[Funland] Băn khoăn khi xử lý trái phiếu đến hạn?

Đông86

Xe điện
e bảo đấy quẳng vào chứng chơi có được có mất ít ra thì cũng tự tay mình quyết định đây khác nào mua pháo nhờ thằng khác nó đốt, mà đắng cái là nó đốt lúc nào mà mình cũng chả biết cay thật
Chứng cũng dễ chết. Bạn em mất nhà HN dạt về quê nuôi gà đây.

Green.R

Xe buýt
Nếu NH phá sản thỉ chứng chỉ tiền gửi có được Bảo hiểm tiền gửi cjhi trả không nhỉ?
Trước kia có ngân hàng Oceanbank phá sản bị nhà nước thu mua lại và vẫn đảm bảo chi trả cho khách hàng TK và CCTG cụ nhé
CCTG ngắn hạn vẫn được NH Nhà Nước bảo lãnh. Còn CCTG dài hạn là do các ông NH tự biến tướng ra thì NHNN còn phải xem xét. Thế mên mua ngắn hạn vẫn được rút ra trước hạn bất kỳ khi nào như tiết kiệm thông thường

FC Juventus

Xe buýt
Cụ vay được mà ôm tiền đi nơi khác thì quá ngon. Quan trọng vậy thôi cụ ơi.

Light

Xe tăng
Trước đây mình cũng khuyên gấu đừng mua tp vì nh chỉ là môi giới đại lý hưởng phí thôi. Nhưng gấu không nghe mà nghe mấy vị ngân hàng và bạn bè chuyển từ gửi tk sang mua trái phiếu nên bây giờ mới rơi vào tình trạng như hiện nay.
Nhiều nhà thế cụ ạ. Giờ người nhà mà đã chót lỡ thì phải an ủi thôi. Giữ sức khoẻ vẫn là trên hết. Còn người còn làm ra của

80Bê

Xe buýt
e hóng, e có đứa e trước tết vừa làm hơn tỏi mua lại trái phiếu Vin và Masan của Teck đảm bảo với lãi suất 16%, tháng 6 năm nay đến hạn
thời thế bây giờ không biết như nào mà liệu việc
Có thời điểm còn 19% nhé, ko phải vin hay masan hay tech phải trả lãi cao thế đâu mà ăn vào phần nhát gan của trái chủ trước.

hoviethung

Xe lăn
Có thời điểm còn 19% nhé, ko phải vin hay masan hay tech phải trả lãi cao thế đâu mà ăn vào phần nhát gan của trái chủ trước.
Đang bí tiền thì lãi bao nhiêu cũng cân miễn là có tiền. Còn chuyện trả được hay không tính sau. Dn b đ s hiện đang tình trạng như vậy?

80Bê

Xe buýt
Đang bí tiền thì lãi bao nhiêu cũng cân miễn là có tiền. Còn chuyện trả được hay không tính sau. Dn b đ s hiện đang tình trạng như vậy?
Cụ ko hiểu rồi, đấy là các lô TP đã bán, giờ có ng muốn bán thì phải chấp nhận khấu trừ mạnh để đủ tiền trả lãi 19% cho ng mua sau chấp nhận rủi ro cao.

coquay

Xe container

baocon

Xe đạp
Tôi cũng có dính TP của WCM mua qua nh, hôm nay chính thức đến hạn và bên mua đề nghị gia hạn, lô TP thông tin gửi cho mình thì có tài sản đảm bảo và masan bảo lãnh thanh toán. NH đề xuất vay 95% theo đúng gia hạn và LS=LS TP. Tôi cũng đang băn khoăn các điều khoản của HĐ vay thế chấp và yc xem trc nhưng không được. Cụ nào đã trải qua và có thông tin tư vấn hộ, nếu không như các cụ trên kia nói thành nợ xấu thì khổ

Light

Xe tăng
Bạn cụ nhiều tiền là người có trình độ có hiểu biết nhưng liều quá, lỗi mình thôi biết trách ai bây giờ.
Em bảo bạn em lúc tôi khuyên thi chắc ông nhìn tôi dưới con mắt nhà đầu tư chuyên nghiệp của ông: rằng tôi chỉ là loại tép riu, nhát gan không dám đầu tư lớn.
Chắc nói đúng tim đen nên nó cười sằng sặc tì rơi hàm. Dám làm ráng chịu thế mới chuyên nghiệp :D

hoviethung

Xe lăn
Em bảo bạn em lúc tôi khuyên thi chắc ông nhìn tôi dưới con mắt nhà đầu tư chuyên nghiệp của ông: rằng tôi chỉ là loại tép riu, nhát gan không dám đầu tư lớn.
Chắc nói đúng tim đen nên nó cười sằng sặc tì rơi hàm. Dám làm ráng chịu thế mới chuyên nghiệp :D
Cho nên liều mới may ra làm giàu được còn an phận thì chỉ có nghèo thôi?

Anhdex

Xe tăng
Tôi cũng có dính TP của WCM mua qua nh, hôm nay chính thức đến hạn và bên mua đề nghị gia hạn, lô TP thông tin gửi cho mình thì có tài sản đảm bảo và masan bảo lãnh thanh toán. NH đề xuất vay 95% theo đúng gia hạn và LS=LS TP. Tôi cũng đang băn khoăn các điều khoản của HĐ vay thế chấp và yc xem trc nhưng không được. Cụ nào đã trải qua và có thông tin tư vấn hộ, nếu không như các cụ trên kia nói thành nợ xấu thì khổ
Các cụ yêu cầu ngân hàng làm hợp đồng đến lúc đó rồi tính xem có kí hay ko được mà .Mình coi như đồng ý vay đi đến lúc đấy lật kèo nếu ko ổn kệ nó chứ .

Light

Xe tăng
Cho nên liều mới may ra làm giàu được còn an phận thì chỉ có nghèo thôi?
Em nghĩ những người giầu và thành đạt họ cũng có phần nào dám liều và mạo hiểm. Nhưng nếu liều mà bất chấp không quan tâm, không phân tích đến mọi rủi ro thì nguy cơ sẽ nát nhiều hơn thành công.
Vậy nên nhiều trường hợp em chọn an phận cho an toàn. Chắc vậy nên giờ vẫn nghèo :D

cairong_2011

Xe container
Em đọc chưa hiểu lắm nên hỏi lại cụ: Bên bán TP đáng ra đến hạn phải TT trái phiếu này nhưng họ gia hạn thêm (ví dụ 1 năm). NH sẽ cho cụ vay 95% giá trị lô TP này với LS=LS TP theo thời gian gia hạn. Như vậy em hiểu thế này có đúng:
1. Đến hạn thanh toán TP của cụ, bên bán TP đề nghị gia hạn. OK. Vậy LS của đợt trước thì cụ có nhận được không ?
2. NH đề xuất vay 95% giá trị lô TP của cụ. Như vậy cụ nhận được 95% giá trị gốc của lô TP thông qua tiền vay Bank và HĐ vay được đảm bảo bằng giá trị lô TP kia ? Hết thời gian gia hạn thì cụ phải trả lãi +gốc cho bank ?
Nếu theo như cách hiểu 2 thì cụ có tiền được tiêu ngay (vay bank) nhưng đến hạn thì lại trả gốc +lãi thì cũng chết (nếu tiền vay kia ko đầu tư sinh lời, trong khi LS của TP thì cao vời vợi).