Bạn cũ có nên gặp

mingjun

Xe tăng
gặp đi cụ. tự mình đánh giá và xử lý. nếu k ổn thì nói thẳng luôn. k nên trốn tránh, cuộc sống là phải đối mặt chứ

Nhạc

Xe container
Nghe các cụ tả gặp bạn mà như gặp hổ đói ý,
Nhỡ người ta sắp ngỏm còn một cơ số tài sản ko biết di chúc cho ai thì sao :P

phuongcum

Xe buýt
Em thấy phần lớn các cụ khuyên là không nên gặp bạn đang nghèo/lởm hoặc đại loại như thế.
Vậy nếu mình đã như thế thì chỉ nên kết bạn với những người hoàn cảnh như mình thôi, đúng không các cụ? Khi mình cần giúp đỡ thì các bạn mình cũng không phải lăn tăn vì cũng như mình cả thôi, các cụ nhỉ.
Và nếu mình cũng tương đối trở lên thì cũng không nên chơi với bạn kém mình, đúng không các cụ? Khi bạn nhờ mình lại mất công từ chối, các cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Em là em cứ gặp. Nếu vay tiền thì cho luôn 10% coi như trả giúp ông lãi vay để ông vay chỗ khác. Có công cho nợ mất công đòi mà sau này nhìn nhau khó nói.
Ngay ngày mai em tìm 10 ông như bác kết bạn thân...

PhanhGap

Xe điện
Tự nhiên hôm nay em nhận được đt của thằng bạn từ hồi học phổ thông .
Thằng này vốn dĩ cũng chẳng phải thân thiết gì , gần chục năm nay ko gặp chả hiểu sao nó có sdt của em . Mới đầu ko biết là ai nên nghe máy , ngay sau đó em gọi điện cho đám bạn hồi Phổ thông chek xem ông bẹn này tình hình dư nào vì trước đó thấy bảo nó cũng thuộc dạng amater . Qua lời kể của mấy ông bạn PT thì thấy bảo nó vào nam lấy vơ gây ra sự vụ gì đó đang phải trốn - có lẽ liên quan đến nắm đấm . Có ông bạn thì bảo thấy ra mắt mờ , lờ đờ lắm , chả biết có phải ko hay nghẽo rồi nói phét ra thế để xin tiền .
Em thì đoán nó đt cho em để xin tí tiền , tiền cho nó vài trăm thì ko tiếc . E chỉ ngại nó bám đuôi quấy rầy thì mệt người , vả lại cũng chả biết nó gây ra việc gì mà gặp nó .
Theo các cụ em nên làm gì bây giờ , từ chiều đến giờ nó gọi cho em vài chục cuộc rồi .
Cụ cứ nghe và bảo là dạo này làm ăn kém quá, muốn vay tạm vài trăm triệu lãi suất 14%/năm xem nó trả nhời sao?:P

Chỉnh sửa cuối:

Pro_pe

Xe điện
Tự nhiên hôm nay em nhận được đt của thằng bạn từ hồi học phổ thông .
Thằng này vốn dĩ cũng chẳng phải thân thiết gì , gần chục năm nay ko gặp chả hiểu sao nó có sdt của em . Mới đầu ko biết là ai nên nghe máy , ngay sau đó em gọi điện cho đám bạn hồi Phổ thông chek xem ông bẹn này tình hình dư nào vì trước đó thấy bảo nó cũng thuộc dạng amater . Qua lời kể của mấy ông bạn PT thì thấy bảo nó vào nam lấy vơ gây ra sự vụ gì đó đang phải trốn - có lẽ liên quan đến nắm đấm . Có ông bạn thì bảo thấy ra mắt mờ , lờ đờ lắm , chả biết có phải ko hay nghẽo rồi nói phét ra thế để xin tiền .
Em thì đoán nó đt cho em để xin tí tiền , tiền cho nó vài trăm thì ko tiếc . E chỉ ngại nó bám đuôi quấy rầy thì mệt người , vả lại cũng chả biết nó gây ra việc gì mà gặp nó .
Theo các cụ em nên làm gì bây giờ , từ chiều đến giờ nó gọi cho em vài chục cuộc rồi .
Chủ toạch năm nay đã hết đen đâu :))

vaicate

Xe tải
Cho giải tán thôi cụ ạ, lúc cần thì nó đến lúc sau khéo nó quay ra cắn luôn đấy ạ

BALTIC

Xe container
Cụ dễ dính tội: "không tố giác" hoặc "che dấu tội phạm lắm", té cho nó lành.

giangsuki

Xe ngựa
Bạn cũ thì gặp chả vấn đề gì cả, nó có vấn đề gì hay ko chả liên quan, đã chắc nó nhờ vả gì mình, mà có nhờ vả hay không thì mình thấy ổn thì giúp, không thì thôi chứ sao. Mà cơ bản nếu nó nhờ vả xiền bạc thì sao phải nghĩ hả MG, mình là người có điều kiện, vài triệu $ là cái gì, ít ra MG cũng là chủ tịt mấy CLB hơi bị hoành trên OF mà

sockl

Xe máy
Cứ gặp xem thế nào để khỏi áy náy. Quan trọng là không thể hiện và không hứa hẹn gì cho bạn đỡ tưởng bở mà đeo bám.

vutamhoan

Xe tăng
dễ bị bán bảo hiểm, hoặc hàng đa cấp.... Năm ngoái, em được bạn lớp phó trước đây alo suốt, cuối cùng em mềm lòng ký hợp đồng bảo hiểm đấy, dù em đã có 2 cái rồi. Huhu. Em sẽ gửi cho kụ cuốn sách how to say no..... Cái đấy nói rõ phết cái cách từ chối mà không gây bực mình. Tuy nhiên, kụ cứ nên tiếp xúc, biết đâu bạn ấy có vấn đề cần giúp thật, nếu không mình lại hối hận.
Cụ cho cháu cái contact rồi cháu đến làm thêm cho cụ cái bảo hiểm thứ 4 :D

CongNISSAN

Xe tăng
thôi đừng đi cụ ạ, hỏi thẳng qua đt là có gì cứ trao đổi trực tiếp, tớ bận kô đi đc, còn như mà k từ chối gặp đc thì bớt chút time hỏi thăm các chú c.a xem hiện nay có đối tượng nào trong nam đang bị truy nã mà là người gốc bắc kô (là cháu thì cháu sẽ làm thế)

dativu

Xe điện
Nếu gọi liên tục thì có vấn đề nhờ vã rồi

quangp5

Xe điện
Em ngán thể loại bạn như thế này lắm rồi cụ ạ. Cứ nhằng nhẵng như mình là con nợ ý. Chẳng có lòng tự trọng gì, nói khéo cũng có, nói không khéo cũng có rồi mà vẫn cứ bám lấy mình

liverpool

Xe tải
Khổ vì bạn - khốn nạn vì đồng hương!

sidecardesigner

Xe điện
Nếu đã lăn tăn thì ko gặp còn ko thì cứ gặp.
Có câu này tặng chủ thớt :
"Dù xây chín bậc phù đồ, không bằng làm phúc cứu cho một người "

wall

Xe tăng
Thực ra thì gặp chẳng vấn đề gì , cho nó ít tiền em cũng ko ngại , ngại là em ngại thứ nhất là ông ý nghẽo - em cực ghét nghẽo - thứ 2 ông ý kể với mấy đồng chí bạn cũ của em là vừa chọc 2 chú ở trong nam giờ đang trốn nã , bố khỉ , biết thế nào mà lần .
Mệ khéo lại dính tôi không tố giác....thì vui :D