Bài khá hay: Phân tích về 'tâm lý bầy đàn' khi mua ôtô TOYTA tại VN

Phan Nguyễn

Xe tải
Em thì mỗi thời điểm thích 1 loại xe, nó tùy thuộc vào túi tiền mình thế nào.

TCNSQH

Xe máy
Toy đi Là lành nhất rồi.trừ các đai gia

lapin

Xe container
Thui kụ ơi, kụ bao nhiêu cái xuân xanh rùi mà cứ hay dạy khôn người khác. Mỗi người có kiểu tiếp thu kiến thức khác nhau kụ ợ,
Pác chém nhiều quá nên chẳng để ý, để anh em cọc chèo chém túi bụi! Hay là bác kô đang làm cho Nis?:D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Còn hơn ối thằng chả thu hồi bao giờ làm mấy chú sd cứ tưởng xe mình tốt lắm, bác đừng có tưởng bở?8->
Mà iem thấy cũng lạ, thế giới nó thu hồi liên tục mà ở mênh vụ này rất ít công bố.

medi_2

Xe hơi
Xe Hàn nhập khẩu vừa đẹp về kiểu dáng, option đầy đủ, giá phải chăng. Hãy chọn xe Hàn

phuongtv_76

Xe container
Mấy cụ hàn lên xe điện rồi mà vẫn còn chê thu hồi, e thấy ngạc nhiên quá:-s, e thì thấy thu hồi là e khen ngay;)

Luu Lehong

Xe container
Xe Hàn nhập khẩu vừa đẹp về kiểu dáng, option đầy đủ, giá phải chăng. Hãy chọn xe Hàn
Bước đầu còn trẻ, chưa có điều kiện kinh tế dư dả thì chơi để có kinh nghiệm! Đi vài tháng đến vài năm, lái thạo và kinh tế khá hơn thì dùng xe Nhật xe Đức cũng chưa muộn :D

RAVA

Xe ba gác
Mà iem thấy cũng lạ, thế giới nó thu hồi liên tục mà ở mênh vụ này rất ít công bố.
-Ở VN thì Toy, Ford, Honda...thu hồi xoành xoạch mà chả thấy Kia, Hyundai, Chevrolet thu hồi gì cả, mà xe thì lỗi đầy ra, chả hiểu các fan nghĩ gì?:D

Luu Lehong

Xe container
-Ở VN thì Toy, Ford, Honda...thu hồi xoành xoạch mà chả thấy Kia, Hyundai, Chevrolet thu hồi gì cả, mà xe thì lỗi đầy ra, chả hiểu các fan nghĩ gì?:D
Hỏng đâu thì tự sửa luôn còn có cái để dùng, tội gì đắp chiếu chờ đến lúc thu hồi hả bác :))

DangHoangDe

Xe điện
Xe TOY làm gì có lỗi gì mà thu hồi xoành xoạch cụ ơi. X_X
Hỏng đâu thì tự sửa luôn còn có cái để dùng, tội gì đắp chiếu chờ đến lúc thu hồi hả bác :))
Lần tới e mua Vios nhờ cụ hướng dẫn nhé. Yên tâm chạy cả ngày ko hỏng gì.

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
Vẫn có thể gọi là "bầy đàn" được :D

X-trails

Xe cút kít
Xe TOY làm gì có lỗi gì mà thu hồi xoành xoạch cụ ơi. X_X

Lần tới e mua Vios nhờ cụ hướng dẫn nhé. Yên tâm chạy cả ngày ko hỏng gì.
hihi kụ fun tóa, chạy cả ngày thì nàm sao hỏng được gì.

