[Đã bán] Bán đồng hồ Omega niềng vàng khối giá mùa dịch

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
24,000,000 VNĐ

kvboto

Xe container
Thế cụ chứng minh con của e fake như cụ ở trên nói đi xem nào
Cụ chụp máy con rado này xem có long lanh như cái ảnh máy omega lấy trên mạng kia k ?
Cụ dùng không bh lau dầu bảo dưỡng à ?
Còn ảnh e chụp thế là đủ biết thật giả rồi cụ đi hỏi thợ là biết nhé, thợ đồng hồ nhìn vào đấy là đủ biết thật giả rồi k phải soi từng tí một xem dại hay không dại đâu. Cụ chắc cũng chơi đồng hồ nên chắc cụ cũng biết, và e đăng ảnh để mn đi hỏi thợ xem thật hay giả. Cụ giả sử có chê fake thì mời cụ chỉ ra chi tiết nào fake xem nào
Pó tay với cụ, lau dầu thì 5-7 năm 1 lần, mà lau thì nó càng mới, sạch, chứ lau dầu rồi nó mờ nó cũ, bẩn đi à ?

Có mỗi cái việc chụp cái ảnh cho nó Nét thôi mà cũng quanh co. Nói là nói tốt cho cụ, bán cái đồng hồ hơn 20tr mà có cái ảnh chụp không ra hồn, nói giúp thế mà cứ lẩn tránh vòng vo tam quốc.

Cụ nhìn ảnh em chụp cái đồng hồ của em, chụp tối bằng cái điện thoại 5tr đấy, em dỗi hơi mà đi mở máy ra chụp cho cụ xem để làm cái gì ?

hungyenvn

Xe máy
Đồng hồ này sinh năm 199x, Em nghĩ nếu dùng bình thường, roăng kín, chống nước tốt, chưa mở máy quá nhiều lần,... thì máy bên trong mới chả khác gì máy mới,...

Cái đồng hồ xịn, giá rao bán hơn ngàn USD mà chụp ảnh bộ phận chính như mặt trước, mặt sau, ra nắng không nổi rõ lên được, không nét thì cụ chụp lại ảnh lấy nét nó Net hơn đi, dùng đến đồng hồ Omega thì chắc điện thoại cụ có chụp ảnh chắc cũng không đến nỗi nào nhỉ.

Cả mấy cái ảnh bên trọng cũng thế, chụp không nét, kg trong,.... hay máy điện thoại cụ là độ phân giải VGA à ?

P/S: cái điện thoại cùi, 5tr của em chụp ảnh bình thường cũng đẹp như ảnh mà cụ bảo là ảnh đã chỉnh sửa cho nét đấy ạ, ví dụ, chụp tối nữa đây,
Pó tay với cụ, lau dầu thì 5-7 năm 1 lần, mà lau thì nó càng mới, sạch, chứ lau dầu rồi nó mờ nó cũ, bẩn đi à ?

Có mỗi cái việc chụp cái ảnh cho nó Nét thôi mà cũng quanh co. Nói là nói tốt cho cụ, bán cái đồng hồ hơn 20tr mà có cái ảnh chụp không ra hồn, nói giúp thế mà cứ lẩn tránh vòng vo tam quốc.

Cụ nhìn ảnh em chụp cái đồng hồ của em, chụp tối bằng cái điện thoại 5tr đấy, em dỗi hơi mà đi mở máy ra chụp cho cụ xem để làm cái gì ?
Em k tự nhận sành đồng hồ nhưng e tìm hiểu được k biết hình như con này dùng máy 2836. E đố cụ chụp được nét như cái ảnh này đâý

hungyenvn

Xe máy
Có cụ chê k ra hồn :) cụ đi hỏi thợ xem với ảnh này ng ta xác định đc thật giả luôn chưa :) ? Hỏi thì không hỏi cứ thích phán cái k phải chuyên môn

hungyenvn

Xe máy
Bình thường bán đồng hồ ng ta ít mở máy, đây là đồ đắt tiền e đã hỗ trợ hết mức là mở chụp máy cho các cụ xem rồi. Có mỗi việc đi hỏi ng có chuyên môn thôi cụ k hỏi còn cứ chê ảnh đẹp với xấu. Tất cả những cái quan trọng nhất trong máy (dấu, chống sốc,v.v...) đều có trong ảnh rồi thợ nhìn vào là biết các cụ à

hungfvc

Xe tải
Bình thường bán đồng hồ ng ta ít mở máy, đây là đồ đắt tiền e đã hỗ trợ hết mức là mở chụp máy cho các cụ xem rồi. Có mỗi việc đi hỏi ng có chuyên môn thôi cụ k hỏi còn cứ chê ảnh đẹp với xấu. Tất cả những cái quan trọng nhất trong máy (dấu, chống sốc,v.v...) đều có trong ảnh rồi thợ nhìn vào là biết các cụ à
Dự là Chủ thớt còn bị Thợ vào trêu nhiều. 5h sáng em đọc còm mà méo nhìn được cười.

