[Funland] Bán bức tường 20 tỷ

otothanglong

Xe điện
BDS Việt Nam đang tiến tới 1 tầm cao mới để cả thế giới này ngã mũ cúi đầu, tầm cao thành bảo tàng. Các khu đất đắt đỏ, các khu đô thị thổi giá, các bức tường mang tính lịch sử, sẽ được quây lại bán vé thăm quan, cả thế giới sẽ đổ dồn đến việt nam để chiêm ngưỡng lúc đó tha hồ thu ngoại tệ, và tiền thu để thăm quan sẽ thu được gấp nhiều lần giá trị bây giờ. Các cụ đừng tranh cãi khi chưa hiểu về hoạch định của các chuyên gia bơm thổi :)), chúng ta sẽ tiến nhanh tới thị trường BDS Bảo Tàng :))

Vanh234

Xe buýt
Tết nhất đến nơi rồi, cụ nào biết chỗ này ở đâu chỉ em nhé - em thuê mấy bữa treo lịch bán =)) =)) =))

BMW_X7

Xe điện
Ồ, cá nhân tôi cho rằng nếu không ai mua bác chủ nhà có thể đổ khung bê tông tầm 2 tầng rồi cho thuê dựng biển quảng cáo LED toàn vùng. Hoặc đầu tư cả mảng LED rồi chạy quảng cáo, ông nào muốn quảng cáo thì đem cái thẻ nhớ đến cắm vào. Quảng cáo kiểu này khá hay và đẹp, tôi chắc chắn giá cho thuê quảng cáo sẽ không quá hẻo.

Tất nhiên bác hay chủ nhà không cần theo tôi vì đây chỉ là cách làm của cá nhân tôi mà thôi.
bác làm bác toi luôn ,vì phải đập tường đi, đập đi xong thì không được xây lại, vì diện tích quá nhỏ, ngõ thì đầu tư biển thế cũng trả ai quảng cáo, xong chiếu vào nhà đối diện sáng chói mắt nó đập cho, mất tiền

BMW_X7

Xe điện
Cụ lại nhầm to, thường những vụ này thì nhà phía trong không đủ tiền mà sẽ chọn phương án bán cả hai cùng lúc cho 1 con buôn đất nào đó, cả hai cùng có lợi.
Bao la khách luôn :D
bán cả trong xong chia kiểu gì, nhà có mấy chục m mà ông ngoài ăn quá nửa rồi, nhà trong cầm được mấy đồng, đi mua đâu được, dại gì, nhà trong vẫn có đường đi mà.
em thì em sẽ chơi trò cứ hóa chất em dội chân tường, mục tường, đổ, mà đổ thì Phường sẽ không cho xây lại vì diện tích quá nhỏ, thế là nhà trong được đi lại thôi

BMW_X7

Xe điện
Thằng này chắc cay ông bên cạnh ép giá bèo quá 😁
em là nhà trong thì em cứ mỗi ngày làm chén hóa chất ăn tường, mấy mà mục chân tường, đổ
đổ rồi Phường sẽ không cho xây lại vì diện tích ko đủ
thế là nhà trong đương nhiên hưởng lợi

BMW_X7

Xe điện
Tường này nguy hiểm, dễ đổ. Một đêm mưa bão bùng, "bỗng dưng" nó đổ thì ông chủ có xây lại được ko nhỉ?
đổ rồi không xây được vì không đủ diện tích, Phường nó tuýt còi ngay
em là ngà trong thì mỗi ngày em đổ ít hóa chất, 3 tháng là sập

BMW_X7

Xe điện
vấn đề là nó không cần bán cụ ạ. tường của nó, sáng nó bán phở, trưa nó bán trà đá, chiều nó trông xe vỉa hè, tối nó bán bún miến ngan... là những điều ông bên trong không làm được.
Cấm vỉa hè thì hèn ra nó cũng gá đc quầy mũ bảo hiểm, đồng hồ kính bút, phụ kiện điện thoại... nó treo trêu tức ông nhà trong và cả chính quyền luôn :D
PA1 giờ hợp lý là tìm ông thứ 3 tiềm năng, có khả năng hợp thửa rồi thỏa thuận 3 bên.
PA2 là ông trong cắt cho ông ngoài 1 phần lòng vào phía trong, 2 thằng đều có nhà mặt tiền. nhưng chửa chắc ông chủ tường đã ưng phương án này nhé, vì nó được đền bù tái định cư nơi khác rồi.
em là nhà trong mỗi ngày em đổ ít hóa chất vào chân tường, sau 3 tháng mục chân thì đổ, mà đổ rồi thì éo xây lại được vì không đủ diện tích, nhà trong hưởng thôi

agrimeco

Xe lăn
em là nhà trong mỗi ngày em đổ ít hóa chất vào chân tường, sau 3 tháng mục chân thì đổ, mà đổ rồi thì éo xây lại được vì không đủ diện tích, nhà trong hưởng thôi
Đổ tường nó dựng rào tol quây kín ngay, cụ tưởng ra đc mặt đng chắc;))

BMW_X7

Xe điện
Quê em, mấy nhà có ruộng kiên quyết ép doanh nghiệp đền bù trên trời, doanh nghiệp cũng cắn răng đi đêm để cho xong, nhưng gần xong thì ý chừng khoe cho cả làng là mình khôn, sắp được đong xèng, cả làng nhao lên đòi thêm. Chú doanh nghiệp căm, đóng cừ quây cmn nó mấy mảnh ruộng lại, để cho con đường rộng 30cm từ phía sau đi lại vào mà ngắm cỏ.
vâng lắm nhà khôn lỏi nhưng khôn quá hóa ngu, trên em có nhà máy xi măng nó lấy đất, nhà đó cuối nhà máy mà oai làm giá, mãi không lấy được CĐT bỏ không lấy nữa, cạnh nhà đó CĐT làm kho tập kết xi măng, lúc nó xây hàng rào rồi chủ nhà ớ ra sang xin thương lượng nhưng rẻ nó cũng éo lấy nữa
giờ bụi thì đừng hỏi, ở không được mà bỏ đi không xong

