[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

chino

Xe tải
Nếu việc này mà giúp loại bỏ được nạn trộm chó, giết người truy bắt thì mình ủng hộ

MyMac

Xe điện
Thôi thôi, em xin cụ chã với cụ Hầu. Hai cụ hạ hỏa bớt ạ. Người vào tù đã vào tù rồi, dân đen nó khổ vậy, biết làm sao được ạ.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Sao Chã giật mình thế? :D
Chả có gì gọi là giật mình cả. Việc tranh luận ban đầu dẫn đến tranh luận xúc phạm nhau đã được em xử lý xong. Trả lại cuộc tranh luận lành mạnh cho các bác. Bác có muốn vào OF chỉ thấy toàn chửi nhau không? Hay là muốn là một OF lành mạnh, thân thiện cho tất cả mọi ofers?

Nếu bác k muốn thì mời bác tiếp tục đi. Em sẽ tiếp lời bác

i.m.u.s.m

Xe tăng
về chuyện này thì e xin góp mẩu chuyện hồi trước em ngồi nói chuyện vs đứa bạn e hỏi nó là thế ở quê ai ăn trộm cũng bị đánh thế à, nó cười nó bảo công an chúng tao xuống như "cứu" đám đấy vì trộm cắp dưới 2 tr thì chưa khởi tố được, mà nộp phạt hành chính cũng chẳng đáng bao nhiêu xong về nó lại ăn trộm gì mà dân chẳng ghét, mày cứ nuôi 1 đàn gà gần đến ngày bán đc lấy tiền cho con cho cái may nộp tiền học rồi sau 2-3 đêm mất sạch xem mày có xót ko, ở quê 1 con gà bán đc 1-200k là giá trị lắm rồi chứ đâu như thành phố mua gà về ăn 1 bữa là xong, rồi thì con chó màu nuôi nó nhỏ đến lớn, mày mất, mày có điên ko, mà cứ nuôi là mất, đến lúc mày tìm đc thằng trộm xem mày nghĩ gì lúc đấy, cả làng mất thêm dân trí thấp thì ra sao m tự hiểu
còn muốn ko mất hả, có cái huyện nó ko có ăn trộm vì nổi tiếng "cắt gót" cứ ăn trộm tóm đc là cắt gót xong nó thả.. thế là hết trộm,
nhìn đi cũng phải nhìn lại thôi
không thể áp đặt lối suy nghĩ của mình lên người khác được

Chỉnh sửa cuối:

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Đương nhiên mọi ng vào đây là để vui đôi khi học hỏi nhau về 1 khía cạnh nào đó mà mình chưa rõ nên cũng ko tránh khỏi dẫn đến tranh luận, ban đầu thì nhẹ nhàng tìm tiếng nói chung dần dà sẽ phát sinh mâu thuẫn trong lời ăn tiếng nói khích bác nhau, ai mềm tính thì cừoi xòa bỏ qua nhưng cũng có ng tính tình cương trực (ko nói ng ăn nói bỗ bã) họ sẽ có những phát ngôn ko thuận tai 1 vài người chỉ vì nói mãi mà ng đang cùng tranh luận với mình ko chịu hiểu hoặc ko cùng quan điểm, thế là bị tâu, ng có thẩm quyền đc tâu lập tức nhảy vào ko cần rà soát bài (ko phải tất cả Chã nào cũng vậy!) chỉ cần nhìn thấy 1 hoặc vài câu commt có 1 hoặc vài từ đc cho là "ko phù hợp hoặc xúc phạm tv khác" thế là Bem ko cần cảnh cáo nhắc nhở, vậy có nên chăng?

donfx

Xe buýt
Những năm cháu còn là SV, trường cháu SV cũng hăng, cú bắt được trộm là y rằng đánh hội đồng cho đến khi die. Hồi đó ít nhất 2 mạng đã ra đi, về sau, cws mỗi lần có trộm là bên Hội Sv phải báo ngay ra cho CA phường đưa oto vào giải cứu, lúc đó trộm mới có cơ hội sống...

