[Thảo luận] Bẩn,mệt nhưng mà vui!

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ đêm qua em có tí việc nên về hơi muộn, lúc đó khoảng gần 23h đêm em rẽ vào cổng khu đô thị sudico Mỹ Đình thì thấy mọi người đang xúm xít rất đông trên vỉa hè, em đỗ xe xuống thì thấy một chú nom rất trẻ nằm quay đơ, máu mũi đang chảy,gò má dập nát, em hỏi mọi người có ai là người thân không? tất cả đều im lặng, em liền nói: bây giờ việc đầu tiên là đưa người đi cấp cứu bác nào đi cùng em đc không? đám đông lảng dần,lảng dần, em chưa biết tính thế nào thì có một bác mặc quần đùi, áo cộc đi đến và nói: bác đánh xe ra đi em đi cùng bác! bế nạn nhân lên xe xong em xực nhớ còn xe máy và laptop của nạn nhân vẫn nằm dưới đường, em liền xuống vứt đồ lên cốp, dắt xe vào gửi BV sudico lấy vé cẩn thận, và bắt đầu đưa nạn nhân lên viện 198, quả là một ngày tồi tệ các cụ ợ khi đến cổng BV bệnh viện nói cấp cứu đi cổng bên sang cổng bên m ịa nó chứ một thằng máy xúc đứng chắn luôn trước cổng em còi nó vẫn như điếc em phi xuống hét: mày có biết đây là cổng phòng cấp cứu không? lúc đó nó mới tránh cho em vào..2 anh em bê nạn nhân vào và thêm một chú em BV giúp đỡ...làm thủ tục cấp cứu xong trong lúc chờ người nhà nạn nhân đến 2 anh em mới có times làm quen nhau, thì ra chú ấy tên Đạt giám đốc cty computer Bách Khoa, mãi gần 1h sáng người nhà nạn nhân mới có mặt...em bàn giao xe máy, laptop và tư trang xong lên xe về nhà, sáng nay dậy ra dọn xe em nôn các cụ ạ=P~ máu, nạn nhân nôn đầy xe luôn=P~ chắc lộc lắm đây...cụ nào có kinh nghiệm xử lý mùi nôn trên xe chỉ giáo cho em với nhá=P~
à sáng nay em gọi Đt hỏi thăm đc biết nạn nhân chỉ dập xương gò má, chú ấy là bộ đội đóng quân dưới HP lên HN học thêm, mới cưới vợ đc 2 tháng=P~
qua việc này em thấy dân mình vưỡn rất đáng buồn, tính cộng đồng gần như rất, rất ít! thấy tai nạn chỉ thích xem đấy là còn chưa tính đến mấy chú cơ hội ra hôi của8-}
em viết hơi dài có giề chưa chuẩn các cụ sửa giúp nhá:)) chúc cả OF luôn thượng lộ bình an!
Cụ thật có tình người...Mời cụ 1 chén....Chúc cụ mọi việc như ý

bvhadelpiero

Xe lăn
cụ viết không phải là dài mà là tỉ mỉ... hoan hô cụ :D

vietnova89

Xe buýt
Xã hội mà có nhiều người như cụ thì tốt biết bao! Mời cụ 1 ly.​

move

Xe tăng
2 cụ thật là tuyệt.

xtitan

Xe buýt
mời cụ 1 chén, cụ làm thế quá chuẩn ợ :)