Chủ thớt châc mới chơi đồng hồ nên trình độ lý luận còn hạn chế lắm!
Em ủn thớt cho xôm chợ nào.

captivaltz

Xe điện
Em chơi đồng hồ Omega từ những năm 19 không nhớ và chủ yếu là dòng vintage, có vài nhời với các kụ
Đồng hồ cũ nếu không phải dân sưu tầm và hiểu biết thìđừng chơi,đừng mua nó chỉ mang cái bực vào người thôi
Còn đồng hồ cũ thì loại hàng trăm triệu mở nắp đáy ra chụp ảnh là chuyện bình thường chứ chả có gì là ghê gớm cả
Đồng hồ omega nhất là dòng vintage giá trị nó nằm ở thương hiệu và chất máy onega chứ đâu ở cái vành vàng giá vài triệu
Khú khú khú

khacduong1985

Xe hơi
Em chơi đồng hồ Omega từ những năm 19 không nhớ và chủ yếu là dòng vintage, có vài nhời với các kụ
Đồng hồ cũ nếu không phải dân sưu tầm và hiểu biết thìđừng chơi,đừng mua nó chỉ mang cái bực vào người thôi
Còn đồng hồ cũ thì loại hàng trăm triệu mở nắp đáy ra chụp ảnh là chuyện bình thường chứ chả có gì là ghê gớm cả
Đồng hồ omega nhất là dòng vintage giá trị nó nằm ở thương hiệu và chất máy onega chứ đâu ở cái vành vàng giá vài triệu
Khú khú khú
Thời phomuaban.com thịnh cụ nhỉ? Giờ thì không như xưa nữa

casauking

Xe tăng
Em không phải thợ, em là người chơi thôi và em cũng ko chơi omega nhưng nhìn qua 2 máy thì đúng là có sự khác biệt. Em chỉ ra các bác soi xem có phải hay không
Máy mẫu:

Máy của bác chủ thớt:

Điểm thứ nhất: logo omega, máy mẫu có chân vắt lên ở 2 bên còn máy bác chủ thớt ko có.
Điểm thứ hai: Vị trí in serial máy mẫu là ở trên chữ SWISS còn máy của bác chủ thớt là phía trên chữ 23 jewels.
Điểm thứ 3: Chữ THREE ở máy mẫu in sắc nét và có khoảng cách nhau ra còn ở máy bác chủ là chữ TH dính liền vào nhau.
Điểm thứ 4: số serial number và chữ Jewel của bác chủ thớt in nó ko thẳng hàng, số xiên vẹo. Cái này em chơi nhiều thì thấy vậy.

VỚi em, mấy điểm khác nhau này em coi như là fake rồi.

tranquay

Xe buýt
Khú khú khú
Chuẩn ko phải Chỉnh, mua đồng hồ lại nhăm nhăm cái vòng vàng đc mấy lạng thì ko khác gì mua chuông bán đồng. Đồng hồ cơ nói chung và Omega nói riêng, mua cũ được con ưng ý là rất khó, vì giá bảo dưỡng chính hãng quá cao (hãng chỉ thay mới, ko sửa) nên thường mang ra thợ ngoài sửa chữa, mà chọc vài lần như thế là loạn. Con máy của cụ chủ thớt có dấu hiệu bị nước vào, thế nên ko còn chuẩn Chronometer nữa đâu. Còn nói thật, với ảnh chụp của thớt, so con e đang dùng, quả đồng hồ kia nom hơi dại dại của fake 2

Chỉnh sửa cuối:

Salamander

Xe tăng
Chiếc này mang sang handheld thì lại vui như đợt cụ bán chiếc Certina nói là Top grade chất lượng của ETA.

Dong nguyen phx

Xe hơi
Em không phải thợ, em là người chơi thôi và em cũng ko chơi omega nhưng nhìn qua 2 máy thì đúng là có sự khác biệt. Em chỉ ra các bác soi xem có phải hay không
Máy mẫu:
View attachment 6524848

Máy của bác chủ thớt:
View attachment 6524849

Điểm thứ nhất: logo omega, máy mẫu có chân vắt lên ở 2 bên còn máy bác chủ thớt ko có.
Điểm thứ hai: Vị trí in serial máy mẫu là ở trên chữ SWISS còn máy của bác chủ thớt là phía trên chữ 23 jewels.
Điểm thứ 3: Chữ THREE ở máy mẫu in sắc nét và có khoảng cách nhau ra còn ở máy bác chủ là chữ TH dính liền vào nhau.
Điểm thứ 4: số serial number và chữ Jewel của bác chủ thớt in nó ko thẳng hàng, số xiên vẹo. Cái này em chơi nhiều thì thấy vậy.

mấy chi tiết cụ bảo e search google thì ra bài đấu giá bên nước ngoài ntn, chắc tùy đời máy cụ ạ :v

casauking

Xe tăng
mấy chi tiết cụ bảo e search google thì ra bài đấu giá bên nước ngoài ntn, chắc tùy đời máy cụ ạ :v

