[Thảo luận] Bắn tốc độ trên đường cao tốc Cầu Giẽ - Phủ Lý

small_best

Xe lăn
Hôm trước tết em cũng đi đường này nhưng cứ 80km/h em quất :D chả sờ gì sất

zin3_cau

Xe tải
Cụ may không bị túm vì đoạn này cấm dừng đỗ ợ.

Đường mới hoàn thành, đang trong giai đoạn kiểm tra lún, không cho phép đi nhanh cụ ợ. Mặc dù các biển báo khác đều để phục vụ việc đi nhanh (ví dụ như khoảng cách tối thiểu giữa các xe là 200m...), vận tốc thiết kế tối thiểu cho cung đường loại này là 120km/h ợ.

Khà khà, cụ này bị bắn chiều về hử? Em nghĩ chắc cụ fun tí thôi chứ xxx chả ng .u đến mức đấy đâu cụ ợ. Ví dụ trực quan là xxx Hà nam bắn ở chân cầu vượt ngay sát trạm thu phí, nghĩa là cụ chỉ có duy nhất 1 đường xuống (trừ khi cụ phi xe qua thành cầu).

Thứ nữa là em chạy đoạn này ít nhất 2 lần/tuần nên biết chắc chắn chỉ bắn chiều đi, bắt tại trạm thu phí Liêm Tuyền.
Cụ làm ở công ty Đường Cao Tốc VN -àh:). e nghe VOV nói là đường trong cùng bên phải là zànnhh để cho xe dừng khẩn cấp mà cụ, đõ tẹt nhưng nhớ bật đền cảnh bảo, xxx hỏi thi bào zừnngg kiểm tra lốp.
nếu mà tôi thiểu 120km/h thì mừng quá,đoạn này đến Ninh Bình đi chắc mất 30' hả cụ?
Còn e hơi ngại vỳ cái sợ đường lún, các quan lãnh dạo nghĩ đến dân đến cánh lái xe quá,e ứ tin, nếu đoạn Cầu zẽ - Phủ lý này vỳ sợ lún nên maxx 80 cây chuối thì đoạn Cầu zẽ - Pháp Vân và các đường quốc lộ bình thườn cho chạy 50 cây thì e mới tin

tung lavi

Xe tăng
cấm xe máy ở PV - CG rồi à cụ

FE2011

Xe tải
Em mấy lần chạy tuyến này. Cứ 80 em diễn. Thấy các xe khác vượt ào ào. Tuy đường đẹp nhưng phải tuân theo biển báo không lại phải xin xỏ mấy thằng xxx, mà em thì gét nhất xxx ạ.

SPL

Xe container
Nghe nói đường này chưa có lớp tạo nhám nên mới cho đi có 80 khi nào có lớp đó thì cho đi 120. Đại lộ TL đẹp thế mà cho đi có 80 chuối vãi, có hôm đi tối em phang 120 vì có cụ đang đợi em ở nhà :D Đang quất thế thấy có xe đỗ bên đường em phanh dúi dụi từ xa :( Dở hơi cái là đường PV-CG xấu mù mà nó cho đi 100 trong khi đường đẹp thu phí 30k không phân biệt xuống ĐV hay PL lại cho đi có 80 :(

duth@$*&

Xe buýt
cảm ơn thông tin của bác, e ở NĐ, cũng thường xuyên đi tuyến đường này

ngonamtri

Xe tăng
Đường này đẹp mà cho chạy có 80km/h. Em hôm trước đi Nam Định đi gentra còi mà cũng đóng đường này lít tư đấy các cụ ạ, may mà ko bị xxx bắn hihi

LongHip

Xe buýt
Em vừa làm 1 cuốc khứ hồi sáng HN-PL chạy đúng 80, chiều PL-HN cho chạy 100 em cứ mát ga 90, về gần đến HN đông xe quá nên em tà tà 50-60. Bình an vô sự.

nndzung

Xe tải
Hôm trước em bị bắn, đang đóng 116, hơn củ cụ ạ :((

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Em cũng vừa đi và về đến HN, đường không có xe máy đi rất yên tâm. Nhưng còn 1 số xe khách chả hiểu hỏng hay lý do gì mà dừng lại, khách chạy nháo nhào làm xe tải lấn sang làn 100, đang chạy cũng ghê ghê. Đoạn Cầu Giẽ - Ninh Bình em đi cùng 1 chú 80B rất vui. Chú này chạy vượt trong vượt ngoài các kiểu toàn trên trăm trước đó, nhưng qua đến đường mới tự nhiên thấy dừng lại soi 4 quả lốp, thế là lại đi sau em ( em đi đúng và đều). Hóa ra vào đến đường này các cụ chịu khó nghe ngóng 1 tý sẽ nghe thấy tiếng hú từ ngoài dội vào xe, chú kia nghe thấy chắc sợ cháy xe hay sao ấy nên dừng lại kiểm tra, sau không thấy chạy nhanh nữa.

