[Thảo luận] Bẩn,mệt nhưng mà vui!

dragonqv

Xe hơi
Em thì chả hiểu nổi, người ta xúm đông xúm đỏ vào xem, ko giúp đc gì thì tránh cho người ta thở xem cái gì không biết thiếu văn hóa kinh khủng. Trước em bị tai nạn ngã xe, 1 lão trở em về nhà (bị cũng nhẹ, chỉ đau thôi ạ) 1 lão dắt xe em đi cùng, em cũng cảm động lắm. Đến nhà chưa kịp cảm ơn thì lão kia đòi tiền lại còn bảo trở đêm nên lấy đắt, lấy cả tiền công lão kia mang xe em về. Nghĩ mà chán hẳn, cơ hội cả với người bị nạn . :(

ngaynha

Xe tăng
Vote ngay và luôn. Vote 1 tỷ lần :)

ndcuong

Xe tải
vodka cụ chủ thớt.
Đề nghị min, mod lập 1 thớt để tuyên dương "lối sống đẹp" của các thành viên OF và cũng để quảng bá tinh thần OF đến mọi người

je t'aime

Xe máy
Cảm ơn những tấm lòng như cụ chủ thớt.

Thấy người gặp nạn thì mình nên giúp đỡ các cụ nhỉ. Em cũng có câu chuyện muốn kể cho các cụ nghe. Vào buổi trưa cách đây khoảng 2 năm. Hôm đó trời nắng lắm. Em cùng bạn gái ( bây giờ là gấu nhà em rồi ;) ) đi ăn trưa. Khi đi đến gần cổng Cty ABB thì thấy một chị đi xe máy đâm vào giải phân cách. Thấy thế em liền dừng xe xuống xem thế nào thì thấy tay chị ấy bị gãy, chỗ đó xương nhô lên nhìn sợ lắm còn người thì tả tơi. Em chưa từng cấp cứu ai bao giờ nhưng em cũng hay đọc các tài liệu về sơ cứu để khi cần thì biết mà dùng. Hôm đó em được thực hành luôn. Bảo mấy người đứng đó lấy cho mấy đoạn gỗ bên đường em tìm dây cố định chỗ tay gãy cho chị ấy rồi treo luôn tay lên cổ để đỡ tay gãy. Sau khi mọi người đưa chị đi cấp cứu, em gọi điện cho chồng chị ấy chỉ chỗ gửi xe của chị, bệnh viện mọi người đưa đi rồi mới đi ăn trưa. Thực sự em thấy vui vui vì đã giúp được chị ấy :-* còn bạn gái em thì @-) phục em luôn hihi 8-} . À quên khi hỏi chị ấy sao lại ngã chị ấy bảo đi chợ từ sớm trưa về buồn ngủ quá, vừa đi vừa ngủ nên....
Hị, tình huống ngủ gật của mợ này giống tuần trước em gặp trên đường 32 quá. Em gặp 2 lần đều y như vậy.

Em đi hướng Phùng về Nhổn, đang đi tự dưng thấy 1 xe máy của 1 cô gái đi theo hình chữ Z và lao thẳng vào vỉa hè với tốc độ rất nhanh. 2vc em hãi quá, dừng xe lại xem tình hình thế nào. Cũng rất may là quả ngã vỡ yếm xe nhưng người chỉ bị xây xát ngoài da. Cô bé bảo "em ngủ quên". hic hic. May là gần đến nơi nên cô bé alô cho bạn ra đón.

Lần 2 thì 1 cụ đi xe 2b chở vợ + con 2 tuổi, đang đi cũng tự dưng xòe giữa đường, thằng bé khóc thét mà em thương quá. May là cụ ấy đang đi tốc độ chậm nên vợ và con ko bị sao. Còn cụ ấy thì bị cày mặt xuống đường, xây xát thôi. Cô vợ luống cuống chẳng biết làm gì, cứ đứng bế con thần người ra. May ở gần đó có phòng khám RHM nên ax chở a kia vào đó để băng bó, còn em thì chở 2 mẹ con.

