[Thảo luận] Bắn tốc độ trên đường cao tốc Cầu Giẽ - Phủ Lý

zin3_cau

Xe tải
Sáng này e có việc đi Thái Bình, cũng là những ngày đầu khi cấm xe máy trên tuyến cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ đi khá thoáng e toàn cạy 90-100km/h nhưng khi bắt đầu vào đoạn đg mới, đường đẹp, ko xe máy cung ít oto vây mà tốc độ tối đa cho phép là 80km/h e giảm ga và đi đúng 80km/h (cảm giác đi 80km/h cư như xe đứng yên vậy) nhưng e vẫn cẩn thận vỳ đoàn Pháp Vân - Cầu Giẽ xấu nhưng van đi tẹt 100km/h nên đoạn đg đẹp này các bác tài khó mà chịu chạy 80 đc (1 cái bãy quá ngon) e đi để ý 2 bên đg xem súng ống của xxx ở đâu nhưng không thấy và có khá nhiều xe vượt e, nhưng khi đến cham thu phí cuối đg e thấy tam 6-7xxx đưng ngay sau cham thu phí và rất nhiều xe bị tuýt e nghĩ 90% là bắn tốc độ nhưng đã nhìn kỹ mà không thấy bắn đoạn nào?
Chiều tam 2h e lại về đg đó thấy 1 đoàn dài xe con bị bắt tại chạm thu phí theo chiều từ HN vào, e đi ngược ra và để ý xem xxx mai phục ở đâu, mãi mới thấy 1 chú còm nhom, ngồi ôm đầu gối, trc mặt có cái máy chụp X-Quang ngay ơ cột chân cầu vượt cát ngang đường (cái càu vượt này đi từ HN vào qua khu Đông Văn - nó nằm ở đoạn giữa KCN Đồng Văn với chạm thu phí) các cụ nào đi qua đây nhớ cận thận, doạn đg này thoáng quan xát xxx đc, nhung cái chỗ đó nếu đi từ HN vào thì chịu, các cụ nhớ cửn thựn nhá. Chúc các cụ năm mói vui vẻ!

ThienRacer

Xe buýt
em ức chế nhất cái đoạn cua lòng vòng của cao tốc cũ!

stork

Xe đạp
chuẩn ạ.hôm e đi từ nam định lên, đang đi tà tà ở là trong thì nhìn thấy cả 2 chú ngồi vừa bắn vừa buôn :))
e dừng xe xuống giả vờ đi *** zoom máy lên bắn lại đc 2 chú ý luôn
ảnh e vẫn để trong máy nhưng hơi mờ.lúc nào rảnh e up hầu các cụ ạ

zin3_cau

Xe tải
chuẩn ạ.hôm e đi từ nam định lên, đang đi tà tà ở là trong thì nhìn thấy cả 2 chú ngồi vừa bắn vừa buôn :))
Cụ úp lên đi, e hnay cũng đinh bắn lại xxx nhưng đúng đoạn đó đang thò tay ....bốc kẹo nên ko kip

white_angel

Tháo bánh
nhà cháu cứ đi đúng tốc độ cho phép nên không quan tâm cái này lắm, nhưng cũng vodka cụ

ThichToy

Xe tải
Chỗ này ức chế lắm, đi 80 thì đúng là xe như đứng yên, ngứa cả chân, đường xấu thì họ cho đi 100km/h, đường đẹp không có xe máy thì họ lại bắt đi 80km/h ức chế ghê :))

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Các cụ chạy hướng về Hn hết sức lưu ý cảm giác để điểu khiển từng đoạn cho hợp lý nhé! Chuyện tốc độ thì em đã thấy có biển báo rồi khôg bàn nữa. Nhưng chuyện đang chạy từ đường mới ( Ninh Bình - Cầu Giẽ ) sang đường cũ ( Cầu giẽ - Pháp Vân) em đã 1 lậy giật mình suýt đâm đuôi xe khác vì lý do không phân biệt được là đã chạy vào đường Cầu Giẽ - Pháp Vân. Vẫn tưởng là đường mới nên cứ quất nhiệt tình. Hết sức lưu ý là xe chạy đường cũ lộn xộn hơn đường mới và đường cũ cũng hẹp hơn. Trước tết có 1 vụ dồn toa 5 xe mà lý do của mấy bác tài là không biết đã ra đường cũ rồi, chủ quan và hôn nhau thành 1 dãy.

faw

Xe tải
em hôm nọ cũng bị bắn tốc độ 120/80. nếu cụ nào đã chót dại đi quá thì đến đường rẽ ra đồng văn mà đi nối tế tiêu về hà nội nhé hoặc đi hưng yên cũng được chứ đừng như em mất mấy củ đấy

billnantes

Xe container
em hôm nọ cũng bị bắn tốc độ 120/80. nếu cụ nào đã chót dại đi quá thì đến đường rẽ ra đồng văn mà đi nối tế tiêu về hà nội nhé hoặc đi hưng yên cũng được chứ đừng như em mất mấy củ đấy
hơn quy định những 40 cây chuối cơ à kụ?thế giải quyết mất mấy củ ợ .

butchikim

Xe ba gác
Không tuân thủ biển báo thì cứ phạt thật nặng...Nơi nào biển báo khó quan sát hoặc bẫy mới nên cảnh báo.

