Bài học chống ồn cho Kia FT bằng cách thay lốp

Chuối Hột

Xe tải
Hoan hô cụ chủ thớt, vodka với cụ phát vì cụ đã rất nhiệt tình đi tìm chân lý và nhiệt tình chia sẻ với anh em. Mới đầu em cũng định thay lốp mít của Thái nhưng sau khi tìm hiểu thông tin trên này em lại thôi, cũng tính thay bộ lốp dày hơn tí xem sao nhưng cũng chưa biết khác biệt có nhiều hơn không. May quá đọc thớt này của cụ thông tin khá cụ tỉ nên bây giờ em quyết định để nguyên dàn lốp kumho chạy đến khi hỏng sẽ thay lốp mit của Nhật như cụ. nói tóm lại là vành 17, lốp mỏng như vậy thì sao tránh khỏi ồn, có điều nhìn vợ 2 mình nó sexy hơn(b)

GANHO

Xe buýt
Hoan hô cụ chủ thớt, vodka với cụ phát vì cụ đã rất nhiệt tình đi tìm chân lý và nhiệt tình chia sẻ với anh em. Mới đầu em cũng định thay lốp mít của Thái nhưng sau khi tìm hiểu thông tin trên này em lại thôi, cũng tính thay bộ lốp dày hơn tí xem sao nhưng cũng chưa biết khác biệt có nhiều hơn không. May quá đọc thớt này của cụ thông tin khá cụ tỉ nên bây giờ em quyết định để nguyên dàn lốp kumho chạy đến khi hỏng sẽ thay lốp mit của Nhật như cụ. nói tóm lại là vành 17, lốp mỏng như vậy thì sao tránh khỏi ồn, có điều nhìn vợ 2 mình nó sexy hơn(b)
Hôm trước em đã đổi sang lốp dày hơn rồi, chạy êm hơn khá nhiều nhưng vì xe em hay lượn tỉnh nên ngán mấy chú công an hỏi thăm, đành đổi lại cỡ cũ.
Có bác nào quen đăng kiểm làm được thủ tục đổi cỡ giầy cho vợ 2 thì thông báo cho em với nhá, chắc có nhiều bác cũng thích êm êm giống em

Chuối Hột

Xe tải
Thế cụ đã bị xxx hỏi về vụ này bao giờ chưa? em đoán là chưa đúng không, thông thường xe tầm này chạy chỉ có phạm lỗi mới bị dừng thôi và khi dừng thì mấy chú xxx cũng chỉ phạt cái lỗi mà cụ vi phạm thôi chứ cũng chẳng thèm phạt cái lỗi cụ lắp dàn lốp dày hơn đâu. Cái chính là cụ thấy có êm hơn và khi xóc không bị chạm vào đâu chứ?

GANHO

Xe buýt
Thế cụ đã bị xxx hỏi về vụ này bao giờ chưa? em đoán là chưa đúng không, thông thường xe tầm này chạy chỉ có phạm lỗi mới bị dừng thôi và khi dừng thì mấy chú xxx cũng chỉ phạt cái lỗi mà cụ vi phạm thôi chứ cũng chẳng thèm phạt cái lỗi cụ lắp dàn lốp dày hơn đâu. Cái chính là cụ thấy có êm hơn và khi xóc không bị chạm vào đâu chứ?
xe em bị XXX tóm vì quá tốc độ do đồng hồ báo khoảng 50k nhưng thực tế nó là gần 53k cơ ạ, lốp to hơn đường kính lơn hơn mà, hôm trước em chạy site 225-45 r17 nên ko thấy chạm chỗ nào, thấy bác Top tư vấn là dùng len site 215-50 r17 cũng OK

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Lốp Michelin thì gai MXV8 là loại ít ồn nhất và đi êm nhất, các cụ cũng lưu ý là lốp càng mỏng thì chạy càng xóc và càng ồn nhé :102: Cái gai Pilot Preceda là gai kiểu thể thao cụ ợ, làm sao mà êm với đỡ ồn được.

GANHO

Xe buýt
Lốp Michelin thì gai MXV8 là loại ít ồn nhất và đi êm nhất, các cụ cũng lưu ý là lốp càng mỏng thì chạy càng xóc và càng ồn nhé :102: Cái gai Pilot Preceda là gai kiểu thể thao cụ ợ, làm sao mà êm với đỡ ồn được.
Đúng là MXV8 nó ít ồn và đi khá êm, nhưng chỉ khi toàn đi trên đường nhưa thôi bác ạ, cái đường về nhà em có khoảng 1km là đường đất và sỏi đá, mà ngày nào em cũng phải đi ít nhất 2 lần, gai của loại này nhỏ và sâu nên nó nhét nhiều đá răm vào sỏi vào đó hơn các loại khác nhiều dẫn tới lại bị ồn, nên em dành thời gian chăm sóc chân cho bà 2 thì bà cả lại ghen mệt lắm

STARIUS

Xe buýt
Làm sao lấy được logo KFC hả cụ Kanu? Em ở tỉnh xa gần tết không về Hà nội được, mà lại muốn có logo KFC đi chơi tết. Hay nhờ người gọi điện cho cụ rồi xin logo cho em nhé ?

