[Funland] Bán hàng kiểu khốn nạn.

Dân Tổ

Xe container
Thì chợ Đồng xuân nó là cái nhà to đấy là quy hoạch rồi cụ
Còn chợ vỉa hè thì vẫn gọi là cái chợ mà cụ
Cụ góp ý thế tốt quá chứ ạ
Cụ bảo chị ý sang Bệnh viện Đống Đa xem
Còn ý em là đã là chợ thì nó ất lôn xộn
Lại còn làm ăn ở bệnh viên j nữa thì càng kinh
Trong ngõ 6 chợ có từ lâu nên vẫn rất trật tự cụ ạ, cái tự phát bên ngõ 4 là vấn đề mà phường này nhìn thấy nhưng không làm, chỉ dẹp 1 vài ngày nhưng không triệt để. Trách nhiệm của phường là đây chứ đâu ạ.

Ngõ 4 là ngõ giao thông đi lại từ khu VP chính phủ ra tới cổng sau bv BM, giữa ngõ là trường tiểu học, rất cần điều phối giao thông tránh ùn tắc. Biển cấm xe oto theo giờ chỉ giảm được phần nào vì hàng quán + bán hàng tự phát ngồi cả ra giữa đường, phường biết mà không làm. Trước đây ngõ 4 không láo nháo thế này đâu cụ.

Marance

Xe điện
Mấy tháng trước em chăm người nhà trong viện. Đến giờ ăn thì book shopee food. Không ăn "cơm bụi"gần bệnh viện.
Sáng thì xuống ăn phở trong căng tin, 50k/ bát mà lại sạch - mát.

civic trần 1987

Xe điện
"Quán này cũng từng bị phản ánh "chặt chém" khách hồi năm 2019. Chúng tôi đang giao Công an phường xác minh làm rõ, nếu sai phạm sẽ xử lý nghiêm theo quy định”
Thật sự là khốn nạn.

Quan-com-gan-cong-BV-Bach-Mai-bi-to-2-1688647069-432-width1080height1440.jpg
Nhìn ảnh này thì giá gấp 4 lần em ăn ở cổng viện sản Hà Nội!

TRANGDC

Xe tăng
Nó bắt nạt tuỳ người, chứ hôm anh em em ra mấy thằng nv lại chốn, con mụ Hiền xin lỗi hết trò.
Vâng, mở hàng ở đấy mới thấy nhà nó làm ăn thất đức, nhiều bệnh nhân & người nhà lạc vào nhà nó, nó chém cho ko trượt phát nào. Cũng chả biết làm thế nào được, mình thì ko thể hô chặt chém đấy đừng có vào ~X( quán nhà em trông lịch sự quá, nhiều người lại e dè, chọn quán lụp xụp cho lành, ai ngờ lại đưa cổ cho nó chém :(

Dân Tổ

Xe container
Vâng, mở hàng ở đấy mới thấy nhà nó làm ăn thất đức, nhiều bệnh nhân & người nhà lạc vào nhà nó, nó chém cho ko trượt phát nào. Cũng chả biết làm thế nào được, mình thì ko thể hô chặt chém đấy đừng có vào ~X( quán nhà em trông lịch sự quá, nhiều người lại e dè, chọn quán lụp xụp cho lành, ai ngờ lại đưa cổ cho nó chém :(
Quán nhà cụ đợt mở ai cũng khen cụ ạ, mà rất văn minh sạch sẽ, mấy ông anh em bên Trung Tự với Kim Liên cũng nhắc và rất thích mô hình đấy.

MuathuHN252

Xe cút kít
Trước dịch bên em có mở quán cơm tên Xuka ở đấy, đối diện cái nhà chặt chém ấy. Quán bên em cứ 5k/món, 30k là ăn nhoè, quán đông khủng khiếp, toàn bệnh nhân, người nhà, nhân viên bệnh viện, dân văn phòng, lao động đến ăn. Tiếc rằng dịch bệnh mất mấy năm nên phải đóng cửa :(( Nhân viên bên em & bên quán kia thi thoảng lại phang nhau :D
Ah, quán cơm Xuka

