[CCCĐ] Bali-Chuyến đi ngắn nhưng "bội thực" Pura.

Seu2579

Xe hơi
Em vừa đi bali về

Cơ bản là cá nhân em đánh giá:

1/ Đi tour quá mệt vs quá vất. Chắc em giờ quá cái tuổi đi du lịch tìm hiểu rồi
2/ Cái cổng trời là 1 cái thật sự ngớ ngẩn vs mất thời gian. Em mất về cả ngày đi vs chờ đợi thêm hơn 3h để chụp có 30s.
3/ Thời tiết bali thực sự rất đẹp. Em ko thấy ở Việt nam có thời tiết và không khí như thế.
4/ Đường xá ở bali là 1 thảm họa. Giá tất cả các đường mở rộng ra gấp 5 thì mới tạm ổn.
5/ Ngoài cái cổng trời ra thì mọi nơi khác ở bali đều quá ấn tượng.

=> Em chắc là sẽ ko đi lại nữa!
Hình như trc em có gàn cụ ko nên đi tour vì em đã trải nghiệm cả đi tự túc và đi tour nên biết. Đi tour khá mệt, đi nhiều điểm như kiểu cưỡi ngựa xem hoa. Hơn nữa đi tự túc lại đơn giản, vé mb mình tự book của Vietjet, khách sạn tìm trên booking hoặc agoda, sang đó thuê 1 xe kiêm tài xế đâu đó tầm 500k- 600k rupiah/ 10 tiếng, họ còn tư vấn lịch trình và các điểm đến cho mình nếu mình ko đưa yêu cầu ấy cụ.

Ôi Bali, đã đi trải nghiệm nhiều nơi nhưng đúng là Bali là 1 trải nghiệm tệ vô cùng: đồ ăn dù có vào nhà hàng cao cấp hay ăn ở ngoài đều không ổn chút nào, đường phố thì chật chội tắc đường, không khí thì siêu nóng nắng, bãi biển thì toàn cát nhân tạo hoặc cát tự nhiên cũng không được như biển nhà mình. Còn quả đi chợ cá thì thì 90% là cá ươn, hải sản ướp đá,...
Công nhận đi Bali khó chịu nhất là đường sá đông đúc, tắc đường bất kể thời gian nhưng con người, cảnh quan cũng hay mà cụ. Em đi 3 lần, mỗi lần lại đi thêm 1 điểm mà chưa đi hết Bali.

Seu2579

Xe hơi
e đi Bali năm 2011, ở khu Kuta thấy biển như Sầm Sơn nhà mình, ko biết bây giờ có thay đổi nhiều không?
Nó vẫn thế thôi cụ, tắm buổi sáng còn đỡ chứ buổi chiều đục ngầu, thua xa biển Nha Trang 😂

Dazhur

Xe tải
Hình như trc em có gàn cụ ko nên đi tour vì em đã trải nghiệm cả đi tự túc và đi tour nên biết. Đi tour khá mệt, đi nhiều điểm như kiểu cưỡi ngựa xem hoa. Hơn nữa đi tự túc lại đơn giản, vé mb mình tự book của Vietjet, khách sạn tìm trên booking hoặc agoda, sang đó thuê 1 xe kiêm tài xế đâu đó tầm 500k- 600k rupiah/ 10 tiếng, họ còn tư vấn lịch trình và các điểm đến cho mình nếu mình ko đưa yêu cầu ấy cụ.

Công nhận đi Bali khó chịu nhất là đường sá đông đúc, tắc đường bất kể thời gian nhưng con người, cảnh quan cũng hay mà cụ. Em đi 3 lần, mỗi lần lại đi thêm 1 điểm mà chưa đi hết Bali.
Em đi theo chính sách của cty vs cty đặt tour mà cụ. Đâu có sự lựa chọn đâu.

Nói chung là đường xá đông quá, mất quá nhiều thời gian cho đi lại.