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Vẫn có thể gọi là "bầy đàn" được :D
E đã minh chứng bằng hình ảnh rồi mà mợ vẫn lặp lại nhỉ, hay mợ muốn nặng tay hơn ? Mà e nói trước là mợ cú xúc phạm sở thích cá nhân người khác đến lúc ng ta phot ảnh lên thì đừng trách nhé ,

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
E đã minh chứng bằng hình ảnh rồi mà mợ vẫn lặp lại nhỉ, hay mợ muốn nặng tay hơn ? Mà e nói trước là mợ cú xúc phạm sở thích cá nhân người khác đến lúc ng ta phot ảnh lên thì đừng trách nhé ,
Cụ ăn lươn cay nhiều quá rùi đây :D
hihi kụ fun tóa, chạy cả ngày thì nàm sao hỏng được gì.
Chạy 24/24 luôn cũng ko hỏng nhé.

X-trails

Xe cút kít
Thôi mà kụ, suy nghĩ cá nhân cũng như sở thích cá nhân thì nàm sao cấm được. Ai có suy nghĩ cá nhân thế nào thì kệ họ, còn kụ có sở thích cá nhân thế nào thì kệ kụ thôi.

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1

Ko phải ăn lươn cay nhiều mà cay đâu cụ, nhưng trong lịch sử tiến hóa loài người thì bầy đàn nó nằng trong giai đoạn từ vượn sang người, mà cứ nói thế chả khác nào xúc phạm người mua toy là người chưa tiến hóa, sử thi rama thời cổ đại đã biết đến câu nói đại ý như sau" kẻ nào bị lăng nhục mà ko biết trả thù hay dùng hết tài năng của mình ra để trả thù thì kẻ đó là tầm thường" thời nay ko ko sức mạnh mà dùng văn để đấu đá nhau, các bác, các cụ có thể mua xe gì tùyi thích nhưng k nên vì chính kiến của mình mà đi chửi ng khác,

X-trails

Xe cút kít

Ko phải ăn lươn cay nhiều mà cay đâu cụ, nhưng trong lịch sử tiến hóa loài người thì bầy đàn nó nằng trong giai đoạn từ vượn sang người, mà cứ nói thế chả khác nào xúc phạm người mua toy là người chưa tiến hóa, sử thi rama thời cổ đại đã biết đến câu nói đại ý như sau" kẻ nào bị lăng nhục mà ko biết trả thù hay dùng hết tài năng của mình ra để trả thù thì kẻ đó là tầm thường" thời nay ko ko sức mạnh mà dùng văn để đấu đá nhau, các bác, các cụ có thể mua xe gì tùyi thích nhưng k nên vì chính kiến của mình mà đi chửi ng khác,
Kụ cả nghĩ quá rồi. Iem lấy lại định nghĩa chuẩn từ wiki đây:
Định nghĩa chuẩn đây;

Tâm lý bầy đàn hay tâm lý đám đông là sự mô tả cách một số người bị ảnh hưởng bởi các người thân cận của họ thông qua những hành vi nhất định, theo xu hướng, và/hoặc theo những điểm tựa. Các nhà tâm lý học xã hội nghiên cứu những chủ đề liên quan như trí thông minh theo nhóm, trí tuệ đám đông, và ra quyết định phân cấp.

Định nghĩa

Tâm lý bầy đàn là từ ghép giữa từ "bầy đàn" có nghĩa là một "nhóm động vật" và từ "tâm lý" ngụ ý một hoàn cảnh nhất định của suy nghĩ.
Tâm lý bầy đàn khác với hành vi bầy đàn, vì hành vi bầy đàn chỉ dùng cho những nhóm động vật, trong khi đó "tâm lý" là một thứ đặc trưng riêng của loài người. Tâm lý bầy đàn là một phản ứng tâm lý gây ra bởi phản ứng sợ hãi áp lực lên tâm lý cá nhân làm xuất phát ra hành động để tránh cảm giác "bị loại ra khỏi nhóm". Tâm lý bầy đàn đôi khi cũng được gọi là tâm lý đám đông.

fadco

Xe container
Kụ để ý quá nhẩy, mà kụ cố làm iem quay thì có trong khi iem vỡn bảo vệ quan điểm thui.
Cụ ko biết cụ rava bán ếch chết mấy năm roài mà vẫn nhí đến cả 100k tiền bo ah, tính tỉ mỉ và tiết kiệm của cụ ấy cả box ford đều vcd:)