[CCCĐ] Bali-Chuyến đi ngắn nhưng "bội thực" Pura.

baongan2511

Xe buýt
Lịch trình của em theo tour ntn ạ.

Em đi 31/8 vs về 3/9

Ngày 01: HÀ NỘI – DENPASAR/ BALI (Nghỉ trưa trên máy bay, Ăn Tối)
06h30
Xe và Hướng dẫn viên sẽ đón Quý khách tại Công Viên Thống Nhất – Đường Trần Nhân TôngHà Nội ra sân bay quốc tế Nội Bài, làm thủ tục đáp chuyến bay VJ997 (10h00 – 16h25) đi Bali.
16h25 Đến sân bay Denpasar – Bali. Hướng dẫn viên & xe của công ty du lịch địa phương đón chào đoàn bằng những chuỗi hoa kết tay tượng trưng cho lòng hiếu khách của người dân hòn đảo nhiệt đới này.
Xe đưa đoàn về trung tâm thành phố, đoàn di chuyển đến bãi biển Jimbaran thưởng thức Bữa tối BBQ hải sản trên bờ biển. Tại đây Quý khách có thể ngắm hoàng hôn tên biển, thưởng thức bữa tối với nước dừa tươi, lắng nghe ban nhạc biểu diễn và cùng ngắm pháo hoa trong một không gian biển thoáng đãng và trong lành.
Tối: Quý khách nhận phòng khách sạn, tự do khám phá Bali sôi động về đêm.
Nghỉ đêm tại Fashion Hotel 4* hoặc tương đương.

Ngày 02: CUNG ĐIỆN NƯỚC CÁ KOI – CỔNG THIÊN ĐƯỜNG –SWINGS (Ăn S,T,C)

Sáng:
Ăn sáng tại khách sạn.
Xe và hướng dẫn đón đoàn di chuyển về hướng cực Đông đảo Bali, đoàn tham quan, chụp hình tại Đền Cổng trời Lempuyang:
Đền Cổng trời Lempuyang
- nơi đây là một trong chín ngôi đền chính cổ nhất còn sót lại trên núi cao, mang đậm dấu ấn văn hóa tôn giáo đặc trưng của người Bali, ở Indonesia, nằm ở độ cao 1.170m so với mặt nước biển - nơi giao thoa mang sự huyền bí giữa con người và thần linh. Sau khi quý khách bước qua những bậc thang, bạn sẽ bị choáng ngợp trước vẻ đẹp hùng vỹ, tuyệt diệu của thiên nhiên. Núi và mây hòa quyện rồi cùng vẽ nên bức tranh thủy mặc đẹp hút hồn; đúng như tên gọi, cánh cổng rạch ngang trời được xây dựng làm biểu tượng cho ranh giới giữa thế giới bên ngoài và ngôi đền.
(lưu ý: khu vực này rất đông khách du lịch xếp hàng, đoàn cần chuẩn bị sẵn sàng trang phục chụp hình và mỗi người chỉ có khoảng vài phút chụp hình tại đây).

10h30 đoàn rời Cổng trời, tiếp tục đến thăm Cung điện nước Tirta GanggaXứ sở nghìn cá Koi còn được gọi là Đền cá, nằm ở phía Đông của đảo Bali, thuộc sở hữu của hoàng tộc Karangasem, được thiết kế và xây dựng vào năm 1948. Đến đây du khách có thể tự tay cho hàng ngàn con cá Koi đầy màu sắc bơi lượn xung quanh
13h00: Đoàn dùng cơm trưa tại nhà hàng địa phương.
15h00: Xe đưa đoàn tới khu vực SWINGS BALI – điểm check in nổi tiếng Bali, check in và chụp những bức hình độc đáo với các loại hình xích đu, tổ chim nơi đây. Đây là điểm tham quan mới rất là lý thú trên đảo, thu hút rất đông du khách ở mọi lứa tuổi.
Đoàn quay về trung tâm Kuta
19h00 Đoàn ăn tối tại nhà hàng địa phương. Tự do khám phá Bali.
Nghỉ đêm tại khách sạn Fashion Hotel 4* hoặc tương đương.
Ngày 03: BALI – ĐẢO NUSA PENIDA – ĐẢO KHỦNG LONG (Ăn Sáng, Trưa, Tối)