30U_9097

Xe buýt
cac cu da dang ky vao ds cua KFC se co logo con cu nao chua dky thi sang dky ngay de e con biet
Em đăng ký rồi bác KENU nhé, bác nhớ để dành cho em 1 cái. Cuối tuần này em phải về quê không ra lấy được, em nhờ bác gửi bác Vietvoiz hộ em, tuần sau em có việc sang xưởng bác ấy em lấy luôn ạ.
@vietvoiz : em nhờ bác cầm hộ em, tuần sau em sang mua ecat, bơm và đo áp suất lốp chỗ bác rồi em lấy luôn ạ.
Em cám ơn 2 bác trước

hunglt

Xe hơi
Em vẫn chống bằng cách bơm non đi 1 chút khi đi một mình, chống từ khi mua được khoảng 1 tuần.
Em đã xin ý kiến các cụ ở trên này có nên hay ko, cụ thì bảo OK, cụ thì bảo ko nên, em vẫn chạy non do chủ yếu đi làm trong nội thành, chẳng thấy làm sao cả.
Đã test thử 2 chuyến đi Hạ Long bằng lốp non chở 3 người đi chỉ thấy êm ái hơn thôi, xăng nếu có tốn hơn thì em tính đến lúc 10 vạn cũng chỉ bằng tiền các bác đổi 4 cái giày mới .

WinAuto

Xe hơi
Tổng hợp ý kiến các cụ thấy 16" ồn nhỏ hơn 17". Có vẻ đường ta quá xấu để chạy 17" cho KF.
Cái này thì có vẻ đúng đấy cụ ah. Thằng bạn em (chạy KF vành 17") khi chạy thử xe của em vành 16" thấy bảo đỡ ồn hơn, hehe.

GANHO

Xe buýt
Cái này thì có vẻ đúng đấy cụ ah. Thằng bạn em (chạy KF vành 17") khi chạy thử xe của em vành 16" thấy bảo đỡ ồn hơn, hehe.
Cụ mà chạy cái 15" thì còn êm và đỡ ồn hơn nhiều, cảm giác như ngồi genesis, phê lắm

MrChuoi

Xe hơi
bao giờ mua FT e cũng thay lốp Mit....:21::21::21:

KFC7980

Xe đạp
Các bác thay thử loại Siêu êm của Goodyear xem sao ạ!Xe em vành 18 nhưng cảm giác khá êm, cao su của lốp cảm nhận bằng tay cũng thấy mềm hơn các loại khác!Mỗi tội mềm quá nên dễ hỏng khi chém vào ổ voi ổ trâu!
Xe bác là xe gì vậy ợ! Xe em 17" (KFC) thì thay lốp to hơn có sợ mấy ông đăng kiểm cho ăn đòn không nhỉ!?!?!:69:(y)

BNN

Xe buýt
Tốn kém quá.
Sao không nghĩ đến larăng 15-16" nhỉ?

GANHO

Xe buýt
Tốn kém quá.
Sao không nghĩ đến larăng 15-16" nhỉ?
Em cũng tính đến vành 15 hoặc 16" rồi, chạy chắc chắn sẽ êm và đỡ ồn hơn, nhưng đi kiểm định kiểu gì các bác vẫn phải lắp cái cỡ đúng của nó vào,
Mà đi bộ 17" trông nó đĩ hơn một tý, thì phải chấp nhận ồn thôi, nhưng lốp khác nhau cũng đỡ sóc và ồn, chỉ có điều ở Vịt minh khó tìm được các loại phù hợp với xe Hàn.

Tran Thanh Tung

Xe điện
các cụ mua lốp LS 2000 225/45/R17 của Goodyear xem sao. em chạy loại này thấy êm ái, kg ồn.

nutali

Xe đạp
bác thay loại michelin nào vậy?

bác này thay con michelin hết bi nhiêu vậy? và thay loại nào cho mình biết với! cũng đang đau đầu về vụ ồn này đây! vỏ kumho ồn phải biết! michelin có mấy loại vậy bác!
cảm ơn trước