[Funland] Ban PHHS và các loại Quỹ lớp

VoCan

Xe điện
Nghe BPH thông báo thì vấn đề chi tiêu sổ sách thuộc lĩnh vực bí mật, ảnh hưởng trực tiếp đến bộ mặt của trường. E thấy ngoài việc đóng quỹ đầu kỳ thì mọi hoạt động khác đều phải đóng thêm.
Một là BPH lớp cụ láo , hai là cụ chém gió. Em đi họp lần nào đều được phát 1 tờ giấy ghi rõ thu chi từng khoản. Mọi hoạt động đều ghi trong buổi họp đầu năm. Phát sinh thêm đều có ý kiến trên nhóm PH. Còn BPH nào mà kêu bí mật , ảnh hưởng gì cụ cứ chửi thẳng mẹt. Vì các khoản chi này đều là hoạt động lớp chả liên quan đến trường

anhtintin

Xe tải
E vừa hỏi gấu thì mọi việc chi tiêu ko đưa lên nhóm hội groups gì cả, thắc mắc gặp riêng BPH :D
Bây giờ 2023 rồi, không phải hồi xưa nữa, phải công khai minh bạch. Cụ phải cứng. Kiểu gì cũng có kẻ nhập kho

_MeoTom_

Xe tăng
Thu chi có đọc nhưng ko có giấy tờ in ấn, e ù ù cạc cạc nhớ số tổng thu/chi và quy định gặp riêng BPH nếu thắc mắc :D. Thông tin quy định ko public, quay phim chụp ảnh kaka

jazzzzz

Xe lăn
Chuyện này mà cụ k tự xử lý đc mà phỉa đưa lên đây àh. K đồng ý cứ bật thẳng.
Đến công an còn k đc cấm quay phim chộp ảnh,

phuongmit

Xe cút kít
Thu chi có đọc nhưng ko có giấy tờ in ấn, e ù ù cạc cạc nhớ số tổng thu/chi và quy định gặp riêng BPH nếu thắc mắc :D. Thông tin quy định ko public, quay phim chụp ảnh kaka
Cụ bảo với trưởng ban là sẽ báo cáo việc này với BGH để xin ý kiến, bảo đảm trưởng ban đái ra máu ngay :))

vừa đi vừa láii

Xe container
Những khoản chi cho HS của lớp thì công khai được, còn khoản thu hộ nhà trường thì phải dấu :))
In tài liệu để các mợ đưa lên mạng thì nhà trường phải trả lại tiền à? Không được ;))

Grandtouring

Xe điện
Có gì không nên không phải, PH cứ phát biểu thôi, có gì mà sợ.
Hôm qua em cũng đi họp PH cho gái lớp 5. Cả GVCN và Hội trưởng PH đều lo sợ em phát biểu, vì trước đó em đã nói riêng (gay gắt) với 2 người này về vấn đề liên quan đến việc ứng xử với con gái em. Sau họ xuống nước, xin lỗi và năn nỉ em. Riêng về quỹ lớp thì em thấy bình thường và họ cũng công khai chi tiết, PH đồng tình hết.

zaiwaz123

Xe điện
67 triệu 1 kỳ thì cũng là 1 khoản lớn. Ko hiểu BPH chi kiểu gì
Các cuộc họp phụ huynh thì hạch toán chi phí rất chung chung ví dụ như : tri ân, photo, lễ , tết, liên hoan .............Và rất nhiều thứ khác nhưng vì nhạy cảm nên trưởng hoặc phó BPHHS chỉ cầm tờ giấy đọc thôi , in ra cho mỗi người 1 tờ thì chết .

vừa đi vừa láii

Xe container
Không quay phim là hợp lý, em ủng hộ :D
Đây là họp PH chứ có phải họp báo đâu mà ông quay phim, chụp ảnh.
Ai thích quay phim thì họp xong quay thoải mái, để mọi người tập trung vào nội dung cuộc họp ;))

ngoc_phuong

Xe lăn
Họp lớp 2 đứa nhà tôi, GVCN làm chuyên môn xong, mời cô chym cút.
Phần còn lại là Ban phụ huynh làm: Thông báo minh bạch các khoản abc, bao gồm cả lì xì cho các giáo viên.
Thiếu + thừa ...

Có lẽ tôi may mắn, vì chưa gặp lớp nào có PHHS củ chuối.
Mặt khác, Ban phụ huynh cũng cần minh bạch mọi con số, dù ai cũng hiểu là, các con số này nhỏ thôi.
Không có chuyện tùy hỷ bác ạ, đóng góp là Đóng góp, nên họ cũng công bố kiểu "3 ọp pơ chưa đóng tiền và tụi tôi sẽ inbox riêng".
Phụ huynh củ chuối là phụ huynh thế ... nào a nhỉ .
Nghe giọng anh tôi thấy không ổn tẹo nào .
Hay các anh trong ban PHHS nói gì, yêu cầu gì các phụ huynh khác phải gật, phải nghe.
Còn Tôi, không hợp lý, không phù hợp quy định, trái quy định Tôi bật tới cùng anh trai ạ.

lykai

Xe tăng
Lúc ban phụ huynh hỏi các bác có thắc mắc gì không hoặc có đồng ý với quỹ không sao bác ko hỏi luôn???