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Đương nhiên mọi ng vào đây là để vui đôi khi học hỏi nhau về 1 khía cạnh nào đó mà mình chưa rõ nên cũng ko tránh khỏi dẫn đến tranh luận, ban đầu thì nhẹ nhàng tìm tiếng nói chung dần dà sẽ phát sinh mâu thuẫn trong lời ăn tiếng nói khích bác nhau, ai mềm tính thì cừoi xòa bỏ qua nhưng cũng có ng tính tình cương trực (ko nói ng ăn nói bỗ bã) họ sẽ có những phát ngôn ko thuận tai 1 vài người chỉ vì nói mãi mà ng đang cùng tranh luận với mình ko chịu hiểu hoặc ko cùng quan điểm, thế là bị tâu, ng có thẩm quyền đc tâu lập tức nhảy vào ko cần rà soát bài (ko phải tất cả Chã nào cũng vậy!) chỉ cần nhìn thấy 1 hoặc vài câu commt có 1 hoặc vài từ đc cho là "ko phù hợp hoặc xúc phạm tv khác" thế là Bem ko cần cảnh cáo nhắc nhở, vậy có nên chăng?
Phiền bác đọc lại rồi sang box góp ý ta nói chuyện tiếp nhé. Không người khác lại hiểu sai. Còn bây giờ ta trả lại chủ đề thread cho các bác khác tranh luận tránh loáng thread.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác này không biết đọc được đến đâu và hiểu được đến đâu nhưng qua mấy comments góp ý của bác em thấy bác rất hay. Ăn nói lập luận quá hoành tráng: Em đang hiểu ý của bác như thế này không biết có đúng không?

1/ Mod vớ vẩn: Nick TDDH chửi người khác là do người khác kích động trước :))

2/ Muốn phạt thẻ người ta thì cần phải cảnh báo trước :))

Bác dodinhhau vào còn phơm cho em phát rồi em chém tiếp =))

MyMac

Xe điện
Bác này không biết đọc được đến đâu và hiểu được đến đâu nhưng qua mấy comments góp ý của bác em thấy bác rất hay. Ăn nói lập luận quá hoành tráng: Em đang hiểu ý của bác như thế này không biết có đúng không?

Cái này đúng à nha. Em nghĩ nên cảnh cáo trước chứ có đến nỗi nào đâu mà đùng một cái bem ngay người ta. Gớm mợ kia cũng chả kém cạnh, chửi rủa bầy đàn vô văn hóa, thất học, chửi cả làng người ta man rợ loạn xạ cả lên mà chả bị sao. Thế là chả có công bằng. Em là em cứ ủng hộ cụ Hầu.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Yến

Xe lăn
Cái này đúng à nha. Em nghĩ nên cảnh cáo trước chứ có đến nỗi nào đâu mà đùng một cái bem ngay người ta. Gớm mợ kia cũng chả kém cạnh, chửi rủa bầy đàn vô văn hóa, thất học loạn xạ cả lên mà chả bị sao. Thế là chả có công bằng. Em là em cứ ủng hộ cụ Hầu.
Đấy cụ hấu đâu rồi vào xác nhận cho em cái xem em nói có đúng không? :))

Captiva555

Xe tăng
khanhnguyen09 nói:
Cụ nói đúng, nhiều người cứ hô hào về việc đánh chết người, nhưng thịt chó lại ăn ầm ầm. Đồng ý là ăn trộm chó là ko thể chấp nhận nhưng ăn thịt chó cũng là gián tiếp cho việc ăn trộm. Nói chung là nhiều thằng vừa ăn cướp vừa la làng.
người rắc rối nói:
vậy nạn bắt cóc trẻ e thì sao. muôn hình vạn trạng do con người làm khổ nhau. ai vào đây mà làm khổ con người đc
Theo 2 ý như trên thì em thấy cụ khanh nguyen09 đang tiếp tay cho bọn bắt cóc trẻ em đúng ko ợ

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]

Em quá hiểu thâm ý của bác:
- Ngay từ đầu TDDH đã biểu lộ mình là ng trực tính mà thường ng như vậy rất dễ bị kích động vả lại gặp ngay CV nói như đang ngủ mơ trên thiên đàng.
- Trên sân cỏ, quy trình bị thẻ Đỏ sẽ là: Chỉ mặt nhắc nhở cảnh cáo --- thẻ Vàng --- thẻ Đỏ (ko nói chuyện thẻ Đỏ trực tiếp và TDDH cũng chưa phạm luật đến độ phạt thẻ Đỏ trực tiếp!)
Còn nếu như bác ko nghĩ ra đc câu "nhắc nhở cảnh cáo" thì để em nói cho biết!

MyMac

Xe điện
Aaaaa, cụ Điêu đây rồi. Đấy bọn em đang phản biện cho cụ đấy nhá. Cụ hiện ních BBB lên đây chém đi.

