Băn khoăn giữa PS 150i và SHvn125!

darksun

Xe máy
Sau 3 tuần băn khoăn y hệt bác chủ thớt, em nghĩ mãi chưa ra đành làm con exciter côn tay chạy cho sướng cái đã, đợi tỷ giá xuống, xe ổn định tính tiếp
mấy năm zờii côn tay còi còi bâyh em tự thấy đến tuổi chuyển sang phog cách lịch sự chút, phù hợp với môi trường làm việc nữa. e mới có >1tuần băn khoăn thôi nhưng có vẻ còn băn khoăn hơn, khổ thế! nếu HVN ra SH150+giá hợp lý thì e đã lấy rồi đấy ko phải lăn tăn cái vụ này.

có lẽ cứ mua PS đi cụ chủ à,con đó chạy cũng ko mà
em vẫn đang cân nhắc phương án này, nếu không thì cũng đợi SH150vn:102:

Chỉnh sửa cuối:

darksun

Xe máy
"đi SH VN ra đường gái nó khinh cho"===, gái nó đíu khinh mà thằng Honda VN nó khinh mình: Khà khà! Chúng ông bán đắt và khinh người thế mà dân An nam chúng mày cứ lăn vào xin ông bán cho!?
cụ có thấy, khổ nỗi đại lý làm giá xe nhập còn kinh khủng hơn, thế mà vẫn nườm nượp ngoài đường kìa... phải lý giải là do độ "chơi" của dân mình quá kinh:77:

caisua

Xe lăn
Em cũng dừ nhưng cứ làm con EX, PS hay SH lùa sau, chỉ vài năm nữa lấy kinh nghiệm dậy F1 chạy côn tay là vừa, tăng tình cha con đoàn kết :69::69::69:

cobra77

Xe buýt
Gấu nhà em cũng bê về 1 con ngay sau ngày Head bày hàng (99,5 củ - lúc đầu nó nói thách 105 củ, em với gấu chạy luôn), em đi thử thấy cũng ổn lắm, chạy đầm và vọt, tiếng máy thì ko lẫn đi đâu được ợ. Dưng mà hệ thống giảm sóc hơi cứng (Chạy 1 mình ên đi qua mấy gờ giảm tốc mà nảy tưng tưng), được cái chạy ban ngày đỡ bị chửi vì chiếu đèn vào mặt người ta. Chạy tới 100Km vào cây xăng đong hết 45K (Khoảng 2,9 lít). Khổ nhất là hôm vào đổ xăng cứ phải đứng tấn gần gãy chân vì chưa lắp chân chống phụ, nói chung gấu nhà ko thể dệch nổi cái mông của em nó vì quá nặng (140Kg) :77: cơ đồ này chắc em lại sớm được thừa hưởng quyền sử dụng đây :69:
Bác lấy ở head nào ở Hn vậy, pm em cái, lấy cho con em họ

Virtual_Boy

Xe tải
Bác thích phong cách đứng đắn,lịch sự?!?

Em nghĩ tốt nhất là bác làm con xe số mà đi.25-30tr là ngon.Còn lại để dành tiền mà làm ăn,lấy vợ,xây nhà,v.v.. :D SH với PS làm gì,đẹp thì rất đẹp nhưng :)) 8000k tiền xe thì bác biếu cho nhà nước 2-3k tiền thuế,1k cho bọn bán xe,v.v.. suy cho cùng,giá trị thật của cái xe quá lệch so với số tiền bác bỏ ra.

cobra77

Xe buýt
em nghĩ mua xe mà theo kiểu con gà ghét nhau tiếng gáy thì đừng mua(sợ bị khinh, sợ k bằng, k hơn người)

