Bắc Triều Tiên: "Dải Ngân hà-3" hướng vào vũ trụ

Nine

Xe điện
Em rất thông cảm với các cụ đang chửi Kim Jong In. Cái đấy gọi là giận cá chém thớt thôi :). Ko chửi thằng đấy thì chả nhẽ lại ....

bdkhn

Xe buýt
Oh yes, chúc mừng toàn thể thế giới.

dxpac

Xe buýt
Phóng quả tên lửa chỉ để phát các bài hát ca ngơi "lãnh tụ" vĩ đại chi phí bằng tiền nuôi ăn dân nó khỏi đói trong 1 năm trong khi vẫn cắp rá đi xin viện trợ. Chỉ mong sao tên lửa nổ ngay khi rời bệ phóng. Nhìn mặt thằng nhóc đại tướng chỉ muốn cho ăn phát đạp.
Cụ này dự chuẩn quá

cuky99

Xe buýt
Có vẻ nhiều cụ cười khểnh Triều Tiên nhưng nhìn lại.

Nước ta.

Vinashin, EVN, Peto. Tiền vào túi quan chức hết.

Họ bắn thử có thể thất bại nhưng họ biết sau này họ phải làm gì, có kiến thức.

1 nước bị cấm vận đến cả cái ốc vít họ vẫn chế tạo được PC, Tên lửa. Kết cấu giao thông khoa học.

Nhìn lại ta đến cái quần ship dân còn phải mua của Trung Quốc nữa là.

Có câu: Cười người hôm trước hôm sau người cười là vậy.

Cứ kêu dân nó khổ. Cái khổ nhìn được luôn.

Còn dân ta nhìn có vẻ sướng đấy thế nhưng bách nhục vô cùng.

Thiết nghĩ 1 số cụ comment thể hiện mình đã lớn rồi 1 tí.
Đọc comment của cụ em thấy cụ lớn hẳn lên (giống kiểu dậy thì). Chuyện khác thì em không biết nhưng về cái pháo thăng thiên Ủn vừa đốt thì hom nay em nghe thời sự thì thấy nói là thực ra cái tên lửa này mua modun chính từ Khựa, tên lửa đẩy thì cải tiến lại từ tên lửa Scut từ những năm 50 hay 60 gì đó (vì thèng này bị cấm vận nên nó phải tự sướng kiểu đó) giống kiểu VN mình độ lại xe thôi. Mà cái vụ độ đẹo này thì mấy chú đệ của Ủn Ỉn cứ gọi các bác của OF mình bằng Kim Nhật Thành :))

vibo

Xe tải
Thằng tiểu tướng đã ném miếng ăn 1 năm trời của 19 triệu dân Triều Tiên trong vài phút xuống biển nhân dịp sinh nhật ông nội nó rồi các cụ ạ, cháu chả biết nên mừng hay vui nữa.
"Dải Ngân hà - 3" thất bại. Thùy linh đây ạ http://edition.cnn.com/2012/04/12/world/asia/north-korea-launch/index.html?hpt=hp_t1
Chuyện chính trị khó nói tốt - xấu, hay - dở lắm cụ ah.

nhatson2010

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế chứ, bọn HQ có thể khinh Bắc Triều về sự phát triển kinh tế -XH và ở một số lĩnh vực khác, chứ riêng Quân sự và kỷ luật thì nhiều nước còn phải ngả mũ trước Bắc Triều đấy cụ ạ!
Về đàn áp và mị dân thì HQ phải kính nể thì đúng hơn !