Theanh_72

Xe buýt
Em hay đi đường này nên em thấy xxx toàn nấp chỗ chân cầu vượt cạn đoạn gần trạm thu phí Hà Nam,các cụ để ý chỗ này.

Boing767

Xe điện
Đường này các cụ cũng nên chạy 8 chục thôi nhanh thì đc nhưng nhiều bác tài cũng vượt ẩu lém !

nvh_hn

Xe container
Chiều qua thằng cu cơ quan em đi Nam Định cũng dính đoạn này.

zin3_cau

Xe tải
Không tuân thủ biển báo thì cứ phạt thật nặng...Nơi nào biển báo khó quan sát hoặc bẫy mới nên cảnh báo.
Đúng rồi sai thì bị phạt, nhưng e thấy cái tốc đọ 80 nó vô lý và cung có phần bẫy vỳ cung 1 con đg ở phần HN chạy 100 km/h, qua đất Hà Nam đg đẹp,rộng,mới hơn cho chạy 80km/h. Mà các cụ để ý xem xxx nó toàn bắn chiều HN-Phủ Lý chứ it khi nó băn chiều ngược lại, vỳ các bác tài đang quen chạy 100 nên sẽ hay mát chân ga hơn. Đầu tư 1 đống tiền làm đường CAO TỐC, co 1 đoạn đg thu phí 30k rồi cho chạy xe = đường 1 A cũ thì làm làm đéch gi.

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ may không bị túm vì đoạn này cấm dừng đỗ ợ.

Chỗ này ức chế lắm, đi 80 thì đúng là xe như đứng yên, ngứa cả chân, đường xấu thì họ cho đi 100km/h, đường đẹp không có xe máy thì họ lại bắt đi 80km/h ức chế ghê :))
Đường mới hoàn thành, đang trong giai đoạn kiểm tra lún, không cho phép đi nhanh cụ ợ. Mặc dù các biển báo khác đều để phục vụ việc đi nhanh (ví dụ như khoảng cách tối thiểu giữa các xe là 200m...), vận tốc thiết kế tối thiểu cho cung đường loại này là 120km/h ợ.

Khà khà, cụ này bị bắn chiều về hử? Em nghĩ chắc cụ fun tí thôi chứ xxx chả ng .u đến mức đấy đâu cụ ợ. Ví dụ trực quan là xxx Hà nam bắn ở chân cầu vượt ngay sát trạm thu phí, nghĩa là cụ chỉ có duy nhất 1 đường xuống (trừ khi cụ phi xe qua thành cầu).

Thứ nữa là em chạy đoạn này ít nhất 2 lần/tuần nên biết chắc chắn chỉ bắn chiều đi, bắt tại trạm thu phí Liêm Tuyền.

Đúng rồi sai thì bị phạt, nhưng e thấy cái tốc đọ 80 nó vô lý và cung có phần bẫy vỳ cung 1 con đg ở phần HN chạy 100 km/h, qua đất Hà Nam đg đẹp,rộng,mới hơn cho chạy 80km/h. Mà các cụ để ý xem xxx nó toàn bắn chiều HN-Phủ Lý chứ it khi nó băn chiều ngược lại, vỳ các bác tài đang quen chạy 100 nên sẽ hay mát chân ga hơn. Đầu tư 1 đống tiền làm đường CAO TỐC, co 1 đoạn đg thu phí 30k rồi cho chạy xe = đường 1 A cũ thì làm làm đéch gi.
Do đang đo lún cụ nhớ, em đã giải thích ở trển ợ.

siuga

Xe tăng
May cho e hôm 30 Tết e rít tới 130km/h.

bagiahuhu

Xe buýt
Cụ úp lên đi, e hnay cũng đinh bắn lại xxx nhưng đúng đoạn đó đang thò tay ....bốc kẹo nên ko kip
Em e là ko phải lúc ấy cụ chủ bốc kẹo...chắc cụ bốc gì ấy chứ, khai ra cho ace biết đê =))

Cũng như đường PV-CG trước cũng chỉ bắn chiều đi mà ko bắn chiều về, đường mới hiện nay cũng mới chỉ bắn chiều đi thôi, không biết có bắn đêm ko, hôm trước em đi đêm ko thấy ai bị bắt.

Mitsumi

Xe buýt
may quá! hôm mùng 4 em đi ko việc gì!
lúc ấy em đi cũng phải tầm 120-130.em nhớ như in có 1 cụ CIVIC đồng hành với em.phóng tít mù!
mất 30.000 cũng sướng thật.nhưng thôi đọc xong topic này từ sau cứ 80 mà triển khai.:D