[Camera] Bán tải tạt đầu không thành công lách sau vào làn xe máy

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Đường xá khác với xếp hàng bệnh viện cụ ah. Trường hợp cụ nói em gặp rồi. Nếu đáng nhường (người già, bà bầu, con nhỏ, em ko vội và người đó có lời) em nhường ngay. Trường hợp còn lại em góp ý thẳng vào mặt người ko chen hàng. Bv giờ họ cũng dùng biện pháp bấm số để tránh chen lấn rồi.

Ko cứ gì giao thông mà cuộc sống cũng thế thôi, mâu thuẫn - va chạm chỉ xảy ra khi ai cũng cho mình đúng, ai cũng muốn giành phần về mình. Còn nếu mình nhường họ làn này, lần khác họ nhường mình thì không xảy ra va chạm.

Lên otofun là chúng ta cùng nhau xây dựng văn hoá giao thông, vì cái chung. chứ dạo này em thấy nhiều người cứ tạo không khí bầy đàn,ai đi sai là chwir là chó là lợn. Hoặc tỏ ra anh hùng bằng cách chèn ép xe Khác.

Với riêng th của cụ. em nghĩ đường xá là của chung, ko của riêng ai. Xe kia có thể sai lè ra nhưng mình cố đôi co với họ thì có thể mình cũng thành sai (ko giữ khoảng cách an toàn với xe trước)

Thực sự quan điểm của cụ tân tiến và em hoàn toàn nhất trí, bản thân em luôn nhường nhịn trong mọi tình huống cuộc sống, cái món này thì yên tâm vì em không thích bon chen mà. Cái quan trọng là ở VN mình nếu cụ nhường 1 thì tiếp theo sẽ có 1 đoàn vào chèn vào mặt cụ ngay không? Em lấy ví dụ, em đi thanh toán ở bệnh viện, đã xếp hàng sau người đang thực hiện nhưng tự dưng có người ở đâu chạy đến chen vào, người nhận hồ sơ vẫn nhận, xong, lại một người nữa vào kiểu vậy, em phải quyết định giành lại quyền lợi bằng cách chủ động tiến lên và không nhường nữa. Mà đến như nước Nhật là nơi con người ta nhường nhịn và tuân thủ vậy nhưng tất cả các vị trí để xếp hàng luôn có vạch hoặc hình đôi bàn chân để ai cũng biết là điểm dừng chờ người khác là ở đâu, và phải chờ đến lượt chứ không được chen ngang. Nơi có ý thức cao vậy mà vẫn phải làm những việc như thế thì theo cụ ở VN mình đến bao giờ mới có ý thức được ạ. Ở đây em không nhường cũng là hình thức cảnh cáo để họ thấy không thể làm việc đó được.

vhgt

Xe đạp
tránh voi chẳng xấu mặt nào...

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thế cụ chả nhường pickup, nó sẽ tăng tốc vượt cụ để điền vào chỗ trống, vừa kịp lúc xe tải đỏ mít...pickup sẽ có một nụ hôn bất ngờ cho xe tải

Complicated

[Tịch thu bằng lái]
1 điều nhịn 9 điều lành. Quan trọng là cái thái độ cụ nhể :D

Pvsc

Xe ba gác
Là em là em nhường, tránh l ợn chả xấu mặt nào, nói thật nhiều cụ chạy bán tải như thằng trong clip lắm

xe_ruou_gai

Xe tải
Em cũng hay bị ntn nhiều rồi. Còn có cả cậy xe to lấn làn ép em vào vỉa hè ức lắm. Lúc đó nó mà xuống xe em thề là em phang ngay. Có lần còn bị con xe tải vượt cố ép xe em ra khỏi đường luôn (lề đường đất trời mưa rất bẩn) tức quá các cụ ạ. Nhiều khi ức chế những thành phần vô ya thức tham gia gt

