Bắc Triều Tiên: "Dải Ngân hà-3" hướng vào vũ trụ

ruby_eagle

Xe điện
Thằng ku con này lên thay có vẻ hấp dẫn nhể ;))

repsol

Xe container
nguyenduc nói:
Đường biên giới giáp HQ là hàng rào điện cao thế và hàng triệu quả mìn cụ nhé !
Nhưng nhân vật chính trong bài phỏng vấn lại sang được HQ mà cụ?

Sent from my iPhone 1

nguyenduc

Xe tải
Nam Hàn có chính sách tiếp nhận tất cả dân Bắc hàn muốn tỵ nạn tại HQ nên dân Bắc Hàn cứ trốn sang được bất kỳ 1 quốc gia nào và xin nhập cư vào HQ là được tiếp nhận. Cũng vì chính sách đó nên ngày trước dân BH vượt biên sang TQ rồi sang VN bằng đường bộ sau đó nhảy đại vào 1 đại sứ quán nào đó ở VN ngoài ĐSQ Trung Quốc vì thằng Khựa nó trao trả về BH ngay .
Nhưng nhân vật chính trong bài phỏng vấn lại sang được HQ mà cụ?

Sent from my iPhone 1

repsol

Xe container
nguyenduc nói:
Nam Hàn có chính sách tiếp nhận tất cả dân Bắc hàn muốn tỵ nạn tại HQ nên dân Bắc Hàn cứ trốn sang được bất kỳ 1 quốc gia nào và xin nhập cư vào HQ là được tiếp nhận. Cũng vì chính sách đó nên ngày trước dân BH vượt biên sang TQ rồi sang VN bằng đường bộ sau đó nhảy đại vào 1 đại sứ quán nào đó ở VN ngoài ĐSQ Trung Quốc vì thằng Khựa nó trao trả về BH ngay .
Thanks cụ.e hiểu roài:D cụ am hiểu về Bắc Hàn nhỉ :D
Họ vượt biên ko có giấy tờ mà vẫn từ TQ sang đc VN chứng tỏ đường biên của mình quản lý cũng lỏng lẻo cụ nhảy.
Bắc Hàn họ tẩy não từ bé mà dân vẫn biết đường lách cụ nhỉ?hay đa phần những người biết đường đi là có thân nhân đã ra nước ngoài ợ?

Sent from my iPhone 1

Chỉnh sửa cuối:

vnr_82

Xe điện

E tưởng Đường sắt VN lạc hậu bậc nhất thế giới ai ngờ thằng này lạc hậu hơn. Nó qua nhà ga là tài xế phải thò tay lấy cái vòng của cái ông nghiêm trang như CSGT.
Công nhận nó ngon hơn là nghiêm chỉnh, ăn mặc , tác phong. Toa của nó cũng rộng rãi nữa (1435 của mình là 1000).

Chỉnh sửa cuối:

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Các cụ có thể xem phim Inside North Korea của hãng National Geographic tại đây nhé,có sub việt luôn (click vào CC,chọn mục Vietnamese-Vie để lấy sub)

Link: http://www.youtube.com/watch?v=5zQ-ACF5bkg

[video=youtube;5zQ-ACF5bkg]http://www.youtube.com/watch?v=5zQ-ACF5bkg[/video]

Chỉnh sửa cuối:

hanoictech

Xe tải
Website
www.e-shop.vn
Em cũng khâm phục triều tiên. Chẳng qua nó bị cấm vận thôi.
e cảm phục ý chí của nhân dân Bắc hàn (trừ bọn c.quyền)
Khâm phục bầy cừu này quá

Hê hê,

Em thì không bình luận gì về nước này vì chả có thông tin.

Hơn nữa cũng không có hứng thú chém về nước này - kệ :D.
Em thì quá nhiều thông tin nhưng em ứ dám chém sợ cái đầu em nó bị bem trước. Thông tin vòng ngoài cụ có thể search của kênh National Geographic

uaytau

Xe buýt
Em thấy VN mình hơn được cái là mở cửa và không bị cấm vận so với BTT, mà mở cửa giao thương nghe cho oai thôi chứ chủ yếu là đào bới xới lộn lên có gì bán được thì đem bán hoặc cầm cố được cái gì lấy tiền thì cầm rồi mua hàng hóa về dùng thôi ạ. Còn nhiều thứ vẫn kém BTT lắm đấy ạ, đặc biệt là phát triển khoa học kỹ thuật.
Người VN mình có 2 cái em nghĩ rằng hơn hẳn rất nhiều người nước khác là đẻ ra đã biết bàn chuyện chính trị khắp năm châu bốn biển và có tinh thần chê bai các dân tộc khác rất hăng say.
Nhiều cụ cứ bảo dân BTT hèn chứ thử xem dân mình đã hết hèn chưa? Bảo dân BTT khổ quá phải vượt biên nhưng em hỏi lại nếu bây giờ Âu, Mỹ, Úc, Nhật....... nó mở cửa cho người VN di tản tự do thì có khi OF giải tán luôn không còn cụ nào ở lại nữa ạ.

