[Funland] Bán Bảo hiểm nhân thọ: Nghề này giờ kiếm tiền dễ quá ai ai cũng có thể làm nhưng lại gây khó chịu cho người thân,quen?

sakai_yo

Xe lăn
Em cũng mua bhnt cho 3 mẹ con, gói rất thấp thôi. Tính ra thì thua tiết kiệm nhiều lắm nhưng mua để bảo hiểm nên em nghĩ không thể so với tiết kiệm được, coi như bỏ heo đất vậy. Bọn trẻ còn đóng 6 năm nữa, em thì phải 12 năm nữa mới hết.

Chỉnh sửa cuối:

duongqua

Xe container
Từ chối ko mua cũng dễ mà cụ. Họ cũng có cái hay là đẩy mạnh phong trào xôm hơn
vâng, nhưng cũng tùy thời điểm với tùy hoàn cảnh, chứ vào thời điểm như e nói ở trên thì khó ký quá :D

Haiau69

Xe buýt
BHNT là sản phẩm lai giữa bảo hiểm vào đầu tư các cụ ạ. Cái phát minh tài chính này nó làm cho khách không khó có thể phân biệt được phí bảo hiểm thực trả là bao nhiêu khi mua gói bảo hiểm nhân thọ vì họ lấy một phần lãi đầu tư để trả phí bảo hiểm.

Em có mua chơi 1 gói BHNT nho nhỏ mà mức tiền đóng tối thiểu chỉ bằng 1/3 mức bảo hiểm cụ thể là chỉ đóng tầm 500tr là dừng. Nếu xảy ra rủi ro vẫn được bồi thường tối đa 1,5 tỷ. Nếu không xảy ra gì thì cũng chỉ lấy về được 500tr. Hiện nay lãi đầu tư hàng năm của gói này chỉ vừa đủ trả phí bảo hiểm thôi nên số dư tk gần như không tăng giảm đáng kể.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
BHNT là sản phẩm lai giữa bảo hiểm vào đầu tư các cụ ạ. Cái phát minh tài chính này nó làm cho khách không khó có thể phân biệt được phí bảo hiểm thực trả là bao nhiêu khi mua gói bảo hiểm nhân thọ vì họ lấy một phần lãi đầu tư để trả phí bảo hiểm.

Em có mua chơi 1 gói BHNT nho nhỏ mà mức tiền đóng tối thiểu chỉ bằng 1/3 mức bảo hiểm cụ thể là chỉ đóng tầm 500tr là dừng. Nếu xảy ra rủi ro vẫn được bồi thường tối đa 1,5 tỷ. Nếu không xảy ra gì thì cũng chỉ lấy về được 500tr. Hiện nay lãi đầu tư hàng năm của gói này chỉ vừa đủ trả phí bảo hiểm thôi nên số dư tk gần như không tăng giảm đáng kể.
Bác đưa con số ra thì đọc ngay được Phí bảo hiểm chứ có gì đâu mà khó hả bác.

Cập nhật từ bác Bastion.P tới bác:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ý bác là con số nào?
Bác báo là: "Cái phát minh tài chính này nó làm cho khách không khó có thể phân biệt được phí bảo hiểm thực trả là bao nhiêu khi mua gói bảo hiểm nhân thọ ".
Vậy, công bố Phí bảo hiểm - premium hàng năm và số tiền bác nhận lại cuối kỳ, thì ta có Phí bảo hiểm thực trả chứ có gì đâu bác.

Haiau69

Xe buýt
Như vậy bác không tính phần lãi đầu tư cũng như giá trị thời gian của tiền à?

Bác báo là: "Cái phát minh tài chính này nó làm cho khách không khó có thể phân biệt được phí bảo hiểm thực trả là bao nhiêu khi mua gói bảo hiểm nhân thọ ".
Vậy, công bố Phí bảo hiểm - premium hàng năm và số tiền bác nhận lại cuối kỳ, thì ta có Phí bảo hiểm thực trả chứ có gì đâu bác.

lai 4 fun

Xe tải
Sao các cụ mợ trên này từ chối được dễ thế nhỉ. Em đủ các chiêu nào là ko có tiền , nào là mua rồi … thì chúng nó bảo thế mày đến họp giúp tao ở chỗ cty BH, ngồi nghe thôi ko mua cũng được. Ôi em ngu gì đến đấy cho bị nhồi sọ. Nhưng né mãi né mãi cuối cùng em cũng phải ko chơi với 2 người bạn khá thân để đỡ bị chèo kéo. Hic.

XE SÂN BAY

Xe đạp
Do cách làm, cách tiếp cận khách hàng của mỗi người thôi
Bạn em cũng có 1 số bán bảo hiểm, nhưng em chưa hề thấy họ dùng kiểu làm phiền như thế bao giờ, chỉ tư vấn ở mức độ vừa phải và em thấy họ đều khá là thành công trong cuộc sống.

lai 4 fun

Xe tải
Chuẩn là kiểu trù ẻo này. Nên khiến người ta ức chế và ghét cái đội này.
Đọc các bài post của đội này trên zalo hay fb toàn trù ẻo và giọng ban ơn như là nhờ mua mà thế này thế kia , ai ko mua là bố mẹ tồi ko biết lo cho con cái. Nghe ức. Em bảo em để cho mỗi đứa 1 cái nhà vài tỷ rồi đíu cần mua. Chém thế cho chúng nó khỏi hót hé hé. Gì ko mong chết rồi thì lo cái mẹ gì. Con cái nó cũng chả mong hưởng tiền từ cái chết của cha mẹ. Tiền đấy thà cho chúng nó ăn học tốt lấy cái nghề ấm thân