T91

Xe container
Vịt mình đã tự sản xuất được tên lửa chưa các cụ

twin turbo

Xe máy
Tên lửa giấy ,thế mà cũng dọa được khối chú..hi hi.

hungthuoc

Xe buýt
Oánh bài thì ai cũng có ván thắng ván thua .em chạ bàn .
Vào thớt đọc thì đa phần là các coment bất lợi cho nước bạn của chúng ta :))

ktphong

Xe tăng
Nó phóng ko đc, nó đang ức khí trong người đấy. Báo chí quốc tế mà cứ trêu nó, nó giận làm cái Bùm 1 phát là xong luôn

cuky99

Xe buýt
850 triệu Obama = 1.4 triệu tấn gạo.
Em vừa đọc 1 bài trên CNN thống kê thế này 850 Triệu $=1,4T tấn gạo hoặc 2,5 triệu tấn ngô và có thể đủ dùng cho 80% dân số BTT trong 1 năm và số tiên trên có thể giải quyết việc thiếu hụt lương thực trong vòng 6 năm. thế mà nó đem đốt trong có vài phút X_X . Thằng Ủn này đúng là nó crazy rồi

gia doi

Xe điện
Bên triều tiên có công văn chính thức qua đường ngoại giao , đề nghị Việt Nam khuyến cáo công dân của mình không được gọi Tổng bí thư của họ là ỉn rồi đấy, việc này vô cùng quan trọng và có ý nghĩa quyết định đến tình hữu nghị giữa hai nước .... đề nghị các cụ không gọi con lợn là ỉn nữa nha
Đúng rồi, với dân nó thì vệ tinh hiện đang bay quanh trái đất và phát đi những bài ca cách mạng ca ngợi 3 con lợn
Em buồn cười với 2 commet của 2 cụ. E vote cho hai cụ

Weird

Xe hơi
Thằng Bắc Hàn nó chỉ điên một phần thôi, còn lại nó cũng là một nạn nhân. Em có đọc một tài liệu của ông già trong đó phân tích rằng Mỹ muốn duy trình một nước Triều Tiên như thế để tạo ảnh hưởng và có cớ duy trì quân sự tại Nhật và Nam Hàn.
Tai sao cụ không nghĩ là Thằng Trung Quốc nó muốn duy trì bắc hàn đề làm đối trong Với mỹ, nhật, nam hàn nhỉ
TQ nó muốn duy tri vậy vừa không phải dối đầu trực tiếp với mỹ lại vừa có cái để thỉnh thoảng mang ra dọa anh mẽo, anh nhật, anh Nam hàn thôi
em nghĩ về công nghê tên lửa TQ không cung cấp cho Bắc hàn mình bắc hàn không thể phát triển đươc, nhưng TQ thâm 1 cái là cung cấp nửa vời nên máy anh Bắc hàn hổ hởi làm nhưng thử ca 3 lân lần nào cũng thất bại, nhưng không biết rằng TQ mới là nước thu lợi từ những lần thử này của BH, cứ mỗi lần như này mấy anh theo mẽo lại cuống ca lên

nongdanit

Xe buýt
Tai sao cụ không nghĩ là Thằng Trung Quốc nó muốn duy trì bắc hàn đề làm đối trong Với mỹ, nhật, nam hàn nhỉ
TQ nó muốn duy tri vậy vừa không phải dối đầu trực tiếp với mỹ lại vừa có cái để thỉnh thoảng mang ra dọa anh mẽo, anh nhật, anh Nam hàn thôi
em nghĩ về công nghê tên lửa TQ không cung cấp cho Bắc hàn mình bắc hàn không thể phát triển đươc, nhưng TQ thâm 1 cái là cung cấp nửa vời nên máy anh Bắc hàn hổ hởi làm nhưng thử ca 3 lân lần nào cũng thất bại, nhưng không biết rằng TQ mới là nước thu lợi từ những lần thử này của BH, cứ mỗi lần như này mấy anh theo mẽo lại cuống ca lên
Em đồng tình với ý kiến của cụ :)

gia doi

Xe điện
Dân thì lầm than không có gì để ăn thế mà anh ỉn lại cứ như công tử bạc liêu.

small_best

Xe lăn
Em đồng ý với cụ! Thằng TQ nó thâm lắm :D