[Đã bán] Bán đồng hồ Omega niềng vàng khối giá mùa dịch

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
24,000,000 VNĐ

casauking

Xe tăng
Thưa với cụ cụ coi thế là fake thì chả có con đồng hồ nào là real cho cụ chơi cả
Đến con đồng hồ mới toanh nó còn khó giống được với cái ảnh làm mẫu, hơn nữa đây là hàng used. Sản xuất thì hàng loạt đòi con nào cũng phải nét như ảnh.
Còn fake thì không có loại nào fake giỏi được thế đâu. Cụ tìm cho e xem ảnh máy fake giống con của e xem tìm đc không nào ? Cho cụ tìm nát cái google đấy.
Em không chơi sâu về Omega nên e ko rõ nhưng bác bảo fake mà ko nét được như ảnh thì em nói thật bác ko biết gì về trình độ làm đồng hồ fake của tàu rồi :-s
Bây giờ bọn tàu nó clone được cả máy 324c của patek luôn. chữ nghĩa nó đẹp chả kém gì hàng xịn. Đưa vào tay thợ mà ko có kinh nghiệm vẫn nhầm như thường. Em ko nói cái ảnh dưới là fake, đố bác biết nó là fake luôn kể cả cho cầm thẳng trên tay, chữ nghĩ nét căng ko khác hàng xịn.

hungyenvn

Xe máy
Em không chơi sâu về Omega nên e ko rõ nhưng bác bảo fake mà ko nét được như ảnh thì em nói thật bác ko biết gì về trình độ làm đồng hồ fake của tàu rồi :-s
Bây giờ bọn tàu nó clone được cả máy 324c của patek luôn. chữ nghĩa nó đẹp chả kém gì hàng xịn. Đưa vào tay thợ mà ko có kinh nghiệm vẫn nhầm như thường. Em ko nói cái ảnh dưới là fake, đố bác biết nó là fake luôn kể cả cho cầm thẳng trên tay, chữ nghĩ nét căng ko khác hàng xịn.

View attachment 6525422
Với con máy 1120 này thợ nhìn được tốt cụ ạ, máy 50 100tr trở lên mới phải soi kỹ chứ máy này nhìn phút mốt là ra và thợ ng ta k soi nét chữ đâu cụ ạ,

Chỉnh sửa cuối:

hungyenvn

Xe máy

View attachment 6525422
Con pp này em nhìn thấy cái chống shock và vòng vàng của nó fake, giống mấy con Tàu khựa e từng xem qua, nhìn đá của nó cũng khác với đá rubi thật
Cụ chỉ soi chữ bảo sao k thấy fake

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
Em chơi đồng hồ Omega từ những năm 19 không nhớ và chủ yếu là dòng vintage, có vài nhời với các kụ
Đồng hồ cũ nếu không phải dân sưu tầm và hiểu biết thìđừng chơi,đừng mua nó chỉ mang cái bực vào người thôi
Còn đồng hồ cũ thì loại hàng trăm triệu mở nắp đáy ra chụp ảnh là chuyện bình thường chứ chả có gì là ghê gớm cả
Đồng hồ omega nhất là dòng vintage giá trị nó nằm ở thương hiệu và chất máy onega chứ đâu ở cái vành vàng giá vài triệu
Khú khú khú
Cu em tôi ló chả phán đâu
Khú khú
Lão có vẻ hả hê hay sao mà khú khú khú nhiều như cú đêm vậy.

Em cũng có cái cùng đời mà cũng chưa mở xem máy bao giờ
Cụ khoe khéo quá.

zaiwaz123

Xe điện

ORIENT SX tầm năm 90 của thế kỷ trước , chụp bằng đt bình thường trong điều kiện ánh sáng bình thường, không qua chỉnh sửa chút nào mà còn nét thế này , công nhận thằng Nhật làm chuẩn !