O Muong Te

Xe điện
Tiền mua con SH cụ chuyển sang mua con 4b, đủ mua một trong các con theo thứ tự Su Wagon, Kia CD5, Matiz. Mưa chẳng đến mặt, nắng chẳng đến đầu. Cụ cứ hình dung, mùa đông giá rét chỉ cần khoác cái áo vest, mùa hè chẳng phải nhễ nhại mồ hôi do trời nóng và do cái quạt nhiệt SH,PS nó để ngay gần đùi. Quên, lại còn đỡ phải đội cái nồi cơm điện cho mốc da đầu nữa. Chân thành

krei_zie

Xe máy
em nghĩ mua xe mà theo kiểu con gà ghét nhau tiếng gáy thì đừng mua(sợ bị khinh, sợ k bằng, k hơn người)
Bác thì khuyên người ta như thế thôi, nhưng bác có dám chắc là khi bác có 70-80 triệu bác có "cố thêm tí nữa" để "cho bằng em bằng anh" không. Người Việt ta trong dòng máu đều có chữ SĨ DIỆN rồi...ai cũng thế cả thôi.
Riêng em thì khuyên bác chủ thớt mua Sh125i, mua về xào sáo cho giống Sh nhập, nếu là em, e cũng làm thế.tha hồ OAI (l)(l)(l)(l)(l)(l)

philongcar

Xe tăng
Bác thì khuyên người ta như thế thôi, nhưng bác có dám chắc là khi bác có 70-80 triệu bác có "cố thêm tí nữa" để "cho bằng em bằng anh" không. Người Việt ta trong dòng máu đều có chữ SĨ DIỆN rồi...ai cũng thế cả thôi.
Riêng em thì khuyên bác chủ thớt mua Sh125i, mua về xào sáo cho giống Sh nhập, nếu là em, e cũng làm thế.tha hồ OAI (l)(l)(l)(l)(l)(l)
mời cụ chén volka vì hoàn toàn hợp ý em :D

caisua

Xe lăn
Tiền mua con SH cụ chuyển sang mua con 4b, đủ mua một trong các con theo thứ tự Su Wagon, Kia CD5, Matiz. Mưa chẳng đến mặt, nắng chẳng đến đầu. Cụ cứ hình dung, mùa đông giá rét chỉ cần khoác cái áo vest, mùa hè chẳng phải nhễ nhại mồ hôi do trời nóng và do cái quạt nhiệt SH,PS nó để ngay gần đùi. Quên, lại còn đỡ phải đội cái nồi cơm điện cho mốc da đầu nữa. Chân thành
Dạ, các bác tìm SH hầu hết đã phi 4B tầm tỉ vài năm rồi ạ (trừ hội SH, hihi). Trân trọng

GL550_White

Xe tải
Dạ, các bác tìm SH hầu hết đã phi 4B tầm tỉ vài năm rồi ạ (trừ hội SH, hihi). Trân trọng
kụ nói thế oan cho hội chúng em quá, các anh trong hội mà biết thế buồn lắm, lại ko đi off với bọn em thì :'(:'(,hội sh bọn em mới thành lập thật nhưng các thành viên có đủ mọi lứa tuổi,trừ 9x và cuối 8x bọn em thì các kụ ới cũng có 4b từ lâu rùi ợ, chẳng qua các kụ ấy quý mến và có niềm đam mê xe Sh giống bọn em nên tham gia gây dựng cờ lúp cho vui.
em ko ném đá caisua đâu nha, chỉ là thanh minh hộ các kụ ấy thôi :P

darksun

Xe máy
Bác thích phong cách đứng đắn,lịch sự?!?
Em nghĩ tốt nhất là bác làm con xe số mà đi.25-30tr là ngon.Còn lại để dành tiền mà làm ăn,lấy vợ,xây nhà,v.v.. :D SH với PS làm gì,đẹp thì rất đẹp nhưng :)) 8000k tiền xe thì bác biếu cho nhà nước 2-3k tiền thuế,1k cho bọn bán xe,v.v.. suy cho cùng,giá trị thật của cái xe quá lệch so với số tiền bác bỏ ra.
Xin các cụ cho e 2 chữ "bình yên"...hix hix khổ thân e:'(

