Xe buýt
Mịa em ôm miếng ở DA tronfv4 năm rồi có thấy giề đâu

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]

Huylq10

Xe tải
Chắc mấy em này không phải dự án trên giấy đâu. Thấy anh Vượng ôm cũng ác rồi

A Cup

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em ở Cầu Giấy nhưng nửa năm nay hàng ngày em sang Đông Anh làm đất cát từ 8h sáng tới 17h chiều thì lại phi về Cầu Giấy ở, đi từ nhà em về Đông Hội qua cầu Nhật Tân ra đường Trường Sa về Đông Hội khoảng 25 phút ô tô
Hiện tại thì Đông Anh chẳng khác nào Cầu Giấy cách đây 15 năm, còn thiếu nhiều thứ. Tuy nhiên giờ sang Đông Anh chọn mấy lô đất nền đang quá rẻ, em tính vài năm nữa một số vị trí đất nền đẹp bên Đông Hội và Xuân Trạch sẽ khó mua lắm chứ không dễ như bây giờ
Từng câu chữ của bác hừng hực khí thế với Đông Hội , bản thân em đang tìm mua đất Đông Anh . Nhưng em thích Đông Anh ở chỗ nó phát triển chậm rãi chứ ko kinh khủng như Hà Đông .
Cảm giác bác yêu nghề vô cùng tận , yêu Đông Hội vô bờ bến :D

Lead69

Xe đạp
Từng câu chữ của bác hừng hực khí thế với Đông Hội , bản thân em đang tìm mua đất Đông Anh . Nhưng em thích Đông Anh ở chỗ nó phát triển chậm rãi chứ ko kinh khủng như Hà Đông .
Cảm giác bác yêu nghề vô cùng tận , yêu Đông Hội vô bờ bến :D
Cụ giống em, chỗ nào phát triển sau sẽ đồng bộ và đẹp hơn, vì vậy khi mua là nhìn xa chút cụ nhỉ !

fine_thanks

Xe điện
Đọc comment của cụ lo Đông Anh không có người về ở và lo cho Sun với Vin đi ôm một đống đất Đông Anh.
Sun đã ôm 360ha và sắp tới thêm 96ha Gia Lâm nối phân khu N9
Còn Vin ôm hai lô 391,84ha ở Đông Hội - Xuân Canh và mới đây ôm thêm 80ha ở Nguyên Khê
Anh Vượng và anh Lam là siêu nhân người Việt Nam mà để cụ lo hộ thì buồn cười lắm
Đến Mỹ Đình khi xưa xa tít mù khơi toàn ruộng là ruộng nhiều người cũng lo làm đô thị không có người về ở. Đằng này Cầu Tứ Liên làm nối thẳng Hồ Tây vào Đông Hội Đông Anh lại có người phải lo cho anh Lê Viết Lam và anh Phạm Nhật Vượng
Cụ nói thế là nói cùn rồi, cụ whitetiger phân tích hoàn toàn có lí. Hi vọng cụ không phải siêu cò, lên đây để trao đổi kiến thức thôi ạ.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
vậy cầu vĩnh tuy và cầu trần hưng đạo do Him lam BT hả cụ
Him Lam, Sun và Vin làm một vệt dài trục phía đông và đông bắc Hà Nội. Đợt này cổ phiếu của 3 tập đoàn lớn này đang được nước ngoài mua gom khá đều tay cả thoả thuận và trên sàn, câu chuyện của tương lai bất động sản Hà Nội cho những người có tầm nhìn mang tính cách mạng

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế là nói cùn rồi, cụ whitetiger phân tích hoàn toàn có lí. Hi vọng cụ không phải siêu cò, lên đây để trao đổi kiến thức thôi ạ.
Không hiểu có lý ở đâu vậy cụ, cụ phân tích thêm cho anh em cò vạc chúng tôi được mở rộng tầm nhìn của Việc trao đổi kiến thức ạ

fine_thanks

Xe điện
Không hiểu có lý ở đâu vậy cụ, cụ phân tích thêm cho anh em cò vạc chúng tôi được mở rộng tầm nhìn của Việc trao đổi kiến thức ạ
Việc cụ whitetiger phân tích dân cư, làng mạc hiện nay là hoàn toàn có lí, trong khi cụ kia gạt đi, bảo không phải lo cho anh Vượng anh Lam, các anh ấy tỉ phú không cần các cụ phải lo. Lý luận như thế chẳng phải là cùn sao.

QuocKhanh.

Xe máy
Cầu thượng cát, cầu hồng hà
bác nhé

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Việc cụ whitetiger phân tích dân cư, làng mạc hiện nay là hoàn toàn có lí, trong khi cụ kia gạt đi, bảo không phải lo cho anh Vượng anh Lam, các anh ấy tỉ phú không cần các cụ phải lo. Lý luận như thế chẳng phải là cùn sao.
Trích nguyên văn lại điều cụ cho là đúng là có lý:
Đ A hiện chỉ làng xã, ko có cơ quan bộ ngành, k có văn phòng Cty, trường Đại học, bệnh viện ko. Lấy gì kéo người dân về ở.??

---> Không hiểu các cụ đã sang Đông Anh bao giờ chưa ? Mà nói Đông Anh không có cơ quan, công ty trường học bệnh viện ?
Xét về hạ tầng dân trí cơ quan, doanh nghiệp và tiền thuế hàng năm thì Đông Anh còn hơn nhiều thành phố lớn mà các cụ ví Đông Anh với đảo hoang

fine_thanks

Xe điện
Trích nguyên văn lại điều cụ cho là đúng là có lý:

---> Không hiểu các cụ đã sang Đông Anh bao giờ chưa ? Mà nói Đông Anh không có cơ quan, công ty trường học bệnh viện ?
Xét về hạ tầng dân trí cơ quan, doanh nghiệp và tiền thuế hàng năm thì Đông Anh còn hơn nhiều thành phố lớn mà các cụ ví Đông Anh với đảo hoang
Cụ cho em biết Đông Anh có cơ quan bộ ngành nào, Toà nhà VP nào có tiếng, trường Đại học nào? Bênh viện nào ạ. Còn con số thuế hàng năm phải nộp em không có con số. Cụ có thì đưa lên và so sánh với một số Thành phố cụ nói để cccm đc mở mang kiến thức ạ?

QuocKhanh.

Xe máy
Không biết chỗ này quy hoạch thế nào

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em biết Đông Anh có cơ quan bộ ngành nào, Toà nhà VP nào có tiếng, trường Đại học nào? Bênh viện nào ạ.
Còn con số thuế hàng năm phải nộp em không có con số. Cụ có thì đưa lên và so sánh với một số Thành phố cụ nói để cccm đc mở mang kiến thức ạ?
Tối rảnh tôi sẽ thống kê cho cụ rõ, cụ xem tạm cái này quay ở Đông Anh vào buổi đêm để biết Đông Anh nó phát triển thế nào:
Còn đây là video khá đầy đủ thông tin về Đông Anh trong lễ kỷ niệm 140 năm thành lập cách đây 2 năm: