[Funland] Bán Bảo hiểm nhân thọ: Nghề này giờ kiếm tiền dễ quá ai ai cũng có thể làm nhưng lại gây khó chịu cho người thân,quen?

duongqua

Xe container
Em cũng đã ở trong tình trạng này, bạn bè cấp 2, cấp 3, đại học, 2-30 năm không gặp nhau, tự dưng vào 1 ngày thấy kết bạn zalo, lập nhóm Facebook hỏi han tình hình công việc, sức khỏe, gia đình, bla bla... Hẹn hò cà phê, liên hoan họp nhóm, họp lớp rất vui vẻ, nhưng sau các buổi họp mặt đó, thì các bạn lộ rõ luôn bộ mặt. Mời hết người này người kia mua bảo hiểm hoặc tham gia nhãn hàng cao cấp (thực ra là đa cấp), họ mời 1 cách sống sượng, ép buộc, không nghe máy trả lời, ko reply tin nhắn thì họ đến tận nhà mình để mời mua bảo hiểm, tham gia này nọ.
Chẳng nhẽ giờ xã hội nghề này kiếm tiền dễ dàng vậy sao mà họ bất chấp vậy và không còn tí thể diện nào cả sao các cụ nhỉ?
Mà được cái những người này rất khéo léo, hô hào tham gia tụ tập, họp nhóm, team building cho cả lớp cực kỳ nhiệt, lúc đầu thì mình tự hỏi có thật họ nhiệt tình và tốt thật thế không?
Nhưng hóa ra đều có mục đích cả.

lodudu

Xe điện
Kiếm được ko cụ? Kinh tế khó khăn quá cháu cũng muốn tham gia

butchikim

Xe ba gác
Quan trọng là có được tiền, có nhiều người không mặt dầy thì khó kiếm được tiền nên họ chấp nhận cũng là bình thường thôi.

VCHDHN

Xe container
Có cặp vc em biết bỏ mịa công việc đang ổn chạy sang bán BH. Trước ngày nào cũng thấy trên Fb, giờ lâu lâu chả thấy đâu:))

duongqua

Xe container
Kiếm được ko cụ? Kinh tế khó khăn quá cháu cũng muốn tham gia
Chắc kiếm được cụ ạ, mấy người bạn e biết thì đều đang có việc ổn định nhưng đều bỏ để chuyển hẳn sang nghề này. Hay cụ cũng thử xem :P

Tam thất xịn

Xe điện
Chắc kiếm được cụ ạ, mấy người bạn e biết thì đều đang có việc ổn định nhưng đều bỏ để chuyển hẳn sang nghề này. Hay cụ cũng thử xem :P
Ông em em đang làm viettel thu nhập tốt, nhưng bỏ sang làm bảo hiểm cũng được vài ba năm. Dạo này thấy đang bán đủ thứ trừ bảo hiểm. :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bảo hiểm nhân thọ em thấy toàn khen mà? Có ai đã nói chỉ khi rút sớm trong vòng 3 năm đầu thì bị trừ phí cao, gần như hết sạch tiền đóng.

skype0211

Xe tăng
Cũng học khối ngành kinh tế ra và có chút kiến thức về bảo hiểm, nhưng hiện tại không ngửi nổi văn của các bên tư vấn bh, đại lý bh, mà mọi thứ cứ nổi lềnh phềnh trên face nên em toàn phải bỏ theo dõi các bạn, chán thật.

Xe_Co_Ngon_Len

Xe đạp
Em có kinh nghiệm là cứ để ý bố bạn bà bè nào hay hoạt động facebook các thứ là em bắt ngay bài làm truyền thông chưng biển ... =)) Mà thực ra là em cũng nói thật là chỉ cần nghe nói vài câu là em cũng biết được mục đích đối phương rồi, lựa kheo khéo mà tóe thôi.

PCI for car

Xe tăng
Bán tình cảm/tình thân/ lợi dụng uy tín của chồng/vợ/người thân để lấy tiền thôi ạ. Thường những sales bảo hiểm nhân thọ mới vào sẽ quay quanh mối quan hệ gần mình để lấy đủ doanh số/số lượng hợp đồng, nhận lương/thu nhập rất cao do chính sách khuyến khích của công ty bảo hiểm. Cũng vì cái khuyến khích đó mà người mua, sau khi cả nể/đạt được mục đích lấy lòng quyết định dừng đóng thì sẽ chả nhận lại được mấy, thực ra số tiền mất đi đó chính là chỉ phí cho việc cả nể/đạt mục đích rồi.
Thị trường bảo hiểm ở ta hoạt động hệt như đa cấp, các sales bảo hiểm chuyên nghiệp thường sẽ tham gia thêm cả bán hàng đa cấp nữa.
Nói vậy không có nghĩa là phủ nhận bảo hiểm nhân thọ, bảo hiểm là rất tốt nếu coi như việc đóng phí như nuôi lợn đất thôi. Chỉ khổ những ai còn lấn cấn vì phải đóng phí thì thực sự không nên tham gia.
Chiều ngươc lại, những ai định làm sales bảo hiểm nhân thọ vì thấy các sales đi trước kiếm tốt quá, thì cũng nên suy nghĩ về việc những thứ nhập bằng việc bán bảo hiểm đó sẽ mất đi những gì, rồi hãy quyết định ạ.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em ngu dốt không nên từ xưa đến nay nên coi đa số BHNT = Lừa đảo... thế cho nó nhanh :-s
Với em thằng chết thì không phải lo cho thằng khiêng... Các cụ đã nói rồi.

VHM

Xe buýt
nghề này trúng quả thì rất khủng :D cỡ như mợ Ngọc Lan ai chốt đó chả mấy trăm củ :D

demax

Xe tăng
Hoa hồng bán bảo hiểm được bao nhiêu % thế các cụ nhỉ?

Toilatoi242_2

Xe tải
Trừ BHYT BHXH của nhà nước ra còn lại là lừa đảo hết, cháu cạch.