Bãi biển Hải hòa, Thanh Hóa

hoatra

Xe điện
e book Cao nguyễn, 301 nhìn ra biển, có ban công to tổ chảng cho trẻ em vui chơi, giá lúc e đi là 750k

hondaPS

Xe đạp
Dạ lúc em đến phòng 500k nên ko dc phòng đấy ạ, tới nơi bảo thêm tiền để lấy nó bảo có khách đặt rồi ạ.
Em up tạm vài cái, còn tình hình thế nào mai em về mô tả chi tiêt cho các cụ tham khảo ạ.
1 nửa đội anh em ạ

F1 nhà em ạ , 1 đứa sốt hôm cuối.

Tình hình là rất tình hình có nhiều vấn đề để nói, chi tiết về em kể. Nhưng tổng thể lại thì vẫn là rất vui ạ. Nói chung là ngon bổ rẻ.

Thêm cái ảnh gấu và f1 nhà bác Nông dân chân đất ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoatra

Xe điện
chúc các lão chơi cùng gia đình và bạn bè vui vẻ

thanhdong0810

Xe tải
Cái chỗ này là cái chỗ nhà e đang tìm từ đầu mùa hè đến h mà chưa tìm thấy, đủ các tiêu chí của nhà e: vắng người, vẫn còn hoang sơ, có làng chài ven bờ biển, đồ ăn ngon rẻ, ...

hoatra

Xe điện
đúng vậy, trong tuần trước e đi liền 2 nơi ở Thanh hóa là: hải hòa và hải tiến, em chấm điểm 10 cho HH và 4 cho HT

hoatra

Xe điện
hết tháng du lịch rùi, chuẩn bị mùa bão

huancongtu

Xe tăng
Hờ hờ
Hôm nay cụ nào hẹn em ở SS đới nhể

zoeller

Xe tải
Hờ hờ
Hôm nay cụ nào hẹn em ở SS đới nhể
Hờ hờ có lẽ là e đới. E gọi buổi sáng nhờ cụ bôk phòng. Trưa e gọi lại cụ hỏi tình hình để e còn tự tính nhưng cụ ko bốc máy. Mà cụ ko thấy có cuộc gọi nhỡ à. Hì hì

3_banh

Xe điện
Em về từ CN tuần vừa rồi, hôm nay mới có tg lên rì viu cho các cụ được.

Nhà em alo cho 3 khách sạn ở đó thì hết phòng, nên book ở Hồng Tự. Sáng khởi hành từ HN, vì có F1 nên hơi lề rề, đến 7h kém 15 mới ra khỏi nhà. Phi cao tốc PV-CG, đến Liêm tuyền thì dừng ăn sáng. Món bánh đa cá rô ngon phết các cụ ạ. Ăn uống khoảng 45' thì lên đường, làm 1 mạch đến Tĩnh Gia thanh hóa đúng 12h30. Em đi nhầm đoạn Thanh hóa city và đến Thị trấn Tĩnh gia lò dò hỏi đường nên phí mất khoảng 30'. Cụ nào đi lần đầu thì nên mang theo cái GPS tiện hơn. Đến Liêm tuyền, không đi tiếp QL1 mà đi theo QL21, rẽ đường 56 vào Phủ giày, rồi đâm ra đường 10, vào Ninh Bình theo QL1 đi Thanh Hóa, đường này dài hơn khoảng hơn 10km nhưng đường cực ngon, lúc đi thì dân chưa phơi thóc lúa nên phi 70-80 ngon; lúc về thì dân phơi thóc lúa nên các cụ cẩn thận vì tốc độ cao phi vào thóc cũng hơi kinh, và cẩn thận rơm bện vào bánh, ống xả gây cháy, đã có vụ gây cháy rồi, tốt nhất là đi tránh rơm, có đoạn họ phơi cả mặt đường thì tốt nhất ra đến QL21 thì dừng lại xuống xem thế nào. Đoạn từ Ninh bình - Thanh hóa thì đường hơi xấu, nhiều đoạn đang làm, mà biển cấm vượt - hết cấm vượt cứ trùng trùng điệp điệp. Vào đến Thị trấn còng Tĩnh gia lối rẽ vào Hải hòa có 2 lối, 1 lối chính (đấy là em nghe mụ Hồng nói lối chính) thì đường đang làm, vào cực khó, em vào ko được vì xe em gầm thấp nên phải quay lại, đi tiếp QL1 khoảng 5-700 m cũng có 1 lối vào, đường đẹp, các cụ nên vào lối này.

Đây là nhà nghỉ Hồng tự.
Đúng nghĩa với Nhà nghỉ, tức là điều kiện vật chất hơi kém. Phòng có 2 giường, 1 số phòng thì 1 gường đôi, 1 đơn, 1 số phòng thì 2 giường đôi, phòng có điều hòa nhưng cho ngay quả thoát nước nhỏ tong tỏng ở cửa vào phòng tắm. Phòng tắm rộng nhưng hơi bẩn, nước thì kém. Phòng có cái tivi xem mấy kênh miễn phí thì phải, không có tủ lạnh, thậm chí không có bàn ghế gì cả. Tủ treo quần áo cũng không. Nhà em vào thấy hơi kém phi ra mấy khách sạn (Cao Nguyễn, Đại Dương, Xanh Hà) thì đều hết phòng.

Đây là nhà hàng ăn của Hồng tự. Ăn uống nói chung như Sầm sơn thôi, không rẻ, cũng không đắt quá. Có thể vào cuối tuần nên đắt hơn.

