Bãi biển Hải hòa, Thanh Hóa

NongDan_ChanDat

Xe tải
Ước gì em cũng lộc như cụ hoatra kiếm đc con cá 3kg, rượu em mang theo 10 lit, bác nongdan_chandat mang 20 lit , mà có 6 anh em chắc phải hấp rượu mới hết được ạ :))
Ắc Dũng béo cẩn thận đấy nhé! nói nhỏ thôi Gấu mà nghe được là tèo ngay đấy

hondaPS

Xe đạp
Cụ Tài hà mã ui, nhà em xuất phát từ 6h sáng ạ, lúc nào gần đến bỉm sơn em hú cụ nhập đoàn lun nha. Có cái điểm nào nghỉ chân trên đường ở đoạn đấy mình hẹn luôn cụ ạ. Nhà em chắc 9-10h qua đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoatra

Xe điện
chào nhà mènh,e vua den bien Hai tien, hoang hoa,thanh hoa,thua xa Hai hoa cac cu a,do bien thi dem tu Sam son ra,chan lam,chuc cac cu bat dc ca nhu e

NongDan_ChanDat

Xe tải
chào nhà mènh,e vua den bien Hai tien, hoang hoa,thanh hoa,thua xa Hai hoa cac cu a,do bien thi dem tu Sam son ra,chan lam,chuc cac cu bat dc ca nhu e
Ấy chết chia buồn với Bác, khổ thân Bác làm chuột bạch , để chúng em biết mà tránh ạ.
Cảm ơn bác đã thông tin cho anh em !!

hondaPS

Xe đạp
Khổ thân cụ làm chuột bạch , vô cùng cảm ơn cụ ạ. chắc nhà em chỉ đến hải hòa thôi, nghe như cụ nói Bãi ở Hải tiến chán lắm hả cụ, up mấy cái ảnh lên em nhìn đỡ vật cụ ơi.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Có ngại gì đâu cụ , đoàn em có 2 vợ chồng em và 2 f1 với mấy anh em sâu rượu, nói chung là toàn thanh niên, và cũng chỉ có 9 người, chắc chắn trưa mùng mười này có mặt ở cao nguyễn Hải hòa rồi, nếu bác đi thì anh em mình gặp nhau ở đấy. Phòng ngủ và ăn theo đoàn em anh em giao lưu ( mợ nhà em trước học sư phạm TN). Số em đây ạ : 096688.6898 em mới 29t em Dũng béo.

Nhà em 10/6 xuất phát đang có 2 chỗ trống, xuất phát ở HN , đi 13 vể ạ . Cụ có nhu cầu thì gọi em. Rất hoan nghêng các cụ có nhu cầu giao lưu ạ.

@hoatra : thế cơ hả cụ , may qua em cũng chuyển xiền đặt phòng rồi ạ. Đoàn em có 2 người bận ở nhà giờ 9 người đi con transit
Tiếc quá, Vợ cả em ko cho đi. Muốn trốn đi ké cụ nhưng ko nghỉ ở cơ quan đc. Phòng đã có 3 đứa nghỉ phép rùi :((
Bác ác quá. chẳng nhẽ em đi ké lên đó, chiều tối bắt xe thanh hóa về HN

chuacoxehoi

Xe tải
Hải Tiến là khu rì sọt mới nên chán òm, em thấy Hải Hòa hay hơn, mỗi tội khách sạn ít, dịch vụ hầu như chẳng có gì, được cái là biển sạch, vắng, tắm cực thích. Nhưng các bác lưu ý là tự tắm tự sướng nhá, không có cứu hộ đâu đấy. Mà em đi dịp 30/04 thì đoạn đường vào đang làm, bụi mù mịt, không biết giờ đã xong chưa.

symphony

Xe điện
Thưa các cụ, mợ.
Chả là đầu tháng sáu em muốn đưa đại gia đình đi chơi biển và chấm Hải hòa, thanh hóa nhưng chưa đi lần nào. Có cụ, mợ nào đã đi truyền đạt cho em tý kinh nghiệm về nơi ở, ăn ở và vui chơi vì có cả F1 be bé đi.
Thanks và vodka các cụ/mợ
Nhà cháu đi năm 2010 khi đó vẫn hoang sơ lắm. 3 năm rồi không quay lại HH giờ không biết thế nào. Nhưng ấn tượng về HH thì rất ưu ái (Trong số biển từ Bắc Trung Bộ ra thôi nhé)
- Đi đến bưu điện Tĩnh Gia nhìn sang thấy 1 con đường đi vào, càng đi càng ngạc nhiên vì sao vào khu du lịch lại bé nhỏ như đường liên xã, mấp mô. Hết con đường đó lại ngạc nhiên hơn vì các KS lưa thưa.
- Biển khá sạch
- Bãi cát không mấp mô như Sầm Sơn, sóng đánh tơi bời khói lửa
- Người dân hiền lành thật thà (Chắc do sát với Nghệ An nên đơ đỡ)
- Quán nhậu hoặc ăn sáng còn hạn chế (Khi đó là năm 2009 - Nghe ng dân đó nói vì chưa phát triển được do vấn đề j ở chính quyền ý)
- Ngoài bãi biển quán ngồi hạn chế vì chính quyền ở đây không muốn phát triển bung bét như Sầm Sơn
- Hồi đó nhà cháu ăn sáng toàn bằng hải sản (Đồ biển đánh bắt xịn luôn)

Chốt lại là ở ngoài Bắc thì nên đi HH hoặc biển mới Hải Tiến. Đúng với tiêu chí NGON - BỔ - RẺ - VUI

Chỉnh sửa cuối:

hondaPS

Xe đạp
Tiếc quá, Vợ cả em ko cho đi. Muốn trốn đi ké cụ nhưng ko nghỉ ở cơ quan đc. Phòng đã có 3 đứa nghỉ phép rùi :((
Bác ác quá. chẳng nhẽ em đi ké lên đó, chiều tối bắt xe thanh hóa về HN
Khổ thân cụ này nghe thấy anh em đi chơi rầm rầm mà lực bất tòng tâm không làm thế nào được, hum em tới nơi sẽ update cho cụ mấy tấm để cụ đỡ vật ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoatra

Xe điện
Sáng nay e có việc quay về HN từ 5h sáng, 3 giờ chiều quay lại Hải tiến, trên đường từ đường cao tốc Cầu giẽ - Ninh bình gặp một cụ đi Carens màu vàng kem, sau đoạn Tam điệp không thấy cụ đó, cụ đó mặc áo OF nhà ta, xe có logo của OF

Chỉnh sửa cuối:

NongDan_ChanDat

Xe tải
Chả là nhà cháu vừa đi Biển hải Hòa về hôm qua sau khi thấy các bác khen ngợi.Nhưng khi đến và nghỉ 2 hôm khi về em cũng thấy chả sướng bằng ở nhà,có hơn là không khí trong lành nhưng bù lại có thêm cái tức vì chất lượng dịch vụ ở đây.Bây giờ giá phòng cao ngất ngưởng Tbình 400-500ngàn.Có nơi như ACB xanh hà đòi 900-1100.Nhưng giá cao vậy nhưng vẫn có cái trò treo đầu dê bán thịt chó.Thỉnh thoảng Ksạn lại chơi trò cắt điện bình đun và điều hòa cho đỡ tốn điện ( Em ở KS Đại dương bị như vậy )Đã vậy xe đỗ sau nhà muốn lấy ra đi chơi đây đó lại phải goi cửa mới mở cho về lại phải gọi xin vào.Tức vãi.chú bảo vệ mặt mũi hầm hầm khó chịu quá.ăn uống thì đắt vãi ,đắt hơn Bùi thị Xuân mà lại bẩn ( Quá nhiều cát trong mực nhảy ),rau gia vị thì chúng em ứ có. May có cửa hàng Hồng tự còn chấp nhận được.Có lẽ năm nay Hải hòa đang cố học nhiều kinh nghiệm của ông anh Sầm sơn rùi, hay là xứ Thanh nó thế.Chán vãi.
Ắc thế Nài thì chán quán nhỉ các pác!

hoatra

Xe điện
em ở Cao nguyễn, giá phòng là 750k, xanh hà chủ là người bắc ninh đấy lão Nông ơi

Chỉnh sửa cuối:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
nói chung là ngon bổ rẻ . năm ngoái em vừa đi rồi và năm nay vẫn còn ý định đi típ ạ

hoatra

Xe điện
lão nông bị đen nên dính, chứ e đi toàn xuôi chiều mát gió

Chỉnh sửa cuối:

Thangz

Xe tăng
Chả là nhà cháu vừa đi Biển hải Hòa về hôm qua sau khi thấy các bác khen ngợi.Nhưng khi đến và nghỉ 2 hôm khi về em cũng thấy chả sướng bằng ở nhà,có hơn là không khí trong lành nhưng bù lại có thêm cái tức vì chất lượng dịch vụ ở đây.Bây giờ giá phòng cao ngất ngưởng Tbình 400-500ngàn.Có nơi như ACB xanh hà đòi 900-1100.Nhưng giá cao vậy nhưng vẫn có cái trò treo đầu dê bán thịt chó.Thỉnh thoảng Ksạn lại chơi trò cắt điện bình đun và điều hòa cho đỡ tốn điện ( Em ở KS Đại dương bị như vậy )Đã vậy xe đỗ sau nhà muốn lấy ra đi chơi đây đó lại phải goi cửa mới mở cho về lại phải gọi xin vào.Tức vãi.chú bảo vệ mặt mũi hầm hầm khó chịu quá.ăn uống thì đắt vãi ,đắt hơn Bùi thị Xuân mà lại bẩn ( Quá nhiều cát trong mực nhảy ),rau gia vị thì chúng em ứ có. May có cửa hàng Hồng tự còn chấp nhận được.Có lẽ năm nay Hải hòa đang cố học nhiều kinh nghiệm của ông anh Sầm sơn rùi, hay là xứ Thanh nó thế.Chán vãi.
Ắc thế Nài thì chán quán nhỉ các pác!
Em thấy hợp lý. Có cái điện là k ưng thôi.