[Thảo luận] Bàn luận về đèn vàng chuyển sang đỏ!

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Kinh nghiệm dạy em là nhìn đèn để dừng. Ví dụ còn vài giây là hết xanh thì dừng rồi. Yên tâm chả đụng phải ông nào vượt đèn đỏ, XXX chán chả thổi còi

tonnuchimse

Xe tăng
Vấn đề là cái đèn đếm ngược nhiều khi cũng củ chuối, không khớp với đèn tín hiệu giao thông
Hơn nữa là còn bao nhiêu phương tiện dọc ngang nữa, chỉ sai tíc tắc là đã bị phạt rồi :(

vutamhoan

Xe tăng
Gắn camera thôi các cụ ơi, và sau đó tất nhiên phải cãi thật lực

A Rùa

Xe tải
Em Ko hiểu sao đèn đóm kiểu gì bây giờ nhiều chỗ toàn 99s chứ ko đếm đi cứ lo sập bẫy. Nhiều khi đèn sang vàng hoặc còn còn vài giây xanh muốn giảm tốc dừng nhưng mà cứ sọ nó đâm vào mông nhất là gặp mấy ông xe bus:@) thế là vẫn phải tiến.
Tùy cơ ứng biến thôi.

CanonD

Xe đạp
Đúng là vụ đèn kiểu này bức xúc thật, em nghĩ đây là sự "hiệp đồng" giữa GTCC và CA rồi. Nhiều lúc đi qua vạch rồi mà vẫn chưa yên tâm khi không biết nó chuyển sang đỏ từ lúc nào. Cụ cá vàng đâu vào giải thích cho anh em cái nhỉ.

quangdieu05

Xe buýt
Cụ nào bị dừng, làm thử quả: bắt ghi vào biên bản là đi khi đã qua vạch và đèn xanh còn 3s thử xem thế nào các cụ nhỉ

lenamhung83

Xe tăng
Bình thường nếu qua ngã tư có đồng hồ đếm ngược, còn dưới 5s ai dám đi? Đúng là cái đèn tín hiệu ở Huỳnh Thúc Kháng - Thái Hà nó bị hỏng đồng hồ đếm ngược, chả biết lúc nào nó vàng cả. Đây là lỗi của ngành GTCC. Thông cảm với bác chủ thớt

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường nếu qua ngã tư có đồng hồ đếm ngược, còn dưới 5s ai dám đi? Đúng là cái đèn tín hiệu ở Huỳnh Thúc Kháng - Thái Hà nó bị hỏng đồng hồ đếm ngược, chả biết lúc nào nó vàng cả. Đây là lỗi của ngành GTCC. Thông cảm với bác chủ thớt
Những 5 giây ah???
Đi tốt.
Dừng lại, vớ vẩn có đứa nó thúc cho vào M ÔNG

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Lần sau cụ có gặp trường hợp tương tự cứ bình thường: "đồng chí cứ lập biên bản đi tôi ký, nhưng nói trước là tôi không nhận lỗi vì tôi không có lỗi" Nếu có bị lập BB thì ghi chữ tôi KHÔNG vi phạm các lỗi trên với chữ KHÔNG in hoa to vào. xxx có cầm mảnh BB đó cũng ko có cơ sở ra quyết định phạt đâu.

trungnn

Xe tăng
Em lần trước cũng bị như thế này ở ngã tư Huỳnh Thúc Kháng sang Thái Hà, thế là em dừng giữa ngã tư chờ chuyển sang xanh rồi đi tiếp, lúc đấy cũng run vì mấy chú xxx đứng bên kia đường, may mà đi qua không thấy các chú xxx gọi lại hỏi thăm.
Hôm trước thì bị dính phát chiều Nguyễn Thái Học với Lê Duẩn, thấy đèn xanh còn 16 giây nên định qua ngã tư thì đèn chuyển sang đỏ luôn làm em phanh gấp may mà không có ai đằng sau. Chờ đèn đỏ tiếp thấy còn 24 giây thì lại nhảy luôn sang xanh. Hôm đấy tý chết oan với đèn xanh đỏ.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Em lần trước bị ở TP Thanh Hóa anh hùng mới đau.! Đang đi thì có chú XXX đi xe máy đuổi theo kêu tấp vô lề, hỏi chú làm sao thì chú nói là vượt đèn đỏ cách đấy 2 ngã tư. Hic.

