[Funland] Bạn cháu hỏi : liệu còn cơ hội nào cho một thằng tù

Sáng sớm hôm nay cháu đi đón thằng bạn nối khố ra tù,dẫn nó qua nhà mình luôn làm chén rượu đoàn viên để mai đưa bạn về quê,khi bạn ra,vẫn sơ mi trắng,vẫn quần âu sơ vin nhìn mà lại thấy lo cho bạn,vì bạn là thằng rất nguy hiểm,sợ bạn lại vào trại,lại sộ khám lần nữa....hazzzz cuộc đời nó cũng muôn màu quá,mỗi người một mảnh đời khác nhau......

Năm 2013 bạn cháu rời cục xúc tiến thương mại ờ một vị trí khá cao,nhưng ko ai nâng đỡ,bị cấp trên cô lập tại chính cơ quan của mình,ở xứ vệ mà,họ ghét người tài,bạn rứt áo ra đi..từ đó bạn cũng lầm lỡ,và cái lầm lỡ đó,bạn phải trả bằng cả tuổi trẻ.....

2014 bạn mở một công ty chuyên đầu tư về BDS và Chứng Khoán,do uy tín từ những mối quan hệ cũ,tiền chảy về cty bạn để đầu tư rất nhiều,tiền sạch thì ít,nhưng tiền bẩn thì nhiều,có những cổ đông tên pháp nhân mới có 20t mà đã đầu tư cho bạn vài trăm ngàn trum,tiền đấy của những thành phần nào,trả phải nói ai cũng biết cả,nhưng lúc đấy bạn chưa lường hết đc câu "chơi với vua như chơi với hổ"

2015 giông bão kéo đến với cuộc đời bạn....haizzzzzzz.....bạn bảo không thích vang thôi thì anh em làm chai rượu tây,kể lại chuyện cũ....haizzz hôm nay ngày vui của bạn mà trả hiểu sao tôi toàn thở dài..........

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa
Em chỉ biết qua câu thơ "một ngày tù như ngàn thu ở ngoài " nhưng chắc học được nhiều thứ hơn khi ở ngoài
Klq: cụ nhiều gượu vậy mà chỉ dùng chai 12 thôi sao

thanhphong1998

Xe điện
Nhiều anh ra tù vẫn thanh ty phú,doanh nhân,nhà và thậm chí tướng xxx.

Chỉnh sửa cuối:

Mưa tháng 11

Xe tăng
Nghe cụ kể thấy tội nghiệp cho bạn cụ, nhưng dù gì thì gì, bạn cụ còn có người bạn thuỷ chung như cụ cũng ấm lòng. Chúc tình bạn các cụ mãi son sắt. Đi chậm mới đi được xa, cụ bảo bạn cụ đừng hấp tấp vội vã làm giàu, hãy chịu khó nằm gai nếm mật nghiên cứu thị trường và tìm chỗ đầu tư cho đích đáng. Bạn cụ đã phải ra cửa quan thì số phận cũng không hẳn là may mắn, cứ bình tĩnh mà sống. Người tài vứt vào đâu cũng không sợ đói.

Nhiều anh ra tù vẫn thanh ty phú,doanh nhân,nhà và tham chí tướng xxx.
đấy là cụ nghĩ vậy thôi,chứ đời ko như cụ nghĩ,một người đã ngã quá nhiều,đôi khi đau chân ko đứng dậy đc,hoặc đứng dậy đc nhưng lại sợ sai đường thôi ạ

Nghe cụ kể thấy tội nghiệp cho bạn cụ, nhưng dù gì thì gì, bạn cụ còn có người bạn thuỷ chung như cụ cũng ấm lòng. Chúc tình bạn các cụ mãi son sắt. Đi chậm mới đi được xa, cụ bảo bạn cụ đừng hấp tấp vội vã làm giàu, hãy chịu khó nằm gai nếm mật nghiên cứu thị trường và tìm chỗ đầu tư cho đích đáng. Bạn cụ đã phải ra cửa quan thì số phận cũng không hẳn là may mắn, cứ bình tĩnh mà sống. Người tài vứt vào đâu cũng không sợ đói.
Phải son sẵc thủy chung chứ cụ,mẹ ngày xưa nghèo vay bạn 35tr mua con matiz,chưa kịp trả thì bạn vào khám,hôm nay ngồi với nhau kể lại mà vẫn buồn cười cụ ạ

