[Funland] Bạn cháu hỏi : liệu còn cơ hội nào cho một thằng tù

hp78

Xe điện
Bạn cụ tên là gì ạ?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bạn cụ tài giỏi thế lo gì không tái hòa nhập cộng đồng được nhất là đã găm được một ít phòng thân.
Mà cụ cho em hỏi tại sao tư vấn đầu tư ck và bds lại có thể đi tù được? Làm giá hay lừa đảo?

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Sáng sớm hôm nay cháu đi đón thằng bạn nối khố ra tù,dẫn nó qua nhà mình luôn làm chén rượu đoàn viên để mai đưa bạn về quê,khi bạn ra,vẫn sơ mi trắng,vẫn quần âu sơ vin nhìn mà lại thấy no cho bạn,vì bạn là thằng rất nguy hiểm,sợ bạn lại vào trại,lại sộ khám lần nữa....hazzzz cuộc đời nó cũng muôn màu quá,mỗi người một mảnh đời khác nhau......

Năm 2013 bạn cháu rời cục xúc tiến thương mại ờ một vị trí khá cao,nhưng ko ai nâng đỡ,bị cấp trên cô lập tại chính cơ quan của mình,ở xứ vệ mà,họ ghét người tài,bạn rứt áo ra đi..từ đó bạn cũng lầm lỡ,và cái lầm lỡ đó,bạn phải trả bằng cả tuổi trẻ.....

2014 bạn mở một công ty chuyên đầu tư về BDS và Chứng Khoán,do uy tín từ những mối quan hệ cũ,tiền chảy về cty bạn để đầu tư rất nhiều,tiền sạch thì ít,nhưng tiền bẩn thì nhiều,có những cổ đông tên pháp nhân mới có 20t mà đã đầu tư cho bạn vài trăm ngàn trum,tiền đấy của những thành phần nào,trả phải nói ai cũng biết cả,nhưng lúc đấy bạn chưa lường hết đc câu "chơi với vua như chơi với hổ"

2015 giông bão kéo đến với cuộc đời bạn....haizzzzzzz.....bạn bảo không thích vang thôi thì anh em làm chai rượu tây,kể lại chuyện cũ....haizzz hôm nay ngày vui của bạn mà trả hiểu sao tôi toàn thở dài..........
Nói thật sai chính tả nhiều quá

Rượu dán tem này thì cũng xoàng xoàng thôi mà, làm gì căng thế Cụ
Em thích wk vs vang chứ ko phải em giàu có gì đâu,cung chỉ có cv12 với mấy loại vang tầm trung như R,teros thôi,vk nga nữa,chứ đâu có tiền uống loại hảo hạn đâu

Bạn cụ tài giỏi thế lo gì không tái hòa nhập cộng đồng được nhất là đã găm được một ít phòng thân.
Mà cụ cho em hỏi tại sao tư vấn đầu tư ck và bds lại có thể đi tù được? Làm giá hay lừa đảo?
Em chưa kể hết tại say quá,câu truyện còn dài,bạn em chuyển tiền bhp sang us,tử us lại đầu tư ngược về VN và một số nơi,còn dài lắm cụ ơi

one day

Xe buýt
Kiếm được mớ tiền bẩn thì cứ thế mà tiêu. Còn lo cho nó nữa

Bạn cụ nghĩ được thế là tính hết nước rồi. Cụ đừng nghĩ đúng sai vì nằm trong một hoàn cảnh cụ thể.
Tại thời điểm đó với hiểu biết và điều kiện đó thì suy nghĩ của bạn cụ là tốt nhất và làm vậy. Em hay cụ cũng thế, nghĩ trước khi làm chứ sau khi làm nghĩ làm gì nữa :D
Bạn em cung giống cụ ạ,nhưng đâm sâu quá,lúc hỏi bạn : sao ko hoàn hết tiền lại đi
Bạn em bảo : hoàn lại thì đi 3 năm,ko hoàn thì kịch khung 5 năm,thế thì hoàn làm gì,em cũng ko biết bạn nghĩ thế đã đúng chưa

Halinh07

Xe tăng
Bán cụ ra còn ngon chán. Ban em gần 5 sọi mà sắp ra mới lo đây. Tiền lại ít mới mệt

