[Thảo luận] Bàn luận về đèn vàng chuyển sang đỏ!

Tamagochi

Xe tải
Cụ nào bị dừng, làm thử quả: bắt ghi vào biên bản là đi khi đã qua vạch và đèn xanh còn 3s thử xem thế nào các cụ nhỉ
Chán cụ, thế thì bảo họ ghi luôn là "xe không vi phạm lỗi gì, nhưng thích thì cứ bắt". XXX đã ra đứng đường thì cũng kha khá mánh khóe, đâu dễ cho cụ gài độ lộ liễu như vậy. [-(

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Giống hệt nhà cháu. Nhưng may cháu là không có CV nên ko bị túm. Có lần chau cũng đi qua ngã tư Nguyễn Biểu và PDP. Đèn vẫn xanh, nhưng đi gần đến giữa đường thì nhường cho thằng xe bus, thằng bus nó đi qua thì đền xanh bên PDP bật, vậy là cháu phải đứng ở qua vạch để nhường cho bên kia đi. Nếu hôm đó có xxx thì đúng cháu bị giống như cụ chủ thớt. Hix lần sau ăn chắc cứ dừng trước cho yên tâm. Nhưng em sợ bị hôn mông lắm

phongvupx

Xe hơi
He he, hôm qua nhà cháu cũng cúng cho XXX ở đây 500k. Lúc cháu đến vạch thì đèn đang xanh, đồng hồ là 99 giây, lúc ra giữa đường thì thấy XXX cầm gậy ra chỉ. Vào cãi nhau 1 hồi, cháu nhất quyết không nhận lỗi, nhưng do ông bà nhạc đang chờ cơm nên đành móc ví ra tiễn 1 tờ polyme đầu 5 vào túi XXX. Hôm qua mà có thời gian thì cháu cãi đến cùng, ah, thấy XXX bảo lỗi vượt đèn đỏ trong nội thành khu đô thị đặc biệt là 1,4M hả các cụ???
Cháu nói thật cháu toàn dừng nếu đèn xanh còn dưới 5 giây, hôm qua vợ cháu cũng ngạc nhiên khi cháu bị dính bẫy :((

SVC

[Tịch thu bằng lái]
He he, hôm qua nhà cháu cũng cúng cho XXX ở đây 500k. Lúc cháu đến vạch thì đèn đang xanh, đồng hồ là 99 giây, lúc ra giữa đường thì thấy XXX cầm gậy ra chỉ. Vào cãi nhau 1 hồi, cháu nhất quyết không nhận lỗi, nhưng do ông bà nhạc đang chờ cơm nên đành móc ví ra tiễn 1 tờ polyme đầu 5 vào túi XXX. Hôm qua mà có thời gian thì cháu cãi đến cùng, ah, thấy XXX bảo lỗi vượt đèn đỏ trong nội thành khu đô thị đặc biệt là 1,4M hả các cụ???
Cháu nói thật cháu toàn dừng nếu đèn xanh còn dưới 5 giây, hôm qua vợ cháu cũng ngạc nhiên khi cháu bị dính bẫy :((
Ahhhh.
Hóa ra 1 trong những nguyên nhân gây tắc đường Hà nội là ở đây.
Dừng khi đèn vẫn xanh hóa ra là chỉ giữ an toàn cho bản thân mình trước xxx nhưng chưa chắc đã an toàn khi có thằng nó đang bám đuôi nha, nhất là hàng khủng 8 cảng, 10 cẳng.
lại còn góp phần gây ách tắc giao thông nữa chớ.
Em mờ là xxx thì em bắt tuốt cụ nào dừng trước đèn xanh nha

88gmail

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này em đi đúng , tại sao cứ phải mất tiền oan. Trừ khi chúng ta đang qu1a bận, co việc cần kíp, xxx đứng đôi co hỏng việc. Còn nữa , thì nên cãi đến cùng.

evka

Xe buýt
Lúc xe đã qua vạch thì đèn ở sau lưng màu gì cũng vẫn có quyền đi tiếp. Ngay cả khi rẽ trái, ra đến giữa ngã tư đèn mới bật đỏ thì các xe ở đường giao cắt dù được đi thẳng vẫn phải nhường xe đã ra đến ngã tư rẽ trái xong mới được đi. Trường hợp của cụ chủ thớt không có gì sai, cứ cãi xxx thật lực. Em thấy cụ nào cũng sợ mất thời gian và tự ti thì chắc chắn sẽ tạo phong trào cho xxx vặt thôi.

Chỉnh sửa cuối:

casablanca1981

Xe hơi
Chủ thớt hơi non thôi, cũ cái nhiệt tình vào, mình đúng sợ gì, mình cứ qua vạch trắng trc luc chuyển đèn vàng là ok

trienchieu12

Xe tăng
Khốn nỗi là nếu nghếch mắt lên coi chừng đèn đỏ thì dễ mà uỵch phải thằng đi trước lắm

xuanthu1326

Xe máy
Khi anh em OF ta đang bàn luận thì em phát hiện ra cái đèn báo mất day ấy đã được sửa lại ròi,chắc là có nhiều OFer đóng phí rồi nên GTCC mới chịu sửa cho AE ta, để AE ta đi đúng không bị vịn vớ vẩn. Dù sao thì cũng đau trong lòng một ít.

Chỉnh sửa cuối:

minhab

Xe điện
Em bị tóm 2 phát thế này nhưng trắng án, xxx vừa chỉ xe dừng lại đã nghe ưu tiên vào trước với vào sau, xxx xuống nước bảo gọi chỉ để nhắc nhở :))