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ làm ở công ty Đường Cao Tốc VN -àh:). e nghe VOV nói là đường trong cùng bên phải là zànnhh để cho xe dừng khẩn cấp mà cụ, đõ tẹt nhưng nhớ bật đền cảnh bảo, xxx hỏi thi bào zừnngg kiểm tra lốp.
nếu mà tôi thiểu 120km/h thì mừng quá,đoạn này đến Ninh Bình đi chắc mất 30' hả cụ?
Còn e hơi ngại vỳ cái sợ đường lún, các quan lãnh dạo nghĩ đến dân đến cánh lái xe quá,e ứ tin, nếu đoạn Cầu zẽ - Phủ lý này vỳ sợ lún nên maxx 80 cây chuối thì đoạn Cầu zẽ - Pháp Vân và các đường quốc lộ bình thườn cho chạy 50 cây thì e mới tin
Làn xe dừng khẩn cấp ---> cái này đúng. Tuy nhiên có một số vị trí cắm biển cấm đỗ cấm dừng, cái này cụ phải để ý.
Em không làm ở VEC nhưng trước đây có làm với VEC rất nhiều, cả về đường cao tốc Nội Bài Lào Cai, HCM Long Thành Dầu Giây,...
Hạn chế tốc độ k phải sợ lún, mà là để đảm bảo an toàn cho phương tiện và người thôi. Đoạn đường đang theo dõi lún mà! Chưa biết bao giờ thì nó ổn định nền nên chưa cho chạy nhanh thôi.

dang_tim_xe

Xe điện
Em cũng vừa đi và về đến HN, đường không có xe máy đi rất yên tâm. Nhưng còn 1 số xe khách chả hiểu hỏng hay lý do gì mà dừng lại, khách chạy nháo nhào làm xe tải lấn sang làn 100, đang chạy cũng ghê ghê. Đoạn Cầu Giẽ - Ninh Bình em đi cùng 1 chú 80B rất vui. Chú này chạy vượt trong vượt ngoài các kiểu toàn trên trăm trước đó, nhưng qua đến đường mới tự nhiên thấy dừng lại soi 4 quả lốp, thế là lại đi sau em ( em đi đúng và đều). Hóa ra vào đến đường này các cụ chịu khó nghe ngóng 1 tý sẽ nghe thấy tiếng hú từ ngoài dội vào xe, chú kia nghe thấy chắc sợ cháy xe hay sao ấy nên dừng lại kiểm tra, sau không thấy chạy nhanh nữa.
Tiếng lốp ro ro do chất liệu asphalt mặt đường ấy mà. Em cũng lạ là kêu đường cao tốc nhưng chất lượng lớp mặt chẳng đồng đều gì.

tbduong

[Tịch thu bằng lái]
Khái niệm theo dõi lún nghe có vẻ vớ vẩn các cụ nhỉ. Trước khi thi công nó chả thăm dò nền đường chán rồi còn gì. Em nghe ông bạn làm xây dựng bảo khái niệm đó xuất phát từ đồng chí Nguyễn Việt Tiến. Các cụ làm xây dựng cho ý kiến với.

zin3_cau

Xe tải
e cũng phải đỗ lại kiểm tra 1 phát ở đoạn này hehe tưởng xịt lốp...nhưng không sao nên t...è phát rồi mới đi.....

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Vì là đường ngon nên nhiều xe không chú ý tốc độ giới hạn 80km/h hoặc cố tình lờ đi, bị CA bắt thì phải chịu thôi.
Hôm qua tôi đi trên đường này từ HN-PLý đây, lúc xuống cao tốc, qua trạm thu phí là công an đã đứng sẵn rồi X_X

Có vài chú xe con "hy sinh"!

Chỉnh sửa cuối:

tbduong

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em cũng chạy từ HN về dùng cruise control chốt 80 chạy rất nhàn. Ở cuối đường thấy XXX chộp được vài cụ.

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Hôm qua em cũng chạy từ HN về dùng cruise control chốt 80 chạy rất nhàn. Ở cuối đường thấy XXX chộp được vài cụ.
Xe có cruise control đúng là chạy những chỗ này thì an tâm vì không hơn, không kém về tốc độ nên không lo. xxx Hà Nam em đã từng dính tốc độ 55/50 vì mấy xxx ở đấy rất là chăm chỉ và kỹ lưỡng. Em chạy qua thị trấn Đông Văn đúng 50 nhưng khi tránh 1 ông xe khách đi chậm bắt khách, vượt quá tý dính luôn. Mà xxx chờ đúng lúc mình lách lên bắn mới tởm.

ThanhTungTB

Xe điện
Đoạn này E biết rõ lắm .chỉ bắn làn hà Nội về thôi .Súng đặt ở chân cầu vượt ,cách trạm thu phí khoảng 5 km .có 1 kẻ hay mặc áo gió tối màu ngồi ở chân cầu .Khi đi qua đây AE lên đi chuẩn nha ,