Kiếm được mớ tiền bẩn thì cứ thế mà tiêu. Còn lo cho nó nữa
theo cụ thì thế nào là bần với sạch ạ,tiền đấy ở trong tay người khác thì là tiền bẩn,vào tay bạn em thì là sạch,vì bạn em cũng phải bỏ công sức,chất sám ra mới có đc

xebetong

Xe container
Làm ở cục súc tiến, nghe cái tên đã biết loại người gì roài

meotamthe

Xe cút kít
Em thấy cụ thớt cứ nói chuyện tình bạn thôi, chứ đừng nên nói đến thời cuộc với quá khứ của bạn, em nói thật, có quá nhiều cái cụ không kể hoặc không biết. Ví dụ như làm vị trí khá ở cục xúc tiến thương mại, nói thật là không có dây thì không lên được đến đấy đâu, mà đứt dây thì cũng không nên đổ cho tại xứ Vệ, đứt dây mà tại cơ chế thì lúc đúng dây lên chức sao không nói đến tại cơ chế đi. Bất động sản thì bao nhiêu ông vào tù, không vào tù thì bao nhiêu ông ăn bẫm, cái gì nó cũng có giá của nó, hưởng lợi từ cuộc chơi thì cũng phải sẵn sàng chấp nhận trả giá bởi cuộc chơi, nuối tiếc em nghĩ có chăng chỉ nên nuối tiếc sao lúc đó mình lại làm vậy, như thế nó hợp lý hơn. Em có quan điểm tiên trách kỷ hậu trách nhân nhìn những thông tin cụ nói, nói thẳng nói thật cho nhanh.
Còn cơ hội với người ra tù, em cho rằng nếu là người có đầu óc, có ai đó hỗ trợ hoặc vẫn còn vốn liếng thì họ lại vẫn có thể đi lên được, về tình cảm bạn bè, đúng thật chỉ có lúc cộng khổ mới rõ, đồng cam thì thật khó nói lắm.

sauphich

Xe tải
theo cụ thì thế nào là bần với sạch ạ,tiền đấy ở trong tay người khác thì là tiền bẩn,vào tay bạn em thì là sạch,vì bạn em cũng phải bỏ công sức,chất sám ra mới có đc
Tiền nào cũng có cùng một loại mùi, dù có là tiền từ âm phủ. Bẩn hay sạch là cách tiêu tiền chứ ko phải kiếm tiền

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Phải son sẵc thủy chung chứ cụ,mẹ ngày xưa nghèo vay bạn 35tr mua con matiz,chưa kịp trả thì bạn vào khám,hôm nay ngồi với nhau kể lại mà vẫn buồn cười cụ ạ
Thế là may, bạn cụ vẫn còn 35 củ làm vốn. K thì giờ cũng đã mất.

Binhhidecc

Xe buýt
Bạn cháu bị quả xe điên ở vườn hoa Bắc Son đi mất mấy năm, về làm lại cuộc đời, giờ ngon lắm quan trọng là có quyết tâm không, xã hội giờ người ta cũng không quan tam việc kia lắm, quan trọng là làm ăn uy tin không

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Tù kinh tế lo gì, vứt đâu chả được. Chỉ có loại đầu gấu, trộm cắp giết người thì ko nên cho cơ hội.

Kitcat

Xe container
Bạn cụ làm bất động sản mà không hoàn tiền, cũng vào dạng lừa đảo dù cố tình hay vô tình, tiền găm được là mồ hôi xương máu của kẻ khác. Không ưa nên không thể nói lời tử tế được.
Hôm nay vừa đọc bài báo nói về 1 trường hợp bị nghi ngờ gian lận khi thi trò ai là triệu phú ở Anh. 3 người tham gia bị kết tội gian lận khi thi cử, tù từ 6-12 tháng, phạt tiền. Cái anh giáo sư gà bài cho thí sinh bằng tiếng ho bị đuổi việc và từ đó vì lý đo đã từng gian dối cả 2 vợ chồng không kiếm được việc làm tử tế phải bán trang sức giá rẻ trên hè phố.
Giá nước mình cũng có thể nghiêm như thế với gian dối. Cơ hội tốt nhất là không nên có cho lũ này, để bớt lũ lừa đảo đi. Năm nay thị trường bđs chủ đầu tư lừa đảo lộ ra như nấm.