hungyenvn

Xe máy

Máy orient của cụ đây
Soi như các cụ ở trên chắc cũng ra fake nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

tranquay

Xe buýt
View attachment 6525801
Máy orient của cụ đây
Soi như các cụ ở trên chắc cũng ra fake nhỉ
Ha ha, cụ bán hàng bị phản ánh hàng ko real thì cụ cần chứng minh hàng cụ là hàng auth, đăng này cụ chỉ khăng khăng nói mỗi câu "hàng tao real" trong khi ng ta chỉ rõ những điểm bất thường thì cụ bị trêu là đúng rồi.
Thôi chúc cụ vui vẻ, đang đeo trên tay mà có ng bảo hàng fake thì đúng là cay thật

hungyenvn

Xe máy
Ha ha, cụ bán hàng bị phản ánh hàng ko real thì cụ cần chứng minh hàng cụ là hàng auth, đăng này cụ chỉ khăng khăng nói mỗi câu "hàng tao real" trong khi ng ta chỉ rõ những điểm bất thường thì cụ bị trêu là đúng rồi.
Thôi chúc cụ vui vẻ, đang đeo trên tay mà có ng bảo hàng fake thì đúng là cay thật
Em bảo đi hỏi thợ đấy, chụp cho ảnh rồi để mà hỏi, thợ đồng hồ là người biết đc thật giả vì cầm trên tay nhiều đồng hồ rồi sẽ biết, còn e cho thông số rồi, máy 1120, cái máy này k phải quá xa lạ gì. Thợ nhìn vào ảnh này biết ngay, chống sốc, các chi tiết đều có hết mấy ông đều k chịu đi hỏi toàn phán theo cảm tính, so lại đi so chữ khắc =)), cái mà các hãng thay đổi thường xuyên theo năm tháng. Ngoài ra còn có cái gì gọi là "bất thường" k ? Ai muốn mua mà muốn đi check chính hãng e đi cùng luôn. Ngại gì vết bẩn.
Còn máy Tàu nhìn là biết, bọn Tàu mà fake được giỏi giống từng tí một thế thì omega nghỉ chơi dòng 1120 này lâu rồi

Chỉnh sửa cuối:

hungyenvn

Xe máy
Cụ nào muốn mua thì ra giá thôi, còn lăn tăn thì ngớt dịch đi cùng e ra bệnh viện đồng hồ check miễn phí, thế cho các cụ yên tâm. E cũng chả ngại gì chỉ sợ gặp khách chốt cho vui thì mất công thôi.

kvboto

Xe container
Bình thường bán đồng hồ ng ta ít mở máy, đây là đồ đắt tiền e đã hỗ trợ hết mức là mở chụp máy cho các cụ xem rồi. Có mỗi việc đi hỏi ng có chuyên môn thôi cụ k hỏi còn cứ chê ảnh đẹp với xấu. Tất cả những cái quan trọng nhất trong máy (dấu, chống sốc,v.v...) đều có trong ảnh rồi thợ nhìn vào là biết các cụ à
Mở cái lắp đáy của cái đồng hồ, chứ đâu phải mở máy, cụ không phân biệt được à, mở cái lắp đáy thì có gì nguy hiểm,.... có gì mà ghê gớm thế cụ ?

Cụ có chuyên môn, kệ cụ, người mua, không có, kệ người ta,.... giao lưu mua bán qua mạng, người mua người ta muốn, cái muốn ban đầu nhất, cái muốn chính đáng nhất,... là được xem cái ảnh nó rõ, nó nét, nó được chụp với thành ý tốt nhất,... thì có cảm tình hơn là cái chắc,...

Cụ không chịu làm, cứ có vẻ chê trách họ là sao nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Em bảo đi hỏi thợ đấy, chụp cho ảnh rồi để mà hỏi, thợ đồng hồ là người biết đc thật giả vì cầm trên tay nhiều đồng hồ rồi sẽ biết, còn e cho thông số rồi, máy 1120, cái máy này k phải quá xa lạ gì. Thợ nhìn vào ảnh này biết ngay, chống sốc, các chi tiết đều có hết mấy ông đều k chịu đi hỏi toàn phán theo cảm tính, so lại đi so chữ khắc =)), cái mà các hãng thay đổi thường xuyên theo năm tháng. Ngoài ra còn có cái gì gọi là "bất thường" k ? Ai muốn mua mà muốn đi check chính hãng e đi cùng luôn. Ngại gì vết bẩn.
Còn máy Tàu nhìn là biết, bọn Tàu mà fake được giỏi giống từng tí một thế thì omega nghỉ chơi dòng 1120 này lâu rồi