Xế nào đi tới Thanh Hóa anh hùng mà chẳng rón rén vì XXX Thanh Hóa nổi tiếng về Thanh hóax-(. Hơn nữa ngã tư nào chẳng có XXX đứng, vượt làm giề.

Cãi thì chú XXX bảo quay lại ngã tư đó giải quyết, thôi con lạy cụ con còn phải còn 200km trước mặt phải đi tiếp ạ. Đâu có rảnh như cụ được trả lương cho việc hành dân. Ném cho cụ 100k và nói thẳng là trả công cụ đuổi hơn 2km. Ấy thế mà cụ còn rất từ tốn nhắc nhở lần sau đi cẩn thận nhé=)). Cảm động như thấy ánh sáng của Đ vậy. Hj Hị

vuahe77

Xe điện
Em mà như mợ em cãi đến cùng!:-??

cuongnguyen

Xe hơi
5s thì đi tốt, dừng lại có khi cản trở giao thông, nhưng 2s thì em xin dừng vậy cho nó lành

LuckyCar

Xe container
Oài, gặp những trường hợp thế này mới thấy cái camera nó có tác dụng nhớn thế nào.:6:
Em cũng muốn lắp quả này quá, cụ cho em xin tý ảnh xe cụ với ạ, hoặc cụ ở chỗ nào cho em chạy qua tham khảo với.

xuanthu1326

Xe máy
Rốt cục là OFer ta kiểu gì cũng thua với cái đèn mấy dạy ấy đúng không,chẳng nhẽ anh em ta chịu thua với cái sai, đành rằng nếu nhận biết được tín hiệu sai mình chịu,đằng này như ý 3 điêu 10 là cho phép đi qua ngay cả khi đèn chuyển sang vàng, theo em cái đèn vàng chỉ là bước đệm bảo sắp sang đèn đỏ, vậy anh em nhìn tín hiệu biết đó mà dừng, đằng này đang xanh lè đi qua, rồi chuyển sang vàng->phạt, vậy là thua?

Website
www.facebook.com
Em cũng muốn lắp quả này quá, cụ cho em xin tý ảnh xe cụ với ạ, hoặc cụ ở chỗ nào cho em chạy qua tham khảo với.
Ngày trong tuần nhà chùa ở Hải Phòng. T7 CN ở Định Công. Mời cụ qua ngó.

À, xe cụ hardtop cũng lắp camera đấy, cụ ý ở HN cả tuần, chỗ tòa nhà Viglacera đối diện TT Hội nghị quốc gia ấy.

oto.giacmoxa

Xe điện
Rốt cục là OFer ta kiểu gì cũng thua với cái đèn mấy dạy ấy đúng không,chẳng nhẽ anh em ta chịu thua với cái sai, đành rằng nếu nhận biết được tín hiệu sai mình chịu,đằng này như ý 3 điêu 10 là cho phép đi qua ngay cả khi đèn chuyển sang vàng, theo em cái đèn vàng chỉ là bước đệm bảo sắp sang đèn đỏ, vậy anh em nhìn tín hiệu biết đó mà dừng, đằng này đang xanh lè đi qua, rồi chuyển sang vàng->phạt, vậy là thua?
Theo điều 10, khi đèn chuyển sang vàng thì xe đã vượt qua vạch dừng được phép đi tiếp. xxx cũng biết điều này nhưng cứ phạt bừa vì nắm được tâm lý lái xe là ngại mất thời gian. Nếu các cụ đúng thì việc cãi nhau với xxx là cần thiết, nếu cần gọi nhân chứng là những người đứng gần ngã tư (trừ các các xe ôm và tacxi nhé ví có khi sợ xxx họ làm chứng điều thì chít) hoặc yêu cầu xxx ghi biên bản chi tiết đã vượt vạch trước khi đèn chuyển sang vàng. Các cụ trong OF thua là do không lỳ lợm bằng xxx, he he. Nếu vậy thì nên chịu thua sớm đi để khỏi mất thời gian.

trienchieu12

Xe tăng
Em đoán là ý thày dạy lái xe bảo khi nhìn thấy đèn xanh còn 5s từ xa thì ko nên vượt qua