[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

MyMac

Xe điện
mợ Chiếu tự hào ta đây dân thành phố văn minh ko đánh trộm, cho nên ở thành phố bây giờ trộm cướp nó mới ngang nhiên cướp giật giữa ban ngày chả sợ ai, nói thẳng ra là đớn hèn ko dám xông vào bắt cướp chứ văn minh gì, giữa đêm có tiếng hô cướp cả phố có ai lao ra hỗ trợ ko, hay đấy là dân trí cao còn những người ở quê lao ra ngoài hỗ trợ là dân trí thấp,bầy đàn,
Lão Cáp chuẩn thế nhể? Người thành phố nhìn thấy ăn cắp thì quay mặt đi, thấy người bị nạn thì mặc kệ. Đừng tự hào là người thành phố, không bằng người nhà quê đâu.

Chỉnh sửa cuối:

sidecardesigner

Xe điện
Bọn trộm chó này giết làm gì cho bẩn tay nhể? phải em thì em treo chúng nó lên xong tùng xẻo hai bên gót cho bọn nó cả đời tật nguyền, mỗi bước đi là một lần khổ sở vì tội lỗi của chúng nó.
Nói chung chết thì dễ cho chúng nó quá, mình lại mang tiếng ác. cho nó sống không bằng chết mới chuẩn :P

Sprinter 1626

Xe buýt
Bọn trộm chó này giết làm gì cho bẩn tay nhể? phải em thì em treo chúng nó lên xong tùng xẻo hai bên gót cho bọn nó cả đời tật nguyền, mỗi bước đi là một lần khổ sở vì tội lỗi của chúng nó.
Nói chung chết thì dễ cho chúng nó quá, mình lại mang tiếng ác. cho nó sống không bằng chết mới chuẩn :P
Mợ sid hiền thế!:) sao không lột da làm túi ipad nhỉ?;))

duongthienly

Xe buýt
Cụ thử ngẫm lại mấy cụm từ:
"BẦN CÙNG SINH ĐẠO TẶC"
"THƯỢNG BẤT CHÍNH, HẠ TẮC LOẠN"
Ngẫm kỹ rồi cụ chắc sẽ rút ra được đâu là căn nguyên hiện tượng con người cư xử với con người man rợ như thế kia.
E đồng quan điểm với cụ.
E hỏi các cụ/ mợ tán thành việc tiêu diệt trộm chó câu này nhé: thế cái lũ ăn hàng tỷ tỷ, cướp hàng ngàn ha đất, đẩy cả triệu mảnh đời vào cảnh bần cùng thì các cụ/ mợ dù biết có dám làm gì ko? Ai đó đã nói: xã hội này sẵn sàng đánh đập con mèo ăn vụng miếng mỡ nhưng lại run sợ, hèn nhát trước con hổ vồ cả con lợn.

sidecardesigner

Xe điện

MÃI MÃI !

Xe buýt
giết cái bọn cẩu tặc thế này thì giã man quá thôi thì ta cứ chặt chân , chặt tay chọc cho nó mù mựa mắt và để cho nó sống chứ

braveheart28

Xe máy
vụ này là cả hệ thổng ra tay rồi

longimi

Xe hơi
E đồng quan điểm với cụ.
E hỏi các cụ/ mợ tán thành việc tiêu diệt trộm chó câu này nhé: thế cái lũ ăn hàng tỷ tỷ, cướp hàng ngàn ha đất, đẩy cả triệu mảnh đời vào cảnh bần cùng thì các cụ/ mợ dù biết có dám làm gì ko? Ai đó đã nói: xã hội này sẵn sàng đánh đập con mèo ăn vụng miếng mỡ nhưng lại run sợ, hèn nhát trước con hổ vồ cả con lợn.
Vod cụ, em ko thể hiểu nổi suy nghĩ cổ súy cho hành Động chó đàn đánh người khi mất hoàn toàn Khả năng Phản kháng, truy cùng giết tân đôi với đồng loại mình. Ăn trộm hàng Trăm ngàn tỷ đẩy bao gia Đình kiệt quệ, trong đó có lẽ có gia Đình phải đi trộm chó.