Thưa với cụ cụ coi thế là fake thì chả có con đồng hồ nào là real cho cụ chơi cả
Đến con đồng hồ mới toanh nó còn khó giống được với cái ảnh làm mẫu, hơn nữa đây là hàng used. Sản xuất thì hàng loạt đòi con nào cũng phải nét như ảnh.
Còn fake thì không có loại nào fake giỏi được thế đâu. Cụ tìm cho e xem ảnh máy fake giống con của e xem tìm đc không nào ? Cho cụ tìm nát cái google đấy.

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Ấy là, do cụ đố, bảo tìm ảnh mạng đấy nhé, làm em tò mò thôi, ảnh mạng đấy mà,

kvboto

Xe container
Em thì đang có cái đồng hồ cỏ úa, thích nhích lên đồng hồ Omega, nhưng xem qua mạng thì cái nhìn đầu tiên là thích ảnh ọt nó nét, dễ xem, đã mắt,... rồi mới xúc tiền gì thì xúc tiếp tiếp theo, đó là ý kiến cá nhân nhá.

hungyenvn

Xe máy
Em thì đang có cái đồng hồ cỏ úa, thích nhích lên đồng hồ Omega, nhưng xem qua mạng thì cái nhìn đầu tiên là thích ảnh ọt nó nét, dễ xem, đã mắt,... rồi mới xúc tiền gì thì xúc tiếp tiếp theo, đó là ý kiến cá nhân nhá.
E bảo đi hỏi thợ là ng có chuyên môn, cụ có hỏi thợ k hay lại dựa vào cảm tính cá nhân ? Với thợ thì cái ảnh kia là đủ rồi k cần thêm ảnh nữa, các chi tiết quan trọng đều ở đó hết. Còn những ng khác phán rồi nhận định theo cảm tính k đúng chuyên môn thì e bảo lại với họ là k phải thế. Thợ nhìn vào chi tiết máy chứ k đánh giá thật giả chủ yếu dựa vào chữ nọ chữ kia.
Còn mở máy là mở cái nắp đáy kia, theo ý của cụ mở máy là lấy nguyên cái máy ra à =)) hài hước nhỉ =)) thế chả ai dám "mở máy" cho cụ xem đâu =)) e cũng có nhiều đồng hồ và cũng biết chút. E lúc mua con này cho thợ xem chán rồi và đều đc khẳng định là thật. Có thợ nhìn bề ngoài theo kinh nghiệm, có thợ mở máy. Và nhìn thế là đủ.
Còn ai muốn mua thì ngớt dịch đi cùng e ra bệnh viện đồng hồ check thật giả, đã nói rồi, đi check e k ngại chỉ sợ khách mõm thôi. Mở máy ra tốn công sức lắp đi lắp lại có ai muốn ? Cụ kêu mở máy đơn giản ? Cụ mua cái xe cụ có thích đang yên đang lành tháo ra lắp lại rồi đi k ? Cái đồng hồ cũng thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hungyenvn

Xe máy
Ý kiến cá nhân với riêng cụ nhá, là cụ muốn xem thì gặp e e cho xem trực tiếp, Hà Nội hoặc Hưng Yên. Xong ra bệnh viện đồng hồ của trường omega check thật giả, thế cho nó dễ khỏi xử lý cồng kềnh. Cụ muốn nét như Sony thì mời cụ mua cái mới toanh cho dễ xem đã mắt.
Còn cái link omega kia cụ có thể chuột bạch mua thử 1 chiếc, xem về tay đúng như ảnh k hay về tay là máy khác 🙂 e nghĩ máy nhận được k giống như ảnh đâu

Chỉnh sửa cuối:

hungyenvn

Xe máy
Hà Nội đã dỡ chốt kiểm soát, cụ nào muốn mua có thể nhắn e để cùng đi qua bệnh viện đồng hồ check uy tín thật giả ạ.
Cụ nào đã hỏi hoặc tin tưởng được có thể giao dịch luôn cho đỡ xử lý cồng kềnh :D
E fix còn 23tr

Trạng thái
Thớt đang đóng