_MeoTom_

Xe tăng
Không quay phim là hợp lý, em ủng hộ :D
Đây là họp PH chứ có phải họp báo đâu mà ông quay phim, chụp ảnh.
Ai thích quay phim thì họp xong quay thoải mái, để mọi người tập trung vào nội dung cuộc họp ;))
Ko quay phim chụp ảnh nội dung thu/chi quỹ đấy cụ, các nd khác e ko ý kiến gì.

Leanh65

Xe container
Wtf. Gần 300 củ quỹ lớp???
QN nhà cụ mua vàng tặng hs à mà chi khiếp thế cụ =))
Hì, có pb cho hs xuất sắc( 6 môn trên 9,0) 300k, hs giỏi 200k, hs khá 100k thôi. Còn lại là chi 3 đợt hđtn, 2 trong tỉnh, 1 tỉnh ngoài với 20/10; 20/11 .. Lớp con em còn chi tiêu khiêm tốn do ph nghèo chứ mấy lớp ph có đk chi khủng hơn nhiều. Hội trưởng đi họp về tâm tư lắm.😅

_MeoTom_

Xe tăng
Hì, có pb cho hs xuất sắc( 6 môn trên 9,0) 300k, hs giỏi 200k, hs khá 100k thôi. Còn lại là chi 3 đợt hđtn, 2 trong tỉnh, 1 tỉnh ngoài với 20/10; 20/11 .. Lớp con em còn chi tiêu khiêm tốn do ph nghèo chứ mấy lớp ph có đk chi khủng hơn nhiều. Hội trưởng đi họp về tâm tư lắm.😅
Ối, e đợi cụ cf lại con số chi gần 300tr/HK mà thế này thì con số 67tr hnay e nghe đc ở lớp F1 nhà e coi như e ko nói gì nhá kaka. Lớp con cụ đại gia thật đấy :)

_MeoTom_

Xe tăng
Lúc ban phụ huynh hỏi các bác có thắc mắc gì không hoặc có đồng ý với quỹ không sao bác ko hỏi luôn???
E lớ ngớ lần đầu đi họp PH mà, việc thắc mắc đã đc BPH nói rõ là gặp riêng rồi. Hết giờ e té vội về tb mấy con số với gấu và tự coi đã hoàn thành xuất sắc việc đc giao :D

cantona

[Tịch thu bằng lái]
67tr? Vậy cụ phải nêu được trường con cụ thì mới thấy đáng hay ko. Như con em lớp 6 mới có 1tr kì 1, vừa hôm nọ họp kì 2 đóng tụt lại 500k cả lớp phụ huynh vỗ tay rầm trời. Nên theo như cụ nói lớp cháu chi 67tr thì hẳn là trường có tiếng, lớp tâm điểm.

Leanh65

Xe container
Một là BPH lớp cụ láo , hai là cụ chém gió. Em đi họp lần nào đều được phát 1 tờ giấy ghi rõ thu chi từng khoản. Mọi hoạt động đều ghi trong buổi họp đầu năm. Phát sinh thêm đều có ý kiến trên nhóm PH. Còn BPH nào mà kêu bí mật , ảnh hưởng gì cụ cứ chửi thẳng mẹt. Vì các khoản chi này đều là hoạt động lớp chả liên quan đến trường
Lớp con em chỉ đọc tổng thu, tổng chi thôi. Còn lại ai muốn biết chi tiết lh hội trưởng. Thường lúc đọc cũng chẳng ph nào quan tâm. Ào đi cho xong vì các khoản lớn cũng có thảo luận trên nhóm zl trước khi phát sinh rồi. Đúng là mức đóng góp đầu kỳ chỉ tạm thu, còn phát sinh các hoạt động lớn đều thu/ tài trợ thêm. Kiểu xé lẻ ra cho đỡ " mang tiếng" 🤣

Leanh65

Xe container
Ối, e đợi cụ cf lại con số chi gần 300tr/HK mà thế này thì con số 67tr hnay e nghe đc ở lớp F1 nhà e coi như e ko nói gì nhá kaka. Lớp con cụ đại gia thật đấy :)
Hiz, có cả chi trang bị lại tb phòng học, sơn tường, sửa nền nhà..thiết bị âm thanh, vi tính tài trợ hiện vật không tính tiền..