Bạn cũ có nên gặp

chungktvn

Xe tải
Em là bạn cụ đây. Cụ chạy đằng trời. Dám lên đây tư vấn để trốn ah.

Okane

Xe container
Cụ bảo với nó: "mày đừng tưởng tao béo tốt phây phây mà có tiền đâu nhá, tao đang chết đói nhăn răng đây này" - thế là ổn, :D

vutamhoan

Xe tăng
Theo cháu thì cứ gặp cho nó trọn tình trọn nghĩa, dù là bạn gặp mình 10 phần chẳng lợi gì thì cũng cứ gặp. Cụ có thông tin rồi thì nghĩ cách giải quyết sao cho gọn ghẽ, mềm mại nhưng cương quyết. Ví dụ cụ cứ tính gặp nhạu nhậu bữa thì có thể chuẩn bị sẵn 500K, không hơn.
Còn như cụ Ken thì cũng là cẩn thận quá, mình làm việc đoàng hoàng thì sợ gì. Tất nhiên là rủi ro thì khó tránh khỏi trọn vẹn, nhưng đời nó phức tạp, chuyện này vẫn xảy ra, mà vào tay bản lĩnh thì vướng đâu ta gỡ đấy :P
Chú ý gặp gỡ cụ tuyệt đối không hứa hẹn gì nhé, việc làm, định hướng,... Các chú nghiện mà cụ chỉ cần hở ra hứa hơi là sau các chú ấy bám vào như chết đuối vớ được cọc, ke ke ke

Beck

Xe điện
Mới chủ nhật vừa rồi đây em cũng vậy, có thằng bạn học cùng ĐH, nằm 1 với năm 2 thì cũng hay chơi với nhau (ham đá bóng), sau đó ra trường được gần chục năm gặp mấy đứa bạn cũ nói chuyện bàn bè này kia và có số điện thaọi của nó, em gọi cho nó hỏi thăm tình hình cho vui, lâu ngày quá. Thế mà ngay ngày hôm sau nó gọi lại bảo em cho nó vay 10tr để nó thêm mua cái xe máy. Em nghĩ ơ cái thằng này lạ nhỉ? em bảo lấy đâu ra tiền nhiều thế ngay được mà cho vay, nên chịu (việc này từ năm ngoái). Sau đó thì hoàn toàn kô liên lạc lại luôn vì tự nhiên thế nên em kô thích. Đến T6 tuần trước nó gọi cho em là vừa ra HN chơi, nhưng lúc đấy em đang về quê vợ(Hưng Yên) nên kô gặp được, định là chiều chủ nhật lên gặp nó tí cho vui. Đến sáng chủ nhật nó gọi cho em bảo là đêm qua nhậu say mất ví bảo em cho vay 2trieu, lúc này em mất hết cảm xúc roài, em bảo đang ở quê làm sao mà đưa đc, thế nó bảo chuyển khoản cho nó (pótay, mất ví rồi thì thẻ đâu để nó rút :-?), em bảo đang ở quê, ở làng kô có ATM. Sau đấy em xác định phải quên thằng này luôn.

Nên em khuyên cụ Tố tránh luôn đi cho lành cụ ạh.

Em là em cứ gặp. Nếu vay tiền thì cho luôn 10% coi như trả giúp ông lãi vay để ông vay chỗ khác. Có công cho nợ mất công đòi mà sau này nhìn nhau khó nói.

thtvuf

Xe điện
đã không thân thì làm gì có kỷ niệm mà ôn...em bị nhiều rùi...nên không bao giờ ôn kỷ niệm nữa.Hic

Civic TN

Xe lăn
E cũng có ông bạn học cùng cấp 3, giờ cũng ngập rồi, cách đây 2 năm họp lớp, đến lúc đi hát hò thì ông ấy gọi e ra ngoài, bảo có đứa e bị tai nạn, vay 500k để vào viện, e cười bảo không cho vay đc, từ đấy thấy mất hút luôn

vietpq81

Xe buýt
99% là nhờ vả, vay tiền... tuỳ cụ thôi, cụ khoẻ thì đi gặp, nhưng né là lành nhất... đi công tác đi cụ

kiateck

Xe tải
Em thì lại hoàn toàn khác , tình hình nó là như này cơ ạ : Có ông bạn chì ! giàu có nhưng bủn xỉn ! nói các cụ thông cảm người xưa có câu " nhất é nhì ùn " ý
Ông bạn em thuộc dạng thứ 2 ạ , lúc nào cũng nhờ vả đến phát chán ( không muốn mất tiền nên nhờ ý ạ ) ! sau khi nghĩ lại em làm kế hèn như này : gọi điện và nhắn tin liên tục đồn dập hỏi vay ( nhưng không muốn gặp ) tiền , chuyển cho 50 củ vào tài khoản ! thế là từ sau hết nhờ vả luôn
theo các cụ em có thể vào hội hèn được không ? cơ mà không thế không được đâu ạ . Nay ông bạn bảo xem hộ điện trong nhà , cài máy tính , mai lại xem hộ cái xe , chở hộ cái lọ cái chai

ban2010

Xe buýt
Em lại nghĩ tùy cụ thôi, nếu cụ cảm thấy muốn gặp bạn thì cứ gặp, cần giúp mà có thể giúp được thì giúp, thấy không giúp được thì từ chối thẳng thừng.
Đã gọi là bạn bè mình thì cần gì ngợi nhiều :D

Cụ bảo với nó: "mày đừng tưởng tao béo tốt phây phây mà có tiền đâu nhá, tao đang chết đói nhăn răng đây này" - thế là ổn, :D
Hai cái này mâu thuẫn quá ;))

X_FIVE

Xe điện
Theo em thì đã không phải là bạn thân rồi thì cũng chả có gì để mà gặp cả. Nhất lại là bạn từ đời thủa đời nào chả bao giờ gặp nhau thế này.

bibeo

Xe buýt
a Tố ơi nguy hiểm lắm, nhỡ họ có làm j a, sao a chạy kịp được, a có đi nhớ rủ cụ nào trên OF đi cùng nhá hic

autobahn-hanoi

Xe tăng
Tự nhiên hôm nay em nhận được đt của thằng bạn từ hồi học phổ thông .
Thằng này vốn dĩ cũng chẳng phải thân thiết gì , gần chục năm nay ko gặp chả hiểu sao nó có sdt của em . Mới đầu ko biết là ai nên nghe máy , ngay sau đó em gọi điện cho đám bạn hồi Phổ thông chek xem ông bẹn này tình hình dư nào vì trước đó thấy bảo nó cũng thuộc dạng amater . Qua lời kể của mấy ông bạn PT thì thấy bảo nó vào nam lấy vơ gây ra sự vụ gì đó đang phải trốn - có lẽ liên quan đến nắm đấm . Có ông bạn thì bảo thấy ra mắt mờ , lờ đờ lắm , chả biết có phải ko hay nghẽo rồi nói phét ra thế để xin tiền .
Em thì đoán nó đt cho em để xin tí tiền , tiền cho nó vài trăm thì ko tiếc . E chỉ ngại nó bám đuôi quấy rầy thì mệt người , vả lại cũng chả biết nó gây ra việc gì mà gặp nó .
Theo các cụ em nên làm gì bây giờ , từ chiều đến giờ nó gọi cho em vài chục cuộc rồi .
dễ bị bán bảo hiểm, hoặc hàng đa cấp.... Năm ngoái, em được bạn lớp phó trước đây alo suốt, cuối cùng em mềm lòng ký hợp đồng bảo hiểm đấy, dù em đã có 2 cái rồi. Huhu. Em sẽ gửi cho kụ cuốn sách how to say no..... Cái đấy nói rõ phết cái cách từ chối mà không gây bực mình. Tuy nhiên, kụ cứ nên tiếp xúc, biết đâu bạn ấy có vấn đề cần giúp thật, nếu không mình lại hối hận.

ilu251

Xe tải
Website
www.leduyhoang.com
em nghĩ là tránh thôi cụ ạ!

Tuanphim

Xe điện
Gớm, mới học xong với nhau có 2 năm mà đã quên rồi ah :))

vibo

Xe tải
Em nghĩ cứ nên gặp, rồi sau đấy tính sau. Gì chứ ngoài tình mẫu tử thì chẳng ai ép được mình cái gì cả.
Nhỡ đâu khi gặp lại có chuyện gì có lợi cho mình thì sao, quả đất này bé tị không à.:P

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Thực ra thì gặp chẳng vấn đề gì , cho nó ít tiền em cũng ko ngại , ngại là em ngại thứ nhất là ông ý nghẽo - em cực ghét nghẽo - thứ 2 ông ý kể với mấy đồng chí bạn cũ của em là vừa chọc 2 chú ở trong nam giờ đang trốn nã , bố khỉ , biết thế nào mà lần .