MyMac

Xe điện
Thanks cụ.e hiểu roài:D cụ am hiểu về Bắc Hàn nhỉ :D
Họ vượt biên ko có giấy tờ mà vẫn từ TQ sang đc VN chứng tỏ đường biên của mình quản lý cũng lỏng lẻo cụ nhảy.
Bắc Hàn họ tẩy não từ bé mà dân vẫn biết đường lách cụ nhỉ?hay đa phần những người biết đường đi là có thân nhân đã ra nước ngoài ợ?

Sent from my iPhone 1
Cụ hỏi nhiều. Ngày xưa những năm 80 dân mình chẳng vượt biên ầm ầm là gì? Mà ngày xưa mình cũng ngăn cấm kiểm soát gắt gao đấy thôi. Thậm chí tù côn đảo nhà mình còn vượt được về đất liền.

lanhuong1965

Xe điện
Em thấy VN mình hơn được cái là mở cửa và không bị cấm vận so với BTT, mà mở cửa giao thương nghe cho oai thôi chứ chủ yếu là đào bới xới lộn lên có gì bán được thì đem bán hoặc cầm cố được cái gì lấy tiền thì cầm rồi mua hàng hóa về dùng thôi ạ. Còn nhiều thứ vẫn kém BTT lắm đấy ạ, đặc biệt là phát triển khoa học kỹ thuật.
Người VN mình có 2 cái em nghĩ rằng hơn hẳn rất nhiều người nước khác là đẻ ra đã biết bàn chuyện chính trị khắp năm châu bốn biển và có tinh thần chê bai các dân tộc khác rất hăng say.
Nhiều cụ cứ bảo dân BTT hèn chứ thử xem dân mình đã hết hèn chưa? Bảo dân BTT khổ quá phải vượt biên nhưng em hỏi lại nếu bây giờ Âu, Mỹ, Úc, Nhật....... nó mở cửa cho người VN di tản tự do thì có khi OF giải tán luôn không còn cụ nào ở lại nữa ạ.
Em có dám nói là minh hết hèn đâu bác.Hèn bỏ xừ đi chứ!

Hèn nên chả biết làm gì ngoài việc vào đây phát biểu lung tung.Hèn nên trong nhà nhìn tới nhìn lui,đồ xứ mình sản xuất chả thấy gì đáng giá.Còn đồ đáng giá thì toàn Made in Korea,China...
Em kể thêm cái hèn...Hôm qua,thằng cháu qua tâm sự.Nó nói mới bị thằng xếp người Nam Triều Tiên chửi cho 1 chập vì không hoàn thành nhiệm vụ.Thằng xếp nói vi phạm 1 lần nữa thì...tìm việc nơi khác nhé!

Chả biết khi nào mình mới hết hèn bác nhỉ.[-O<

Chỉnh sửa cuối:

repsol

Xe container
MyMac nói:
Cụ hỏi nhiều. Ngày xưa những năm 80 dân mình chẳng vượt biên ầm ầm là gì? Mà ngày xưa mình cũng ngăn cấm kiểm soát gắt gao đấy thôi. Thậm chí tù côn đảo nhà mình còn vượt được về đất liền.
E 9x xif teng nên ko biết năm 80 dân mình thế nào mợ ạ :D

Sent from my iPhone 1

Tyhuu88

Xe buýt
Bọn btt này đã đói ăn thì chớ lại còn hung hăng thế ko biết,dân btt sao ko vùng lên cho thằng Ỉn một viên vào mẹt xong làm lại từ đầu cũng chưa muộn.

MyMac

Xe điện
Bọn btt này đã đói ăn thì chớ lại còn hung hăng thế ko biết,dân btt sao ko vùng lên cho thằng Ỉn một viên vào mẹt xong làm lại từ đầu cũng chưa muộn.
Trông người lại ngẫm đến ta, cụ nhỉ.

Lungcu

Xe điện
chi 2 tỷ đô để duyệt binh = 1/3 ngân sắch của B TT:((:((:((

honda acura

Xe điện
Theo em điều này là bình thường, nếu Bác của chúng ta có gia đình và cũng có con cháu như bác kim nhật thành thì Vn sẽ thế nào
Ngay bây giờ thì 3 que cũng đã bố trí cho con mình một lộ trình mà không khéo chỉ chục năm nữa lại có thằng chém gió hơn cả bố

czechonline

Xe điện
Chẳng biết nhân dân Triều Tiên đói khổ thế nào nhưng em cảm nhận qua các bức ảnh thì VN còn lâu mới bằng được Bắc Triều Tiên .