07h00
Sau khi Đoàn ăn sáng tại khách sạn, xe đón đoàn di chuyển ra bến tàu tại cảng Sanur, đi tàu cao tốc ra đảo Nusa Penida
Một chuyến thăm quan Nusa Pennida với hành trình đi tàu chỉ 30 phút từ bến Sanur lướt ngang làn sóng xanh biển Bali sẽ đưa tới thăm quan :
  • Crystal Bay - địa điểm bơi, lặn với bãi biển đẹp, với làn nước xanh như ngọc bích đến nỗi bạn có thể nhìn thấy tận đáy.
Kelingking Beach – Sống lưng khủng long biểu tượng của Nusa Penida và Bali mới được khám phá từ những năm 2000 và mới được khai thác cho du lịch trở thành điểm check in nổi tiếng mà quý khách đến Bali không thể bỏ qua.
Ngoài check in ở Sống Lưng Khủng Long, bạn cũng có thể leo xuống dưới bãi biển qua 1 cầu thang nhỏ cheo leo nhưng rất tuyệt vời.
13h00 Ăn trưa tại nhà hàng địa phương trên đảo
Tiếp tục tự do khám phá, tắm biển tại hòn đảo xinh đẹp này.
15h00 Đoàn khởi hành về trung tâm Bali
18h00 Ăn tối tại nhà hàng
Tối: Quý khách có thể đi dạo phố, mua sắm đồ lưu niệm cho người thân và bạn bè (nếu còn thời gian và đoàn có nhu cầu shopping).
Nghỉ đêm tại Fashion Hotel 4* hoặc tương đương .
Ngày 04: BALI – ĐỀN TANAHLOT TEMPLE - HÀ NỘI (Ăn Sáng, Trưa)

07h00
: Ăn sáng tại khách sạn, đoàn làm thủ tục trả phòng khách sạn. Xe và hướng dẫn viên đưa đoàn đi tham quan:Tanahlot TempleNgôi đền xinh đẹp nằm trên một hòn đảo, đúng nghĩa ra là nằm trên 1 tảng đá lớn khổng lồ với bốn bề là nước biển Ấn Độ Dương trong xanh. Ngôi đền linh thiêng này nằm trên một tảng đá lớn vài mét cách bờ biển Pura Tanah Lot bằng một lối đi nhỏ và khi thủy triều lên lối đi nhỏ biến mất ngôi đền linh thiêng trở thành hòn đảo riêng, trơ trọi giữa biển xanh. Đây có thể coi là biểu trưng về mặt tâm linh và kiến trúc của hòn đảo Bali.Đây là điểm ngắm hoàng hôn đẹp nhất trên đảo Bali.
12h00 Ăn trưa tại nhà hàng.

Sau đó, Đoàn ra sân bay làm thủ tục đáp chuyến bay VJ998 (17h30 – 21h45) về Hà Nội.
21h45 Đoàn hạ cánh tại sân bay Nội Bài, Xe và Hướng dẫn đưa đoàn về điểm hẹn ban đầu, chia tay Quý khách. Hẹn gặp lại chuyến đi sau.
giá tour như này bn vậy cụ?

longphamhoai

Xe tăng
Đây là góc chụp đẹp nhất đền. Nhìn ra thấy bên núi và biển đẹp.
Bác trải nghiệm đi thuyền vượt thác suối chưa. Vui phết

Như cụ đi trải nghiệm thích thế, em không có thời gian nên chỉ đến checkin đền tí thôi, cơ mà nóng mà cũng không quá hấp dẫn về kiến trúc, khu chính cũng không được vào, chỉ loamnh quanh bên ngoài. Hôm em đến còn có sửa chữa gì nữa, nóng, oi nên em là người vào hàng nước uống bia muộn nhất, mọi người còn lướt nhanh hơn nhiều.. hifhihi.

Dazhur

Xe tải
Cụ nào cho em hỏi là sang bali 4 ngày thì mình dùng mạng ntn cho hợp lý?

Em đang cân nhắc dùng gói roaming hay sang đó mua SIM hay mua SIM luôn tại Việt nam?