View attachment 6524971

VD như chiếc này bác bảo thì ở logo nó ko vát chân nhưng bác để ý cái chữ THREE thì T và H nó ko bị dính vào nhau. Bác cứ để ý sẽ thấy những chiếc hàng chuẩn nó vẫn có khoảng cách ở các chữ dù rất nhỏ còn hàng fake thì chữ nó ko dập tinh xảo được như vậy mà hay bị dính chữ vào nhau. Cả bên chữ TWENTY nữa, máy tronh ảnh bác gửi ko bị dính chữ còn chiếc bác chủ chụp thì e thấy chữ dính hết vào nhau.
Nhưng nói thật như chiếc bác gửi em cũng ko chắc là máy chuẩn vì logo omega lệch so với các line đánh vân. Trang web zeiktaution này nó cũng chỉ là 1 trang bán hàng nên vẫn có thể là dính hàng fake bác. Omega fake bên tây cũng nhiều chứ ko phải ít.

NÓi chung con của bác chủ thớt ai mua cứ ra thẳng chỗ anh Thanh Omega để check chắc là ổn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hungyenvn

Xe máy
Dự là Chủ thớt còn bị Thợ vào trêu nhiều. 5h sáng em đọc còm mà méo nhìn được cười.

Chủ thớt châc mới chơi đồng hồ nên trình độ lý luận còn hạn chế lắm!
Em ủn thớt cho xôm chợ nào.
Ông ý có phải thợ đâu cụ, biết tí đồng hồ vào bốc phét cho vui thôi

hungyenvn

Xe máy
Máy mẫu:
View attachment 6524848

Máy của bác chủ thớt:
View attachment 6524849

Thưa với cụ cụ coi thế là fake thì chả có con đồng hồ nào là real cho cụ chơi cả
Đến con đồng hồ mới toanh nó còn khó giống được với cái ảnh làm mẫu, hơn nữa đây là hàng used. Sản xuất thì hàng loạt đòi con nào cũng phải nét như ảnh.
Còn fake thì không có loại nào fake giỏi được thế đâu. Cụ tìm cho e xem ảnh máy fake giống con của e xem tìm đc không nào ? Cho cụ tìm nát cái google đấy.

hungyenvn

Xe máy
Chuẩn ko phải Chỉnh, mua đồng hồ lại nhăm nhăm cái vòng vàng đc mấy lạng thì ko khác gì mua chuông bán đồng. Đồng hồ cơ nói chung và Omega nói riêng, mua cũ được con ưng ý là rất khó, vì giá bảo dưỡng chính hãng quá cao (hãng chỉ thay mới, ko sửa) nên thường mang ra thợ ngoài sửa chữa, mà chọc vài lần như thế là loạn. Con máy của cụ chủ thớt có dấu hiệu bị nước vào, thế nên ko còn chuẩn Chronometer nữa đâu. Còn nói thật, với ảnh chụp của thớt, so con e đang dùng, quả đồng hồ kia nom hơi dại dại của fake 2
Như cmt trên, cụ tìm trên mạng con máy fake 2 nào giống của e để e mở mang tầm mắt cái nào.

captivaltz

Xe điện
View attachment 6524971
View attachment 6524996
VD như chiếc này bác bảo thì ở logo nó ko vát chân nhưng bác để ý cái chữ THREE thì T và H nó ko bị dính vào nhau. Bác cứ để ý sẽ thấy những chiếc hàng chuẩn nó vẫn có khoảng cách ở các chữ dù rất nhỏ còn hàng fake thì chữ nó ko dập tinh xảo được như vậy mà hay bị dính chữ vào nhau. Cả bên chữ TWENTY nữa, máy tronh ảnh bác gửi ko bị dính chữ còn chiếc bác chủ chụp thì e thấy chữ dính hết vào nhau.
Nhưng nói thật như chiếc bác gửi em cũng ko chắc là máy chuẩn vì logo omega lệch so với các line đánh vân. Trang web zeiktaution này nó cũng chỉ là 1 trang bán hàng nên vẫn có thể là dính hàng fake bác. Omega fake bên tây cũng nhiều chứ ko phải ít.

NÓi chung con của bác chủ thớt ai mua cứ ra thẳng chỗ anh Thanh Omega để check chắc là ổn thôi.
Cu em tôi ló chả phán đâu
Khú khú

hungyenvn

Xe máy
View attachment 6524971
View attachment 6524996

Vâng, check thoải mái ạ, e k sợ gì cả.

Salamander

Xe tăng
Cu em tôi ló chả phán đâu
Khú khú
Phán bình thường cụ nhé, người mua đi vào 1 mình (không đi cùng ông bán) nhờ bác Thanh kiểm tra hộ em con này thật hay nhái? Không bàn về giá chiếc đồng hồ. Trả phí check đoàng hoàng.

hungyenvn

Xe máy
Dòng máy này là lâu đời của omega, việc chữ nghĩa trên nó thay đổi là bt tùy vào omega mỗi năm nó thay đổi dấu má ntn, quan trọng là chi tiết máy là cái k thể fake được, các cụ cứ đi so chữ -_-

Alanh

Xe buýt
Em cũng có cái cùng đời mà cũng chưa mở xem máy bao giờ

Trạng thái
Thớt đang đóng