[Funland] Bán hàng kiểu khốn nạn.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Lại còn nói kiểu chỉ cần bán mỗi khách 1 lần mới thấy kinh sợ cụ ạ
Mà toàn người nhà bệnh nhân chứ

Trần Đoành.

Xe container
oh thế ăn mà ko hỏi giá nhỉ?chứ biết giá rồi mà vẫn ăn thì kêu làm gì nhỉ?còn chưa biết giá cứ vào gọi thì đúng là 5 ăn 5 thua mình phụ thuộc vào nó rồi.
Trước e kể vụ e vào Hải Tiến order đồ xong phải chụp cả hoá đơn lại,có cụ còn bẩu sao phải khổ thế :D đấy,giờ dân gian mà!
Thế cụ ko phải là dân(gian) thì chắc cụ là quan (còn tham ko thì em chửa biết) :))

phuongmit

Xe cút kít
Media cứ quật mạnh bọn chó này, fb push liên tọi thì chúng nó tự chết thôi. Thông tin giờ cũng dễ tiếp cận rồi, người nhà bệnh nhân cũng fb tiktok đều nên k khó để biết dc

Mũi tên bạc

Xe container
Ăn trong viện ko ăn ra ngoài cho nó bóp; giờ được cái những vụ thế này phạt nhanh lắm!

Xe nội lước

Xe container
Em khuyên cccm . Nếu nhà ai không may có thân nhân nằm điều trị tại bv K3 thì việc ăn uống nếu không biết ở đâu thì cứ căng tin bv mà ăn uống. Có thể đắt hơn bên ngoài thì cũng chỉ là tí chút . Nếu ra ngoài thì ăn các hàng ăn mặt ngoài bv luôn( cổng chính nha ) . Khi chưa biết rõ xung quanh thì chớ lang thang nó chém cho đấy. Nếu nhất thiết muốn ra thì qua làm quen và hỏi khoảng 2,3 bác bv cổng rằng ăn đâu hợp lý. Đội bv này nói chung họ tốt đấy.
Các bs của bv thì em thấy các khoa khác em không rõ . Nhưng ở khoa Nội 2 và khoa Thần kinh thì đội ngũ bs rất tốt..nhiều bs cc muốn họ nhận cho ấm trà bồi dưỡng là cực khó ..có bs muốn bồi dưỡng họ gần như không thể dù tuổi đời họ còn rất trẻ. Đó là cái mà em biết khi mẹ em còn sống và theo khám tại đây.

MotoG

Xe tăng
Thời nào còn có người tư duy kd kiểu này, chắc chủ quán vừa xuyên không từ 20 năm trước.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em khuyên cccm . Nếu nhà ai không may có thân nhân nằm điều trị tại bv K3 thì việc ăn uống nếu không biết ở đâu thì cứ căng tin bv mà ăn uống. Có thể đắt hơn bên ngoài thì cũng chỉ là tí chút . Nếu ra ngoài thì ăn các hàng ăn mặt ngoài bv luôn( cổng chính nha ) . Khi chưa biết rõ xung quanh thì chớ lang thang nó chém cho đấy. Nếu nhất thiết muốn ra thì qua làm quen và hỏi khoảng 2,3 bác bv cổng rằng ăn đâu hợp lý. Đội bv này nói chung họ tốt đấy.
Các bs của bv thì em thấy các khoa khác em không rõ . Nhưng ở khoa Nội 2 và khoa Thần kinh thì đội ngũ bs rất tốt..nhiều bs cc muốn họ nhận cho ấm trà bồi dưỡng là cực khó ..có bs muốn bồi dưỡng họ gần như không thể dù tuổi đời họ còn rất trẻ. Đó là cái mà em biết khi mẹ em còn sống và theo khám tại đây.
Nhất là nắng nóng ntn cứ chui vào cangtin mà ăn đỡ đi lại ạ. Suất cơm căng tin cũng 30-40k thôi

Shadow381

Xe điện
Thật tuyệt vời mạng xã hội đã chia sẻ chứ trước đây những trường hợp tương tự chỉ biết ngậm ngùi chứ kêu ai! Mong rằng trường hợp này đã bị phản ánh “chặt chém” năm 2019 rồi thì chính quyền xử lý nghiêm thông tin và rộng rãi cho dư luận yên tâm. Hôm qua đọc bài viết trên mạng xã hội đã thấy đúng là lũ súc vật ăn trên khốn khổ của người bệnh và người nhà bệnh nhân; mạng xã hội cứ lan tỏa như này dần dần lũ súc vật kiểu này sẽ biết sợ để còn làm ăn. Chẳng có gì bao biện được cho suất cơm kia 160k ngoài từ súc vật, khốn nạn! Đắt nhất nhỉ Hà Nội như cơm ở Mã Mây cũng ko đến giá đó.

trinhhunghb

Xe lăn
mâm 6 mà x160k ngót triệu bạc thì bình dân sao được

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
K hẳn đâu bạn. Vì nếu bạn đi công tác các tỉnh miền núi, thì hiếm quán cơm bụi lắm. Thường dân họ ăn ở nhà kể cả trưa vì thị trấn bé tí. Quán cơm bình dân thì đồ họ cũng nấu từng đĩa ấy, mà đồ cũng tươi ngon. Nên giá tầm đó họ mới nấu được.
Mà có miếng sườn cụ k ăn hết thì chém gió hơi kinh nhể.
E đi huyện miền núi suốt, ăn cơm bụi ở những quán bán cho cánh lái xe, ở đường huyện đường tỉnh ấy. Gia đình ko phải thuê mặt bằng, nấu bếp củi, kể cả 1-2 người ăn cũng bày đĩa rau đĩa thịt, bát cà, bát canh. Hnao e đi 1 mình thì 7-80k. Hnao em đi 2 người thì 120k (cả nước). Nếu ăn theo suất đĩa thì kiểu những khu gần trường học, bệnh viện hoặc chỗ nào nhiều dân phượt thôi.

