[Funland] Bận rộn, áp lực công việc nhiều khi quên mất cha mẹ mình đã già!

Leanh65

Xe container
Nói ra các bác đừng cười chê: e vẫn mong mỗi đêm đi ngủ thì mơ được gặp ông nội về!!! Ngày ông mất, cũng là ngày 27 bên em đổ lương, thấy nhói vì mình đánh đổi nhiều thứ quý giá quá
Em trước chưa có gđ cũng toàn dành ngày phép nghỉ vào mùa vụ để giúp các cụ. Còn lễ tết thì tất nhiên là về quê rồi. Khổ nỗi từ ngày có gấu,con cái vào + phong trào cúng face của các mợ nên cứ mỗi lần muốn về thăm các cụ lại ầm ỹ cửa nhà. Nghĩ lấy vợ phố nó chán.😔

namson229

Xe điện
nhiều khi bố mẹ già thấy con bận rộn, cũng ngại ko dám nói mình đau này, đau kia, sợ con mất việc đưa đi khám....cố chịu đau; nhà e các cụ 80 cũng vẫn tự làm việc vặt, vẫn cơm nước dc, tự giặt quần áo (may vẫn làm dc); mình cũng lên để í thêm vậy

Spencie

Xe tăng
Em chào cccm!
Đêm khuya em nằm mà suy nghĩ quá ạ! Phải chăng mình đã quá hăng say chuyện cơm áo gạo tiền, theo đuổi những thứ gọi là danh lợi mà quên mất cha, mẹ mình đã già và họ cần được quan tâm.
Tiện đây em chia sẻ luôn chuyện nhà em, mẹ em bị đái tháo đường cũng tầm 15 năm rồi. Hiện tại bà đã nghỉ hưu và ở với vợ chồng em và trông con cho hai vc đi làm. Mọi chuyện diễn ra bình thường cho tới hôm nay lúc em xuống nhà uống nước và thấy bà ngồi ôm đầu khóc. Em hoảng quá gặng hỏi bà thì bà nói là đau răng rồi buốt lên đầu, soi đèn thì thấy răng hàm bà hỏng hết cả, nhìn mà xót xa lắm. Bà đau lâu rồi nhưng thương vc em đi làm vất vả nên cố chịu không nói!
Em tìm hiểu thì bệnh đái tháo đường sẽ khiến răng bị như thế, có lẽ em đã quá vô tâm!!!!!!!
Tiện đây em cũng xin cccm nào có chuyên môn về răng cho em lời khuyên để em có hướng điều trị cho mẹ em ạ.
Trân thành cảm ơn cccm!
Cụ đưa Bà ra phòng khám Nha Khoa, cắm lại mấy răng hàm cho cụ. Chi phí làm răng Implant giờ cũng đỡ rồi, trọn gói từ 7tr / 1 răng là cụ có thể cắm được cho Bà rồi ( loại rẻ của Hàn Quốc), loại cao cấp thì hơn 20 tr / 1 răng.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Ngay lập tức dùng nước súc miệng cụ chủ ạ.
Sẽ đỡ đau răng ngay và luôn.
Lâu dài thì vẫn phải đi bác sỹ.
Chúc thân mẫu cụ sớm bình phục.
Em đọc mà cũng giật mình.
May mắn là hai cụ nhà em lại thích được con cháu để ý nên cũng đỡ lo.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cháu đang lăn tăn cuối tuần này dịnh về quê mà sợ f1 nóng, đọc xong topic của cụ mai cháu cho cả nhà về thăm ông bà luôn :)

BiK

Xe điện
Em có 2 vợ chồng người bạn mở phòng nha tư ở Khâm Thiên. Hai vợ chồng đều là tiến sỹ, chồng là trưởng hay phó khoa gì đó về RHM trong Bạch Mai, vợ làm 108. Nếu cụ không ngại khám tư thì em sẽ giới thiệu.

Father Bon

Xe hơi
Đọc bài của cụ e lại tự nghĩ đến mình. Ngày tháng lao đi làm ăn, rồi gia đình nhỏ, ko về thăm gia đình lớn được khi các cụ còn khỏe. chỉ sợ mai này khi các cụ già yếu, con cháu về thì lại chẳng được vui khỏe. Cs lắm lúc thấy cũng trái ngang, khỏe thì ko về, ốm đau lại canh cánh

Giản đơn Men

Đi bộ
Vâng cụ. Nhiều khi bất chợt nhìn các cụ thân sinh mới giật mình nghẹn ngào, các cụ già nhanh quá. Cũng mong cụ luôn khỏe sống với con cháu.

tc_minh

Xe tải
tuần trc em nghe anh bạn đi đám ma về nc. (đám ma mẹ vợ ông anh ruột, nhà có 2 đứa con gái) ông bị tai biến nằm 1 chỗ bà chăm. bà bị sao đấy đột tử 3 ngày mới biết, may ông chưa chết đói theo. mà cũng lạ, nhà hoàn cảnh thế mà 2 đứa con nó ko hàng ngày đt thăm nom. để đi 3 ngày rồi mới biết

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Thật đáng buồn là thường thường khi con cái biết nghĩ đến cha mẹ thì họ không còn bao lâu trên cõi đời nữa.

zom8x

Xe tải
Em vừa cùng cả nhà đưa mẹ nghỉ mát ở Miền Trung quê nội về. Cơ bản không hợp nhau nhưng luôn nghĩ làm được gì vui được đến đó. Khi về già có khi mình còn không được như các cụ bây giờ.
Nhìn cụ vui mình cũng an lòng.

