[Đã bán] Bán cắt lỗ chung cư Eurowindow River Park, Đông Anh

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
1,850,000,000 VNĐ
Diện tích
77㎡

Mobil.One

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em không rõ cụ hiểu từ "Mặt thoáng" như em nói là thế nào nhưng nhà vệ sinh có mặt thoáng ra ngoài trời sẽ thoát mùi tốt hơn. Nói theo quan điểm cá nhân chém đếch gì ở đây
mời cụ sang Rừng cọ Ecopark! Đáp ứng đủ hết cho cụ !

mazda929

Xe tăng
Nếu nói về công năng nhà chung cư thì em cho rằng ít nhà được như khách hàng mong muốn. Đa số các nhà vệ sinh em thấy ít nhà có mặt thoáng!
Cụ chém ác quá. Nhà vệ sinh tất nhiên là không có mặt thoáng rồi, mà mặt thoáng để làm gì =))
Bàn về mặt thoáng của ctrinh CC nói riêng cũng như kiến trúc nói chung để 2 cụ có cái nhìn rõ hơn về vật lý kiến trúc hay còn gọi là vi khí hậu trong ctrinh. Với các ctrinh muốn tạo ra nhiều mặt thoáng thì kts tk phải chia khối kiến trúc thành nhiều cạnh để tạo ra các diện phẳng khác nhau từ đó ctrình sẽ có đc không gian mở vừa lấy sáng vừa lấy gió cho tất cả các ph chức năng dù đó là ph WC ( bên nc ngoài họ rất đề cao k gian ph Wc đó là k gian đọc báo, nghe nhạc khi tắm or khi tolet do đó người Tk họ để vách kính rất lớn để tạo khoảng view cho ph Wc dĩ nhiên họ sẽ sử dụng kính một chiều và bố trí Wc khoa học)
- Theo tiêu chuẩn tk thì tất cả các ctrinh cao tầng nói chung hay ctrinh nhà ở cao tầng nói riêng phải có hệ thống cấp khí tươi nó cung cấp tăng cường oxi khi ph đóng kín cũng là luân chuyển trao đổi k khí giúp cho ctrinh sẽ loại bỏ đc các khí độc hại từ đó ph sẽ k có mùi hôi ( các cụ hay xem phim hành động nc ngoài diễn viên chính hay có hành động thoát thân bằng cách trèo lên ống thông khí rồi thoát hiểm đó ạ) ở nc ta các ctrinh CC cao tầng có hệ thống trao đổi khi là rất ít.
- Khi ctrinh tạo ra nhiều cạnh tiếp giáp với môi trường thì ngoài gió không khí đc lưu thông thì ánh sáng là một yếu tố rất quan trọng trong ctrinh, ánh sáng tự nhiên là phù hợp nhất cho mắt người nếu biết sử dụng tốt ánh sáng tự nhiên thì vừa hạn chế tối đa việc sử dụng bóng đèn và cũng tiết giảm đc chi phí điện năng k những vậy ánh nắng tự nhiên sẽ tiêu diệt nấm mốc trong các ph chức năng đặc biệt là ph Wc.
- Để thoả mãn tất cả các tiêu chí tk nhà CC như e vừa trao đổi thì đòi hỏi CĐT phải có tâm và người TK phải có tầm, với kiểu làm ăn kd manh mún và lợi nhuận là trên hết thì nh điều e nói sẽ là rất khó để thực hiện với nh ô đất nhỏ lẻ dùng để xây CC. Nếu e đi mua CC hoặc tư vấn cho ae bạn bè chỉ cần nhìn sơ bộ qua mặt bằng tổng thể hay hình thức bên ngoài là biết ngay cách bố chí các căn hộ bên trong ra sao. E chỉ có đôi điều muốn trao đổi với 2 cụ để 2 cụ k phải tranh luận cũng như có cái nhìn rõ hơn về Tk kiến trúc chuyên nghành mà e đc học ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Bàn về mặt thoáng của ctrinh CC nói riêng cũng như kiến trúc nói chung để 2 cụ có cái nhìn rõ hơn về vật lý kiến trúc hay còn gọi là vi khí hậu trong ctrinh. Với các ctrinh muốn tạo ra nhiều mặt thoáng thì kts tk phải chia khối kiến trúc thành nhiều cạnh để tạo ra các diện phẳng khác nhau từ đó ctrình sẽ có đc không gian mở vừa lấy sáng vừa lấy gió cho tất cả các ph chức năng dù đó là ph WC ( bên nc ngoài họ rất đề cao k gian ph Wc đó là k gian đọc báo, nghe nhạc khi tắm or khi tolet do đó người Tk họ để vách kính rất lớn để tạo khoảng view cho ph Wc dĩ nhiên họ sẽ sử dụng kính một chiều và bố trí Wc khoa học)
- Theo tiêu chuẩn tk thì tất cả các ctrinh cao tầng nói chung hay ctrinh nhà ở cao tầng nói riêng phải có hệ thống cấp khí tươi nó cung cấp tăng cường oxi khi ph đóng kín cũng là luân chuyển trao đổi k khí giúp cho ctrinh sẽ loại bỏ đc các khí độc hại từ đó ph sẽ k có mùi hôi ( các cụ hay xem phim hành động nc ngoài diễn viên chính hay có hành động thoát thân bằng cách trèo lên ống thông khí rồi thoát hiểm đó ạ) ở nc ta các ctrinh CC cao tầng có hệ thống trao đổi khi là rất ít.
- Khi ctrinh tạo ra nhiều cạnh tiếp giáp với môi trường thì ngoài gió không khí đc lưu thông thì ánh sáng là một yếu tố rất quan trọng trong ctrinh, ánh sáng tự nhiên là phù hợp nhất cho mắt người nếu biết sử dụng tốt ánh sáng tự nhiên thì vừa hạn chế tối đa việc sử dụng bóng đèn và cũng tiết giảm đc chi phí điện năng k những vậy ánh nắng tự nhiên sẽ tiêu diệt nấm mốc trong các ph chức năng đặc biệt là ph Wc.
- Để thoả mãn tất cả các tiêu chí tk nhà CC như e vừa trao đổi thì đòi hỏi CĐT phải có tâm và người TK phải có tầm, với kiểu làm ăn kd manh mún và lợi nhuận là trên hết thì nh điều e nói sẽ là rất khó để thực hiện với nh ô đất nhỏ lẻ dùng để xây CC. Nếu e đi mua CC hoặc tư vấn cho ae bạn bè chỉ cần nhìn sơ bộ qua mặt bằng tổng thể hay hình thức bên ngoài là biết ngay cách bố chí các căn hộ bên trong ra sao. E chỉ có đôi điều muốn trao đổi với 2 cụ để 2 cụ k phải tranh luận cũng như có cái nhìn rõ hơn về Tk kiến trúc chuyên nghành mà e đc học ạ.
Cụ và Em là hai người không thể thiếu của mỗi công trình xây dựng. Hỏi câu :"mặt thoáng nhà vệ sinh để làm gì" thì cụ trả lời cũng tốt thôi chứ em thấy trong câu hỏi này cụ giải thích đến mấy cũng nước đổ đầu vịt lắm!