Em thấy đoạn đường 32 đi rất nguy hiểm. Em chứng kiến ko biết bao nhiêu tai nạn thương tâm ở đó rồi. Phần là do lộn nhộn, phần do đường bẩn, đầy cát bụi nên xe dễ bị trượt bánh, phần cũng là do người điều khiển GT mệt mỏi và chủ quan.... :(

spyface

Xe hơi
người tốt như cụ giờ không nhiều đâu

Accent2012

Xe tải
Vod cụ vì tinh thần dũng cảm, các cụ cứ nói xã hội bây giờ ít người tôt như cụ kienbeu cũng đúng nhưng nó cũng có nguyên nhân của nó. Em đã dính 1 lân và đến giờ khi gặp người bị nạn thì cũng phân vân không biết có nên giúp hay không. Chả là 1 hôm di xe 2b nhìn thấy một ông khoảng hơn 50t bị thằng xe tải tạt đầu ngã lăn quay ra đường năm im, mấy người gần đó chay ra xem nhưng không ai làm gì cả. Em dừng lại chui vào đỡ ông ý dậy và bảo mấy người gọi xe cấp cứu hoặc chặn 1 xe ô tô nào đó để đưa đi viện. Đúng lúc đó một thằng chạy đến túm ngực em định đánh, mình chưa kịp phản ứng gi cả may mà mấy người ở đó can nên thằng đó thôi hóa ra nó là con của ông đó đi sau nên giờ mới đến, nó tưởng mình gây tai nạn mới đau. Qua chuyện này em mới thấy tại sao dân mình chỉ thích đứng xem chứ không ai muốn dính vào, đấy là chưa kể đến những vụ tại nạn ở đường vắng không có ai la nhân chứng. Nói thật em thay bác kienbeu cũng may vi ông kia không làm sao chứ nói dai nhỡ ông ý die thì kiểu gì công an cung hỏi thăm bác và chắc bác cung phải lên phường vài lần để lấy lời khai và làm nhiều thủ tục khác. Nói chung là cách xử lý của công an và chính quyên, thậm chí ngay cả người nhà nạn nhân khiến nhiều người không muốn giúp đỡ :-<

Boeing7777

Xe hơi
Em không ủng hộ ý kiến của kụ. Chẳng có gì phải phân vân cả. Nói thật chẳng may người nhà người ta tưởng nhầm thì giải thích là họ hiểu ngay. Còn nếu họ die, mình cũng chỉ mất thêm chút thời gian với CA thôi. Mấy cái phiền phức đó chẳng đáng gì khi cứu được cả mạng người cả.
Vod cụ vì tinh thần dũng cảm, các cụ cứ nói xã hội bây giờ ít người tôt như cụ kienbeu cũng đúng nhưng nó cũng có nguyên nhân của nó. Em đã dính 1 lân và đến giờ khi gặp người bị nạn thì cũng phân vân không biết có nên giúp hay không. Chả là 1 hôm di xe 2b nhìn thấy một ông khoảng hơn 50t bị thằng xe tải tạt đầu ngã lăn quay ra đường năm im, mấy người gần đó chay ra xem nhưng không ai làm gì cả. Em dừng lại chui vào đỡ ông ý dậy và bảo mấy người gọi xe cấp cứu hoặc chặn 1 xe ô tô nào đó để đưa đi viện. Đúng lúc đó một thằng chạy đến túm ngực em định đánh, mình chưa kịp phản ứng gi cả may mà mấy người ở đó can nên thằng đó thôi hóa ra nó là con của ông đó đi sau nên giờ mới đến, nó tưởng mình gây tai nạn mới đau. Qua chuyện này em mới thấy tại sao dân mình chỉ thích đứng xem chứ không ai muốn dính vào, đấy là chưa kể đến những vụ tại nạn ở đường vắng không có ai la nhân chứng. Nói thật em thay bác kienbeu cũng may vi ông kia không làm sao chứ nói dai nhỡ ông ý die thì kiểu gì công an cung hỏi thăm bác và chắc bác cung phải lên phường vài lần để lấy lời khai và làm nhiều thủ tục khác. Nói chung là cách xử lý của công an và chính quyên, thậm chí ngay cả người nhà nạn nhân khiến nhiều người không muốn giúp đỡ :-<

nqthang274

Xe hơi
Kính cụ 1 ly rồi! Bác Đạt cty Bách Khoa ý nick là gì cụ để em kính bác ý luôn?

thanhhang2010

Xe buýt
thay mặt đồng chí, đồng đội cảm ơn Cụ. xã hội này còn rất nhiêu người như cụ.

joyride

Xe điện
Đã mời cụ 1 ly!