polizia

Xe container
Em vừa đi mua cơm quán gần nhà, quên ko chụp lại:
Hộp cơm em mua có 3 miếng chả lá lốt, 4 miếng đậu sốt cà, 4 miếng trứng đúc, nguyên cái ngăn cơm em ko lấy cơm em lấy đầy ngăn giá xào mướp, thêm 5 miếng khoai tây thay cho cơm. Tất tật 35k ăn xong no lè.
Đcm 160k đĩa cơm kia đắt hơn cả Cơm 1 ngày mới trên Mã Mây.
Đợt em ăn lowcarb lên cơm 1 ngày mới lấy toàn thức ăn, ăn lè lưỡi mới hết 140k.
Muốn dẹp quán này bệnh viện cứ cho thu phát thanh ra loa là người nhà bệnh nhân ăn cơm nên tránh ngõ 4 Phương Mai, ăn cơm quanh viện quán nào nên hỏi giá trước :)), kiểu như bên viện mắt Tư suốt ngày ra raoa ko bên nghe cò mời, ko mua sổ y bạ của cò ở cổng…

phuongmit

Xe cút kít
Em vừa đi mua cơm quán gần nhà, quên ko chụp lại:
Hộp cơm em mua có 3 miếng chả lá lốt, 4 miếng đậu sốt cà, 4 miếng trứng đúc, nguyên cái ngăn cơm em ko lấy cơm em lấy đầy ngăn giá xào mướp, thêm 5 miếng khoai tây thay cho cơm. Tất tật 35k ăn xong no lè.
Đcm 160k đĩa cơm kia đắt hơn cả Cơm 1 ngày mới trên Mã Mây.
Đợt em ăn lowcarb lên cơm 1 ngày mới lấy toàn thức ăn, ăn lè lưỡi mới hết 140k.
Muốn dẹp quán này bệnh viện cứ cho thu phát thanh ra loa là người nhà bệnh nhân ăn cơm nên tránh ngõ 4 Phương Mai, ăn cơm quanh viện quán nào nên hỏi giá trước :)), kiểu như bên viện mắt Tư suốt ngày ra raoa ko bên nghe cò mời, ko mua sổ y bạ của cò ở cổng…
HN thì hầu hết ở các quận đều có những quán cơm bình dân bán tử tế, giá phù hợp với đa số. Giờ lập thớt để mọi người tư vấn địa chỉ theo địa bàn cũng dc, hữu ích nhưng k biết có lan truyền dc đến những người cần tìm k

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Em nằm Đống Đa mấy lần
Trước có khu Căng tin , ăn ngon bổ rẻ.
Sau giải tán làm khu Tự nguyện
Giờ vẫn có căng tin đưa vào phía trong hồ
Em ăn cẳ trong ngoài , thấy mấy quán ngoài cả y bác sỹ cũng ra ăn, mua về.

buikhacthinh

Xe tăng
Căng tin ở chỗ mình giá cũng bình dân,chỉ ăn dở hơn quán ngoài.Các quán quanh bv bán như nơi khác thôi.

LinhNguyễn

Xe tăng
Ăn cơm bụi miền núi thường 80-100k, nhưng đồ ngon hơn thế này.
Ăn cơm miền núi 80-100k thì là 1 âu cơm và vài đĩa thức ăn vừa đủ hẳn hoi chứ ko phải cơm suất, cơm đĩa như này. Em ăn miền núi suốt đây.

xebobabanh17201

Xe điện
Người nhà bệnh nhân( đa số tỉnh lẻ, người nghèo...) làm xuất cơm 160k( tất nhiên ko đề giá) là làm ăn kiểu...
Tất nhiên chắc chỉ bán được 1 lần.

vancy83

Xe tải
em đồng ý với cụ là tình trạng lừa đảo luôn có mọi nơi và chính quyền "rất khó ra tay". Tuy nhiên cụ có thấy là chính quyền vẫn tìm cách thu phí hồ được các quán này. Việc thu phí khó hơn việc dẹp chặt chém chứ? quan trọng là chính quyền có muốn làm không? hay họ làm vì họ trước, dân phía sau? cháu nói họ vô cảm là vì thế. Đây là tình trạng chung, bệnh nhân như con bò sữa, bọn hút máu có khắp nơi, từ ma cô dịch vụ, ăn uống, đi lại, thuốc thang... thành phần từ lưu manh tới trí thức bâu vào. Chỉ thấy đau lòng là đến bệnh nhân cũng không là ngoại lệ, cả một hệ thống thờ ơ!
Cụ nói chuẩn quá, đơn giản là có muốn làm hay không thôi, ảnh hưởng như vậy bao nhiêu năm mà vẫn thờ ơ, 160k đắt còn hơn cả cơm 123, khó chấp nhận!

