Bạn cũ có nên gặp

volga1990

Xe tăng
Cái này em cũng không có ý kiến gì nhưng nếu như cụ chủ miêu tả thì có lẽ tránh gặp la tốt nhất

Taihoatu

Xe lăn
Em cũng có một ông bạn kiểu như thế này, cậu này chẳng nghiện ngập gì cả, chỉ lười lao động thôi, lần nào cậu ấy gọi cho em cũng đều là cho mượn ít tiền, đầu tiên em cũng không biết giúp đỡ vô tư thôi, nhưng có một lần cách đây cũng lâu rồi khoảng 3h sáng em nhận được 1 cú điện thoại đại ý là "tao đâm xe máy vào một thằng dân tộc trên Điện Biên bị chết, gia đình nó bắt đền tao 20 triệu mà tao không có tiền, mày cố gắng giúp tao.. " thương ông bạn sáng sớm em cũng ra cây ATm bắn vào tài khoản 10trd, nhưng về sau em mới phát hiện được là không phải và em quyết tâm đòi bằng được số tiền em đã cho vay còn niềm tin thì không lấy lại được. Kể từ đó cho đến nay cũn nhiều lần gọi hỏi này hỏi nọ nhưng em đều từ chối, còn rủ em đi uống cafe thì em vẫn đi nhưng để ví ở nhà, cách đây mấy hôm có hỏi mượn vợ 2 em về quê để đi đám cưới em trả lời thẳng thừng là không cho, có vẻ hậm hực lắm.
Đấy là câu chuyện của em,

nguyentoanland

Xe tăng
Cụ nên gặp và xem hoàn cảnh người ta. Nếu giúp được trong khả năng mình thì mình nên giúp, không giúp được mình cũng nên trao đổi thẳng thắn. Cuộc đời, không phải lúc nào mình cũng suôn sẻ đâu, mình giúp người khác, sẽ có lúc người khác giúp lại mình. Hơn nữa, đây là bạn bè, đồng hương của cụ.

Tưởng Tố béo bản lĩnh lắm, sự thể chỉ mới hình dung, phỏng đoán mà đã ngại
Cứ gặp đi, gặp xong hãy quyết kẻo sau lại ân hận... biết thể với cả giá như

Cụ nên gặp và xem hoàn cảnh người ta. Nếu giúp được trong khả năng mình thì mình nên giúp, không giúp được mình cũng nên trao đổi thẳng thắn. Cuộc đời, không phải lúc nào mình cũng suôn sẻ đâu, mình giúp người khác, sẽ có lúc người khác giúp lại mình. Hơn nữa, đây là bạn bè, đồng hương của cụ.
Em rất đồng ý với cụ

dativu

Xe điện
Đọc bài của cụ lại nhớ hôm qua em cũng có 1 anh bạn làm cùng trước đây tự nhiên gọi điện cho em bảo là giữa tháng tao ra thủ đô thì gặp nhau nhé. Có lẽ em cũng phải check lại xem ông bạn cũ thế nào.
Em cũng bị như cụ.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Tưởng Tố béo bản lĩnh lắm, sự thể chỉ mới hình dung, phỏng đoán mà đã ngại
Cứ gặp đi, gặp xong hãy quyết kẻo sau lại ân hận... biết thể với cả giá như
Anh ơi ko phải là hình dung mà là mấy đồng chí bạn gặp đồng chí này rồi bảo nếu nó gọi thì tốt nhất là né vì hiện tại ko biết nó ở dạng nào .
Chứ còn nếu nó nghẽo em cho nó vài lít thì quan trọng gì .
Nếu làm ăn bình thường gặp khó khăn hoặc bạn bè khó khăn kinh tế cần giúp đỡ ngại gì vài củ hả anh , đến mạng ảo nhiều khi còn cho nhau vay đc vài chục củ nữa là .

tit1109

Xe buýt
gọi 1,2 lần cứ gặp có sao. Nhưng em cũng có cảm giác lành ít... chúc Cụ tỉnh táo!