Thảo luận Bàn luận về Tucson 2016

pajemit

Xe tải
Thực ra so với bản full bên kia thì nó còn thiếu nhiều lắm nên cứ tạm bằng lòng cụ ạ, Cứ AQ là so với CX5 anh Hải thì nó hơn rất nhiều :P
E chưa test tốc độ cao, k biết tay lái có điều chỉnh độ nặng nhẹ theo tốc độ k cụ. Cụ cho vài đánh giá cảm giác lái với độ ồn khi so với mấy xe cug phân khúc.

VeryGood

Xe điện
Em nghĩ cx5 k có cửa vì nó là cuối dòng đời r, đang dám so với crv. Sút đã cụ nhề.
Vâng so với SUV như cái con trong avatar nhà cụ hay con FE sắp ra thì có thể lăn tăn chứ mấy con xe như CRV hay CX5 thì muỗi. :))

VeryGood

Xe điện
E chưa test tốc độ cao, k biết tay lái có điều chỉnh độ nặng nhẹ theo tốc độ k cụ. Cụ cho vài đánh giá cảm giác lái với độ ồn khi so với mấy xe cug phân khúc.
- Em mới chạy 100km/h thôi, vẫn chắc nịch. Tay lái ngon cảm giác lái chính xác.
- Độ ồn thì đi đường cầu Nhật Tân im như Boeing, đi đường vành đai 3 thì như rang ngô. Cái này thì em chưa kết luận được vì em quen đi SUV nó triệt tiêu độ ồn mặt đường khá tốt.
Độ ồn so với xe cùng phân khúc thì thế này:
- So với GLK thì đường bê tông ngang nhau, đường vành đai thì em không nhớ rõ chỉ nhớ GLK cũng ồn hơn Ranger và FE rất nhiều. Để hôm nào em lấy glk đi test lại.
- So với CRV thì cùng đi đường đẹp CRV ồn hơn rất nhiều. Em chạy CRV bên Vincom Long Biên cũng thấy ồn lắm, Túc đi đường đó rất êm. Em chưa chạy crv đường xấu.
- So với CX5 thì em chưa biết nhưng cụ nguyenbinhtam74 xác nhận là CX5 ù lắm, không so với Tuc được.

Nói chung thì mấy hôm đầu em chạy vành đai 3 thấy Tuc ồn, chắc em mắc bệnh xe mới, giờ thì thấy ok rồi, Mấy hôm nay đầu em toàn nghĩ đến obama nên không nghe thấy gì nữa =))

pajemit

Xe tải
- Em mới chạy 100km/h thôi, vẫn chắc nịch. Tay lái ngon cảm giác lái chính xác.
- Độ ồn thì đi đường cầu Nhật Tân im như Boeing, đi đường vành đai 3 thì như rang ngô. Cái này thì em chưa kết luận được vì em quen đi SUV nó triệt tiêu độ ồn mặt đường khá tốt.
Độ ồn so với xe cùng phân khúc thì thế này:
- So với GLK thì đường bê tông ngang nhau, đường vành đai thì em không nhớ rõ chỉ nhớ GLK cũng ồn hơn Ranger và FE rất nhiều. Để hôm nào em lấy glk đi test lại.
- So với CRV thì cùng đi đường đẹp CRV ồn hơn rất nhiều. Em chạy CRV bên Vincom Long Biên cũng thấy ồn lắm, Túc đi đường đó rất êm. Em chưa chạy crv đường xấu.
- So với CX5 thì em chưa biết nhưng cụ nguyenbinhtam74 xác nhận là CX5 ù lắm, không so với Tuc được.

Nói chung thì mấy hôm đầu em chạy vành đai 3 thấy Tuc ồn, chắc em mắc bệnh xe mới, giờ thì thấy ok rồi, Mấy hôm nay đầu em toàn nghĩ đến obama nên không nghe thấy gì nữa =))
Hi. Thanks cụ nhiều!
Trước em chạy pajero nhưng vừa rồi thử sorento k mê được tay lái nó nặng. Santa thì ok nhưng k ưng nó lắm, crv thì thấy hơi ồn. Còn mec em chưa chạy. Chắc muốn đỡ ồn hơn với em này khi vành đai 3 cụ nên thay lốp

VeryGood

Xe điện
Hi. Thanks cụ nhiều!
Trước em chạy pajero nhưng vừa rồi thử sorento k mê được tay lái nó nặng. Santa thì ok nhưng k ưng nó lắm, crv thì thấy hơi ồn. Còn mec em chưa chạy. Chắc muốn đỡ ồn hơn với em này khi vành đai 3 cụ nên thay lốp
À vâng, em mò vào web của bọn Nexen thì thấy lốp này nó không phải loại comfort mà là loại đi mọi địa hình trơn ướt và bùn tuyết, chắc xe này nó xuất sang Nga ngố nhiều hơn là bán cho anh Công.

canhtantm

Xe hơi
Cụ thay nhớt loại nào vậy bao nhiều K ở sâu nào vậy
Em ở tp hcm :) ở xưởng tư vấn có 2 loại, tiêu chuẩn của hãng là 150k/l và shell helix ultra 5w40 là 330k/l. Em thay thử nhớt shell xem nó khác biệt sao. Em có chụp hoá đơn tính tiền ở trên đó bác :)

canhtantm

Xe hơi
Nếu đưa dvd vao bản full như vậy e nghĩ nó quá hoàn hảo, i em là đánh giá tổng thể.
Cái Tucson ở bên mình tạm gọi là bách hoá tổng hợp, Thành Công khi nhập về có option này nhưng bỏ cái kia. Ví dụ như ko có dvd nhưng bù lại bác có đèn cos led thế hệ mới, sáng xanh rât ấn tượng, ở Mẽo thì chỉ có bản cao nhất mới có cả dvd và đèn led. Cái dvd nếu em có cần là lắp cho nó sang trọng, chứ em ko cần dẫn đường nên nó ko có ích với em.