KatKik

Xe điện
Cụ có đk thế thì kiểu j chả có cách giúp bạn. Chúc bạn cụ tái hòa nhập thành công.

Tuyệt vời cụ ơi.
Mất quyền công dân cũng có loại this lại that ... như bạn cụ thì đâu phải suy nghĩ.

Cụ có đk thế thì kiểu j chả có cách giúp bạn. Chúc bạn cụ tái hòa nhập thành công.
Về tiền thì chưa chắc cháu đã nhiều bằng bạn,trước khi đi bạn cũng nhanh tay cất đc khá nhiều rồi,nhưng hơn 30 tái hoà nhập cộng đồng,khó lắm cụ ơi

em ok

Đi bộ
Chai rượu ngon nhỉ

KatKik

Xe điện
Về tiền thì chưa chắc cháu đã nhiều bằng bạn,trước khi đi bạn cũng nhanh tay cất đc khá nhiều rồi,nhưng hơn 30 tái hoà nhập cộng đồng,khó lắm cụ ơi
Thế thì lo j cụ, sợ ko có xèng lại nghĩ quẩn đi sai đường thôi. XH giờ cũng ko nặng lề đối với người đã dính án.

Code gì đâu cụ, em thấy cụ và bạn cụ thật tuyệt vời. Em may mắn cũng có những người bạn như cụ nên em khen tuyệt vời.
Tù kinh tế kiểu bạn của cụ thì cơ hội nhiều và không ảnh hưởng mấy đâu cụ. Em ngày xưa suýt như bạn cụ nhưng em từ bỏ được nên không dính, em chấp nhận trắng tay, bán máu và thoát ra :D nên em hiểu.
Dạ cụ dùng code mới em luận mãi ko ra ạ

thanhgamo

Xe container
Lại bịa chuyện rồi.

leceti

Xe tải
Bình thương thôi cụ. Như vậy là bạn cụ đi 6 niên. Tổng xỉ vả chắc 9 đến 10 niên năm nay ngoài 30 còn trẻ chán. Đk làm lại từ đầu rất ổn vì lúc đi đã nhanh tay cất một mớ bây giờ về mọi thứ ko thay đổi quá nhiêu vì tiền năm 2014 và bây giờ mức chi phí ngang nhau. Ngoài ra bạn cụ đi cải tạo thuộc diện quân nhà Vua vì có điều kiện KT ngoài ra biết ăn ở nữa thì cũng ko đến nỗi vất vả. Một điều bạn cụ học được là lúc hoạn nạn mới biết ai là bạn ai là bè. Nằm trong đó mới thấy hết ý nghĩa của tự do. Chúc bạn cụ chân cứng đá mềm.

Code gì đâu cụ, em thấy cụ và bạn cụ thật tuyệt vời. Em may mắn cũng có những người bạn như cụ nên em khen tuyệt vời.
Tù kinh tế kiểu bạn của cụ thì cơ hội nhiều và không ảnh hưởng mấy đâu cụ. Em ngày xưa suýt như bạn cụ nhưng em từ bỏ được nên không dính, em chấp nhận trắng tay, bán máu và thoát ra :D nên em hiểu.
Bạn em cung giống cụ ạ,nhưng đâm sâu quá,lúc hỏi bạn : sao ko hoàn hết tiền lại đi
Bạn em bảo : hoàn lại thì đi 3 năm,ko hoàn thì kịch khung 5 năm,thế thì hoàn làm gì,em cũng ko biết bạn nghĩ thế đã đúng chưa