[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

socluxury

Xe tải
Nói chung là cụ bị nói cũng chuẩn lắm, bản thân bán hàng đa cấp không xấu, nhưng vào tay nhiều người xấu nó trờ thành xấu nên dính tiếng xấu muôn đời ở VN, cụ nên bỏ nghề đi cũng đúng cụ ạ. Dân giờ sau vụ MB24 họ kinh hết khi nghe tới bán hàng đa cấp.

dangkimthu

Xe tăng
K tại vì chúng nó(bọn giám đốc khỉ khỉ gì đấy) chỉ lừa tiền dựa vào sự ngu muội của ng dân và sắp đi tù
Có là vì thiếu hiểu biết, thế thôi:-??

nguoithaibinh

Xe đạp
theo như cụ nào trình bày ở trước thì khi lôi kéo được 3 người thì lên 1* có nghĩa là 3 người đó đóng mỗi người 1 triệu 7 ,thì người giới thiệu được 600 ngàn.vậy 3 người nộp 3*1.7=5.4(5 triệu 400 ngàn) ta có phép tính 5400-600=4800(4 triệu 800 ngàn) cho em hỏi 4tr8 này nó đi đâu về đâu???cụ trả lời cho em nhá(cụ đừng bảo là 3 cái hộp dĩnh dưỡng đó sản xuất mất 4tr8 nhé...

adlama

Xe tải
Quái thai ở chỗ, chúng nó toàn đi lừa vào những nơi vùng sâu vùng xa như Đak lak, Phú Thọ, Hà giang...dân mình vì tham và ngu muội cũng nhiều nên chúng mặc sức làm càn.

Chính quyền và CA có biết không? Hoàn toàn biết.

Thế tại sao chúng không ngăn chặn để bớt đi khổ đau cho những người dân thấp cổ bé họng?

Điều hiển nhiên ai cũng biết là chúng thông đồng và móc mối với xxx và CQ, kệ mị a cho chúng nó tác yêu tác quái. Càng nhiều con mồi ngu ngôc sập bẫy càng tốt. Đến một lúc nào đó chúng nó sẽ ra tay cướp lại cua bọn đa cấp. Khởi tố vài chú đầu sỏ, thu sạch hết $ chúng nó lừa dân ngu rồi ỉm đi, thế là xong.

Vụ MB24 này cháu xin thề với các cụ là lại giống vụ Angel mà Yến Trang làm chủ ngày xưa thôi, hòa cả làng cả thôi. Thời buổi loạn lạc, quan tham với gian thương bắt tay nhau mà

Các cụ đừng có mà thốt lên thế $ đi đâu hết rồi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Giờ em nghe nói còn có thêm cả kinh doanh đa cấp trên mạng nữa cơ. Mấy hôm trước có mấy trang web được đưa lên tivi và bị cấm đấy. Em thì chả tin Tivi lắm nhưng trong trường hợp này thà em tin tivi còn hơn là tin các công ty kinh doanh đa cấp online.

musiclove&life

Xe hơi
nói thật, em ko tin cái thu nhập bên bhđc và bảo hiểm đâu ạ ( trừ những người nào chuyên tâm về bhiem, làm full time và yêu nghề, có Tâm, em nói có Tâm tv thì mới có mắt xích khách hàng, và Bh nó khác hoàn toàn vs Bhđc về sp, còn về đạo đức vs nhũng ngừoi ko có Tâm tư vấn, đặt quyền lợi mình lên trên cả KH thì ko khác gì đa cấp cả)

làm những cty này, thu nhập của các bạn bị trừ thuế rất ác, mình đi làm nhà nuoc, thuế thu nhập còn theo mức lương, được miễn trừ.... đa cấp, bảo hiểm, và cty tín dụng là trừ thẳng 10% số hoa hồng kiếm đc, dù thu nhập tháng đó được 500- 1trieu., thửong cũng trùw tanh banh

đó là chưa kể các khoản phí các bạn phải bỏ ra, muốn có khách, muốn có khách mua thì phải chấp nhận thôi. Nghĩ theo kiểu bỏ săn sắt, bắt cá rô. Nên vài đồng ko đáng.
Mợ này nói cũng có ý đúng,cũng có ý sai . Mợ đừng so sánh đa cấp với bảo hiểm mợ ạ.
Đa cấp ( Kinh doanh truyền tiêu ) là hình thức biến cộng tác viên thành khách hàng rồi lại mở rộng mạng lưới khách hàng bằng chính cộng tác viên đó.Khách hàng đồng thời là nhà phân phối ( mua rất nhiều sản phẩm "găm hàng..." mặc dù nhu cầu sử dụng không nhiều đến thế.Mục đích cuối cùng là kiếm tiền trên chính những Khách hàng giới thiệu sau với lý lẽ " Nhà phân phối độc lập"...