E chỉ muốn tham khảo ý kiến các cụ về 2 model kia thôi vả lại 2b và 4b nó là 2 phạm trù khác hẳn nhau mà, các cụ đừng khuyên theo hướng đấy mà lệch chủ đề mất, tranh cãi gây loãng thông tin, giảm tình hữu hảo. Các cụ đừng lôi e vào mấy cái vụ "tức nhau tiếng gáy" "sĩ diện"...abc... :102:e ko phải play rân để theo mấy cái vụ này đâu

Với rất nhiều góp ý từ đầu tới giờ, nên e cũng vỡ ra rất nhiều điều để đến lúc lấy xe đỡ "ngố", thông tin rất có ích:69:

Đội ơn các cụ!(b)

caisua

Xe lăn
kụ nói thế oan cho hội chúng em quá, các anh trong hội mà biết thế buồn lắm, lại ko đi off với bọn em thì :'(:'(,hội sh bọn em mới thành lập thật nhưng các thành viên có đủ mọi lứa tuổi,trừ 9x và cuối 8x bọn em thì các kụ ới cũng có 4b từ lâu rùi ợ, chẳng qua các kụ ấy quý mến và có niềm đam mê xe Sh giống bọn em nên tham gia gây dựng cờ lúp cho vui.
em ko ném đá caisua đâu nha, chỉ là thanh minh hộ các kụ ấy thôi :P
Em nhí nhố tẹo thôi, thanh minh mất vui. (b) Cuối năm em bận tối mắt nên ko tham gia đc, nhìn nồi lẩu nhìn các bác vui mà thấy tiếc tiếc tiếc. Tháng trước đi mua SH cũng nhờ vả bác xem giấy tờ và bác kutkit chỉ dậy nên yên tâm đi chọn xe. Các cụ SHC cấm giận em đấy nhá.

Chỉnh sửa cuối:

beobeo89

Xe hơi
tiền mua sh la tiền để mua sh la con xe máy để đi vivu thôi bac ơi , lam sao tiền mua một con xe máy lại có thể mua một chiếc bốn bánh như kiểu matiz tãi ,kia cd5 chứ nhỉ . Nếu đã thích ko phải nắng nôi nóng nực thì đã chơi bẩn tí chí ít ra cũng phải là mer c hoặc e bim sier 3 bác nhé.

beobeo89

Xe hơi
cụ biết ko ...vừa đi oto tiền tỷ lúc nao đương đông đúc ko thể đi được lại vừa co e sh đi mà cụ. thế chứ hehe

O Muong Te

Xe điện
Ô, té ra các cụ toàn đại gia cả. Tại em đọc không kỹ, thấy cụ chủ thớt cứ lăn tăn PS với SHVN, cứ nghĩ cụ ấy không đủ tiền nên mới khuyên vậy. Em là lính mới, có gì mạo muội các cụ bỏ qua nhé.