Doun

Xe điện
Cụ nào cho em hỏi là sang bali 4 ngày thì mình dùng mạng ntn cho hợp lý?

Em đang cân nhắc dùng gói roaming hay sang đó mua SIM hay mua SIM luôn tại Việt nam?
Em ít roaming cụ ạ vì cước quá đắt.
Em mua sim data ở sân bay, gói 7 ngày 15G thì phải (hay 25G gì đó em không nhớ). 250K Rupiah. Dùng tẹt mấy ngày chả hết.

FECO_X3

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com
Như cụ đi trải nghiệm thích thế, em không có thời gian nên chỉ đến checkin đền tí thôi, cơ mà nóng mà cũng không quá hấp dẫn về kiến trúc, khu chính cũng không được vào, chỉ loamnh quanh bên ngoài. Hôm em đến còn có sửa chữa gì nữa, nóng, oi nên em là người vào hàng nước uống bia muộn nhất, mọi người còn lướt nhanh hơn nhiều.. hifhihi.
E được cái đi chơi trải nghiệm gần 1 tuần về đen hết người như thui. Kết nhất dân bên ấy thật thà, bia ngon, có quả Mây Bali ăn siêu ngon. Mua hẳn 10kg về biếu bố vk tý thì đc miếng đất :D

longphamhoai

Xe tăng
E được cái đi chơi trải nghiệm gần 1 tuần về đen hết người như thui. Kết nhất dân bên ấy thật thà, bia ngon, có quả Mây Bali ăn siêu ngon. Mua hẳn 10kg về biếu bố vk tý thì đc miếng đất :D
chuẩn mua quả mây về làm quà, nhà em có đất rồi nên mua về biếu 2 bên kiểu hương hoa thôi:D:D

Doun

Xe điện
chuẩn mua quả mây về làm quà, nhà em có đất rồi nên mua về biếu 2 bên kiểu hương hoa thôi:D:D
Mây em mua đây. Hình như chỉ độ 40K VND/kg. Em nhớ không chính xác chỉ biết là rẻ lắm.

Vali em nhỏ nên chỉ mua 4-5 bọc gì đó. Mây bên này là loại mây giòn chứ không phải loại dẻo như bên Thái. Em thích mây dẻo hơn.

Chả hiểu sao mà mấy hôm sau có đứa em đi Jakatar và Bandung nó lùng không thấy có để mua.

longphamhoai

Xe tăng
Mây em mua đây. Hình như chỉ độ 40K VND/kg. Em nhớ không chính xác chỉ biết là rẻ lắm.

Vali em nhỏ nên chỉ mua 4-5 bọc gì đó. Mây bên này là loại mây giòn chứ không phải loại dẻo như bên Thái. Em thích mây dẻo hơn.

Chả hiểu sao mà mấy hôm sau có đứa em đi Jakatar và Bandung nó lùng không thấy có để mua.

MÓn này lúc đó em check giá ở VN loanh quanh 70k từ Thái về. Nhưng thôi vì là quà, quý ở cái công xách về nên em làm mấy chùm to to để về thắp hương vs biếu bên ngoại vs anh chị. Cả nhà vui vì đc ăn hoa quả tươi đặc sản, mà lại rẻ so với mua chai rượu hay chocolate làm quà

Doun

Xe điện
Thớt này em đã kể lể xong nhưng nay nhìn lố ảnh trong điện thoại em chợt nhớ lại chi tiết này.

Số là bữa nhà em ngồi bắn bi thuốc chờ O Thảo đón về thì nhìn thấy cái này qua ô kính.

Thấy nó lừng lững nổi lên phía xa xa. Không rõ là cái gì. Giống cái khinh khí cầu được tạo hình những con vật trong cái lễ hội bên tây hay làm.
Nhưng không phải vì nó quá to và lại đứng im.
Nhà em vít zoom hết cỡ cái điện thoại lởm cũng chưa đoán ra nó là cái gì.