BMW_X7

Xe điện
Đổ tường nó dựng rào tol quây kín ngay, cụ tưởng ra đc mặt đng chắc;))
dựng rào tôn lại chơi tiếp javen té nên, javen thì cực rẻ, còn tôn cụ quây được cực đắt, mà cứ trong té javen ra nửa tháng tôn mục, xem nó thay tôn được mấy bữa
xong tôn gỉ hoan gỉ hoét, xem chính quyền để nó dựng tôn mất thẩm mỹ thế được không
em làm trong ngành hóa chất nên loại phá vật liệu đó đầy

Patriots

Xe lăn
Cạnh nhà cháu có vị đại gia thu gom nhà, cả ngõ bán hết rồi còn mỗi 1 ô có căn gác xép đất lấn chiếm rộng hơn chục m. Bố này kiên quyết ko bán mặc dù vị đại gia đã xuống nước trả cho 10 tỏi. Chắc 2 vc định " tống tiền" đại ra hay sao mà nhất quyết bám trụ. :))
Thách nhà giàu húp tương, vị đại gia điên máu ko mua nữa, để om đắp chiếu luôn cả ngõ.
Giờ bố chủ nhà bị K, thân thể còm cõi tiều tuỵ từng ngày, bà vợ thì mặt méo xệch suốt ngày ngồi ở ngõ hóng xem có bóng dáng đại gia đến ko. :D
Chả hiểu bố chủ nhà kia có trụ nổi đợt rét độc rét hại sắp tới không.
Bên cháu hay có vị đại hiệp đi qua đốt, đổ luôn

fanmu1234

Xe container
Ồ, cá nhân tôi cho rằng nếu không ai mua bác chủ nhà có thể đổ khung bê tông tầm 2 tầng rồi cho thuê dựng biển quảng cáo LED toàn vùng. Hoặc đầu tư cả mảng LED rồi chạy quảng cáo, ông nào muốn quảng cáo thì đem cái thẻ nhớ đến cắm vào. Quảng cáo kiểu này khá hay và đẹp, tôi chắc chắn giá cho thuê quảng cáo sẽ không quá hẻo.

Tất nhiên bác hay chủ nhà không cần theo tôi vì đây chỉ là cách làm của cá nhân tôi mà thôi.
Cụ lại đánh võng nên bị xì lốp nữa rồi ah

tomtomchát

Xe container
cụ đạp mệ đổ luôn đi, nó có ở đấy đc đâu mà canh :))
vấn đề là nó treo cái biển đó, thì nó cũng là dân bù bựa rồi.
vì cụ bù bựa hơn nó, ắt nó đã không dám treo khơi khơi như thế.
Nếu cụ cứng hơn, cụ đạp tường hoặc thỏa thuận với nó cùng đạp cùng vui :)

Chỉnh sửa cuối:

thefinalgoal

Xe tải
1 đêm mưa gió bão bùng bước tường đổ gây tai nạn chết người thì thế nào các cụ nhỉ?

tomtomchát

Xe container
dựng rào tôn lại chơi tiếp javen té nên, javen thì cực rẻ, còn tôn cụ quây được cực đắt, mà cứ trong té javen ra nửa tháng tôn mục, xem nó thay tôn được mấy bữa
xong tôn gỉ hoan gỉ hoét, xem chính quyền để nó dựng tôn mất thẩm mỹ thế được không
em làm trong ngành hóa chất nên loại phá vật liệu đó đầy
cụ này có khi làm ăn với mấy bà bán nước đổ axit gốc cây đây ;))

TÔN

Xe container
Vừa rồi có công văn của Bộ Tài chén về việc kê khai đóng thuế khi mua bán nhà đất phải theo giá thị trường, không là vi phạm pháp luật! Giá thị trường mà áp theo giá này hoặc giá Tân Hoàng Mình vừa trúng thầu ở Thủ Thiêm thì vỡ mõm!
Cái này rất vớ vẩn.tài sản của người ta thì người ta có quyền bán và bán giá nào là quyền của người ta.làm sao áp đặt đc.thuận mua vừa bán.miễn là ko lừa đảo là đc

mypleasure

Xe buýt
Chỉ có 1 khách duy nhất mua ngoài ra không ai mua
Nhớ lại Cổ học tinh hoa. Có anh nhặt được cái xác người cùng xóm chết trôi, làm giá gia đình người ta không chịu. Đến hỏi cụ bơm xe đầu ngõ cụ bảo mày cứ từ từ, nhà nó còn mua cái xác ấy ở đâu được nữa. Nhà kia sốt ruột cũng đến hỏi cụ bơm xe cụ thủng thẳng bảo thằng kia còn bán cái xác cho nhà nào được nữa, cứ từ từ khoai sẽ nhừ 🤣

LePower

Xe buýt
đổ rồi không xây được vì không đủ diện tích, Phường nó tuýt còi ngay
em là ngà trong thì mỗi ngày em đổ ít hóa chất, 3 tháng là sập
Chẳng biết thằng bán khôn hay ngu.
Nói dại, có mỗi bức tường không biết nó đổ lúc nào mà tự nhiên nó đổ gẫy chân Ô nghiện mà lại là LĐ chính nào đấy thì có tự nhiên bỏ tiền ra nuôi nó cả đời.

Còn tác động ngoại cảnh thì dễ kiểu không may cái xe ủi đi sát quá động vào làm đổ tường.