TVA tractor

Xe buýt
Vẫn là bị tạt đầu, lần này anh bán tải này định phang em và cũng không có ý định xin xỏ gì (xi nhan). Vì thế em cương quyết không cho tạt vậy thì anh ấy lách sau rồi lao vào làn xe máy mất hút. Rất nguy hiểm cho những tình huống thế này. Mời các cụ chém ạ.
Bán tải đi làn ngoài mà vướng xe của cụ thì lẽ ra nên phanh lại - thẳng lái để xe nó tụt lại sau rồi mới xi-nhan rẽ phải mới là chuẩn ợ.
Đi đường đông mà thiếu cái từ "nhường" thì khó giữ cái bình yên lắm.
Một bài học.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Thế cụ chả nhường pickup, nó sẽ tăng tốc vượt cụ để điền vào chỗ trống, vừa kịp lúc xe tải đỏ mít...pickup sẽ có một nụ hôn bất ngờ cho xe tải
Thế thành ra em lại là người có tội, thôi không nhường đâu ạ.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Bán tải đã vượt hết cả xe lên trên Cụ rồi thì nên nhường, đành rằng bán tải ko xin xỏ gì nhưng vì an toàn chung thì ko nên chấp nhặt, lái xe cũng ko ai hoàn hảo cả..nhiều lúc bản thân mình lái mải đãng trí cũng quên xi nhan là bt. Tai nạn rất hay xảy ra là trong những trường hợp ntn...
Quên là thế nào được hả cụ, có phải bất thình lình sang làn đâu, xe còn chèn xe em suốt đoạn dài thấy không xơi được nên thôi mà, cậy xe to đi thế nào cũng được quen rồi.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
1 điều nhịn 9 điều lành. Quan trọng là cái thái độ cụ nhể :D
Vâng, mình đâu hẹp hòi với người có ý thức đâu. Như hnay đi về có 1 cụ K3 cũng sang làn nhưng là lúc đang đi chậm và xe em đã trườn qua đầu nên không dừng được. Nhìn gương hậu thấy cụ ấy lách vào nhưng chéo xe, em phải cố nhổm để dí sát mít xe tải trước để cụ í vào hết làn.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Em cũng hay bị ntn nhiều rồi. Còn có cả cậy xe to lấn làn ép em vào vỉa hè ức lắm. Lúc đó nó mà xuống xe em thề là em phang ngay. Có lần còn bị con xe tải vượt cố ép xe em ra khỏi đường luôn (lề đường đất trời mưa rất bẩn) tức quá các cụ ạ. Nhiều khi ức chế những thành phần vô ya thức tham gia gt
Chiều nay còn có em Fortuna đi làn xe máy đòi ép đầu xe em để lách sang, cũng không xi nhan gì, đi như bố giời. Đã vào được làn xe máy đi thì cứ thế mà đi thẳng, lại còn dợ đời chui ra cơ.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Đường xá khác với xếp hàng bệnh viện cụ ah. Trường hợp cụ nói em gặp rồi. Nếu đáng nhường (người già, bà bầu, con nhỏ, em ko vội và người đó có lời) em nhường ngay. Trường hợp còn lại em góp ý thẳng vào mặt người ko chen hàng. Bv giờ họ cũng dùng biện pháp bấm số để tránh chen lấn rồi.

Ko cứ gì giao thông mà cuộc sống cũng thế thôi, mâu thuẫn - va chạm chỉ xảy ra khi ai cũng cho mình đúng, ai cũng muốn giành phần về mình. Còn nếu mình nhường họ làn này, lần khác họ nhường mình thì không xảy ra va chạm.

Lên otofun là chúng ta cùng nhau xây dựng văn hoá giao thông, vì cái chung. chứ dạo này em thấy nhiều người cứ tạo không khí bầy đàn,ai đi sai là chwir là chó là lợn. Hoặc tỏ ra anh hùng bằng cách chèn ép xe Khác.

Với riêng th của cụ. em nghĩ đường xá là của chung, ko của riêng ai. Xe kia có thể sai lè ra nhưng mình cố đôi co với họ thì có thể mình cũng thành sai (ko giữ khoảng cách an toàn với xe trước)
Dạ cụ ơi đã là văn hóa thì ở đâu mà chả vậy? Người có văn hóa thì kể cả vào nhà vệ sinh cũng có văn hóa! Làn xe đi thẳng nối đuôi nhau cả vài trăm mét mà cứ len lỏi đòi chèn lên trước thì cũng phải có ý kiến chứ không phải thích là phải đáp ứng. Xe em đang đi nhanh, phía sau có xe tải, sao em phải lựa phanh để nhường và gây nguy hiểm cho xe sau.
Và cũng nhắc lại cụ là ở đây em bị ép phải nhường chứ em chẳng ép ai đâu ạ, em đi đúng phần đường của em thôi. Cụ có thấy em đảo tay lái không?

tran2anh

Xe tải
cụ căng quá làm gì

Dexter Morgan

Xe tải
Nguy hiểm cả đôi :-j

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Bán tải có ý muốn sang, Cụ ko nhường thì họ ko sang nữa thôi chứ có gì mà ko xơi đc, đã gọi là nhường đi một chút thì bất kể trong tình huống nào hợp lý mình cũng có thể nhường, mình cứ bắt lỗi ko xin đường của họ chẳng qua là mình cố chấp thôi, họ mà cố ép thì Cụ dúi dụi rồi...
Thế cụ cũng hay sang đường kiểu thế đúng không ạ, cứ đi để người khác tự hiểu rồi nhường ạ, đi ra đường cứ chờ mong người khác nhường? Ở đây em không có bàn đến nhường hay không mà quan trọng ở chỗ ra vào làn phải báo hiệu, xe khác thấy đủ đk an toàn mới cho sang, đâu phải cứ xin là sang rồi cứ ép là phải được. Giống dạy trẻ con thôi, vào nhà người khác phải có hỏi có xin phép, đây muốn sang mà cứ lao sang như chỗ không người thì khác gì... huống hồ trong Luật có quy định rõ ràng rồi vậy mà vẫn có người ca ngợi.

Còn xin phép kiểu đi cứ ép hoặc cố tình đụng chạm thì dù cụ có đi đàng hoàng họ cũng có thể hành xử như vậy, và va chạm là không tránh khỏi.

Em chẳng cổ súy việc không nhường nhịn nhau, lại càng không ủng hộ việc đi chèn ép người khác. Chúng ta nên xây dựng văn hóa tôn trọng người khác chính là tôn trọng mình.

Em nói chung chung không phải cụ nên nếu khi đọc có phần nào hơi khó thì bỏ quá cho em.