Sau khi tìm kiếm 1 hồi thì đó là bức tượng chim thần Garuda khổng lồ. Đây là bức tượng cũng thuộc hàng top thế giới, là điểm cần đến đối với du khách khi đến Bali. Hơi tiếc 1 chút là do không tìm hiểu để biết trước nên nhà em đã không đến thăm.
Tượng này ở Công viên văn hóa Garuda Wisu Kencana. Một số thông số của nó là:
- Chiều cao tổng cả chân đế cao 121, phần tượng chính cao 75 (cao hơn tượng Nữ thần tự do ở Mỹ với kích thước tương ứng là 93 và 46 mét). Với chiều rộng 65 mét nên nhìn bức tượng rất khổng lồ chứ không có cảm giác thanh mảnh nhưng các bức tượng hình người.
- Trọng lượng khoảng 4.000 tấn
- Vật liệu: Đồng tạo hình bên ngoài và khung thép bên trong. Nên nhìn tượng có màu xanh đặc trưng của ô-xít đồng giống như tượng Nữ thần tự do.

FECO_X3

Xe hơi
Website
www.botietkiemxang.com
Hồi e sang bali phải transit qua sân bay kuala lumpur. Lên máy bay để ý cánh và đuôi có số hiệu MH307 hay 730 gì đó. Ngồi lên máy bay cả chặng cầu nguyện ko dám ngủ :))

Minhchau88

Xe máy
đẹp quá cụ ạ, phải lưu lại để phấn đấu đi

Doun

Xe điện
Hồi e sang bali phải transit qua sân bay kuala lumpur. Lên máy bay để ý cánh và đuôi có số hiệu MH307 hay 730 gì đó. Ngồi lên máy bay cả chặng cầu nguyện ko dám ngủ :))
Em còn bay từ châu Phi về cùng ngày với chuyến MH370. Mà đúng hôm đó nhà em phá nhà cũ để xây nhà mới.
Bà cụ nhà em xem TV thấy vụ mất tích tá hỏa gọi cho em không được vì em đang trên trời. Cụ lại càng hoảng vì có biết chuyến nào đâu.
Đến Bangkok có mạng em đọc báo mới biết tin tức.

đẹp quá cụ ạ, phải lưu lại để phấn đấu đi
Vầng. Đi thôi cụ. Tầm 4 ngày cả đi và về là ổn.

stb

Xe máy
Em thấy bảo bên đấy trộm cắp với cướp giật nhiều, không biết đúng không cụ

Doun

Xe điện
Em thấy bảo bên đấy trộm cắp với cướp giật nhiều, không biết đúng không cụ
Em không gặp. Cũng thấy người dân hiền hòa. Những nơi công cộng không thấy lộn xộn. Không gặp cảnh người lang thang, vô gia cư.
Vừa rồi có nghe đến vụ 2 bạn tóp tóp gì đó bị cướp điện thoại và giằng co nhau với cướp bị thương. Em nghĩ là 1 phần các bạn ấy cầm ĐT hớ hênh để quay phim làm clip nên bọn xấu đưa vào tầm ngắm. Lại ĐT xịn nữa.
Ở đâu cũng có người ngay người gian. Mình là cứ phải đề phòng cụ ạ.

Dazhur

Xe tải
Em vừa đi bali về

Cơ bản là cá nhân em đánh giá:

1/ Đi tour quá mệt vs quá vất. Chắc em giờ quá cái tuổi đi du lịch tìm hiểu rồi
2/ Cái cổng trời là 1 cái thật sự ngớ ngẩn vs mất thời gian. Em mất về cả ngày đi vs chờ đợi thêm hơn 3h để chụp có 30s.
3/ Thời tiết bali thực sự rất đẹp. Em ko thấy ở Việt nam có thời tiết và không khí như thế.
4/ Đường xá ở bali là 1 thảm họa. Giá tất cả các đường mở rộng ra gấp 5 thì mới tạm ổn.
5/ Ngoài cái cổng trời ra thì mọi nơi khác ở bali đều quá ấn tượng.

=> Em chắc là sẽ ko đi lại nữa!

FECO_X3

Xe hơi
Website
www.botietkiemxang.com
Em vừa đi bali về

Cơ bản là cá nhân em đánh giá:

1/ Đi tour quá mệt vs quá vất. Chắc em giờ quá cái tuổi đi du lịch tìm hiểu rồi
2/ Cái cổng trời là 1 cái thật sự ngớ ngẩn vs mất thời gian. Em mất về cả ngày đi vs chờ đợi thêm hơn 3h để chụp có 30s.
3/ Thời tiết bali thực sự rất đẹp. Em ko thấy ở Việt nam có thời tiết và không khí như thế.
4/ Đường xá ở bali là 1 thảm họa. Giá tất cả các đường mở rộng ra gấp 5 thì mới tạm ổn.
5/ Ngoài cái cổng trời ra thì mọi nơi khác ở bali đều quá ấn tượng.

=> Em chắc là sẽ ko đi lại nữa!
Đúng là mấy điểm đền, cổng trời.. chụp ảnh là chính. Nhưng cũng là điểm check in cũng đẹp. Bác muốn trải nghiệm thuê xe máy ở hotel đi chơi ấy hoặc chèo thuyền vượt thác suối e nhớ hơn 10km gì đó nó khác lạ cũng vui

hinpapa

Xe đạp
Ôi Bali, đã đi trải nghiệm nhiều nơi nhưng đúng là Bali là 1 trải nghiệm tệ vô cùng: đồ ăn dù có vào nhà hàng cao cấp hay ăn ở ngoài đều không ổn chút nào, đường phố thì chật chội tắc đường, không khí thì siêu nóng nắng, bãi biển thì toàn cát nhân tạo hoặc cát tự nhiên cũng không được như biển nhà mình. Còn quả đi chợ cá thì thì 90% là cá ươn, hải sản ướp đá,...

TuanHMG

Xe Cứu Trợ
Em vừa đi Bali về các cụ ạ!

Cũng như nhiều chuyến khác. Em đi họp hành vớ vẩn thôi. Lịch kết thúc cuộc họp vào thứ 5. Em bẩu Ban tổ chức đặt vé khứ hồi cho em sang đến ngày CN vì đằng nào cũng cuối tuần rồi. Về sớm cũng chẳng làm ăn được gì. Lại chốn được 2 ngày cuối tuần cơm nước, dọn nhà dọn cửa cho mụ vợ.

Thế là em có 3 ngày extra ở Bali. Tất nhiên 3 ngày này là xiền túi.

Ba ngày còn lại của em là chuyên về đền, chùa và đền.
e đi Bali năm 2011, ở khu Kuta thấy biển như Sầm Sơn nhà mình, ko biết bây giờ có thay đổi nhiều không?

Doun

Xe điện
Ôi Bali, đã đi trải nghiệm nhiều nơi nhưng đúng là Bali là 1 trải nghiệm tệ vô cùng: đồ ăn dù có vào nhà hàng cao cấp hay ăn ở ngoài đều không ổn chút nào, đường phố thì chật chội tắc đường, không khí thì siêu nóng nắng, bãi biển thì toàn cát nhân tạo hoặc cát tự nhiên cũng không được như biển nhà mình. Còn quả đi chợ cá thì thì 90% là cá ươn, hải sản ướp đá,...
Ba-li đúng là có những điểm cũng được (với người này) và chưa được hay kém (với người kia). Cá nhân nhà em cũng vậy, em đi vào mùa khí hậu mát mẻ, chủ tâm đi tìm hiểu văn hóa, đền đài nên thấy cũng OK. Còn bãi biển hay ẩm thực hay vui chơi giải trí thì cũng như cụ em xác định là nó chán.

Trước đây khi chưa đến Ba-li nhà em vẫn thường nghe đến câu Thiên đường du lịch nhưng đến rồi em kết luận là "thường thôi". Không như ca ngợi.

e đi Bali năm 2011, ở khu Kuta thấy biển như Sầm Sơn nhà mình, ko biết bây giờ có thay đổi nhiều không?
Em chưa đến khu đó nên không rõ. Khu em ở gần bãi biển Sanu. Hình như đây cũng là một trong các bãi tắm chính của Ba-li nhưng thấy chán thực sự. Bãi thì lồi lõm, dốc, cát thì lổn nhổn sỏi đá, rác cũng khơ khớ.
Đặc biệt là các khu rì sọt hay KS chắn hết đường xuống biển, thi thoảng mới có 1 lối đi xuống.