Fairytale

Xe máy
Nghĩa cử bình thường mà sao hiếm và thấy nó vĩ đại quá.
Kính Cụ 1 ly.

bmw1226

Xe tải
Cảm ơn những người như bạn & anh Đạt! Xã hội vẫn còn nhiều người tốt! :-bd

Thưa các cụ đêm qua em có tí việc nên về hơi muộn, lúc đó khoảng gần 23h đêm em rẽ vào cổng khu đô thị sudico Mỹ Đình thì thấy mọi người đang xúm xít rất đông trên vỉa hè, em đỗ xe xuống thì thấy một chú nom rất trẻ nằm quay đơ, máu mũi đang chảy,gò má dập nát, em hỏi mọi người có ai là người thân không? tất cả đều im lặng, em liền nói: bây giờ việc đầu tiên là đưa người đi cấp cứu bác nào đi cùng em đc không? đám đông lảng dần,lảng dần, em chưa biết tính thế nào thì có một bác mặc quần đùi, áo cộc đi đến và nói: bác đánh xe ra đi em đi cùng bác! bế nạn nhân lên xe xong em xực nhớ còn xe máy và laptop của nạn nhân vẫn nằm dưới đường, em liền xuống vứt đồ lên cốp, dắt xe vào gửi BV sudico lấy vé cẩn thận, và bắt đầu đưa nạn nhân lên viện 198, quả là một ngày tồi tệ các cụ ợ khi đến cổng BV bệnh viện nói cấp cứu đi cổng bên sang cổng bên m ịa nó chứ một thằng máy xúc đứng chắn luôn trước cổng em còi nó vẫn như điếc em phi xuống hét: mày có biết đây là cổng phòng cấp cứu không? lúc đó nó mới tránh cho em vào..2 anh em bê nạn nhân vào và thêm một chú em BV giúp đỡ...làm thủ tục cấp cứu xong trong lúc chờ người nhà nạn nhân đến 2 anh em mới có times làm quen nhau, thì ra chú ấy tên Đạt giám đốc cty computer Bách Khoa, mãi gần 1h sáng người nhà nạn nhân mới có mặt...em bàn giao xe máy, laptop và tư trang xong lên xe về nhà, sáng nay dậy ra dọn xe em nôn các cụ ạ=P~ máu, nạn nhân nôn đầy xe luôn=P~ chắc lộc lắm đây...cụ nào có kinh nghiệm xử lý mùi nôn trên xe chỉ giáo cho em với nhá=P~
à sáng nay em gọi Đt hỏi thăm đc biết nạn nhân chỉ dập xương gò má, chú ấy là bộ đội đóng quân dưới HP lên HN học thêm, mới cưới vợ đc 2 tháng=P~
qua việc này em thấy dân mình vưỡn rất đáng buồn, tính cộng đồng gần như rất, rất ít! thấy tai nạn chỉ thích xem đấy là còn chưa tính đến mấy chú cơ hội ra hôi của8-}
em viết hơi dài có giề chưa chuẩn các cụ sửa giúp nhá:)) chúc cả OF luôn thượng lộ bình an!

NewPeace

Xe điện
Mong sao XH có nhiều người có tinh thần vì cộng đồng như cụ !

lannyha

Xe máy
Kính cụ chủ thớt một ly với tất cả sự kính trọng!

kienbeu

Xe điện
Em thanks các cụ, các cụ đừng khen em nữa đấy là việc mà đã là con người thì phải làm thôi ạ:-|

xeruabo2

Xe điện
E cũng hết rượu rùi , khi nào có e xin kính cụ 01 ly vì tinh thần cộng đồng của cụ . XH mình mà có thêm nhiều người nữa sống có tình người , trách nhiệm với bản thân , gia đình và xã hội như cụ thì có thể bây giờ VN ta không đến nỗi bị TQ ép như thía lầy ???

phuongcum

Xe buýt
Bác và bác Đạt thật đáng trân trọng. Kính bác một ly