Thảo luận Bài tâm sự hơi dài dòng mong các cụ các mợ thông cảm.

hoanganhdhyhp

Xe điện
em đi xe toy và e chua bjo chê xe hãng khác, e ko có nhiều tiền nên đi altis, có tiền e thích crv, he2
Cụ này sai nè, chê tơi bời đó là phản biện để các nhà sx tăng cường hoàn thiện sản phẩm.
Cụ thể Toy VN sau tg cắt một đống option an toàn và tăng giá liên tiếp nhiều năm thì giờ bị cạnh tranh bởi nhiều hãng giá tốt hơn và sản phẩm hoàn thiện hơn mới chịu thay đổi.
Không có anh Công anh Hải thì Toy giờ chắc còn tăng giá nữa.

otothanglong

Xe điện
Nói như ông này thì nền công nghiệp ô tô phát triển làm e'o gì, nghiên cứu ra mấy thứ an toàn chủ động và thụ động giảm thiểu tai nạn làm cái e'o gì. Có phải ai cũng đi xe giỏi như mấy ông tài già hay lái siêu xe như Michael Schumacher đâu.
Đầu óc thiển cận và bảo thủ như ông này mà làm lãnh đạo thì toi mịa nó cả cái đất nước này.
Tại VN Toy nó khệnh khạng coi nó là vua chứ như bên Mĩ làm ăn như ở VN thì cờ hó nó mua.
Nó khệnh khạng gì ????, thế nào là khệnh khạng ????, thuận mua vừa bán thôi mà, trẩu tre chắc chê Toy nên không dùng nó sao biết nó khệnh khạng. Đã không biết thì bớt cái miệng lại so đâu không so đi so với mẽo, không đi giỏi thì đừng có ôm cái vô lăng mà mang hoạ cho xã hội và bản thân nhé, đừng ảo tưởng mấy cái công nghệ đó là thần là thánh, và nhà sx nó cũng không ứng dụng bừa phứa trên các phân khúc khác nhau nhé. Não bé mà biết lo cho đất nước là tốt rồi:))

otothanglong

Xe điện
Cụ này sai nè, chê tơi bời đó là phản biện để các nhà sx tăng cường hoàn thiện sản phẩm.
Cụ thể Toy VN sau tg cắt một đống option an toàn và tăng giá liên tiếp nhiều năm thì giờ bị cạnh tranh bởi nhiều hãng giá tốt hơn và sản phẩm hoàn thiện hơn mới chịu thay đổi.
Không có anh Công anh Hải thì Toy giờ chắc còn tăng giá nữa.
Nhờ anh Công anh Hải mà khối ông mua mazda ngã ngửa ra kia kìa :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nó khệnh khạng gì ????, thế nào là khệnh khạng ????, thuận mua vừa bán thôi mà, trẩu tre chắc chê Toy nên không dùng nó sao biết nó khệnh khạng. Đã không biết thì bớt cái miệng lại so đâu không so đi so với mẽo, không đi giỏi thì đừng có ôm cái vô lăng mà mang hoạ cho xã hội và bản thân nhé, đừng ảo tưởng mấy cái công nghệ đó là thần là thánh, và nhà sx nó cũng không ứng dụng bừa phứa trên các phân khúc khác nhau nhé. Não bé mà biết lo cho đất nước là tốt rồi:))
Nó không khệnh khạng thế trước mua xe muốn lấy ngay nó bắt mua mấy cái ốp linh tinh mà mấy chục triệu, ko mua thêm đợi mấy tháng.
Tương lai là ngồi lên xe xác định toạ độ nó đưa đến tận nơi và an toàn gần như tuyệt đối như Tesla họ đang nghiên cứu kia kìa.
Ếch ngồi đáy giếng mà cứ lên tiếng dạy đời.

otothanglong

Xe điện
Nó không khệnh khạng thế trước mua xe muốn lấy ngay nó bắt mua mấy cái ốp linh tinh mà mấy chục triệu, ko mua thêm đợi mấy tháng.
Tương lai là ngồi lên xe xác định toạ độ nó đưa đến tận nơi và an toàn gần như tuyệt đối như Tesla họ đang nghiên cứu kia kìa.
Ếch ngồi đáy giếng mà cứ lên tiếng dạy đời.
Chẩu tre giờ láo như ranh ai tâm thần mà dạy :)), nó có kề dao vào cổ bắt mua không ?, muốn mua thì phải chịu chứ :)). Còn tương lai á công nghệ á đầy trên YouTube kìa đến ông hâm cũng biết :))

tqv8

Xe tải
Chiếc xe đầu tiên của em là toy (vios) đi 8 năm thay 1 rotuyn, 2 bi may ơ, 2 giảm xóc và 4 quả lốp tổng chi phí chưa đến 20 củ ngoài ra đổ xăng thay dầu là chạy.
Hiện em chia tay xe nhật và lần đổi xe tiếp theo em cũng không mong quay lại với toy lẩu dê, toy nhập us thì còn đáng xem xét ạ :D

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chẩu tre giờ láo như ranh ai tâm thần mà dạy :)), nó có kề dao vào cổ bắt mua không ?, muốn mua thì phải chịu chứ :)). Còn tương lai á công nghệ á đầy trên YouTube kìa đến ông hâm cũng biết :))
Tôi cứ thích ném đá Toy VN đấy, nó ngon như Toy Mĩ hay các nước khác tôi đâu có nói gì.
Tôi đã đi nháp Toy LD và ông bô ở nhà giờ cũng đang đi Toy nói thật là cái xe Toy LD chỉ phù hợp chạy dịch vụ thôi. Thích sướng tôi đã đổi xe khác rồi còn nuôi tốn hay có mất giá tôi chả quan tâm.
Còn Toy VN ông ca ngợi thì mua mà đi.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
cái vấn đề này nó cũng muôn thuở như cái iPhone, ô tô Toy, cá nhân em thì em thấy dùng iPhone ổn, Toy em cũng đang phấn đấu sắm một cái. Em nghĩ với người sử dụng smartphone chỉ để nghe gọi FB thì cái iphone xài vài năm vẫn chạy ổn, bán đi vẫn có vài triệu. Toy cũng thế. Người Nhật còn nói với em là Toy rất bền (như các cụ vẫn nói nó bền vì nó chả có j để hỏng). Người Mỹ thực dụng đi Toy, người Châu Âu ko đi do bên đó chạy nhiều xe máy dầu, mà cái này thì Toy ko giỏi nên xe ít xuất hiện, Thái Lan đầy đường chiếm phải tới 7-80% em nghĩ thế khi nhìn giao thông ở BKK. Nói chung tiêu chí thực dụng em vẫn nghĩ Toy là đi đầu, chả cá tính cũng chả đẹp đẽ. An toàn thì hiện nay nước ta em nghĩ ngồi ô tô đã an toàn hơn xe máy nhiều lắm rồi, vẫn là cách chúng ta làm chủ tay lái là chính.

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Em đang đi xe không phải Toy. nhưng thừa nhận Toy hoàn hảo hơn ta tưởng. CCCM cứ ngẫm xem vì sao nó êm thế? mọi thứ đều nhẹ nhàng êm dịu kể cả xác nó to như con V8...vì quá hoàn hảo nên rất ít sự thay đổi, mà nếu có thay đổi Em nghĩ Toy sẽ mất rất nhiều time để nghiên cứu, điều chỉnh...

otothanglong

Xe điện
Tôi cứ thích ném đá Toy VN đấy, nó ngon như Toy Mĩ hay các nước khác tôi đâu có nói gì.
Tôi đã đi nháp Toy LD và ông bô ở nhà giờ cũng đang đi Toy nói thật là cái xe Toy LD chỉ phù hợp chạy dịch vụ thôi. Thích sướng tôi đã đổi xe khác rồi còn nuôi tốn hay có mất giá tôi chả quan tâm.
Còn Toy VN ông ca ngợi thì mua mà đi.
Không cần xui trẩu che nhé :))

longabo

Xe đạp
cái vấn đề này nó cũng muôn thuở như cái iPhone, ô tô Toy, cá nhân em thì em thấy dùng iPhone ổn, Toy em cũng đang phấn đấu sắm một cái. Em nghĩ với người sử dụng smartphone chỉ để nghe gọi FB thì cái iphone xài vài năm vẫn chạy ổn, bán đi vẫn có vài triệu. Toy cũng thế. Người Nhật còn nói với em là Toy rất bền (như các cụ vẫn nói nó bền vì nó chả có j để hỏng). Người Mỹ thực dụng đi Toy, người Châu Âu ko đi do bên đó chạy nhiều xe máy dầu, mà cái này thì Toy ko giỏi nên xe ít xuất hiện, Thái Lan đầy đường chiếm phải tới 7-80% em nghĩ thế khi nhìn giao thông ở BKK. Nói chung tiêu chí thực dụng em vẫn nghĩ Toy là đi đầu, chả cá tính cũng chả đẹp đẽ. An toàn thì hiện nay nước ta em nghĩ ngồi ô tô đã an toàn hơn xe máy nhiều lắm rồi, vẫn là cách chúng ta làm chủ tay lái là chính.
ko ai chê toy ko tốt bạn ah.ai cũng cộng nhận nó tốt nhất phân khúc xe binh dân.nhưng vấn đề là nó phai biết vị trí nó ở đâu.xe bình dân ko thế giá như xe sang.vd toy mĩ giá cũng chỉ same mazda thôi nó bán chạy hơn mazda vì nó tốt hơn và các nước khác cũng vây. toy vn thì đắt hơn mazda từ 200 đên 400 thì bị ném đá cũng là chuyện đương nhiên thôi ah. cứ nhìn doanh số 1 2 năm đổ lại là thấy toy ko còn như trc nữa rồi,chỉ innova với fortuner là gần như ko có cạnh tranh.

Duc Anh toyota

Xe máy
Toy cũng đang lắng nghe thị trường hơn rồi đấy ạ, nâng cấp nhưng giá lại mềm hơn mà CC

Gừng

Xe container
ko ai chê toy ko tốt bạn ah.ai cũng cộng nhận nó tốt nhất phân khúc xe binh dân.nhưng vấn đề là nó phai biết vị trí nó ở đâu.xe bình dân ko thế giá như xe sang.vd toy mĩ giá cũng chỉ same mazda thôi nó bán chạy hơn mazda vì nó tốt hơn và các nước khác cũng vây. toy vn thì đắt hơn mazda từ 200 đên 400 thì bị ném đá cũng là chuyện đương nhiên thôi ah. cứ nhìn doanh số 1 2 năm đổ lại là thấy toy ko còn như trc nữa rồi,chỉ innova với fortuner là gần như ko có cạnh tranh.
mazda mỹ nó là xịn, còn mazd vn là đồ tàu cụ nhé

cugieo

Xe tăng
Với đa số người VN thì oto phải là Toyota, xe máy phải là Honda. Nếu là xe nhập khẩu thì chất lượng, tiêu chuẩn chênh lệch không nhiều nhất là nhập từ US hay EU. Còn xe ôtô sản xuất, lắp ráp trong nước thì đa phần mua Toyota vì dễ bán, bền hơn do ít option hơn xe cùng phân khúc. Nếu đi xe nhập khẩu từ EU hay US thì Toyota, Ford hay Mazda...đều tốt như nhau. Toyota đánh vào tâm lý người Việt và phù hợp với tâm lý bền và dễ bán nên đa số đều chuộng Toyota hơn Nissan, Mazda...

fadco

Xe container

C-Klass

Xe tải
Hehe, thớt này đã yên ắng hơn 2 tháng nay, tự dưng có cụ xới lên, lại thấy xôm tụ thật. Nói chung là thông tin cần có tính đa chiều và phản biện (ngay cả nền c.trị xã hội VN cũng đang hướng tới điều này) thì mới thúc đẩy sự phát triển, cho nên những nhân vật tẩy chay ToyVN như cụ hoanganhdhyhp vào box Toy để tranh luận là rất đáng quý. Cá nhân em đã trải nghiệm nhiều loại xe (Kia spectra, Mazda 323, M626, Innova, Mer C200K, Vios G) và giờ đang sử dụng Altis 2016 (form 2014). Sự lựa chọn của mỗi người là đều có lý do riêng của họ, và chúng ta cần tôn trọng điều đó, ko nên áp đặt quan điểm lựa chọn của mình vào người khác. Em xin kể câu chuyện: bữa trước em ngồi với mấy cụ đi Fiesta, các cụ ấy cứ dèm pha là đi xe Toy chả có option gì. Em chỉ nói thế này: trước khi chọn mua Altis, tôi đã đi thử cả M3, K3, Focus Ecoboost (lúc đó chưa có Elantra mới do anh Công lắp ráp, còn Civic thì ko quan tâm) và quyết chọn Altis vì nó rộng rãi, dáng thể thao, tiết kiệm nhiên liệu, số cvt phù hợp với nhu cầu đi trong nội thành là chính. Đến Focus cả đống công nghệ tôi còn ko chọn thì Fiesta của các bạn tuổi tác gì mà so với bì. :)

Chỉnh sửa cuối:

peter_pan_121

Xe hơi
Lâu lâu mới thấy có thớt vui như thế này.
Xe nào em cũng yêu cả ko riêng toy.
Nhưng có cụ phán toy hơn cả Mer với Bim thì e phản đối nhé

Duong tien sih

Xe tải
Em thấy các cụ không nên mất thời gian làm gì, mua xe là lựa chọn của từng người. Ai mua xe mà chẳng lái thử chán chê, hỏi 5-7 thợ.
Còn TOY kiểu gì vẫn là hãng bình dân loại TỐT. Tức là nó Tốt nhưng BÌNH DÂN, TRUNG BÌNH. Các cụ nhiều tiền thì cứ xe sang mà đi, còn ít tiền thì TOY là lựa chọn TỐT.

Dodongdep.com

Xe máy
Website
dodongdep.com
Mệt nhỉ các cụ, em chưa có tiền thì mệt để kiếm... có cụ chuẩn bị mua thì đau đầu chọn

mua rồi thì chê bai nhau... mệt thiêt...