hanoipho79

Xe lăn
Bố mẹ già mà nghĩ mình vẫn chưa làm gì cho ông bà...năm nay lại về ở cả ông bà làm ông bà lo thêm.
40t rồi mà coi như thằng trẻ con,đi đâu 22h chưa về lại gọi hỏi có về không uống ít thôi...đúng là Công ơn cha mẹ con cái không bao giờ trả được:(

sinhtoxoai

Xe tải
Tuần vừa rồi còm thớt này của cụ xong là những ngày tháng kinh hoàng nhất cuộc đời em. Đưa bố em đi khám thì mới phát hiện ông bị nhồi máu cơ tim bán cầu phải mổ bắc cầu mạch vành + thay sửa van tim, ngàn lần cảm tạ trời đất là ông đã vượt qua cuộc đại phẫu.
chặng đường phía trước còn quá gian nan nhưng nghĩ thì cứ phải cố gắng vậy :((
Em lên chia sẻ chút thôi rồi nằm bẹp vì thiếu ngủ đây

Vanduccb

Xe buýt
Em có 2 vợ chồng người bạn mở phòng nha tư ở Khâm Thiên. Hai vợ chồng đều là tiến sỹ, chồng là trưởng hay phó khoa gì đó về RHM trong Bạch Mai, vợ làm 108. Nếu cụ không ngại khám tư thì em sẽ giới thiệu.
Cụ cho em xin địa chỉ khám răng em đang định trồng mấy răng hàm

blackbox

Xe tăng
Đang quay cuồng với cv, công tác.
Tự dưng ngồi nghĩ vì đọc thớt này!
Bố mẹ em cũng đã già quá rồi! :(

Meow

Xe điện
Đọc bài các bác em thèm cái cảm giác được mẹ nấu cơm cho ăn, đc mẹ biết mình thích ăn món gì, đc mẹ nhấc điện thoại lên hỏi con đang ở đâu, khi nào về Hanoi :(
Em hiểu khi mình nhìn lại quãng đường dành cho bố mẹ mình thì ko còn dài nữa, nó đau đến mức nào. Giai em là người cực rắn rỏi và bản lĩnh, nhưng khi biết tin Bố bị K, từng giọt nước mắt rơi mà em cũng cảm thấy từng nhịp nhói trong tim mình. Mọi nỗ lực, mọi lo lắng chữa trị, bên ông từng ngày thay thế cho tất thảy công việc mọi khi...Viết những dòng này mà em nghĩ lại đến những ngày tháng đấy, xót, đau và nước mắt :(

vandatAT

Xe container
Thời gian trôi nhanh lắm, nhiều khi vào vòng xoáy công việc. Cơm áo mà bẵng đi.
Nhiều lúc nghĩ mình cũng có lỗi, chưa được chu đáo với bố mẹ.

Em ở nước ngoài nhưng năm về VN 3-4 lần. Cứ 6 tháng em lại bê các cụ đi khám tổng thể 1 lần. Khổ cái các cụ sợ con cháu lo nên hay giấu bệnh.
Em phải nói là thà lo nhưng biết để chữa còn sống lâu với con cái, còn hơn (dại mồm) để ko chữa được thì con cái lúc ấy có muốn lo cũng ko được. Nói vậy các cụ mới thông đấy (mà bệnh nhẹ vẫn ko nói)

QUANG1970

Xe lăn
Em chào cccm!
Đêm khuya em nằm mà suy nghĩ quá ạ! Phải chăng mình đã quá hăng say chuyện cơm áo gạo tiền, theo đuổi những thứ gọi là danh lợi mà quên mất cha, mẹ mình đã già và họ cần được quan tâm.
Tiện đây em chia sẻ luôn chuyện nhà em, mẹ em bị đái tháo đường cũng tầm 15 năm rồi. Hiện tại bà đã nghỉ hưu và ở với vợ chồng em và trông con cho hai vc đi làm. Mọi chuyện diễn ra bình thường cho tới hôm nay lúc em xuống nhà uống nước và thấy bà ngồi ôm đầu khóc. Em hoảng quá gặng hỏi bà thì bà nói là đau răng rồi buốt lên đầu, soi đèn thì thấy răng hàm bà hỏng hết cả, nhìn mà xót xa lắm. Bà đau lâu rồi nhưng thương vc em đi làm vất vả nên cố chịu không nói!
Em tìm hiểu thì bệnh đái tháo đường sẽ khiến răng bị như thế, có lẽ em đã quá vô tâm!!!!!!!
Tiện đây em cũng xin cccm nào có chuyên môn về răng cho em lời khuyên để em có hướng điều trị cho mẹ em ạ.
Trân thành cảm ơn cccm!

Bách hạnh thì hiếu đứng đầu,​
Nghe lời bác nói rõ sầu tâm can!​
Mong cụ nhà sớm mạnh an,​
Thầy hay, thuốc tốt, nguy nàn mau qua!​

QUANG1970

Xe lăn
Cụ đưa Bà ra phòng khám Nha Khoa, cắm lại mấy răng hàm cho cụ. Chi phí làm răng Implant giờ cũng đỡ rồi, trọn gói từ 7tr / 1 răng là cụ có thể cắm được cho Bà rồi ( loại rẻ của Hàn Quốc), loại cao cấp thì hơn 20 tr / 1 răng.

Tiểu đường nhẹ thì còn làm (phẫu thuật Implant) được.

Tiểu đường mà nặng thì làm sao mà bác sĩ nào dám đụng dao kéo vào mổ xẻ ???
Tiểu đường nặng thì vết thương (mổ xẻ, đục lấy chân răng ra) không hay rất khó lành, và không cầm máu được bác ạ!