Đây là Cao Nguyễn - khách sạn ngon nhất Hải hòa. Vào trong thấy phòng ốc sân bãi cũng được. Nếu cụ nào thích tiện nghi, nhất là có F1 thì nên book trước Cao Nguyễn.

Đây là Đại dương và Xanh hà, phòng ốc có vẻ kém hơn Cao nguyễn.

Đây là bãi biển Hải hòa. Sóng nhỏ, không to như Sầm sơn, nhưng được cái nước sạch hơn Sầm sơn nhiều, bãi cũng khá sạch, chả có hàng rong gì, em thì thích họ bán mực tươi, mua luộc ngồi chén với bia luôn ở bãi biển. Em nghĩ F1 tắm ở Hải hòa rất phù hợp, nước sạch và ấm.

Buổi sáng có cái chợ này, cũng ngay trên bãi biển thôi, lạ cái không thấy có mực tươi. Mua ở đây về thuê luộc cũng rẻ.

Buổi tối ở Hải hòa cực buồn, chẳng có trò gì ngoài Karaoke hoặc các cụ ngồi đan quạt. Vợ cả em sau 1 đêm ở đó + nhà nghỉ hơi kém nên ra chỉ thị phi về Sầm sơn. Em thì chỉ muốn chỗ nào hoang sơ, ít người, vợ em thì thích tối đông vui, có chỗ cho F1 chơi. Về Sầm sơn đông như quân nguyên, buổi chiều em ra biển mà chả thấy nước đâu, toàn thấy người, được cái năm nay Sầm Sơn có cải thiện tí, bãi không còn bán hàng rong, ăn uống thì vào mấy hàng quen (nhà em hay ăn ở Hưng Thịnh ở đường Lê Lợi) hỏi giá trước, nói chung hợp lý, ăn ngon.

Các cụ tranh thủ đi đi, sắp mùa bão rồi.

Chỉnh sửa cuối:

huancongtu

Xe tăng
Hờ hờ có lẽ là e đới. E gọi buổi sáng nhờ cụ bôk phòng. Trưa e gọi lại cụ hỏi tình hình để e còn tự tính nhưng cụ ko bốc máy. Mà cụ ko thấy có cuộc gọi nhỡ à. Hì hì
Úi chít. Em còn đang tìm xem nó nằm ở đâu đây ạ
Sorry cụ ná. TỐi em báo sớm

hungbm

Xe điện
Cao Nguyễn 800k chưa thuế và ăn sáng và cam kết ăn trưa ít nhất 1 bữa mới có giá này k thì 1,1 triệu cho cuối tuần các cụ ná

NongDan_ChanDat

Xe tải
Dạ lúc em đến phòng 500k nên ko dc phòng đấy ạ, tới nơi bảo thêm tiền để lấy nó bảo có khách đặt rồi ạ.
Em up tạm vài cái, còn tình hình thế nào mai em về mô tả chi tiêt cho các cụ tham khảo ạ.
1 nửa đội anh em ạ

F1 nhà em ạ , 1 đứa sốt hôm cuối.

Tình hình là rất tình hình có nhiều vấn đề để nói, chi tiết về em kể. Nhưng tổng thể lại thì vẫn là rất vui ạ. Nói chung là ngon bổ rẻ.

Thêm cái ảnh gấu và f1 nhà bác Nông dân chân đất ạ.
Alo PS ơi. ơ không có cái ảnh ọt nào của anh à. gưi giúp anh mấy cái ảnh của gia đình anh nhé. Gấu nhà anh đang đợi. dinhmenh77@gmail.com

hoatra

Xe điện
vui vẻ cuối tuần

hungbm

Xe điện
Thời tiết tại Hải Hòa hôm nay khá tốt, nhiệt độ ngoài trời 29 độ, trời k mưa cho đến 17h.

hoatra

Xe điện
chúc cụ ngày nghỉ vui vẻ

hondaPS

Xe đạp
Em về đến nhà 2 đứa thi nhau sốt tiếp, giờ nhà em còn chưa cất được hết quần áo đi về, để vài hôm nữa em rảnh em gửi cho bác.

NongDan_ChanDat

Xe tải
Em về đến nhà 2 đứa thi nhau sốt tiếp, giờ nhà em còn chưa cất được hết quần áo đi về, để vài hôm nữa em rảnh em gửi cho bác.
Cảm ơn hondaPS nhé chúc 2 cháu mau hết sốt để cả nhà vui ve nha! cảm ơn đoàn nhà mình đi HH nếu có gì chưa đúng Mong Dũng béo và anh em bỏ quá nhé!!

hoatra

Xe điện
e thấy đi Hải hòa thật thích, nếu có điều kiện thì tháng 9 e sẽ quay lại lần nữa, sang năm e sợ lại thương mại mất

nang xuan

Xe buýt
e thấy đi Hải hòa thật thích, nếu có điều kiện thì tháng 9 e sẽ quay lại lần nữa, sang năm e sợ lại thương mại mất
Sáng nay đoàn em ăn sáng lòi tù và hết 1,3 mil cho 28 người. Mua bề bề, ghẹ biển và mực tươi mang vào nhà hàng nhờ làm rồi mua bia rượu của họ. Rẻ mà ngon, khung cảnh ở đây đẹp và thanh bình thật

hoatra

Xe điện
đúng rùi cụ, công nấu nướng cũng siếu rẻ: 20k/kg