musiclove&life

Xe hơi
Sản phẩm được mô tả và thổi phồng công dụng " kể cả tự nhận là tôi dùng tốt lắm,anh A bà B chữa được cả ung thư hoặc là giảm đi đáng kể.Cô C giảm 12kg ..v.v.
Thực ra SP về mặt công dụng là tốt,nhưng không tốt đến mức như các " Nhà phân phối độc lập " quảng cáo,mô tả,chia sẻ và ...dẫn chứng minh họa.
Và điều quan trọng là vì thế mà giá của mặt hàng này,cách bán hàng của loại hình này cho doanh thu khá tốt để chia cho các tầng ( các cấp) trong tháp đa cấp của họ

musiclove&life

Xe hơi
Còn bảo hiểm là loại SP người mua phải trả chi phí bảo hiểm để doanh nghiệp bảo hiểm bảo vệ về mặt con người,tài sản hàng năm ,10 năm hoặc trọn đời theo tùy chọn của khách hàng.
Công ty bảo hiểm sẽ chịu rủi ro còn khách hàng sẻ chuyển giao rủi ro và chịu mất chi phí theo thỏa thuận.
Và SP là sự thỏa thuận bằng văn bản pháp lý giữa khách hàng và công ty bảo hiểm . Về những điều khoản được bảo hiểm và chi phí bảo vệ rõ ràng minh bạch...

vanlongtiensinh

Xe buýt
Xin phép cụ chủ e hỏi tí: hầu như mọi người thamgia đa cấp đều được học qua lớp gì gì đó hay sao mà giọng văn có vẻ rất giống nhau thế.
Còn chuyện thu nhập thì ko lừa đảo thì ko bao giờ có mức thu nhập đó

cuongba

Xe buýt
Cụ Mợ nào bước vào BHĐC ở Việt Nam là xác định binh pháp đánh dựa lưng vào sông của Hàn Tín. Chỉ có đánh không có đường lui. Khi BHDC mà không thành công thì các Cụ Mợ mất hết cơ hội quay về làm kinh doanh truyền thống. Các Cụ Mợ quay về kinh doanh truyền thống nói chả ai tin nữa đâu :)
Cái giá phải trả hơi đắt đấy.

4weelbike

Xe tăng
Xin phép cụ chủ e hỏi tí: hầu như mọi người thamgia đa cấp đều được học qua lớp gì gì đó hay sao mà giọng văn có vẻ rất giống nhau thế.
Vậy theo cụ cứ ai thu nhập cao là lừa đảo hay sao?

Cụ Mợ nào bước vào BHĐC ở Việt Nam là xác định binh pháp đánh dựa lưng vào sông của Hàn Tín. Chỉ có đánh không có đường lui. Khi BHDC mà không thành công thì các Cụ Mợ mất hết cơ hội quay về làm kinh doanh truyền thống. Các Cụ Mợ quay về kinh doanh truyền thống nói chả ai tin nữa đâu :)
Cái giá phải trả hơi đắt đấy.
Cụ tưởng tượng khá hay, thực tế thì khác.

haithienld

Xe tải
đúng là ai tham gia đều phải học 1 lớp lói như đài hát bác ợ.

haithienld

Xe tải
Vậy theo cụ cứ ai thu nhập cao là lừa đảo hay sao?
ý bác vanlongtiensinh là nếu bhdc thật thì sao mà thu nhập cao thế chứng tỏ pai có lừa đảo mới có mức thu nhập đóa. hé hé.

Cụ tưởng tượng khá hay, thực tế thì khác.
. câu này thì chuẩn r. :)

haithienld

Xe tải
Còn bảo hiểm là loại SP người mua phải trả chi phí bảo hiểm để doanh nghiệp bảo hiểm bảo vệ về mặt con người,tài sản hàng năm ,10 năm hoặc trọn đời theo tùy chọn của khách hàng.
Công ty bảo hiểm sẽ chịu rủi ro còn khách hàng sẻ chuyển giao rủi ro và chịu mất chi phí theo thỏa thuận.
Và SP là sự thỏa thuận bằng văn bản pháp lý giữa khách hàng và công ty bảo hiểm . Về những điều khoản được bảo hiểm và chi phí bảo vệ rõ ràng minh bạch...
em bảo hiểm đây. Bảo hiểm với bhdc khác nhau hoàn toàn mờ. bảo hiẻm thì bác vừa có xèng tiết kiệm nhưng quan trọng hơn là bác được bảo vệ khi có rủi ro xảy ra. Mặc dù xèng ít nhưng mà khác với ngân hàng ở chỗ đóa.

haithienld

Xe tải
Giờ em nghe nói còn có thêm cả kinh doanh đa cấp trên mạng nữa cơ. Mấy hôm trước có mấy trang web được đưa lên tivi và bị cấm đấy. Em thì chả tin Tivi lắm nhưng trong trường hợp này thà em tin tivi còn hơn là tin các công ty kinh doanh đa cấp online.
ôi bác! đa cấp mạng mà tivi nói nổi bật là cái đa cấp mạng mb24 í đã sống hơn 1 năm, lừa tận hơn 500 tỉ của người dân rồi, bây giờ pháp luật mới can thiệp đóa. Bác bây giờ mới bít thì quá tốt, vì đỡ pai dính vào nếu bác nhẹ dạ . hehe

haithienld

Xe tải
cứ nghĩ thấy chán các bác nhỉ. Nó lừa tới tận 500 tỉ. Em có vào mb24, em đựoc chính chị ở phòng của mình mời vào cơ, chị í tốt và hiền, làm giảng viên và đang học cao học qtkd, đi kèm với đó là các bạn của chị í, đều đang làm việc ở cơ quan lớn và tuổi cũng nhìu rồi(có nghĩa là kinh nghiệm sống cũng okie) thế mà cũng bị lừa như gì ấy. Thế thì thử hỏi người dân với trình độ hiểu biết và cuộc sống khó khăn thì chắc chắn là bị lừa rồi.