xedaphuyenthoai

Xe tải
Cụ chém ác quá. Nhà vệ sinh tất nhiên là không có mặt thoáng rồi, mà mặt thoáng để làm gì =))
các cụ ấy cần mặt thoáng để thông khí nhà WC thôi cụ, chứ có với không thì đều cần hút mùi hết thôi cụ ạ :D chắc sợ nhà hàng xóm nào *a thúi quá nó thông tới nhà mình thôi ấy :D

xedaphuyenthoai

Xe tải
Em xin thêm thông tin cho các cụ quan tâm:
- Giá trên bao gồm 100% tiền tiến độ. Phí công chứng + 2% thuế TNCN + phí sang tên em chịu. Cụ nào mua chỉ mất thêm 2% phí bảo trì (khoảng 33t)
- BQL đã thông báo tháng 5 làm sổ. Do vậy nếu hết tháng 5 nếu ko bán được thì e ko bán nữa.
- Khu này hiện đã đông vui, nhiều nhà về ở. Chất lượng xây dựng khá tốt. Chủ đầu tư chịu chơi, làm hẳn 3 tầng hầm. Có bể bơi, TTTM nhưng do covid nên chưa triển khai được.
- Về lâu dài, khu này sẽ rất phát triển. Gần công viên Kim Quy, Vin Cổ Loa, triển lãm Giảng Võ. Sau này quy hoạch cầu Tứ Liên nối sang Hồ Tây, đầu cầu sát gần khu này luôn.
- Hồi em mua giá 1,8xx tỉ. So với giá em rao bán là ngang giá, nhưng so với gửi tiền tiết kiệm thì lỗ nặng. Em còn bớt, nhưng xin các cụ, mợ mặc cả vừa vừa thôi ah =))
cụ mua bên này hơi dở, nhà bạn em bên này, thỉnh thoảng có sang lượn, nhưng tối sáng đèn khá hạn chết, ko biết có giống Ocean Park cư dân tiết kiệm điện không, chứ thật sự em thấy ko được đông vui náo nhiệt lắm. BĐS bên phía Đông Trù chưa sôi động bằng Long Biên đâu, ít nhất là trong năm nay

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vì cụ nông cạn chứ sao.
1, chung cư dùng hút mùi, tính thoát mùi lên tầng trên ngửi hộ à?
2, ngủ cũng thoáng, khách cũng thoáng, giờ vệ sinh cũng đòi thoáng thì thành mấy mặt thoáng? penhouse à? =))
Cụ ko để ý ấy chứ . Hôm nọ có cụ nào bán 1 căn cc 3pn trên này , up mặt bằng lên hơi bị đẹp luôn , nhà cụ ý bất kỳ phòng nào cũng có cửa sổ lấy gió trời kể cả 2wc cũng có ánh sáng tự nhiên luôn ấy .

Trạng thái
Thớt đang đóng