Jamebonds

Xe container
Có ai muốn đánh nó chết đâu, nhưng vì nhiều người đánh quá.
Còn nhìn cảnh người thân buồn vì người nhà chết thì đâu chả giống nhau. Thằng Luyện mà bị tử hình thì bố mẹ nó còn khóc ngất, có lẽ thảm thương hơn nhiều.
Ảnh trông rất buồn nhưng phải chấp nhận chủ thớt ạ, khi lỗi hệ thống chưa thay đổi

MÃI MÃI !

Xe buýt
Vod cụ, em ko thể hiểu nổi suy nghĩ cổ súy cho hành Động chó đàn đánh người khi mất hoàn toàn Khả năng Phản kháng, truy cùng giết tân đôi với đồng loại mình. Ăn trộm hàng Trăm ngàn tỷ đẩy bao gia Đình kiệt quệ, trong đó có lẽ có gia Đình phải đi trộm chó.
chó đàn là chó hay sủa theo , cụ có tấm bồ tát quá , nhà cụ đã bị mất hoặc cướp chó lần nào chưa ạ.....:-??

Jamebonds

Xe container
Dân cũng muốn oánh chết luôn đấy, nhưng đố đấy

Emchaien

Xe buýt
E đồng quan điểm với cụ.
Cái cụ nói thuộc phạm trù khác, 1 đằng là trôm cướp 1 đằng là lđ, người ta lên được lđ là có công rồi :P nên cũng phải hưởng tí chứ, cụ lại đi so với thằng ăn trộm hehe. Với cả nếu lđ nào mà như cụ nói thì đã có bè phái trù dập tiêu diệt nhau rồi chứ không đến lượt dân đen nhé, dân đen tuổi nhỏ làm việc nhỏ, việc lớn kia để người lớn làm.

Wakeup

Xe điện
Bạn có thấy gì trong ánh mắt của em gái trong ảnh này không?
Còn tôi thì cảm thấy như mình là người có lỗi. Tin hay không tùy bạn.
Nhìn lưng chú kia to như cái phản, người béo nẫn.

From Nexus 7

hanhtg56

Xe máy
Thương cho người nhà có người như vậy .

phamhuunghia

Đi bộ
Khi luật pháp không có hiệu quả thực thi thì luật rừng lại được áp dụng ...

sozinho

Xe buýt
Trong lịch sử, một trận chiến biết chắc cả ngàn người phải hi sinh vẫn được quyết định, và người ta cho đó là việc phải làm vì những lý do lớn hơn...
Việc đánh chết trộm chó suy ra nó cũng vậy, đánh chết vài thằng nữa sẽ không có người chết vì đi trộm chó cũng như người vô tội bị trộm chó cùng đường hạ sát. Như vậy không phải đánh vì một con chó mà đánh vì những mạng người sau này.
Suy luận ngược lại, tha cho nó lần này, sẽ còn nhiều mạng người vô tội chết oan khi những vụ trộm sau này bị truy cản, sẽ còn nhiều ánh mắt như vậy nữa...

Vậy bạn chọn phương án nào?

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
kiet_xu viết
Oánh là đúng nhưng không ủng hộ việc đánh chết. Cũng buồn cười, người VN thích ăn thịt chó nhưng lại đánh chết người vì chó. Vậy sao không cấm *** ăn thịt chó đi, đỡ có thằng bán từ đấy cũng không có thằng cung, hoặc là tăng nặng hìn
h thức xử lý trộm chó lên
Cụ nói đúng, nhiều người cứ hô hào về việc đánh chết người, nhưng thịt chó lại ăn ầm ầm. Đồng ý là ăn trộm chó là ko thể chấp nhận nhưng ăn thịt chó cũng là gián tiếp cho việc ăn trộm. Nói chung là nhiều thằng vừa ăn cướp vừa la làng.:D

Bạn có thấy gì trong ánh mắt của em gái trong ảnh này không?
Còn tôi thì cảm thấy như mình là người có lỗi. Tin hay không tùy bạn.
ai gây Nhân nào chịu quả ấy. người đánh và người bị đánh đều chung 1 cảnh đó là địa ngục, chẳng có chút tình người.

Trạng thái
Thớt đang đóng