hyundai_TC

Xe điện

VeryGood

Xe điện
Cái Tucson ở bên mình tạm gọi là bách hoá tổng hợp, Thành Công khi nhập về có option này nhưng bỏ cái kia. Ví dụ như ko có dvd nhưng bù lại bác có đèn cos led thế hệ mới, sáng xanh rât ấn tượng, ở Mẽo thì chỉ có bản cao nhất mới có cả dvd và đèn led. Cái dvd nếu em có cần là lắp cho nó sang trọng, chứ em ko cần dẫn đường nên nó ko có ích với em.
Vâng đèn led đôi vừa sáng vừa đẹp, em cảm giác như được thưởng lớn vì khi mua xe em không để ý đến nó lắm. 1 thứ nữa em thấy cũng hay hơn mình nghĩ là cửa nóc, mới đầu thì em nghĩ nó như cái cửa nóc thường mấy khi sử dụng nhưng thực tế thì nó hay hơn rất nhiều, gấu và F1 nhà em rất thích, đi buổi tối đường ven hồ ngửa cổ lên thấy hoa sữa trắng xóa trên đầu phải nói là quá tuyệt vời.

canhtantm

Xe hơi
Vâng đèn led đôi vừa sáng vừa đẹp, em cảm giác như được thưởng lớn vì khi mua xe em không để ý đến nó lắm. 1 thứ nữa em thấy cũng hay hơn mình nghĩ là cửa nóc, mới đầu thì em nghĩ nó như cái cửa nóc thường mấy khi sử dụng nhưng thực tế thì nó hay hơn rất nhiều, gấu và F1 nhà em rất thích, đi buổi tối đường ven hồ ngửa cổ lên thấy hoa sữa trắng xóa trên đầu phải nói là quá tuyệt vời.
Đèn led ban đầu khi mua xe em chỉ bật lên xem trong showroom, thấy nó sáng trắng nghĩ chắc cũng như mấy bóng xenon bên sonata, mà đi đường đêm mới thấy nó quả là ngon, đến đâu xe cũng nổi bật mà ko bị chói cho người đi ngược chiều, ấn tượng luôn :D. Cái cửa nóc cũng khá, có tấm chắn nóng nên trời tối chỉ cần ngắm sao thì cho nó kéo cái tấm chắn ra thôi, ko cần mở hết kính để tránh khói bụi :D Mấy đứa nhỏ nhà em cũng thích lắm, ban ngày kéo nhẹ 1/3 tắm chắn ra xe nó sáng hơn, thoáng hơn, ko bị ngộp :))

canhtantm

Xe hơi
20 ngày thì cũng chưa có cụ ạ...chắc chắn thì phải sang tháng 11 xe mới về còn nhanh hơn thì cuối tháng này ạ
Ở trong TP HCM em thấy xe rất là sẵn sàng, màu trắng màu đỏ có ngay ko à :D Bác này đặt màu gì khác hay sao ạ ?

hyundai_TC

Xe điện
Ở trong TP HCM em thấy xe rất là sẵn sàng, màu trắng màu đỏ có ngay ko à :D Bác này đặt màu gì khác hay sao ạ ?
trắng ngọc trai và các màu khác thì bên e có ngay cụ ạ, còn màu trắng sứ thì chưa có xe về, đợt tới mới về lô đầu tiên

dragon03

Xe buýt
E này nhìn chạy ngoài đường cũng yêu phết:D

minaking

Xe tải
Tốc độ cao nhất e chạy ;à 120km/h
Cảm nhận so với xe trước San MLX 2006
Cách âm Túc tốt tơn
Đi dưới 80km/h Tuc tốt hơn
Đi trên 100km/h San chắc hơn hẳn

Nerazzurri

Xe đạp
Các cụ ơi, tuc cũng bị a Công cắt mất EBD và BA phải k các cụ, chỉ thấy mỗi ABS, e mới đặt xe, soi lại thì thấy phân vân chút :D

VeryGood

Xe điện
Các cụ ơi, tuc cũng bị a Công cắt mất EBD và BA phải k các cụ, chỉ thấy mỗi ABS, e mới đặt xe, soi lại thì thấy phân vân chút :D
Không thấy nhắc đến EBD. E ko rành lắm nhưng gần đây xe cỏ thì hay nhắc đến EBD chứ xe cao cấp hơn cũng không nhắc đến. Merc cũng có thấy EBD đâu.
Hoặc nó là mặc định có khi có abs nên hãng nó chả thèm đề cập đến.

VeryGood

Xe điện
Không thấy nhắc đến EBD. E ko rành lắm nhưng gần đây xe cỏ thì hay nhắc đến EBD chứ xe cao cấp hơn cũng không nhắc đến. Merc cũng có thấy EBD đâu.
Hoặc nó là mặc định có khi có abs nên hãng nó chả thèm đề cập đến.
Có khi bị cắt thật, bản bên USA vẫn thấy nó đề cập đến EBD và BA :((