budi

Đi bộ
Chào các cụ, em cũng đang có nhu cầu kiếm 1 chú 2 bánh để qua thời kì gian khổ của Hà Nội này, ngày nào em cũng phải vượt qua biển người từ Cầu Giấy đến tận cầu Vĩnh Tuy để đi làm :102:. Em đi lang thang khắp nơi để đọc và kiếm tìm thông tin đến hôm nay thì mò được vào đây. Em xin cung cấp 1 số thông tin để phục vụ các cụ như sau:
- SHVN dùng lốp IRC của Thái Lan giống SH 2009 của Ý, cụ nào dùng DUNLOP là do các đại lý tự thay IRC thành DUNLOP cho phù hợp với thị hiếu của dân chơi VN.
- SHVN hiện nay vẫn dùng chủ yếu linh kiện là nhập từ Ý khi dây chuyền sx linh kiện SH ở VN hiện nay vẫn chưa có thông tin chính xác là bao giờ sẽ sản xuất. Lúc đó nội địa hóa 50% thì thôi rồi, nói không với SHVN.
- SHVN chỉ có chữ SH125 mà không có chữ SH125i như của Ý, cụ nào sợ thua người kém ta thì làm 1 bộ tem SH150i made in vietnam để thay thế (lưu ý là không có tem xịn đâu nhé), có thánh cũng khó nhận ra được. Chỉ áp dụng cho màu bạc vì không để 2 xe cạnh nhau thì không nhận ra được đâu là ý, đâu là VN, còn 2 cái màu kia thì quá xấu rồi (Theo gu thẩm mỹ của em).
- Hiện nay trên thi trường giá xe SH 2009 Ý secondhand 1 đĩa và 2 đĩa là như nhau. Nguyên nhân do có nhiều người bị lỗi phanh đĩa sau khi dùng loại 2 đĩa. 1 nguyên dân do các dân chơi bên bikervn đưa ra là: loại 2 đĩa bánh sau bị lệch (ko cân) nhiều hơn so với 1 đĩa. Xe SHVN chỉ có 1 loại duy nhất là 2 đĩa.

Với cá nhân em, em đang định trong tuần này sẽ rước 1 em PS150i về dù lúc đầu em cũng lăn tăn con SHVN cho nó rẻ hơn xíu, nhưng thật sự là em vẫn sợ HondaVN, chất lượng chứng minh qua rất nhiều sản phẩm rồi.
Đọc bài thấy các cụ bảo 188 Bà Triệu giá tốt thì để mai em qua xem giá cả thế nào.
Nỗi băn khoăn lớn nhất của em không phải giữa PS và SHVN mà là PS với con Exciter GP tay côn. Em cực kì thích ex từ lâu rồi, mua Ex thì rẻ hơn 1/4, phóng vi vu sướng hơn, va quệt nhẹ ko phải lăn tăn, không lo trộm cướp nhiều. Nhưng quan trọng nhất là Gấu nhà em chỉ khoái PS, có lẽ vẫn là PS thôi :D.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Nỗi băn khoăn lớn nhất của em không phải giữa PS và SHVN mà là PS với con Exciter GP tay côn. Em cực kì thích ex từ lâu rồi, mua Ex thì rẻ hơn 1/4, phóng vi vu sướng hơn, va quệt nhẹ ko phải lăn tăn, không lo trộm cướp nhiều. Nhưng quan trọng nhất là Gấu nhà em chỉ khoái PS, có lẽ vẫn là PS thôi :D.
Em có chung nỗi băn khoăn như cụ nhưng ko có sự can thiệp của gấu nên em đã rước EX côn tay, từ giờ đến tết kiếm xiền đủ bù lại chỗ bỏ ra mua EX lại ngó PS tiếp, có khi hạ giá thì lôi ra độ EX phi cho khoái.

darksun

Xe máy
...
Với cá nhân em, em đang định trong tuần này sẽ rước 1 em PS150i về dù lúc đầu em cũng lăn tăn con SHVN cho nó rẻ hơn xíu, nhưng thật sự là em vẫn sợ HondaVN, chất lượng chứng minh qua rất nhiều sản phẩm rồi.
Đọc bài thấy các cụ bảo 188 Bà Triệu giá tốt thì để mai em qua xem giá cả thế nào.
Đang phải đi công tác nên vụ này hiện bị gián đoạn! :'(

Cụ tham khảo thông tin PS thì post lên đây cho em theo dõi cùng với nhá

Mà cụ chơi cả 2 em PS lẫn Ex cho em, thi thoảng đổi gió. em là em vẫn giữ lại con FX một thời vang bóng của em để đổi gió :69: tuy ko phải dân tổ nhưng em thấy đi côn tay vẫn là khoái nhất, rất chi là khỏe khoắn, chỉ vì môi trường làm việc nhà nước chỗ em đi xe này không hợp