• Vodka
Reactions: Mzc

MuathuHN252

Xe cút kít

hat65

Xe điện
Ko rõ sự tình thật như nào nhưng có thời gian trông người nhà nằm ở bm, em cũng hay qua ngõ đối diện cổng viện ơ phương mai ăn, em thấy họ lấy thức ăn theo yêu cầu của khách rồi tính và lấy tiền luôn, hoặc gọi suất cơm bao nhiêu tiền họ sẽ lấy đồ ăn cho nếu khách ko chọn món. Giá cả em thấy cũng bình thường mà, từ 25_50k/ suất

MuathuHN252

Xe cút kít
Ko rõ sự tình thật như nào nhưng có thời gian trông người nhà nằm ở bm, em cũng hay qua ngõ đối diện cổng viện ơ phương mai ăn, em thấy họ lấy thức ăn theo yêu cầu của khách rồi tính và lấy tiền luôn, hoặc gọi suất cơm bao nhiêu tiền họ sẽ lấy đồ ăn cho nếu khách ko chọn món. Giá cả em thấy cũng bình thường mà, từ 25_50k/ suất
Em cũng từng ăn ở đây, cũng tầm giá như cụ. Và nếu quán này nó giá như vậy thì ko ai kêu, ở trên cũng có cụ bảo sao ko hỏi giá trước, em thì nghĩ chắc họ cũng nghĩ như em chắc tầm 50k là cao thì cứ ăn thôi.

peace_park

Xe buýt
Nói thì bảo phân biệt vùng miền, e dân HN mà nhiều khi đi ăn cứ phải hỏi giá trc khi ăn cho chắc vì cũng dính vài vụ rồi. Trong khi bao lần đi chơi dọc miền trung thì chưa dính phát nào, thậm chí còn rất hài lòng về thái độ phục vụ nữa.

polizia

Xe container
bọn này khốn nạn 1 thì chính quyền sở tại cũng khốn không kém, chúng đều vô cảm !
Cái này chỉ cảnh báo thôi chứ cụ thử đặt địa vị là chủ tịch phường hay trưởng CAP ở đấy thì làm đc gì nó. Cùng lắm chỉ thu đc bàn ghế lấn chiếm là hết dù biết nó chơi đểu khách nhưng đếch có bằng chứng.
Quán cơm bình dân thì ko cần giấy phép vsattp nhé, chỉ ký cam kết .., nên cũng ko chơi đc bài kiểm tra vsattp đc.
Nó có menu nhưng giấu đi khách ko xem, ăn ko hỏi giá trc thì chịu ko xử lý đc nó.
Nó cũng ko trấn lột, đe doạ cưỡng ép gì khách cả.
Chỉ có cách cảnh báo mạnh trên các phương tiện để khách ko vào ăn hoặc ăn thì hỏi giá trc thôi.
Em từng kể bên topic nc Pháp là bị lừa 800eu cho 2 ly champagne đểu, về sau lên mạng đọc thấy nhiều khách du lịch cũng bị, gọi cả police tới nhưng menu nó in giá 400eu/ly để gầm bàn, mình ko xem lại gật đầu khi nó hỏi thế là toi. Cảnh sát đến nó chìa menu cho xem cũng chỉ bảo là tại mình ko hỏi giá trc :|
Bọn hàng cơm này nó chỉ lừa khách nào ăn ko hỏi, cứ thế ăn.
Còn có khi khách nào cầm đĩa lấy đồ xong hỏi bao nhiêu thì nó lại bán bt vì lúc đây chưa ăn.
Vụ gái tinder lừa giai trên Tạ Hiển cũng vậy, phường xuống kiểm tra xong về lý cũng chả phạt đc nó tội lừa đảo, vì menu nó ghi giá :))
Cuối cùng đành quay sang phạt lấn chiếm vỉa hè, hết.
Em ăn cơm hàng cứ lấy khay xong găp đồ, xong chìa khay hỏi bn rồi trả tiền bê ra bàn ăn. Nếu 35-40k thì ăn còn 160k bố trả khay méo ăn :))

Chỉnh sửa cuối:

Minh Đạt US

Xe hơi
Các cụ cũng nên đèn zời soi xét :)
Gốc rễ là thuê mặt bằng k rẻ, luật lá k bớt, nhân viên k free,… nên nhiều khi muốn rẻ cũng khó!
Còn ai chả muốn làm người tốt! Người tử tế mà vẫn ra tiền :).
sao nhiều quán 30-50k vấn bán sống tốt. không liêm yết giá từ đầu, kiểu để khách ăn rồi báo nhiêu thì phải trả