poiuy

Xe ba gác
Mà tại sao khu vực này tập trung đến 3 bệnh viện lớn là Bạch Mai, Lão Khoa, Da liễu không có quy hoạch tạo một khu ăn uống đàng hoàng to đẹp vệ sinh. Xây luôn trong khuôn viên Bạch Mai đi cho người nhà với bệnh nhân họ ăn, cứ để giờ ăn là lôi thôi lếch thếch ra ngoài vừa lây nhiễm bẩn thỉu bệnh tật vừa tiềm ẩn không đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm. Nhìn người ốm mà phải ăn các quán đồ ăn phơi ra và chả có gì đảm bảo bán hết trong ngày như thế làm nhếch nhác bẩn thỉu đô thị.
Chính vì không còn chỗ để cho các dịch vụ nên mới phải làm cái BM mới to đùng ở Hà Nam. Còn lấy đất dân ra thì tiền đền bù khủng khiếp.

Dan du an

Xe ba gác
Người nhà bệnh nhân( đa số tỉnh lẻ, người nghèo...) làm xuất cơm 160k( tất nhiên ko đề giá) là làm ăn kiểu...
Tất nhiên chắc chỉ bán được 1 lần.
Nó vẫn bán được cho nhiều người đó cụ ạ. Cụ đi vào khu vực này mà xem. Cháu rất bực vì có việc vào đó là rõ khổ vì chỉ sợ xe quệt vào mẹt bánh chưng, rổ bánh mỳ hoặc bà con mua cơm đứng kín cả đường. Chính quyền hình như cũng tích cực đuổi nhưng chỉ đuổi theo giờ hoặc cũng ngại họ do mưu sinh

Dream22015

Xe buýt
Em thấy ăn căng tin bệnh viện đa số sạch sẽ, văn minh mà.
Thường là sẽ có phiếu ghi giá từ 20, 25, 30, 35, 40, 50k...khách ăn ra quầy lấy phiếu trả $ rồi ra chỗ quầy ăn đưa phiếu chỉ món. Người ta gắp đủ thì thôi.
Còn có 1 số quán (như mấy quán chỗ Nguyễn Hoàng Tôn mà cánh lx Taxi hay ăn). Thì là cơm tự chọn, vào tự lấy đĩa xúc cơm, mỗi khay đồ ăn có 1 cái gắp, muôi, cứ thế mà tự chọn món, chọn miếng (kiểu thịt gà, sườn chua ngọt thì phải chọn miếng mình ưng chứ, ng ta gắp cho đôi khi toàn xương hoặc chỗ mình ko thích ăn :D ). Xong cầm khay người ta nhìn rồi tính tiền, xong đưa cái phiếu, ăn xong cầm phiếu ra trả $ (tránh trả ngay để tránh ắc tắc giờ cao điểm).
Quán cơm với em cứ phải sạch sẽ trước đã, chứ quán mà luộm thuộm, giấy ăn vứt bừa bãi. Mà loại giấy xỉn xỉn kém cả giấy đa năng (giấy vs) thì chán hẳn .
Xóm nhà e cũng có quán như này. Xịn như "buffet" ấy cụ nhỉ :)
Có hôm bị cắt cơm, muốn ăn nhanh còn về làm e bảo với thằng bạn: hnay cho ăn Buffet nhanh ở gần nhà, rẻ lắm mà nó cứ giãy nảy lên bảo thôi ăn j cũng đc nhanh còn về làm cho xong. Ra ăn xong ưng bằng chết :)

Hfun

Xe hơi
Nó tuyên bố thẳng chỉ bán 1 khách 1 lần đó thôi, không niêm yết giá, ăn thì ăn ko ăn thì phắn... treo bảng Cơm bình dân trước cổng bệnh viên cho hợp cảnh.. tuy qua 1 lần bị bóc phốt 2019 song vẫn sống khỏe nhiều năm nay ròi. Để xem cq xử lý ra sao