Mợ Yến

Xe lăn
Em quá hiểu thâm ý của bác:
- Ngay từ đầu TDDH đã biểu lộ mình là ng trực tính mà thường ng như vậy rất dễ bị kích động vả lại gặp ngay CV nói như đang ngủ mơ trên thiên đàng.
- Trên sân cỏ, quy trình bị thẻ Đỏ sẽ là: Chỉ mặt nhắc nhở cảnh cáo --- thẻ Vàng --- thẻ Đỏ (ko nói chuyện thẻ Đỏ trực tiếp và TDDH cũng chưa phạm luật đến độ phạt thẻ Đỏ trực tiếp!)
Còn nếu như bác ko nghĩ ra đc câu "nhắc nhở cảnh cáo" thì để em nói cho biết!
Vừng, em thấy bác nói quá chuẩn. Muốn phạt thẻ trước mắt phải cảnh cáo cái đã, ai đời ùm phát xong luôn: Em thấy nhiều người dùng đầu để suy nghĩ khi nói, khi viết nhưng không thiếu những người có đầu để cho vui, đầy đủ bộ phận bác nhỉ :))

Em vừa search bài của bác TDDH em thấy hay quá, văn hóa OF bây giờ là éo, là đệch, là.......nhiều nữa. Mấy ông bà Mods trước khi dùng thẻ phải cảnh cáo trước đi nhé, không là chúng em không phục đâu

Cái đệch hỏi thế mờ cũng đòi hỏi. Anh em nhân dân chúng tôi thế éo nào lại để cho cái nhà nước này nó bị phá sản. Cứ mỗi thằng chúng tôi từ già trẻ lớn bé, sơ sinh, có thai, tàn tật mù lòa gánh hộ tí là đẹp bạc. Nợ công vẫn trong mức an toàn, éo gì phải lăn tăn trăn trở cho nó bạc mệ nó đầu ra. Thời gian í các bố cứ ngồi nghĩ thêm nên thành lập vài cái anh em sinh đôi như Vinashin để ích nước lợi nhà có phải hơn không?
À, thế thì mợ ngờ u hết phương cải tạo rồi. Loại như mợ đã hết thuốc chữa. Quì xuống lạy chó nó không xi nhê so với bọn trộm chó Việt Nam mợ nhá. Đèo mệ, cứ đi ăn trộm bị bắt phải quì lạy thì mai cả nước nó đi ăn trộm, chả cần tòa án luật sư nhà tù eó gì hết. Chẳng qua mợ thân gái tốt số chưa bị nó giật với nó sàm sỡ lần nào thôi. Hay bị rồi nhưng phê lòi mắt lại thích bị nữa nên mới bênh chúng nó.

Cái thằng tử tội, lúc bắn chưa chết mà vẫn còn bị một phát đòm vào thái dương cho chết hẳn. Nhân đạo thế, nó đã bị trói tay bịt mắt, bị găm mấy viên vào ức rồi sao không cho lên xe cứu thương cho nó có cơ hội sống mà vẫn phải cho nhát vào mang tai. Thiên thần cánh đen giải thích mỗ nghe cái.
Càng nói càng ngờ u. Quán thịt chó nào tỉ tê bọn trộm chó đi trộm? Mợ nghe thấy lúc nào nói bọn tôi nghe? Coi cái mạng sống của mình như mạng chó mà liều mình đi cướp thì chết là đáng đời. Cũng chả có lúc nào nó chịu đi chạy bàn với vá xe đâu, thưâ thiên thần của Sác Li. Cái loại nó lúc thuận lợi thì đi trộm chó, lúc không thuận lợi thì đi rải đinh. Đợi đấy mà nó ngồi vá xe cho mợ. Mà nó có vá thì nó cũng chọc tan nát xe của người ta ra mà bắt chẹt lấy tiền. Nói thế cho nó vuông và nhanh.

Bọn tôi thích là đi giải đen, chả cần cuối tháng. Còn mời mợ tri thức dài vãi lều giải thích xem saoHàn Quốc nó cúng chén tì tì mà nó eó có nạn trộm chó đi xem.

Tôi thì chỉ ngĩ ra được là thứ nhất luật pháp nó nghiêm. Thưa hai do nó éo có tính ăn cắp thôi.
Em quên tuột mệ nó đi. Thời buổi nầy éo con nào đi nhờ xe ô tô. Chỉ có hoặc phờ ò hoặc săn gà hoặc mang hê trong người.
Cái đệch mệ ông. Cả ông lẫn thằng kia đêù bệnh hoạn như nhau. Cái loại ông đếu đủ tư cách chơi OF. Chắc ông thuộc hàng trẻ ranh đếu có vợ con, chị em gái, mẹ già.
Đệch mệ, cái dải dút to tổ bố giữa đường còn phi vào thì có ngày nó giết người ta à? Đặt GPC là đúng, cụ phàn nàn gì? Ông này mà không có tí bỗng thì chuyện lạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng