Bài khá hay: Phân tích về 'tâm lý bầy đàn' khi mua ôtô TOYTA tại VN

Chôm Chĩa

Xe điện
Mua rồi kụ còn xấu hổ hơn, vì đã chót nghe theo sâu TOY, tuy nhiên lại học được đức tính chịu đựng luôn ngậm bồ hòn khen ngọt. hehe
Cụ viết dài mà khó hiểu quá, ý là xấu hổ vì dại hay vì trơ chẽn?:D

1.6gli

Xe container
-Thì cũng chỉ có mấy "thằng ngu" mới nghĩ là Vios nó bị òa ga đấy chứ!:D
Bác lại nóng roài. Các cụ nhà ta có câu "Nóng quá mất khôn" không biết bác nghe qua chưa? Ngay tiêu đề cái Box toy này là " không biết giờ chân gas đã ngon chưa" rõ một điều là cứ òa gas là nghĩ đến toy cũng giống như có ý định mua xe ô tô người ta nghĩ ngay đến xe toyota là chuyện bình thường phải không bác? Chứ cứ cả giận mà xổ luôn ra chả qua xử lý gì cả hài lắm bác ạ:)):))

ducletrung

Xe container
Cụ phán quá đúng đấy em thích bài của cụ.
Dân nhà ta chuyên bị dư luận định hướng e nói thật xe toy đi không như dân ta thấy đâu e đi đủ loại rồi e biết vì cơ quan e có 33 cái xe đủ loại, đi xe mỹ là thích nhất về độ chắc chắn và bền, xe hàn tiện nghi và hiện đại, xe nhật các hãng khác đều được, riêng toy thì chán tệ, nội thất cổ lỗ ồn thì thôi rồi đấy là em nói xe LD thôi nhé.
Các bác cứ gạch ngói e thoải mái.
Em trân trọng khi cụ nói lên sự thật nhưng mít cụ hơi đỏ chắc uống vang nhiều quá.Em vodka cho cụ "xanh" lên nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Cụ viết dài mà khó hiểu quá, ý là xấu hổ vì dại hay vì trơ chẽn?:D
Nếu cụ mua siêu xe vai ớt cụ hơi xấu hổ vì chót chê siêu xe vai ớt nhưng bù lại cụ học thêm được như cụ X-trails nói "đức tính chịu đựng luôn ngậm bồ hòn khen ngọt" :)))

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Bác lại nóng roài. Các cụ nhà ta có câu "Nóng quá mất khôn" không biết bác nghe qua chưa? Ngay tiêu đề cái Box toy này là " không biết giờ chân gas đã ngon chưa" rõ một điều là cứ òa gas là nghĩ đến toy cũng giống như có ý định mua xe ô tô người ta nghĩ ngay đến xe toyota là chuyện bình thường phải không bác? Chứ cứ cả giận mà xổ luôn ra chả qua xử lý gì cả hài lắm bác ạ:)):))
Hehe! Có tật thì giật mình mà! E bảo có khi nó tự động tăng tốc, lái xe ko kiểm soát được, REX phọt ngay "òa ga" chắc là còn chưa biết " Òa ga " nó như thế nào!:))

RAVA

Xe ba gác
-Nói đến cái bệnh "òa ga" ở VN thì người ta sẽ nghĩ đến mấy con xe của "GM" chứ ko nghĩ đến xe Toy đâu, bác mới đúng là đại diện điển hình của việc ko xử lý tt đấy! Còn cái câu "ko biết chân ga bây giờ đã ngon chưa?" chỉ có tính fun, chứ còn trình như bác chỉ hiểu được nghĩa đen thì mấy câu bên nhà Audi như "đặt 4 vòng" hay Ford "xe Mỹ tiêu chuẩn Việt" thì chắc là khó hiểu lắm nhể?:))

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
REX có phải trong phin "Chú chó thám tử" không nhỉ?Trước em xem phim này công nhận con REX nó khôn thật
Khôn mà! Thế e mới dám đặt chứ!:)
Nhưng mà e chắc là Rex nó ko biết "òa ga" là gì đâu cụ ạ!:))

1.6gli

Xe container
-Nói đến cái bệnh "òa ga" ở VN thì người ta sẽ nghĩ đến mấy con xe của "GM" chứ ko nghĩ đến xe Toy đâu, bác mới đúng là đại diện điển hình của việc ko xử lý tt đấy! Còn cái câu "ko biết chân ga bây giờ đã ngon chưa?" chỉ có tính fun, chứ còn trình như bác chỉ hiểu được nghĩa đen thì mấy câu bên nhà Audi như "đặt 4 vòng" hay Ford "xe Mỹ tiêu chuẩn Việt" thì chắc là khó hiểu lắm nhể?:))
Có vẻ bác thích bóng bẩy nhể? Cơ mờ cái ý ấy thiên hạ hay lợi dụng để quanh co, chày cối nhằm tước rau bí, lách luật phải k bác? Âu cũng là do toy nổi tiếng quá nên toy sẽ đượ nhắc đến trước tiên. GM kém cỏi ít người nghĩ ngay đến nó bác ạ:)):))

ducletrung

Xe container
Có vẻ bác thích bóng bẩy nhể? Cơ mờ cái ý ấy thiên hạ hay lợi dụng để quanh co, chày cối nhằm tước rau bí, lách luật phải k bác? Âu cũng là do toy nổi tiếng quá nên toy sẽ đượ nhắc đến trước tiên. GM kém cỏi ít người nghĩ ngay đến nó bác ạ:)):))
Cụ nói cũng có lý.GM có bị phạt lỗi òa ga đâu nhỉ?Toyota Mỹ bị phạt mấy mấy trăm triệu đô la tiền bồi thường :))