[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

yourdalink

Xe container
Cụ cứ thảy cái tên công ty cụ đang làm lên đây coi nào?

Habuon89

Xe buýt
Theo ngu ý của em thì: Bản chất của mô hình kinh doanh đa cấp là tốt, nhưng khi về VN nó đã biến thái thành hình thức khác nên hầu hết mọi người đều có cái nhìn tiêu cực về nó.

IZZ

Xe tăng
Lặng lẽ đi vào rồi lặng lẽ đi ra, bạn em cứ chú nào dính vào không bán được hàng cho em là mất dạng, tài thế!

4weelbike

Xe tăng
Cụ cứ thảy cái tên công ty cụ đang làm lên đây coi nào?
Nó ở ngay trang 1 cụ ạ, đây có lẽ cũng là cách đa số mọi người tiếp nhận thông tin.
Theo ngu ý của em thì: Bản chất của mô hình kinh doanh đa cấp là tốt, nhưng khi về VN nó đã biến thái thành hình thức khác nên hầu hết mọi người đều có cái nhìn tiêu cực về nó.
Ở đâu thì cũng có người xấu người tốt theo ngu ý của em là như vậy. Em từng mua phải nước hoa rởm nhưng em không coi tất cả những người buôn nước hoa là biến thái.

alskdjfh

Xe đạp
Em nghĩ cụ chủ thớt đã có câu trả lời vì sao mọi người nghe đa cấp là ghét rồi, mấy chục trang cmt có cái cmt nào ủng hộ cụ đâu, chia buồn với cụ vậy

JOBOO

Xe đạp
ôi, thớt này vẫn còn cơ à???:))

HoangBoiHuan

Xe hơi
Cũng có nhiu người chửi em. Nhất là ông cậu ruột cho đến giờ này vẫn nói TPCN như kiểu matuy gây nghiện. Tại ông là ông chủ Kinh doanh truyền thống lâu rồi. Tuy nhiên Châu Âu là nơi ông ngưỡng mộ, và SP của Cty này đã sang mấy nước mà ông ngưỡng mộ từ 10 năm nay. Ông ấy cũng ko biết và em nghĩ hôm nào phải nói ra cho ông ấy biết mới được. TPCN dân châu âu họ tự mua tự sử dụng quá nhiều. Ở VN mình chưa có ý thức tự bảo vệ sk. Bệnh đến rồi đổ tiền ra chữa. Chữa thế nào đuoc?

JOBOO

Xe đạp
Cũng có nhiu người chửi em. Nhất là ông cậu ruột cho đến giờ này vẫn nói TPCN như kiểu matuy gây nghiện. Tại ông là ông chủ Kinh doanh truyền thống lâu rồi. Tuy nhiên Châu Âu là nơi ông ngưỡng mộ, và SP của Cty này đã sang mấy nước mà ông ngưỡng mộ từ 10 năm nay. Ông ấy cũng ko biết và em nghĩ hôm nào phải nói ra cho ông ấy biết mới được. TPCN dân châu âu họ tự mua tự sử dụng quá nhiều. Ở VN mình chưa có ý thức tự bảo vệ sk. Bệnh đến rồi đổ tiền ra chữa. Chữa thế nào đuoc?
thế mợ có mua tiếp TPCN để bán không??em xách tay 1 đống đây :))biết đâu mợ gây dựng được hẳn 1 công ty chuyên về KDĐC thì sao ??LOL

nhutinhco

Xe điện
Em có đứa em thằng bạn, dính vào đa cấp giờ người không ra người, ngợm không ra ngợm! Cụ chủ cho cái địa chỉ gặp gỡ để em bảo nó đến gặp, ngõ hầu mong cụ công lực cao siêu, giải độc cho thằng cu ấy, trở về đường chính đạo với! Nó cứ theo bàng môn tà đạo, đến khổ!

JOBOO

Xe đạp
Em có đứa em thằng bạn, dính vào đa cấp giờ người không ra người, ngợm không ra ngợm! Cụ chủ cho cái địa chỉ gặp gỡ để em bảo nó đến gặp, ngõ hầu mong cụ công lực cao siêu, giải độc cho thằng cu ấy, trở về đường chính đạo với! Nó cứ theo bàng môn tà đạo, đến khổ!
tà đạo là lấy công lực của người khác nạp vào của mình để tăng công lwucj...nhưng đến lúc nào đó khắc bị tàu hỏa nhập ma, sợ quá mà tỉnh thôi

Getz5324

Xe điện
tà đạo là lấy công lực của người khác nạp vào của mình để tăng công lwucj...nhưng đến lúc nào đó khắc bị tàu hỏa nhập ma, sợ quá mà tỉnh thôi
mợ đọc ít thôi ko có lại theo kụ chủ thớt lúc nào ko biết đới :D

xuho

Xe tải
Hôm vừa rồi có thằng em họ ở quê ra giới thiệu vừa đi hội thảo với hội nghị về, chắc định qua e để ôn bài mới luyện, cu cậu chưa kịp thực hành thì bị e cho một tràng.
Giờ kinh doanh đa cấp len lỏi về tận các vùng quê rồi, dân quê mà nghe mấy chú này hót hay như sáo không đổ mới lạ. :-s

alskdjfh

Xe đạp
Có nhiều ông BHDC em gặp vẫn thấy bình thường, cũng mua mấy thứ đồ như nước rửa chén, gầu gội vv... nhưng giọng điệu như chủ thớt ở đây thì em té, nghe chống đối lắm, cái giọng văn của cụ nó bố đời, chả gây đc thiện cảm với ai, chả biết cụ làm ăn ra sao nhưng tính cách này mà cụ tự tin vào sự thành công em e là khó. Làm cái j cũng như nhau cả thôi, cụ có bán TPCN hay bán viên kẹo cao su cũng chả có j khác nhau, quan trọng là cách làm, đừng nghĩ cái cụ đang làm là nhất

Thôi nhỉ? Nói nhiều thành nhảm.

nguyenviethoang

Xe hơi
Bán hàng Đa cấp toàn bọn cô ty lưa hết, chỉ những người hám lợi dễ dính vào, toàn bán cho người thân là chính, rồi khi vỡ lở mất hết tình cảm, mọi người nhớ cận thận!

dvcpro82

Xe đạp
ở việt nam nhiều tai tiếng quá nên ít người tham gia

4weelbike

Xe tăng
Chào các cụ..mấy hôm rồi không vào, thấy thớt vẫn nhiều ý kiến "hay" quá.
Em có cảm giác rằng có rất nhiều người luôn cho rằng mình là hiểu biết, những người này tưởng rằng họ "biết hết những quy luật cư xử đúng nhất, và dựa trên những luật lệ mù mờ đó mà kết tội mọi người một cách tàn nhẫn, không thương tiếc". Những người này thường có thái độ ghanh tị, ghen ghét đối với những điều tốt đẹp ở những con người mà không sao họ hiểu nổi. Để biện bạch cho cuộc sống nhỏ nhen và suy nghĩ nghèo nàn của mình, làm cho nó thêm vẻ quan trọng bề ngoài, họ luôn luôn lôi kéo sự nhân hậu hay lòng người vĩ đại vào những ý kiến tẹp nhẹp vủa mình. Hoặc họ đeo mác công lý lủng lẳng như 1 tấm huy chương để ra sức bảo vệ cho sự lười biếng và quy kết người khác 1 cách thô lỗ, thiếu căn cứ. (em chế cháo 1 số từ ngữ từ cuốn "kiếm sống")

hawaco

Xe hơi
Em cũng bị rủ rê nhưng mà sao em ko yêu cái cách bán hàng đó....