haithienld

Xe tải
Tiện đây các bác cho em kể cậu chuyện ngày SV của em nhé!
Ngày còn là SV em cũng rất thắc mắc tại sao lại gọi là bán hàng đa cấp..... rồi thấy nhiều bạn cùng khóa cùng lớp đi làm, ăn mặc đẹp ..... em cũng khoái và tìm hiểu rồi le ve đến được cổng công ty đó. đứng ở điểm chờ xe buyt khoảng 30 phút em có mấy bạn đến làm quen giời thiệu, các bạn đây nhiệt tình vui vẻ thật..... thế là em đi theo 1 bạn vào trong cty ..... tiếp đến em phải nộp Chứng Minh Thư để được nhận thẻ khách thì phải (do lâu rồi em k nhớ rõ lắm), xong hết thủ tục em đến bài giới thiệu nhiều lắm. Nghe hay lắm các Bác ạ. nhưng do mục đích của em là tìm hiểu thôi lên đề phòng, nghe có chọn lọc và quan sát thấy họ nói nhiều cái vô lý lắm. Nếu Bác nào có dịp vào đó thì để ý ko bị cuốn theo là phát hiện ra ngay. tham dự được khoảng 40 phút em thấy nhiều cái vô lý lên xin ra ngoài.... ối rồi ôi mệt lắm em phải năn nỉ mãi mấy lấy được cái CMT. từ đó em mấy hiểu được.
_ Muốn làm nghề này thì không phải ai cũng làm được
_ Nếu làm được sẽ mất rất nhiều từ những người không làm đc (vì người mình giới thiệu là anh em bạn bè mà những người đó rất ít người làm được)
_ ...................
Em mới thấy được thế bác nào có thêm mong bỏ xung

Đây là từ em thấy thôi, nếu có gì không đúng mong các cụ đừng ném đá nhé!
cụ làm lại chuyến nữa cụ ạ. :P

the man

Xe đạp
cứ nghĩ thấy chán các bác nhỉ. Nó lừa tới tận 500 tỉ. Em có vào mb24, em đựoc chính chị ở phòng của mình mời vào cơ, chị í tốt và hiền, làm giảng viên và đang học cao học qtkd, đi kèm với đó là các bạn của chị í, đều đang làm việc ở cơ quan lớn và tuổi cũng nhìu rồi(có nghĩa là kinh nghiệm sống cũng okie) thế mà cũng bị lừa như gì ấy. Thế thì thử hỏi người dân với trình độ hiểu biết và cuộc sống khó khăn thì chắc chắn là bị lừa rồi.
Cụ ơi, chính các chị ấy mới là người dễ bị dẫn dụ nhất đấy, đồng ý là các chị ấy tốt và hiền, làm nhân viên nhà nước ổn định. Hơn nữa lại nhiều tuổi, có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống, nhưng kinh doanh thực sự nó khác. Bài kinh điển của mấy anh như MB24 là lương em thấp nhỉ (làm nhà nước lương sao cao được), có muốn kiếm thêm tiền ngoài thu nhập chính không em, không tốn thời gian mà lại nhàn nữa :).

traimiennui

Xe đạp
đơn giản là hôị những nông dân nuôi lưà giỏi

Matizcoi

Xe cút kít
Khiếp quá, 1 số cụ coi đa cấp như hủi ấy nhể, sao cứ phải gồng mình lên thế làm gì cho khổ.
Năm ngoái em bị gút nằm bẹp xó nhà, cô bé đồng nghiệp ĐT bảo tới chơi, mang theo cái cân để khám SK luôn, nhân tiện mời dùng và tham gia hớp lai, nào là của Mẽo thì tốt cực ..., rùi ngồi tranh cãi với gấu nhà em xem hớp lai hay amway cái nào tốt hơn ... Em chỉ bảo tớ dùng thuốc Tây òi, chuyên trị luôn, chả có nhu cầu giảm béo, với ứ có thời gian để tahm gia tập huấn này nọ, bị ngồi nghe tơi shơn 10h đêm nhưng sau quả đấy chả thấy mời lại hị hị.
Còn việc gấu nhà tham gia hệ thống amway thì khỏi nói, kệ, đi được bao nhiêu cứ đi, chán lại thôi ngay.
Em thấy nếu sp dùng tốt thì dùng, đắt thì thôi. Và đặc biệt nói không với thực phẩm chức năng.